ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยมานานแล้ว พวกที่เปิดเครื่องเสียงดัง ๆ ไม่หูหนวกกันเหรอ  (อ่าน 19719 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
ผมก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรจากพวกแต่งเครื่องเสียงกระหึ่ม เปิดเพลงดัง ๆ
เปิดกระจก ให้เสียงในรถ ออกมาเผื่อผู้คนรอบข้าง หรือติดลำโพงท้ายกระบะ หรอกครับ
เจอกันบนถนนแปปเดียว ก็หายไป

แค่สงสัยว่าเขาเหล่านี้ ไม่กลัวหูหนวก หรือว่า หูหนวกกันไปแล้วเหรอครับ
บางทีเวลารถคับอื่นบีบแตรเตือนอะไรบางอย่างก็คงไม่ได้ยิน เพราะเพลงดังเกิน

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
อืม คิดเหมือนผมเลยคับ ผมก้เคยสงสัยเหมือนกันว่าพวกเขาเปิดเพลงดังๆอย่างนั้นแล้วหูของพวกเขาจะรับได้เหรอเพราะมันดังมากๆระดับหลายร้อยเดซิเยลเลยผมว่านะ ส่วนตัวผมไม่นิยมแต่งเครื่องเสียงดังๆอย่างนั้นหรอกคับเพราะในทางปฏิบัติในชีวติประจำวันผมว่ามันเว่อรเกินถ้าจะเปิดดังขนาดนั้นผมใช้เพีงเครื่องเสียงติดรถเดิมๆก้พอใจแล้วคับ แต่ผมเน้นแต่งภายนอกมากกว่าคับเช่นแต่งไฟ สเกิรตเปนต้นแและอีกอย่างผมไม่ชอบเปิดเครื่องเสียงดังๆอวดชาวบ้านด้วยคับผมว่าทันดูเว่อรเกินแต่ผมเลือกที่จะฟโชวเงียบๆเช้นไฟแต่งมากกว่าคับ อิอิ

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
ถ้าดังแล้วปิดกระจกขับผมก็ไม่ว่าพวกเขาหลอกครับ

นี่เล่นเปิดกระจก เสียงมันดังรบกวนคนอื่นๆเขา คืออยากโชว์ความเห่ยของตัวเองอะไรประมาณนั้น

แถมเพลงก็ไร้รสนิยมอย่างที่สุด
(แอบบ่นหน่อยครับ)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
หา อะไรนะ เมื่อกี้ถามว่าอะไรนะไม่ค่อยได้ยินเลย    ;D ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Dek Prade

• Jr. Member
  • **
อันที่จริง น่าจะโดน ตร.จับ ยึด หรือ ออกใบสั่งนะ
ในหมวดข้อกฏหมายเดียวกันกับ "ท่อแต่ง"กับระดับเสียงที่เกินมาตรฐาน (กี่เดซิเบลนี่จำไม่ได้ละ  ;D)

มองในมุมเรา...
ก็ไม่เห็นเหตุผลอื่นนอกจากคำว่า "โอ้อวด"
และเป็นความโอ้อวดเกิดจากความคิดปรุงแต่ง และแสดงออกให้ผู้อื่นเห็นความสำคัญในทางต่างๆ ของตน ..ไม่ว่าจะเป็นความสำคัญที่"จริง"ก็ตาม"ไม่จริง"ก็ตาม

มองในมุมเขา...
อยากแบ่งปัน อยากโฆษณาร้าน

ออฟไลน์ nirvanapoint

หูเค้าคงหนวกไปแล้วอะครับ เลยต้องเปิดดังๆเพราะไม่ได้ยิน  :D

แต่คนหูปกติอย่างผมบอกได้คำเดียวครับว่า รำคาญ เหอๆๆ :o

ออฟไลน์ Wayfarer-R

สั้นๆ คือ Show off
ถ้าไม่ Show off ก็หูไม่ปรกติ

เลือกเอา จะเอาอันไหน

ออฟไลน์ wittymazdaFC

คนพวกนี้เค้า เป็นคนมีน้ำใจครับ  อยากให้คนอื่นฟังด้วย ได้ยินกันทั้งถนน  ขับไปไหนมีแต่คนด่าไล่หลัง มา ฮ่าฮ่า
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
หา อะไรนะ เมื่อกี้ถามว่าอะไรนะไม่ค่อยได้ยินเลย    ;D ;D ;D
5555 :D

