ผู้เขียน หัวข้อ: จดหมายกล้องnight shot Speedingบนทางด่วน สุขสวัสดิ์-บางพลี  (อ่าน 7589 ครั้ง)

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
ปกติจะเดินทางโดยใช้ทางด่วนเส้นนี้เป็นประจำๆครับเคยเจอแต่กล้องจับความเร็วตอนกลางวัน จนเริ่มมี่ข่าวเรื่องการadded on

กล้องSpeeding ตอนกลางคืน สักประมาณอาทิตย์นึงก็โดนครับเห็นแสงแฟลชยิงออกมาเห็นจากกระจกคนขับบานกลางครับ

วันนี้จดหมายมาถึงครับ จุดที่ผมโดนคือ ลงสะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยา มุ่งหน้าไปบางพลี ซึ่ง กล้องตัวนี้จะไปติดเอาทางลง

จากสะพานนะครับ ช่วงที่ลงมาปุ้บจะมีกล้องรอดักยิงทันทีเลย ใครขับลงสะพานต้องลดความเร็วนะครับ(เขาเข้าใจไปติดกล้องเนอะ

ทำไมไม่ติดทางขึ้นสะพานครับ) เส้นนี้ผมโดนฉบับที่ 3 และกล้องตัวนี้ก็ตัวที่ 3 สรุปว่า มีแน่ๆ แล้วที่ผมเจอกล้อง3ตัว ในจดหมายที่โดน

ผมมาซ้ายตัดเข้ากลาง ไม่ได้อยู่เลนขวา เพราะฉะนั้น วิ่งเลนซ้ายและเลนกลาง ไม่ได้แปลว่ากล้องจับไม่ได้เสมอไปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2013, 15:19:19 โดย popdemonic »

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: จดหมายกล้องnight shot Speedingบนทางด่วน สุขสวัสดิ์-บางพลี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 15:19:38 »
ยิงแฟลชจริงหรือนี่ ทำไมไม่ใช่ IR นะครับ แสบตาตาย

ออฟไลน์ Alcatraz

Re: จดหมายกล้องnight shot Speedingบนทางด่วน สุขสวัสดิ์-บางพลี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 16:04:02 »
ผมกำลังคิดอยู่ว่าโอกาสถ่ายและติดทะเบียนได้คือ 20% รึต่ำกว่านั้นอีก

คือปีนี้ผมโดนไม่รู้กี่รอบละ ยังไม่เคนโดนส่งมา เคยสงสัยจนต้องตั้งกระทู้ถามว่ามันใช้ได้จริงรึป่าว ก็มีคนเอาหลักฐานมาให้ดูแปลว่าใช้ได้

ปล โดน 17 เมษา เอกสารเสร็จ 27 พฤษภา เก่งจริงๆตำรวจไทย

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 17:24:04 »
ใช้แรงดึงดูดของโลก ช่วยเพิ่มยอดขาย 555

ออฟไลน์ Air_graphic

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 17:43:34 »
ยิงแฟลชจริงหรือนี่ ทำไมไม่ใช่ IR นะครับ แสบตาตาย

มันไม่แสบตาหรอก แฟรชแค่ยิงให้สะท้อนป้ายรถเข้าเลยส์กล้อง ไม่ได้ยิงแฟรชแบบถายรูปคนหน้าตรงครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 18:18:07 »
พอดี ว่ายะตั้งกระทูบอก

ช่วง พระราม2- สะพานกาญจนา ไม่มีกล้อง ทั้งไปและกลับ

ช่วงลงสะพาน มีกล่อง ตรงกลางเลน เลย/ปหน่อย กล้องอยู่ฝั้งตรงข้ามส่องมา ป้ายdaikin

เลยทางลงศรี มีฝั่งตรงข้าม   กม 9. และตรงกลาง กม8 จนถึงเทพารักษณ์ หมดกล่อง

รวมขาไปบางนา 4 ตัว

จากบางนาไปชลบุรี สังเกตุป้าย hino ด้านขวา มีตัวนึง

กลับจากชล ตรงป้าย enkei มีกลัองอยู่อีกฝั่งวิ่ง

เลยมามีอีตัวตรงช่วงป้ายhino จนถึงบางนาขาเข้า มี 2 ตัว

บางนาไป สุขสวัส กม 8 กล่องตรงกลาง กม9 อยู่ฝั่งตรงข้าม

ก่อนทางลงสุขุมวิท อยู่ฝั่งตรงข่าม

ก่อนขึ้นสะพาน อยู่ตรงเลนกลาง ขากลับ มีกล่อง 4 ตัว

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 19:21:29 »
หาสติ๊กเกอร์ใสไปแปะป้ายครับ  ;) ;) ;) รับรองว่าสะท้อนอ่านไม่ออกแน่ แต่ถ้าแสงปกติอ่านได้  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 20:36:29 »
หาสติ๊กเกอร์ใสไปแปะป้ายครับ  ;) ;) ;) รับรองว่าสะท้อนอ่านไม่ออกแน่ แต่ถ้าแสงปกติอ่านได้  ;) ;) ;)
ฮะ!!! ง่ายขนาดนั้นจริงมั้ยครับ ผมเปลี่ยนป้ายขาวทันทีเลยนะคับนี่

ออฟไลน์ Air_graphic

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 20:45:03 »

