ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลจากคนในครับ : Toyota กับ Honda กำลังจะเปิดตัวรถตัวรถใหม่เร็วๆนี้ครับ  (อ่าน 9082 ครั้ง)

ออฟไลน์ peterpat

• Sr. Member
พอดีวันนี้ได้คุยกับเพื่อนสมัยเรียนมหาลัยที่ทำงานอยู่ DENSO ครับ
ตอนนี้ TOYOTA และ HONDA สั่งผลิต part สำหรับรถรุ่นใหม่แบรนด์ละรุ่นครับ
เท่าทีทราบ toyota คือรุ่น New Collora Altis
ส่วน Honda ไม่ทราบรุ่นครับ แต่สันนิฐานว่าจะเป็น Civic minorchange นะครับ (อันนี้ไม่ชัวร์นะครับใครทราบรุ่นบอกได้นะครับ)
อีกไม่นานแน่นอนครับเพราะเร่งกำลังการผลิตมากครับ เพื่อนบอกมานะ

ปล. จริงๆมี Mitsu อีกค่ายนะครับที่สั่งผลิต part รถรุ่นใหม่ แต่รถเปิดตัวไปแล้วรุ่น Attrage

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
part ของ Corolla เป็นแบบยุโรปใช่ไหมครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

part ของ Corolla เป็นแบบยุโรปใช่ไหมครับ

ไม่ได้ถามครับ แล้วเพื่อนผมคงตอบไม่ได้ครับ เพราะนั่นมันความลับระหว่างบริษัทเลยนะครับ
ถ้าบอกหรือเผยแพร่รูปนี้มีสิทธิโดนซองขาวได้นะครับ ...
แต่อีกไม่นานแน่นครับ เพราะเพื่อนผมเป็นวิศวกรอยู่ production planing บอกว่ากูต้องกลับบ้านเที่ยงคืนแทบทุกวันเลย
ส่วนที่เพื่อนผมรับผิดชอบเพิ่มกำลังผลิตสูงกว่าปีที่แล้วเยอะเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2013, 01:10:40 โดย peterpat »

ออฟไลน์ TeslaX

พอดีวันนี้ได้คุยกับเพื่อนสมัยเรียนมหาลัยที่ทำงานอยู่ DENSO ครับ
ตอนนี้ TOYOTA และ HONDA สั่งผลิต part สำหรับรถรุ่นใหม่แบรนด์ละรุ่นครับ
เท่าทีทราบ toyota คือรุ่น New Collora Altis
ส่วน Honda ไม่ทราบรุ่นครับ แต่สันนิฐานว่าจะเป็น Civic minorchange นะครับ (อันนี้ไม่ชัวร์นะครับใครทราบรุ่นบอกได้นะครับ)
อีกไม่นานแน่นอนครับเพราะเร่งกำลังการผลิตมากครับ เพื่อนบอกมานะ

ปล. จริงๆมี Mitsu อีกค่ายนะครับที่สั่งผลิต part รถรุ่นใหม่ แต่รถเปิดตัวไปแล้วรุ่น Attrage

สำหรับ Civic น่าจะเป็นโฉมนี้นะครับ เพราะที่ญี่ปุ่นเลิกขายไปแล้ว

ออฟไลน์ Nut_K

พาร์ทของ Honda น่าจะเป็น Honda City Modelchange หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

โตโยต้า คงไม่พ้นอัสติส

แต่ฮอนด้า เป็นซิตี้หรือเปล่า

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight

ไม่ได้ถามครับ แล้วเพื่อนผมคงตอบไม่ได้ครับ เพราะนั่นมันความลับระหว่างบริษัทเลยนะครับ
ถ้าบอกหรือเผยแพร่รูปนี้มีสิทธิโดนซองขาวได้นะครับ ...
แต่อีกไม่นานแน่นครับ เพราะเพื่อนผมเป็นวิศวกรอยู่ production planing บอกว่ากูต้องกลับบ้านเที่ยงคืนแทบทุกวันเลย
ส่วนที่เพื่อนผมรับผิดชอบเพิ่มกำลังผลิตสูงกว่าปีที่แล้วเยอะเลยครับ

กลับเที่ยงคืนทุกวันนี่ปาร์ตี้เหรอ  ::) ::) ::)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
Part ใหม่เยอะ อาจเป็น city modelchange ได้นะเนี่ย
แต่ซีวิต ก็สวย อิอิ

ออฟไลน์ mypop

Toyota   : New Altis

Honda   : New City

คหสต ครับ

ออฟไลน์ korkongzz

ถามเพื่อนที่ทำพรม วัสดุหุ้มหลังคาส่งให้ฮอนด้า เพื่อนมันบอกว่าเป็น ซิตี้ครับและโคโรล่าครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !

สำหรับ Civic น่าจะเป็นโฉมนี้นะครับ เพราะที่ญี่ปุ่นเลิกขายไปแล้ว

ผมว่าไฟท้ายซีวิคไมเนอร์เชนจ์นี่คล้ายคลึงกับไฟท้ายของแอคคอร์ดใหม่ 2013 มากเลยคับ โดยเฉพาะไอ่แถบใสๆที่เป็นขอบด้านล่างน่ะคับ ถ้ายาวกว่านี้อีกนิดล่ะเหมือนไฟแอคคอร์ดเลยแหละ :)

ออฟไลน์ 2k

ถ้าซิตี้ใหม่เป็นแบบนี้น่ากลัวว่าเวลาเจอเหตุชนแล้วหนีจะปวดหัวเป็นอย่างมาก เห็นรถแว๊บๆนี่จะแยกไม่ออกเลยว่าเป็นรุ่นไหน  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณเจ้าของกระทู้ครับ

ไม่ใช่เรื่องน่าตื่นเต้นครับ

เพราะเขารู้กันมาตั้งแต่ปีที่แล้ว แล้วครับ

ลองอ่านบทความนี้ดูครับ สรุปไว้ให้ตั้งแต่วันปีใหม่ ดูในส่วน Toyota กับ Honda นะครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4941

ออฟไลน์ legion

แล้ว Yaris eco ล่ะครับ ไม่เปิดตัวปีนี้แล้วเหรอครับ

คุณเจ้าของกระทู้ครับ

ไม่ใช่เรื่องน่าตื่นเต้นครับ

เพราะเขารู้กันมาตั้งแต่ปีที่แล้ว แล้วครับ

ลองอ่านบทความนี้ดูครับ สรุปไว้ให้ตั้งแต่วันปีใหม่ ดูในส่วน Toyota กับ Honda นะครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4941

ผมก็ไม่ได้ตื่นเต้นอะไรนะครับ พี่จิมมี่ แค่ได้มีโอกาสได้คุยกับเพื่อนที่ไม่ได้เจอมานาน
แล้วเค้าก็มาเล่าให้ฟังเรื่อง part รถใหม่ที่กำลังจะออก ผมจึงนำมาแชร์แค่นั้นเองครับ
 :D ;D

ออฟไลน์ puo

ขอบคุณครับ เวลาเปิดตัวคงใกล้เข้ามาแล้ว หละ... ;)

ออฟไลน์ AMG GT

honda    city  และอาจจะ  Accord  hybrid  ด้วย
toyota    altis