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ความชอบคนเราไม่เหมือนกันครับ
บางคนชอบรถโบราณ
บางคนชอบรถแต่ง
บางคนชอบรถแรง
บางคนชอบเครื่องเสียง

แค่ขับรถเปิดเพลงเสียงดัง แต่ขับไปเรื่อยๆเค้าก็ไม่ได้ก่อให้คนอื่นเดือดร้อนนะผมว่า ยังดีกว่าพวกปิดถนนซิ่งกวนชาวบ้าน
ส่วนตัวผมก็ชอบเครื่องเสียงรถยนต์ มันได้อารมย์อีกแบบนึง
ถ้าขับเข้าหมู่บ้านแล้วเปิดกวนคนอื่นอันนั้นก็น่าเกลียด
ถ้าเค้าขับไปเรื่อยๆเปิดฟังสนุกๆของเค้า มันก็ไม่น่าเกลียดอะไร

คำตอบมันอยู่ในตัวมันอยู่แล้วครับ คนเราชอบไม่เหมือนกัน ขอแค่ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็พอแล้ว จริงๆนะ

ออฟไลน์ Alcatraz

เปิดเพลงดังๆไม่เท่าไหร่ แต่ปัญหาคือเพลงที่เปิด เมิงเปิดแบบที่ชาวบ้านเค้าฟังด้ายม้าย ถ้าไม่รู้ว่าชาวบ้านฟังอะไรก็ใช้เพลงจากวิทยุเอา

เพลียกับแนวเพลงที่พวกนี้เปิดจริงๆบ่องตรง

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto

แค่ขับรถเปิดเพลงเสียงดัง แต่ขับไปเรื่อยๆเค้าก็ไม่ได้ก่อให้คนอื่นเดือดร้อนนะผมว่า ยังดีกว่าพวกปิดถนนซิ่งกวนชาวบ้าน
ส่วนตัวผมก็ชอบเครื่องเสียงรถยนต์ มันได้อารมย์อีกแบบนึง
ถ้าขับเข้าหมู่บ้านแล้วเปิดกวนคนอื่นอันนั้นก็น่าเกลียด
ถ้าเค้าขับไปเรื่อยๆเปิดฟังสนุกๆของเค้า มันก็ไม่น่าเกลียดอะไร

คำตอบมันอยู่ในตัวมันอยู่แล้วครับ คนเราชอบไม่เหมือนกัน ขอแค่ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็พอแล้ว จริงๆนะ

แต่ปัญหาส่วนใหญ่คือ เค้าไม่ได้เป็นแบบที่กล่าวมาน่ะสิครับ ที่ผมเจอส่วนใหญ่ แมร่งเที่ยงคืนขับเข้าหมู่บ้านมันยังจัดเต็มเลย หลังๆดีหน่อยที่หมู่บ้านติดตั้งระบบคีย์การ์ดมันเลยเข้ามาไม่ได้ เลยสบายหูหน่อยแต่เมื่อก่อนนี่ เที่ยงคืนบางวันสะดุ้งเลย กระจกสั่นทั้งบ้าน  หรือบางทีติดไฟแดงเปิดกระจกแล้วเปิดดังๆ เบิ้ลเครื่องให้ควันดำออกอีก พอไฟเขียวปิดเพลง ขับออกไปปกติ .............. ถามว่ามันทำไปเพื่อ เข้าใจครับว่าความชอบ แต่กับเรื่องเสียงนี่มันก็ดูแลกันยากครับเพราะคุณเปิดดังหน่อยคนอื่นเค้าก็รำคาญได้ละ บางทีห่างไป 100 เมตรยังสะเทือนก็มี ถ้าชอบจิงๆ ซื้อหูฟังแพงๆซักหมื่น2หมื่น หรือซื้อเครื่องเสียงๆเพราะฟังแบบดีๆในรถยังจะโอเคกว่า แต่นี่ต่อแบบเสียงๆดังหาความไพเราะของเสียงไม่มีมีแต่เสียง ตึกๆๆๆ ...บางทีผมฟังยังไม่รู้ว่าเพลงอะไรเลยเพราะเบสกะซัพมันเปิดเยอะเกิน บางคนถึงกะแน่นหน้าอกเลยนะครับเปิดดังเยอะๆอ่ะ

