ผู้เขียน หัวข้อ: // Teaser Surprise#1 จาก P'J!MMY ไปขับรถรุ่นใหม่ที่ยังไม่เปิดตัวในไทย //  (อ่าน 18904 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ตอนนี้พี่ J!MMY กำลังเดินทางด้วยสายการบิน Cathay Pacific
ด้วยที่นั่ง Business Class ทริปนี้จัดเป็นพิเศษจากค่ายรถค่ายหนึ่ง
ให้ไป ทดลองขับรถยนต์รุ่นใหม่ที่ยังไม่เปิดตัวในไทย !!!!!

๋J!MMY said :
ทายสิ ว่าผมกำลังไปไหน
หุๆๆๆ

รถรุ่นไหน ยี่ห้อไหนนะ ที่จะเป็น Surprise แรกของเดือนกรกฎาคมนี้
ภาพเฉลยจะมา update ให้ืีที่กระทู้นี้นะครับ เมื่อเครื่อง Landing !!

ปล.คนที่ไป meeting มาแล้ว
รู้แล้วก็อย่าพึ่งบอกนะครับ 55 พี่จิมมี่ฝากมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2013, 11:20:58 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ beebird

เดินทางปลอดภัยครับ  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ TOA!

• Newbie
  • *
แอบมาดู พร้อมให้กำลังใจคุณจิมมี่ ^^

ออฟไลน์ dwnd

• Newbie
  • *
[ BMW 3series f30 320d Luxury line ]
[ Ford Ranger 2.2 DBL tdci mt ]

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
หรูมากครับ

ผมเดาว่าต้ัองเป็นรถยุโรป ระดับ Premium  Executive ครับ

ออฟไลน์ Volta

อึดอัดเมื่อเห็นกระทู้แบบนี้ครับ เพราะ.............

อยากรู้  ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ HLRx

ขอทายว่า ค่าย Volvo รุ่น v 40 ติ๊กต๊อกๆ ถูกมั้ยน๊อ

ออฟไลน์ snif

S-class รึเปล่าครับ :D :D

ออฟไลน์ No Trespassing

ใคไป Meeting จะทราบดีนะครับ  ;D ;D

ปล. 1  ผมเห็นมีท่านนึงตอบถูกด้วยล่ะ 55555555555555

ปล. 2 การเดินทางครั้งนี้ใช้เวลามากกว่า 12 ชั่วโมงครับ ด้วยเครื่องบินแบบโบอี้ง 777-300ER (หรือเปล่า  ;D)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2013, 11:48:57 โดย NoFlyZone »

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
หรือจะเป็น All New Mazda 3 !!

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ใคไป Meeting จะทราบดีนะครับ  ;D ;D

ลป. ผมเห็นมีท่านนึงตอบถูกด้วยล่ะ 55555555555555
S-class แน่นอน

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
เดินทางปลอดภัยครับคุณจิมมี่ รอชมนะครับ ^^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
W222 ป่าว

;) ;) ;)

ออฟไลน์ Winner007

• Newbie
  • *
ด้วยระยะเวลาเดินทาง ทายว่าไปยุโรปครับ :)

ออฟไลน์ Intrend

• Jr. Member
  • **
ทายว่า S-Class ครับ :)

ออฟไลน์ r0okiEz

หรูหรา มีระดับ  ;D

อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ jay

• Newbie
  • *
เซ็งหวะจิมมี่ teenเจ็บอดไปเลย และขอทายว่า เอส-คลาส เดานะเนี้ย  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2013, 13:01:18 โดย jay »

ออฟไลน์ wiizkaya

เดินทางปลอดภัยครับ พี่จิมมี่  ;D

ออฟไลน์ sundown55

เดินทางปลอดภัยครับพี่  คิดว่าคงเป็น W222  ;D

ออฟไลน์ Ae3s-gte

ทายว่า New S-class รึป่าว เดินทางปลอดภัยครับ
ดีนะไปกับสายการบิน Cathay Pacific ถ้าบอกไปด้วยเครื่อง jet ส่วนตัวคล้ายคนดังตอนนี้เลย
555+

ออฟไลน์ tubtup

ทายถูกกันหลายคนแล้ว  ;D

ออฟไลน์ H.

อ้าว ผมนึกว่าโต็ะทำงานในออฟฟิศซะอีก
H.

ออฟไลน์ mxmx

เดินทางปลอดภัยคับคุณ. Jim

ออฟไลน์ Gamo

ทายว่าไป Canada ไปทดสอบ S-Class ใหม่รึเปล่าครับ?  :D

เกือบจะได้ไปพร้อมกันแล้วครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ไป S กันหมด เลย  :D

ออฟไลน์ H.

ผมขอแหวกแนวตอบว่าไปทดสอบ Toyota Altis ตัวไหม่ละกันครับ  8)
H.

ออฟไลน์ artzzz001

ตอบกันซะ กลายเป็นไม่เซอร์ไพร์เลย  :-\

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Live from Cathay Pacific "The Cabin" First & Bussiness class Lounge
สนามบิน เช็ค แล็ป ก๊อก ฮ่องกง เวลาที่ฮ่องกง เร็วกว่าไทย ชั่วโมงเดียว คือ 16.05 น.

โอยยย ลูกเล็กเด็กแดง วิ่งเล่นไปมาเต็มไปหมดเลย! เสียงดังล้งเล้งมากๆ
ต้องหามุมสงบมานั่งอยู่ในคอกเนี่ย...

ข้าวผัดซี่อิ้ว กับซากเบคอนจากโลกล้านปี ที่เกรียมไหม้
และบะหมี่ผัดมังสวิรัตอะไรก็ไม่รู้ ไม่อร่อย ไม่ผ่าน

แต่ CX750 ที่นั่งมา ....

แอร์ ไทย คุณ Crystal คุณ Dionne (ฮ่องกง) ทำหน้าที่ได้ดีมาก
รอยยิ้มเพียบ และบริการดีสุดๆ แม้ว่า ไฟลท์นี้ จะเจออากาศแปรปรวนบ้าง
แต่ช่วงที่สงบ ก็ราบเรียบดี ตอนลง รู้เลยว่า พยายามสู้กับลมมากๆ
แลนดิ้ง แบบค่อยๆเบรก ไม่หัวทิ่ม พยามเต็มที่แล้วละ แต่เลี้ยวเข้า Gate เร็วไปนิดนึง...

สเต็กเนื้อ เซอลอยด์ ที่เสริฟบนเครื่อง อร่อยเยี่ยม และอิ่มเลย!

อีก ครึ่งชั่วโมง โดยประมาณ จะต่อเครื่อง CX826 ไป.....

Toronto, Canada!!

จะหายตัวไปพักนึงนะครับ ถึงแล้วเดี๋ยวก็รู้ละว่าผมจะไปขับรถอะไร!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เซ็งหวะจิมมี่ teenเจ็บอดไปเลย และขอทายว่า เอส-คลาส เดานะเนี้ย  ;D ;D ;D

จะบอกว่า พี่ริชชี่ เค้า กำปั้นทิ้งศอกไปข้างหลัง แล้วบอกว่า Yes! ดีใจที่พี่เจมาไม่ได้อะ

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

(หาเรื่องงานเข้าแล้วไงตู...

หายไวๆ นะครับพี่ ได้ยินเรื่องแล้วสยองแทนอ่ะ)

ออฟไลน์ EakkyMan

• Jr. Member
  • **
  • สักวันหนึ่งเราจะโต
อยากเดาเหมือนกันครับ BMW series ใหม่หรือป่าวหว่าาาาา