ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครขับรถให้แฟนนั่งแล้วไม่ชอบเพลงที่คุณเธอฟังบ้าง  (อ่าน 7350 ครั้ง)

ออฟไลน์ yahooza00

• Jr. Member
  • **
เวลาขับรถคนเดียว บางทีเพลงตื๊ด ผมก็เปิดดังๆขับมันส์ๆ

ฟัง บอดี้ ลาลานูน สไตล์ผู้ชาย สนุกๆ

ขับรถไป แอร์เย็นๆ ฟังเพลงไป ผมละชอบเวลาขับรถจริงๆ

แต่เวลาคุณแฟนนั่งด้วย ก็จะเอา usb ของคุณเธอมาเสียบฟัง

เพลงเกาหลี ฝรั่ง เพลงแนวผู้หญิงฟัง ไรก็ไม่รู้ผมละก็ฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง ขับๆไป ก็รู้สึกหงุดหงิด

มีใครเป็นแบบผมมั่งไหมครับ  :'(

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
เป็นครับ
แฟนผมไม่ชอบเพลงที่ผมฟังเลย
ผมชอบฟังเพลงป็อปเก่าๆ สลับกับพวก bgm
แฟนมาทีไร 104.75 ตลอด
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Wayfarer-R

สำหรับผม ถ้าผมขับ เค้าก็ฟังกันได้หมดครับ ทุกคนที่มานั่งในรถ แต่ก่อนผมฟังหนักๆ หลังๆก็ฟังเบาๆขึ้นเยอะ ว่าแต่พก USB มาด้วย แล้วมาเสียบ ยังไม่เจอครับ  :D

ออฟไลน์ nathan_007

• Newbie
  • *
เธอ เธอคิดว่าบนรถ มีเธออยู่คนเดียวเหรอ
เธอรู้ไหม ความรักคือการแบ่งปัน ซึ่งกันและกันนะ
.....
แล้วเธอก็จัดการ เปลี่ยนไปยัง ช่องที่เธอ ชื่นชอบ
แล้ว ผม ก็ ใบ้รับประทาน

จะไปกล้าเถียงอะไร

ออฟไลน์ superden

ไม่ชอบแต่ก็ต้องทนฟัง มันก็มีบ้างนะ

ออฟไลน์ yahooza00

• **
ใช่ครับ จะบอกว่าไม่ชอบแนวเธอฟังก็ไม่กล้า ก็ได้แต่ทนฟังไป

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ยกมือครับ

เปิดเพลงJpop สายอนิเมะด้วย fripSide,Mizuki Nana ,May'n โดนบ่นว่าฟังไม่รู้เรื่อง
แล้วก็เปิดDubstep โดนว่าฟังเพลงอะไรของมรึงปวดหัว

แต่ถ้าไปกับคนแก่ที่บ้านจะเปิดวิทยุ แล้วก็มีเพลย์ลิสเพลงไทยเบาๆเอาไว้เปิด แต่แฟนกับเพื่อนนี่โดนจัดเต็ม

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมขอเป็นทางบ้านเพราะไม่มีแฟน  ;) ;) ;)  พ่อผมชอบมากเลยสุรพลเพลงยุคนั้นหลากหลายชวนง่วง  :-X :-X :-X
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ holahola66

นานๆทีก้อมีบ้างครับ. ปกติฟังแนวคล้ายๆกัน. จะมีบางแนวของเค้า และของผมที่จะเป็นปัญหา

เด๋วนี้ รถใคร ตามใจคนขับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Family man

• **
 กะแฟนไม่มีปัญหาฟังแนวเดียวกันได้. แต่ถ้าลูกสาวตัวน้อยอยากเฮี้ยวเมื่ิอไหรอยากฟัง กไก่ก็ต้องทน
ไม่งั้นได้ฟังเสียงร้องอื่นแทน  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Xtream@tom