ออฟไลน์ 2k

เปิดเพลงดังๆขับผ่านไปไม่สนใจ แต่เปิดดังๆแล้วมาจอดหน้าบ้านคนอื่นตอนดึกๆที่ไม่ใช่วันหยุด....... >:(. พวกนี้มักเปิดหน้าต่างด้วยเวลาโชว์เครืี่องเสียง ผมก็มีของขวัญให้เค้าสักหน่อยคือน้ำแข็งแห้งใส่ขวดพลาสติกหนาๆปิดฝาถ่วงก้นด้วยหินสักหน่อยให้เขวี้งได้แม่นๆ โยนให้เค้าทางหน้าต่างที่เปิดไว้นั่นแหละ แล้วบรู้มมมมมมทุกอย่างก็กลายเป็นโกโก้ครั้นช์!!!!  ;D อยากทำลายแก้วหูเดี๋ยวช่วยให้ทันใจเลยไม่ต้องค่อยๆทำด้วยเสียงเพลงดังๆหรอก
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ fishfinger

ไม่ต่างจากพวกแต่งรถแว้นๆเลยนะ เสียงต้องดังไว้ก่อน

อย่าบอกว่าไม่เดือดร้อน แค่เปิดดังๆตามถนนมันก็น่ารำคาญละ เพราะพวกนี้(คุณ) เป็นมลภาวะทางเสียงอย่างแท้จริง

ฟังก็ฟังในรถไปสิครับ หรือฟังในบ้าน จะเปิดดังเท่าไหร่ไม่ว่าเลยย

ออฟไลน์ chaowalit

+1 ครับ

ออฟไลน์ Amaranthe

แต่ปัญหาส่วนใหญ่คือ เค้าไม่ได้เป็นแบบที่กล่าวมาน่ะสิครับ ที่ผมเจอส่วนใหญ่ แมร่งเที่ยงคืนขับเข้าหมู่บ้านมันยังจัดเต็มเลย หลังๆดีหน่อยที่หมู่บ้านติดตั้งระบบคีย์การ์ดมันเลยเข้ามาไม่ได้ เลยสบายหูหน่อยแต่เมื่อก่อนนี่ เที่ยงคืนบางวันสะดุ้งเลย กระจกสั่นทั้งบ้าน  หรือบางทีติดไฟแดงเปิดกระจกแล้วเปิดดังๆ เบิ้ลเครื่องให้ควันดำออกอีก พอไฟเขียวปิดเพลง ขับออกไปปกติ .............. ถามว่ามันทำไปเพื่อ เข้าใจครับว่าความชอบ แต่กับเรื่องเสียงนี่มันก็ดูแลกันยากครับเพราะคุณเปิดดังหน่อยคนอื่นเค้าก็รำคาญได้ละ บางทีห่างไป 100 เมตรยังสะเทือนก็มี ถ้าชอบจิงๆ ซื้อหูฟังแพงๆซักหมื่น2หมื่น หรือซื้อเครื่องเสียงๆเพราะฟังแบบดีๆในรถยังจะโอเคกว่า แต่นี่ต่อแบบเสียงๆดังหาความไพเราะของเสียงไม่มีมีแต่เสียง ตึกๆๆๆ ...บางทีผมฟังยังไม่รู้ว่าเพลงอะไรเลยเพราะเบสกะซัพมันเปิดเยอะเกิน บางคนถึงกะแน่นหน้าอกเลยนะครับเปิดดังเยอะๆอ่ะ

