ผู้เขียน หัวข้อ: 😀  (อ่าน 4931 ครั้ง)

ออฟไลน์ BIGT

• Newbie
  • *
😀
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 15:21:16 »
ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2017, 20:59:00 โดย BIGT »

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
เคยถอดแหนบออกตัว แล้วกลับแหนบตัวล่างกับ tiger d4d  ก็ลดอาการเด้งได้ระดับนึงเลยน่ะ
แต่จะให้นิ่มเหมือนรถเก๋งคงยาก ต้องเปลี่ยนโช๊คดีๆสักคู่น่าจะไหวอยู่

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
ลองศึกษาดูครับมีรับทำกระบะด้วยครับแบบถุงลม :)
http://www.weekendhobby.com/board/classiccar/Question.asp?ID=129

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
ถอดแหนบ 2 ตัว เปลี่ยนช้อคอัพเป็น ช้อคอัพแก๊ส แก้ได้ระดับหนึ่งครับ

ออฟไลน์ Family man

• Jr. Member
  • **
 ยากครับที่จะทำให้เหมือนเก๋ง ถ้าให้ดีขึ้นก็ต้องถอดแหนบออก ตามด้วยโช้คดีๆก็ดีขึ้น
รถผม PJS ช่วงล่างสปริงยังดีไม่เท่าเก๋งเลยครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เปลี่ยนโช็ค 4 ต้น ราคาซัก 20,000 +
น่าจะเห็นความเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นค่อนข้างชัดเจนมากๆครับ

ออฟไลน์ Frontiere

• **
จะเอาให้นิ่มเหมือนเก๋งคงต้องไปใส่คอยล์สปริงแล้วล่ะครับ แต่มันจะหมดความเป็นกระบะไปเลยนะ
I always catch you when you fall.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าทำได้นะครับ คงไม่เหมือนเป๊ะ แต่ก็ใกล้เคียง

ออฟไลน์ Godzilla2005

• Full Member
ลองไปนั่ง วีโก้ รุ่นก่อนแชมป์ดูคับ จะรู้ว่า  ไทรตั้น นุ่ม

ออฟไลน์ Devill_PRO

• **
เคยใช้ PLUS แต่ขายไปเปลี่ยนเป็นเก๋งแทนครับ
ใช้แรกๆ จะรู้สึกว่า หนึบ แน่น แต่พอหลัง 5 หมื่นโลไปแล้ว
หลังจะเด้งมาก ขนาดเติมลมแค่ 30-31 เองนะครับ
ยิ่งเจอถนนคอนกรีตไม่เรียบ จะสะท้านมาถึงแขนครับ
เลยขาย พร้อมสั่งโช๊คใหม่ให้เจ้าของใหม่ไปลองใช้ดู
ปรากฏว่า หนุ่มขึ้น หนึบ แน่น วิ่งเร็ว ๆ มั่นใจขึ้น คนสะพาน
ไม่ต้องผ่อนครับ ขับสนุกขึ้นเป็นกอง
ลองหาโช๊คดีๆ เปลี่ยน ก็ช่วยได้เยอะครับ แหนบเดิมๆ ไม่ได้ทำอะไร
แต่คงไม่เหมือนรถเก๋งหรอกครับ