กล้องไม่ได้ตั้งอยู่ที่ระดับแผ่นทะเบียนครับมันอยู่บนเสา พร้อมแฟรช การที่แสงจะสะท้อนแผ่นสติ๊กเกอร์หรือแผ่นอครีลิคที่ทับป่ายอยู่จะต้องอยู่ในระนาบเดียวกับแสงสะท้อนด้วย เช่นยืนถ่ายรูปยิงแฟรชอยู่หน้าตู้ปลาใน อควาเรี่ยม ยิงแฟรชตรงๆมันก็สะท้อนขาวโพลน แต่ลองเปลี่ยนเฉพาะตำแหน่งแฟรชให้เฉียงกับระนาบสะท้อน ก็ไม่มีแสงพล่าแล้วล่ะครับ ผมค่อนข้างมันใจว่าในกรณีนี้ กันกล้อง Night Speeding ไม่ได้

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 20:53:39 »

กล้องไม่ได้ตั้งอยู่ที่ระดับแผ่นทะเบียนครับมันอยู่บนเสา พร้อมแฟรช การที่แสงจะสะท้อนแผ่นสติ๊กเกอร์หรือแผ่นอครีลิคที่ทับป่ายอยู่จะต้องอยู่ในระนาบเดียวกับแสงสะท้อนด้วย เช่นยืนถ่ายรูปยิงแฟรชอยู่หน้าตู้ปลาใน อควาเรี่ยม ยิงแฟรชตรงๆมันก็สะท้อนขาวโพลน แต่ลองเปลี่ยนเฉพาะตำแหน่งแฟรชให้เฉียงกับระนาบสะท้อน ก็ไม่มีแสงพล่าแล้วล่ะครับ ผมค่อนข้างมันใจว่าในกรณีนี้ กันกล้อง Night Speeding ไม่ได้

ช่างมัน อย่างน้อยกลางวันก็รอดมาได้ครั้งนึง  :) :) :) โดนพลสไน ซุ่มยิงแต่ไม่โดน  ;D ;D ;D ที่จริงติดไว้กันแมลงเวลาวิ่งทางไกล    ปล.ด้านหลังไม่ได้แปะไว้ถ้าเจอยังไงก็โดน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 21:34:05 »
จขกท. มันใช่บริเวณนี้ไหมครับ ผมจะไปเทส Radar Detector น่ะครับ (กำลังลองหลายๆทางด่วนน่ะครับ)

รบกวนด้วยคร้าบผม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ peterpat

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 00:05:40 »
ผมกำลังคิดอยู่ว่าโอกาสถ่ายและติดทะเบียนได้คือ 20% รึต่ำกว่านั้นอีก

คือปีนี้ผมโดนไม่รู้กี่รอบละ ยังไม่เคนโดนส่งมา เคยสงสัยจนต้องตั้งกระทู้ถามว่ามันใช้ได้จริงรึป่าว ก็มีคนเอาหลักฐานมาให้ดูแปลว่าใช้ได้

ปล โดน 17 เมษา เอกสารเสร็จ 27 พฤษภา เก่งจริงๆตำรวจไทย

ที่บ้านผมเคยโดนส่งมาหลังจากโดนถ่ายไป 3 เดือน ครับ ตอนนั้น งง กันทั้งบ้านนึกตั้งนานว่าใครขับไปถนนเส้นนั้นมาเมื่อไร มาช้าจนแทบลืมครับ

ออฟไลน์ peterpat

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 00:09:29 »

เคยได้ยินว่ามันมี reflector แบบสะท้อนแสงคืนทางเดิมนะครับ น่าเอามาพัฒนาให้อยู่ในรูปฟิล์มคล้ายๆฟิล์ติดมือถือ
จะรับไปหามาติดเลยครับ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 09:10:40 »
กลางคืนก็โดนแล้วแฮะ
ผมเหมือนจะเจอแฟลชบนมอเตอร์เวย์ แถว ก.ม. 22 หรือไงนี่แหละ กำลังรอลุ้นอยู่ว่าโดนหรือเปล่า
เส้นมอเตอร์เวย์ ผมสังเกตมีการติดกล้องเพิ่มเติมนะครับ

ขาไปพัทยา ก่อนถึงสะพานข้ามแม่น้ำ ตรงจุดพักรถ(บางปะกง) สังเกตป้านบอกทางสีเขียว มีกล้องติดแล้ว แต่ไม่รู้ว่ากี่ตัวนะครับ
ขาเข้ากรุงเทพฯ ก่อนถึงจุดพักรถเช่นกัน(ราวๆ 2 ก.ม. มั๊ง) สังเกตป้ายไฟ(อิเล็กทรอนิกส์) จุดนี้มีกล้องติดทุกเลนครับ(4 ตัว)

ทุกวันนี้วิ่งพยายามมองหน้าปัดให้ไม่เกิน 120 ก.ม./ช.ม. ดีที่สุดครับ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 10:02:37 »
จขกท. มันใช่บริเวณนี้ไหมครับ ผมจะไปเทส Radar Detector น่ะครับ (กำลังลองหลายๆทางด่วนน่ะครับ)

รบกวนด้วยคร้าบผม

ขอบคุณครับ

ใช่ครับ แล้วตามป้ายเขียวๆบอกจุดหมายปลายทางต่าง ลองขับเลยป้ายแล้วพยายามมองผ่านกระจกคนขับจะเห็นว่าบางป้ายมองกล้องซ่อนแอบบยิงย้อนออกมาอยู่ครับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 11:39:42 »
อิอิ มาซะเร็วเลยนะคร้าบน้าป๊อป  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 13:35:10 »
กลางคืนก็โดน ซวยแล้วๆๆ

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 23:55:18 »
แอบเห็นว่า153 รึเปล่าครับ. อิอิ