มันแน่นอก ต้องยกออก
555 ล้อเล่นนะครับ

คันไหนที่เปิดเพลงแดนซ์เนี่ย จะมีแค่จังหวะเดียว ตึง ตึง ตึง ตึง ตะ ละ ตึง ตึง ตึง
เฮ้ ยาวไป

ออฟไลน์ TeslaX

คงเป็นเพราะเค้าชอบเผื่อแผ่เสียงเพลงให้คนรอบข้างมั้งครับ

เปิดดังไม่ว่ากันครับ แต่เปิดดัง แล้วเปิดกระจก รบกวนคนอื่นนี่ไม่ต่างจากเด็กแว๊นซ์นะครับ

ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ Ae3s-gte

ส่วนตัวผมว่ามันน่ารำคาญมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โดยเฉพาะแถบที่ผมอยู่ ชลบุรี
ร้านเครื่องเสียงเยอะมากๆ มีตั่งแต่ร้านชื่อเสียง และร้านตามข้างทาง
เปิดตลาดนัดต้องมีรถเครื่องเสียง + โคโยตี้ งานมอเตอร์โชว์ที่โร...สัน
คนไม่ไปดูรถใหม่หรอ ไปดูรถเครื่องเสียงกันมากกว่า
แต่ก็ห้ามไม่ได้มันเป็นความชอบส่วนบุคคล เคสหนักสุดก็รถบัส 2 ชั้นแปดล้อ
วิ่งรับส่งพนักงานโรงงานประกอบรถในนิคม พอส่งคนงานเสร็จพี่แกวิ่งกลับอุ่
เปิดเครื่องเสียงดังมาก รถที่จอดริมถนนสัญญาณกันขโมยร้องกันแทปทุกคัน
จริงผมก็ชอบนะเครื่องเสียงแต่ผมชอบแนวที่ติดรถหรู อย่าง mark levinson, Bose,
อย่างรถของน้า Lexus GS เคยนั่งจาก กทม ไป ลำปาง แกเปิดเพลงของไม้เมืองแบบ
ไม่ดังมาก แต่เสียงใสมากๆ เหมือนเราไปดูในคอนเสริตเลย ถามแกว่าแพงไหม แกบอก
เจ้าของรถคนเก่าติดมาราคาซื้อ Vios ตัวรองท็อปได้คันหนึ่งเลย

• นับ1ใหม่
สำหรับในกระทู้นี้ผมขอเป็นคนเห็นแก่ตัวนะ
แต่ผมก็ยังยืนยันเหมือนเดิม มันเป็นความชอบส่วนบุคคล

เอาง่ายๆนะ แค่ปิดกระจกเปิดเสียงดัง ถ้าคุณจอดรถข้างๆรถผมนะ รถคุณก็สะเทือนเชื่อไหม
ทำใจให้สบายเถอะคุณขับรถวิ่งคู่กับผมไม่ตลอดเส้นทางหรอกเดี่ยวก็ต้องแยกจากกัน
ถ้าจะเปิดกระจกมาด่าก็ขอให้ด่าโดนผมละ อย่าไปด่าพลาดโดนกลุ่มอื่นเค้า ซึ่งคนอื่นอาจจะใจร้อน
ผมไม่เคยเปิดเวลาเข้าหมู่บ้าน ผมจะเปิดเวลาวิ่งบนถนนเส้นหลัก มันเป็นความชอบอะนะ จะห้ามผมก็คงลำบาก
มันก็จะเหมือนกลุ่มรถแรง เค้าชอบแรงจะไปห้ามเค้ามันก็ยาก
มันก็เหมือนกลุ่มรถโบราณวิ่งช้าๆโชว์ความสวยงาม คุณจะไปห้ามเค้าวิ่งช้าก็คงยาก
มันก็เหมือนกลุ่มๆหนึ่งในชีวิตที่คุณๆจะต้องพบเจอ แต่คุณจะเจอไม่ตลอดเส้นทางหรอก
ยกเว้นเสียแต่ว่า รถแต่งเครื่องเสียงคันนั้นมันเป็นคนในหมู่บ้านคุณ นั่นแหละคุณจะได้ขับรถคู่กับเค้าไปจนถึงบ้าน

