ผู้เขียน หัวข้อ: // Teaser Surprise#1 จาก P'J!MMY ไปขับรถรุ่นใหม่ที่ยังไม่เปิดตัวในไทย //  (อ่าน 18898 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ทายว่ารถหรูรุ่นตองสองครับ
เดินทางปลอดภัยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
ขอเดาว่า w222 คร๊าบบ  ;)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
มีแต่คนทายว่าเอสคลาส ก็คงถูกแหล่ะ
แต่แอบลุ้นให้ไปขับ Fit2014 มากกว่า ;D

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ไปถึงแคนาดาไปขับ All New S-class อย่างแน่นอน ;D
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ fifahead

• Newbie
  • *
ขอแหวกแนว Lexus IS

smileymee

• บุคคลทั่วไป
พี่ J!MMY พักผ่อนด้วยนะครับ^^

ออฟไลน์ jumpon77

Live from Cathay Pacific "The Cabin" First & Bussiness class Lounge
สนามบิน เช็ค แล็ป ก๊อก ฮ่องกง เวลาที่ฮ่องกง เร็วกว่าไทย ชั่วโมงเดียว คือ 16.05 น.

โอยยย ลูกเล็กเด็กแดง วิ่งเล่นไปมาเต็มไปหมดเลย! เสียงดังล้งเล้งมากๆ
ต้องหามุมสงบมานั่งอยู่ในคอกเนี่ย...

ข้าวผัดซี่อิ้ว กับซากเบคอนจากโลกล้านปี ที่เกรียมไหม้
และบะหมี่ผัดมังสวิรัตอะไรก็ไม่รู้ ไม่อร่อย ไม่ผ่าน

แต่ CX750 ที่นั่งมา ....

แอร์ ไทย คุณ Crystal คุณ Dionne (ฮ่องกง) ทำหน้าที่ได้ดีมาก
รอยยิ้มเพียบ และบริการดีสุดๆ แม้ว่า ไฟลท์นี้ จะเจออากาศแปรปรวนบ้าง
แต่ช่วงที่สงบ ก็ราบเรียบดี ตอนลง รู้เลยว่า พยายามสู้กับลมมากๆ
แลนดิ้ง แบบค่อยๆเบรก ไม่หัวทิ่ม พยามเต็มที่แล้วละ แต่เลี้ยวเข้า Gate เร็วไปนิดนึง...

สเต็กเนื้อ เซอลอยด์ ที่เสริฟบนเครื่อง อร่อยเยี่ยม และอิ่มเลย!

อีก ครึ่งชั่วโมง โดยประมาณ จะต่อเครื่อง CX826 ไป.....

Toronto, Canada!!

จะหายตัวไปพักนึงนะครับ ถึงแล้วเดี๋ยวก็รู้ละว่าผมจะไปขับรถอะไร!
ว่าแล้วพีจิมมีไปแคนดาถึงตรงนันบอกด้วยครับว่าหนาวติดลบหรีอยังครับ55555
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ numtik2005

อย่างหรู  เดินทางปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
พี่จิมมี่ก็เฉลยไปเหอะ ว่าเป็นบริโอ้สิบล้อ 5555
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ crucifixzz

Live from Cathay Pacific "The Cabin" First & Bussiness class Lounge
สนามบิน เช็ค แล็ป ก๊อก ฮ่องกง เวลาที่ฮ่องกง เร็วกว่าไทย ชั่วโมงเดียว คือ 16.05 น.

โอยยย ลูกเล็กเด็กแดง วิ่งเล่นไปมาเต็มไปหมดเลย! เสียงดังล้งเล้งมากๆ
ต้องหามุมสงบมานั่งอยู่ในคอกเนี่ย...

ข้าวผัดซี่อิ้ว กับซากเบคอนจากโลกล้านปี ที่เกรียมไหม้
และบะหมี่ผัดมังสวิรัตอะไรก็ไม่รู้ ไม่อร่อย ไม่ผ่าน

แต่ CX750 ที่นั่งมา ....

แอร์ ไทย คุณ Crystal คุณ Dionne (ฮ่องกง) ทำหน้าที่ได้ดีมาก
รอยยิ้มเพียบ และบริการดีสุดๆ แม้ว่า ไฟลท์นี้ จะเจออากาศแปรปรวนบ้าง
แต่ช่วงที่สงบ ก็ราบเรียบดี ตอนลง รู้เลยว่า พยายามสู้กับลมมากๆ
แลนดิ้ง แบบค่อยๆเบรก ไม่หัวทิ่ม พยามเต็มที่แล้วละ แต่เลี้ยวเข้า Gate เร็วไปนิดนึง...

สเต็กเนื้อ เซอลอยด์ ที่เสริฟบนเครื่อง อร่อยเยี่ยม และอิ่มเลย!

อีก ครึ่งชั่วโมง โดยประมาณ จะต่อเครื่อง CX826 ไป.....

Toronto, Canada!!

จะหายตัวไปพักนึงนะครับ ถึงแล้วเดี๋ยวก็รู้ละว่าผมจะไปขับรถอะไร!
ว่าแล้วพีจิมมีไปแคนดาถึงตรงนันบอกด้วยครับว่าหนาวติดลบหรีอยังครับ55555
ช่วงนี้ประเทศในแถบซีกโลกเหนือร้อนมากครับ อยู่ในช่วงฤดูร้อนของปี

ออฟไลน์ Alcatraz

ร้อนมากแต่ยังเย็นกว่าฤดูหนาวไทยใช่ป่าว  :D

ออฟไลน์ jay

• Newbie
  • *
เซ็งหวะจิมมี่ teenเจ็บอดไปเลย และขอทายว่า เอส-คลาส เดานะเนี้ย  ;D ;D ;D

จะบอกว่า พี่ริชชี่ เค้า กำปั้นทิ้งศอกไปข้างหลัง แล้วบอกว่า Yes! ดีใจที่พี่เจมาไม่ได้อะ

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

(หาเรื่องงานเข้าแล้วไงตู...