ยังไม่มีแฟนครับ แต่ขับสลับกับพ่อ ถือคติว่า ใครคุมพวงมาลัย ก็ต้องตามใจคนนั้น เพราะงั้นถ้าผมขับผมก็จะได้ฟังเพลงที่ตัวเองชอบครับ ;D

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ผมครับ ผมฟังเมทัล น้องฟังหน้าคนร้อง เลยจบด้วยการเปิดวิทยุ และ วิทยุโฆษณานานมากกกกกก

ออฟไลน์ MystogaN

แนวที่แฟนพี่ฟังเปนแบบที่ผมชอบอะ ;D

เกาหลี ฝรั่ง เพลงไทยฟังพวก แน่น-อก อะไรแบบนี้

ออฟไลน์ craiva

• Newbie
  • *
ของผมมีแต่แฟนและเพื่อนๆไม่ชอบแนวเพลงที่ผมฟังทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นก็บอกเองว่าฟังได้ทุกแนว
แต่พอเวลาเปิดก็จะโดนด่าทุกที "เพลงบ้าอะไรเนี่ย"และจบด้วยการฟังแต่วิทยุตลอด  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ LaTeX

เวลาผมขับ หรือผมนั่งผมยึดวิทยุครับ จิ้มไอพอตเปิดเพลงฟัง ร้องด้วย น่าจะเป็นคนอื่นมากกว่าที่ไม่ชอบเพลงที่ผมฟัง
(ผมชอบฟังเพลงสากลครับ โดยเฉพาะจังหวะเร็วๆ มีเสียงเบสตุ้มๆไม่ง่วงดี)

ออฟไลน์ prysakol

• **
ไม่อยากเปลี่ยนเพลง ก้อต้อง เปลี่ยนแฟนครับ

พอคิดอย่างนี้แล้ว ก็ฟังเพลงของเธอต่อไป กลัวตาย

ออฟไลน์ peterpat

เรื่องฟังเพลังผมไม่ค่อยโดนครับ แต่โดนเวลาร้องตาม ผิวปากตาม หรือ เคาะจังหวะตามเพลงไม่ว่าจะขับเองหรือให้แฟนครับ
โดนว่าและค้อนตลอดเลยครับ บอกว่าเงียบๆจะฟังเพลง หงอยเลยครับ ...

ออฟไลน์ Lertvarit

เคยเจอแต่เพื่อนขึ้นมาแล้วร้องตามเพลงครับ

" กรูจะบ้าาาา " เพี้ยนไปทุกตัวโน้ตเลยสิเอ้าาา

ได้แต่กัดฟันทนฟัง ไม่อยากทำลายมิตรภาพ บางทีเคยด่าแบบขำๆ ( แต่ในใจจริงจังมาก ) 555
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมอัพโหลดรูปนี้ด้วยคำบรรยายว่า "คุณเป็นคนควบคุม"
แล้วเพื่อนก็มาคอมเมนท์ เช่นว่า "Wish there was some button like the first one on our girlfriend". :P

น่าจะประยุกต์ใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
ตอนไปนั่งรถแฟน แฟนเปิดแต่เพลงฝรั่งค่ะ พวกเพลงยุค 70-80s หรือไม่ก็ Lenka, Avril Lavigne, Taylor Swift แบบว่า ฟังแล้วไม่ได้อารมณ์เลย ฟังแล้วหลับตลอดค่ะ บอกให้เปิด 97.5 ก็ไม่เปิด

แต่พอให้แฟนมานั่งรถเรามั่ง เราก็เปิดแต่เพลงที่เราชอบค่ะ บอดี้แสลม โปเตโต้  พีชเมคเกอร์ อะไรก็ว่าไป
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ tathedarknight

โชคดีที่ผมกับแฟนฟังแนวเดียวกันคือเพลงไทยตามสมัยนิยม แต่เพื่อนแฟนนี่สิขึ้นรถมาทีไรพกUSB มาเพลงเกาหลีเต็มความจุ หาว่าเพลงเราฟังไม่รู้เรื่องอีก