จะให้ไปเปิดในบ้านเสียงดัง อันนี้ขอแย้งนะครับ ถึงบ้านแล้วผมไม่เปิดเพลงรบกวนเพื่อนบ้านเด็ดขาด
ไม่ใช่อะไรๆก็จะให้ไปทำที่บ้าน เกรงใจเพื่อนบ้านครับ เหมือนกับเราเวลานอนเวลาถึงบ้านก็อยากพักพ่อน
เราก็ไม่อยากให้เพื่อนข้างบ้านกวนเช่นเดียวกัน แต่บนท้องถนน ผมเปิดก็ในรถผม ปิดกระจกเสียงดังบ้างเบาบ้าง
แต่อารมย์ผมอยู่กับดนตรี เสียงเพลง ซึ่งอาจจะไม่โดนใจใครหลายคนอันนี้ผมไม่รู้ แต่เชื่อเถอะว่า
คุณกับผมไม่ได้ไปด้วยกันตลอดเส้นทางที่ขับรถแน่นอน อย่างน้อยคุณจะต้องทนฟังเสียงสะเทือนในรถ
ของคุณเพราะเสียงเพลงในรถผมแค่ตอนติดไฟแดง จากนั้น ขับรถตามไปรำคาญผมให้ทัน  ;D

ออฟไลน์ oak7070

จะบอกว่าพวกชอบโชว์เรียกร้องความสนใจ  จะมีป่มด้วยบางอย่างอะไรแบบ  เล็กๆสั้นๆ นี้ละครับ    ;D ;D ;D

ออฟไลน์ คนกรุง

เพื่อนเคยบอกว่าหูหนวกเพราะเปิดเครื่องเสียง ดีกว่าหูหนวกเพราะเมียด่า(มันเสียชาติเกิด)อันนี้เขาบอกมานะไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
สำหรับในกระทู้นี้ผมขอเป็นคนเห็นแก่ตัวนะ
แต่ผมก็ยังยืนยันเหมือนเดิม มันเป็นความชอบส่วนบุคคล

ก็ดีครับเมื่อยอมรับว่าเห็นแก่ตัวจะได้ต่อว่าเต็มที่หน่อย

ผมเคยจอดรถติดไฟแดงแล้วก็มีคนที่มีรสนิยมสั่วๆเดือดร้อนชาวบ้านอย่างคุณมาจอดติดไฟแดงข้างๆทำให้ผมหนีไปไหนไม่ได้รถผมรอเลี้ยวขวาด้านขวามีเกาะกลางด้านหน้าและหลังมีถจอดตดิไฟแดงเหมือนกันด้านซ้ายมีคนอย่างพวกคุณ ในรถผมมีผมซึ่งเป็นคนขับมีภรรยาซึ่งเพิ่งคลอดได้ไม่นานบนตักภรรยาผมมีลูกน้อยเพิ่งเกิดได้ไม่นานและมีปัญหาเป็น G6PD และยังเป็นเพดานโหว่ซึ่งคนที่เป็นปากแหว่งหรือเพดานโหว่จะมีปัญหา หู คอ จมูกทุกคน ผมมากับครอบครัวอยากจะลงไปเอาเรื่องเหมือนกันแต่กลัวคนอย่างพวกคุณทำให้ไม่คุ้มเอาเพราะพิจารณาแล้วว่าคนอย่างพวกคุณคงจะคุยอะไรไม่รู้เรื่องรู้แต่สิทธิของตัวเองแต่ไม่รู้จักสิทธิของคนอื่น แฟนผมต้องคอยปลอบลูกและพยายามเอาผ้าห่อตัวปิดหูเพื่อลดเสียงที่มาจากคนที่คิดว่ารสนิยมกูนั่นเจ๋งตัวพ่อแม่นั้นไม่เท่าไหร่หรอกสงสารแต่ลูก ทนอยู่จนไฟเขียวก็หลายนาทีเหมือนกันได้แต่สาปแช่งอยู่ในใจเบาๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ท่านที่ปิดกระจก แล้วเปิดเครืองเสียง เสียงมันลอดออกมายังพอทนได้ครับ แต่พวกเปิดกระจกนี่รับไม่ไหวจริงๆ

