ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถเก๋งรุ่นไหนที่ทำ 2 ระบบ น้ำมัน + Gas มาแล้วบ้างครับตอนนี้  (อ่าน 5050 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonwazza

• Newbie
  • *
พอดีผมใช้ New Vios รุ่นเก่าปีอะไรไม่รู้จำไม่ได้ ใช้มา 6-7 ปีแล้ว จะเปลี่ยน ไม่ทราบว่ามีรถเก๋งอะไรบ้างครับตอนนี้ที่ทำ 2 ระบบมาเลย

ขอบคุณครับผม  ;D

ออฟไลน์ settavut

• Full Member
  • First
altis cng ครับ

ใช้ดี ผมใช้ ตัว mc 2010 มา อีกสามเดือนครบสามปี วิ่งมาจะ 9 หมื่น กม ละ

ยังไม่งอแงเลย

ค่าใช้จ่ายกิโลละ 0.7-0.9 บาท
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ mike77

• Jr. Member
  • **
mitsubishi lancer CNG 1.6

ออฟไลน์ jani

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
new vios รุ่นเก่า -_-"

ออฟไลน์ artzzz001

Toyota Altis 1.6 CNG
Mitsubishi Lancer 1.6 CNG (ไม่ใช่EX)
Chevrolet Aveo CNG (ไม่แน่ใจว่ายังผลิตอยู่รึเปล่า ได้ข่าวว่าตั้งแต่ Sonic เข้ามาก็ยกเลิกผลิตทุก Line ยกเว้นรุ่น CNG)
Honda City CNG

ออฟไลน์ คนกรุง

มีวีออสcng ที่เคมอเตอร์กับบัส(ไม่รู้สาขาไหน) รับประกัน3ปีถ้าออกศูนย์เคกับบัส เท่านั้น  ;)

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
E-Class NGT ด้วยครับ   ;)

ออฟไลน์ keamglad

proton prive  LPG

ไม่ต้องไปแย่งคิวกับแท๊กซี่ รถตู้ ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Altis CNG ตอนนี้ลดคันละ 100,000+ นะครับ
ถ้าไม่สนว่าใกล้ตกรุ่นก็รีบจัดได้เลย ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ตามนั้น +ลุ้น Sylphy สิ้นปี

ออฟไลน์ 6162002

proton prive  LPG

ไม่ต้องไปแย่งคิวกับแท๊กซี่ รถตู้ ครับ
เมพมากครับรุ่นนี้ ถ้าไม่แคร์ภายใน look cheap กับหน้าตางั้นๆนะ >_<

ออฟไลน์ Tan Int

Toyota Altis CNG แพงกว่าใครเพื่อน
Lancer CNG เลิกผลิตแล้ว ไม่แน่ใจว่าพอมีค้างโชว์รูมอยู่มั้ย
City CNG
Preve LPG ไม่ต้องเติมบ่อย
Aveo CNG คงหายากแล้วละครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ wannachat

เดวก็ถอด ngv มาติด lpg

เพราะ   ngvอืด  ngvต้องรอเติมนาน  ngvถังจุน้อยกว่า  ngvร้อนกว่า  ngvปั้มน้อยกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
City CNG
Altis CNG
Exora LPG
Preve LPG ไม่รู้มายังไม่ได้ตามข่าวเลย
E200 NGT(อันนี้เกือบลืม 555+)

ปล.ผมว่าถ้าจะเอา CNG จากโรงงาน ไปติด LPG เองดีกว่าครับ ไม่หนัก เติมไม่บ่อย เปลืองกว่าไม่มาก

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ตาม คห บนๆ เลยครับ แต่ให้เห็นเยอะสุด

CITY CNG เยอะมากกกครับรุ่นใหม่ป้ายแดงเต็มเลย

ออฟไลน์ tonwazza

• Newbie
  • *
ขอถามเพิ่มครับ Altis CNG เป็นโฉมแบบที่คุณโฬม โฆษณา รึป่าวครับ หรือว่าเป็นตัวเก่าเลย

แล้วตัว CITY CNG นี่เป็นแบบใหม่ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ขอถามเพิ่มครับ Altis CNG เป็นโฉมแบบที่คุณโฬม โฆษณา รึป่าวครับ หรือว่าเป็นตัวเก่าเลย

แล้วตัว CITY CNG นี่เป็นแบบใหม่ใช่ไหมครับ

โฉมแบบในรูปเลยครับ

ออฟไลน์ aoddy1

ชั่วโมงนี้ถ้าไม่กลัวออกมาแล้วตกรุ่นเลย Altis CNG คุ้มสุดลด 1 แสน ดอก 0 % ส่วน City CNG ก็จะตกรุ่นตอนเดือน พย. ส่วนลดคงไม่เยอะ แถมต้องรออีกเพราะยังมียอดค้างส่งตั้งแต่โครงการรถคันแรก แฟนเพื่อนผมจอง พย.55 เพิ่งได้รถอาทิตย์ที่แล้ว
ปล.ถ้าบ้านไม่ได้อยู่แนวท่อหรือใกล้ๆปั๊ม NGV แนะนำเอาวีออสคันเก่าไปติด LPG คุ้มที่สุด ลงทุนเพิ่มแค่2-3หมื่นค่าติด

ออฟไลน์ burutrad

Slyphy cng มาแน่ครัขรวมทั้ง navara ดีวยครับ

ออฟไลน์ porm11725

• Newbie
  • *
    • ป๋อมแป๋ม - แค่ชอบเดินทาง ก็ไปเลย
รถกระบะ
Vigo CNG
Triton CNG
แค่ชอบเดินทาง ก็ไปเลย >>> http://www.pormparm.com