ออฟไลน์ PRAIWAN6624

• **
ของผมคือสงครามแย่งสาย AUXกัน ไม่ว่าทางไกล้หรือทางไกล เน้นเปิดจากโทรศัพท์กันเป็นหลัก
" เธอมีหน้าที่ขับก็ขับไปเถอะ เดี๋ยวจะจัดให้เอง"
ผม อาศัยตอนเธอหลับแล้วสลับมาใช้เพลงจากโทรศัพท์ผมแทน

ออฟไลน์ Amaranthe

ของผม แฟนขับรถไม่เป็น ไม่มีช่อง USB  ใส่ CD ได้ 1 แผ่น
แล้วผมชอบเพลง เมทัล มาก ไม่ก็ บรรเลง ที่วงเมทัลทำ หรือ บรรเลงสนุก ๆ

แต่แฟนผมชอบ เพลงวัยรุ่นไทย ทั่วไปตามยุคสมัยปัจจุบัน
เลยลงตัวที่ ถ้าแฟนอยู่ด้วย ก็เปิดแผ่นวัยรุ่น ไม่ก็ FM

พอผมส่งแฟนเสร็จ รีบเปลี่ยนแผ่นทันใด

เคยได้ยินมาว่า ฟังเพลงหนัก ๆ แล้วจะขับรถเร็ว อันนี้ไม่เสมอไปครับ เพราะผมขับไม่เร็ว

ออฟไลน์ dht_tubes

ของผม ภรรยา ลูกชาย ลูกสาว

และตัวผม ฟังเพลงคนละประเภทเลย

ผมร๊อค 70'-80 ----แฟนฟังเพลง easy listening --- ลูกสาว Kpop -------ลูกชายฟังเพลงแนวคลาสสิค

ขึ้นรถทีประสาทเสียครับ รถผมจะมีไม้สั้นไม้ยาว อยู่ในรถชุดนึงเลย 4 อัน ขึ้นรถปุ๊ปถ้าใช้เวลาเกินครึ่งชั่วโมงต้องจับไม้สั้นไม้ยาวกันเลย----------ทีเดียวจบ ไม่ต้องเถียงกัน

วันไหนอารมณ์บ่จอย ก็เผด็จการ พ่อจะฟัง rock bottom ++--- sweet child O mine ห้ามเถียง 55555 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ HornbilL

ผมตามใจแฟนครับ
อย่างอื่นเรายังให้เขาได้มากกว่านี้เลย  8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ครับ แนวเดียวกัน

:D :D :D

ออฟไลน์ seamonkey

บ้านผม คนขับเป็นใหญ่จะได้ไม่ต้องแย่งกัน
พ่อแม่ฟังพวก Easy listening, Miles davis, Kenny G
น้องผมฟังพวก L'arc, ETC, Stamp
ส่วนผม Satsugai!!! \m/ \m/ \m/ \m/ \m/ \m/

ออฟไลน์ CaVaRellO

• Newbie
  • *
ไม่มีปัญหาแบบนั้นครับ ผมขับแต่ทางไกล 200กิโลขึ้นไป ฟังแต่ร็อคทั้งไทยและต่างประเทศ แฟนผมเค้าพัฒนาให้หลับได้แม้กระทั่งเปิด Foo Fighter ผมก็มันส์อยู่คนเดียว

ออฟไลน์ Gottinho

แฟนผมฟังได้เกือบทุกเพลงที่ผมเปิด ยกเว้นเพลงเดียว "ดินแดนแห่งความรัก" ของเครสเซนโด เพราะเธอคิดว่าเป็นเพลงที่มีความหมายระหว่างผมกับแฟนเก่า ซึ่งจริงๆ มันจบไปนานแล้ว ไม่ได้คิดอะไรแล้ว

และดันเป็นเพลงที่ผมชอบมากๆ ซะด้วย เฮ้อ..

ออฟไลน์ settavut

• First
ของผมนี่ เธอมาปุ๊บ ปิดเพลงในรถปั๊บ

แล้วเธอจะร้องเพลงสากลให้ฟังแทน แล้วให้เรา comment  :-X
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018