จากที่ไป ญีุ่ปุ่น เกาหลี ฮ่องกง สิงคโปร์มา ไม่มีอย่างบ้านเราแน่นอนครับ เค้ารู้จักเคารพสิทธิ์ของผู้อืน

เค้าฟังเพลงในรถเค้า เค้าเดินถนน แต่ดันไปยัดเยียดเสียงเพลงที่ตัวเองอยากฟัง แต่เค้าไม่อยากฟัง

ออฟไลน์ paulmoderndog

ผมฟังเพลงของผม แต่ถ้าคุณเปิดดังเกินมันไปละเมิดสิทธิส่วนบุคคลของผมกับเพลงที่ผมจะฟัง บางวันผมฟังสวดมนต์แต่ฟังไม่รู้เรื่องเพราะเสียงจากรถด้าข้างมันดังเกิน กรณีเดียวที่ผมยอมคือบนทางด่วนที่ถนนโล่ง แต่ถ้าเป็นทางที่รถติดและถ้าผมต้องตามรถพวกนี้ก็เซ็งบ้างนะครับ  (อย่าบอกนะว่าไปคนละทางกัน บางที500ม.ใช้เวลา1ชม)

• นับ1ใหม่

ผมฟังเพลงของผม แต่ถ้าคุณเปิดดังเกินมันไปละเมิดสิทธิส่วนบุคคลของผมกับเพลงที่ผมจะฟัง บางวันผมฟังสวดมนต์แต่ฟังไม่รู้เรื่องเพราะเสียงจากรถด้าข้างมันดังเกิน กรณีเดียวที่ผมยอมคือบนทางด่วนที่ถนนโล่ง แต่ถ้าเป็นทางที่รถติดและถ้าผมต้องตามรถพวกนี้ก็เซ็งบ้างนะครับ  (อย่าบอกนะว่าไปคนละทางกัน บางที500ม.ใช้เวลา1ชม)

คนละทางแน่นอนครับ เพราะผมอยู่ภูเก็ต
แต่คันอื่นคนอื่นไม่รู้  ผมจะเปิดเฉพาะถนนหลักโล่งๆ
เน้นทางต่างจังหวัด ผมไม่ค่อยนิยมขับรถเข้ากรุงเทพ ยกเว้นไปซื้อของเยอะๆมาขาย

ก็ดีครับเมื่อยอมรับว่าเห็นแก่ตัวจะได้ต่อว่าเต็มที่หน่อย

ผมเคยจอดรถติดไฟแดงแล้วก็มีคนที่มีรสนิยมสั่วๆเดือดร้อนชาวบ้านอย่างคุณมาจอดติดไฟแดงข้างๆทำให้ผมหนีไปไหนไม่ได้รถผมรอเลี้ยวขวาด้านขวามีเกาะกลางด้านหน้าและหลังมีถจอดตดิไฟแดงเหมือนกันด้านซ้ายมีคนอย่างพวกคุณ ในรถผมมีผมซึ่งเป็นคนขับมีภรรยาซึ่งเพิ่งคลอดได้ไม่นานบนตักภรรยาผมมีลูกน้อยเพิ่งเกิดได้ไม่นานและมีปัญหาเป็น G6PD และยังเป็นเพดานโหว่ซึ่งคนที่เป็นปากแหว่งหรือเพดานโหว่จะมีปัญหา หู คอ จมูกทุกคน ผมมากับครอบครัวอยากจะลงไปเอาเรื่องเหมือนกันแต่กลัวคนอย่างพวกคุณทำให้ไม่คุ้มเอาเพราะพิจารณาแล้วว่าคนอย่างพวกคุณคงจะคุยอะไรไม่รู้เรื่องรู้แต่สิทธิของตัวเองแต่ไม่รู้จักสิทธิของคนอื่น แฟนผมต้องคอยปลอบลูกและพยายามเอาผ้าห่อตัวปิดหูเพื่อลดเสียงที่มาจากคนที่คิดว่ารสนิยมกูนั่นเจ๋งตัวพ่อแม่นั้นไม่เท่าไหร่หรอกสงสารแต่ลูก ทนอยู่จนไฟเขียวก็หลายนาทีเหมือนกันได้แต่สาปแช่งอยู่ในใจเบาๆ