หายไวๆ นะครับพี่ ได้ยินเรื่องแล้วสยองแทนอ่ะ)
๕๕๕ ไม่เป็นไร งั้นวันหลังถ้าบางกอกโพสต์ไปทริปไหน จะหลบทางให้มันละกัน ขับรถสนุกเดินทางปลอดภัยน้อง แล้วจะตามอ่านจากรีวิวละกัน ;D ;D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

อุณหภูมิช่วงนี้ประมาณ 21-25 องศาครับ ตาม PR บอก

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ปูเสื่อรอชมต่อเนื่องครับ

เดินทางปลอดภัยครับพี่จิมมี่
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

ไป Toronto, Canada!!

ก็คงเป็นคันไหนไปไม่ได้แล้ว
ผมทายว่า พี่จิมไปเทส 2014 WAVE 110 I-VTEC TWIN TURBO ECODREAM ;D

ออฟไลน์ No.94

• Jr. Member
  • **
ฝากด้วยนะครับ และของให้เดินทางอย่างปลอดภัยครับ  :)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ถ้าใช่ W222 S-class จริงๆ
ผมขอความกรุณาพี่จิมมี่ ช่วยดูความสบายในเบาะหลังให้หน่อยนะครับ ว่าถ้าเทียบกับตัวเก่าพี่จิมมี่คิดว่าเป็นเช่นไรบ้างครับ
พอดีที่บ้านกำลังสนใจอยู่อะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Chef Oliver

• **
เดินทางปลอดภัยนะครับคุณจิมมี่... บินไปไกลเลยนะครับเที่ยวนี้...

ช่วงนี้กำลังร้อนได้ที่เลยครับ.. ไม่รู้ว่าฝั่ง East เท่าไหร่ แต่วันก่อนที่ Vancouver แตะ 38c นะครับ...

และร้อนได้อีกด้วย เพราะซัมเมอร์จริงๆ จะมาเดือนสิงหาคมครับ... ร้อนตับแตกเลย...  :P

แต่อากาศดีมากครับ ถ่ายรูปสวยแน่นอน...  ;)

ออฟไลน์ gayji

ถ้า S-Class W222 นี่อภิมหาเซอร์ไพรซ์ของผมเลยครับ รอข้อมูลตัวนี้ใจจดใจจ่อ เทคโนโลยีเต็มมาก
ขอเต็มๆ ซึ่งยังไงคุณจิ่มมี่ จัดเกิน จัดล้น ประจำอยู่แล้ว
1. ระบบนวดแบบ Hot Stone สมคำร่ำลือหรือไม่
2. ระบบปรับกลิ่นในรถ มันฉุน หรือมันเฟรชครับ
3. ถามเค้าหน่อยว่า จะมาขายเมืองไทยเมื่อไหร่เนี่ย

ทำงานให้สนุกนะครับ คุณจิมมี่ ขากลับที่ฮ่องกง เข้าเลาจน์ ที่มีบะหมี่ลวกสดๆ สิครับ อร่อยจริงจังมาก เพราะมาจากโรงแรมเพนนินซูล่าเลย

ออฟไลน์ question

• **
ขอเดาว่า Toyota all new vigo หรือ Nissan all new navara ครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไหนๆก็ไหนๆแล้วครับ รีวิวเครื่องบินซักหน่อยนะครับ เอาอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงแต่ไม่รู้ว่าต้องเขย่ามั๊ย ช่วงล่าง เบรค การเก็บเสียง เบาะที่นั่ง มาฝากด้วยนะครับ    ::) ::) ::)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ No.94

• **
ถ้า S-Class W222 นี่อภิมหาเซอร์ไพรซ์ของผมเลยครับ รอข้อมูลตัวนี้ใจจดใจจ่อ เทคโนโลยีเต็มมาก
ขอเต็มๆ ซึ่งยังไงคุณจิ่มมี่ จัดเกิน จัดล้น ประจำอยู่แล้ว
1. ระบบนวดแบบ Hot Stone สมคำร่ำลือหรือไม่
2. ระบบปรับกลิ่นในรถ มันฉุน หรือมันเฟรชครับ
3. ถามเค้าหน่อยว่า จะมาขายเมืองไทยเมื่อไหร่เนี่ย

ทำงานให้สนุกนะครับ คุณจิมมี่ ขากลับที่ฮ่องกง เข้าเลาจน์ ที่มีบะหมี่ลวกสดๆ สิครับ อร่อยจริงจังมาก เพราะมาจากโรงแรมเพนนินซูล่าเลย

เห็นด้วยอย่างแรง ผมเบิ้ลสองเบิ้ลสามประจำ  ถ้ามีเวลาอาบน้ำก่อนก็ดีครับ อิ่มมากอาบไม่ไหว

ออฟไลน์ rut191

ถ้าเป็น w222 แล้วทำไมเขาไม่เชิญไปเทสที่เยอรมันหรอคับ (แอบงง)

ออฟไลน์ Minny

อยู่ในลิสต์นี้หรือเปล่าคะ
All New S-Class
BMW ActiveHybrid7
Ford Mondeo
Chevrolet Trax
All New Mazda 3
Nissan Juke
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออนไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เฉลยแล้วจ้ะ กระทู้ข้างบนนั่นแหละ  อิอิ

เดาถูกกันหลายคนนะเนี่ย

แต่ เซอร์ไพรส์ 2 เนี่ย โหดกว่านั้น....เดายากหน่อยนะ อิอิ