รสนิยมเค้าคล้ายผมแต่คงไม่ใช่ผม เพราะผมยังยืนยันว่าในกรุงเทพหรือเขตแดนรถติดคุณจะไม่เจอผม
ผมอยู่แค่ภูเก็ต กระบี่ พังงา ตรัง สุราษ นครศรีธรรมราช เท่านั้น
และถ้ารถติดรถเยอะๆคุณจะไม่ได้เห็นผมเปิดเพลงเสียงดัง
ถ้าถนนโล่งไม่แออัดคุณจะเห็นรถผมพร้อมเสียงเพลงดังๆแน่นอน

ออฟไลน์ ectomor

• Jr. Member
  • **
ประเด็นดังแล้วเปิดกระจกอาจเป็นการอยากโชวมากกว่าชอบฟังหรือเปล่า

ถ้าชอบฟังดังๆเสียงดีๆ ก็ปิดกระจกฟังไป ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องเปิดกระจก เสียงรอบข้างรบกวนจะตาย
เข้าใจว่าอยากโชวด้วยมั้งครับ

แต่เปิดดังมาก ผมเชื่อว่าหูต้องตึงแน่ๆในวันข้างหน้า ระวังนะครับ

ออฟไลน์ WS.

เรื่องนี้ ผมพยายามคิดว่าเป็นความชอบส่วนตัว ( ถึงผมจะไม่ชอบเลยก็เถอะ )
แต่ที่ผมมีเรื่องที่ติดใจ 2 เรื่อง
1. ถ้าจะมองเป็นเรื่องผิดกฎหมายได้นะครับ แต่รู้สึกต้อง ส่งฟ้อง ปรับตรงนั้นไม่ได้ จะเป็นมาตรา 43 ห้ามมิให้ผู้ขับขี่ขับรถโดยไม่คำนึงถึงความปลอดภัย
      เดือดร้อนของผู้ อื่น :  ก่อความเดือดร้อน ผู้อื่นเสียสมาธิ อาจทำให้เกิดอุบัติเหตุได้
2. อันนี้ งง รถบางคันเค้าติดลำโพง ที่กันชน อันนี้เพื่ออะไรและไม่พังรึ อันนี้สงสัยจริงๆ ไม่ได้ปะชด นะครับ

ออฟไลน์ NoName__???

เคยเจอพวกรถเปิดเพลงดังๆ ที่ตจว.มันขับรถผ่าน โรงพยาบาล ขับผ่านวัด มันไม่เบาเสียงเลยนะคะ สงสารคนป่วยใน รพ.มากๆ เราปกติขับผ่านรพ.ถ้าเจอเหตุการณ์ที่ต้องบีบแตรก็เลี่ยงเป็นกระพริบไฟแทน แต่คนจำพวกที่ว่ามันคิดถึงแต่ตัวเองจิงๆ สนองตัณหาตัวเองอย่างเดียวไม่สนใจคนส่วนรวม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2013, 12:54:29 โดย NoName__??? »

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ผมเรียกพวกแต่งเครื่องเสียงรถแนวนี้ว่า

"เชิดสิงโต"

เพราะฟังนอกรถได้ยินแต่เสียงตุ้งแช่ๆ