ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Almera ชนจนหายไปทั้งหน้า แต่ห้องโดยสารยังเป๊ะมาก !!!  (อ่าน 15235 ครั้ง)

ออฟไลน์ HornbilL

• Full Member
ไม่มีอะไรครับ สิบล้อเอาหน้าไปกิน  (ชนจากด้านข้าง)
และรถอะไรโดนชนแบบนี้ก็เป็นเหมือนกันครับ  ;)

ออฟไลน์ sornocz

• Jr. Member
  • **
ผมว่าน่าจะเกิดจากหางเทลเลอร์ทับมากกว่าประมาณว่าเบรกไม่อยู่แล้วเข้าไปกลาง 18 ล้อ หรือไม่ก็ 18 ล้อ หัวลากมันผ่านแต่หางมันทับ เพราะถ้าเกิอจากการชนลักษณะนี้น่าจะหมุนและมีร่องรอยด้านข้าง หรือไม่ก็รถสายพายทับหัว

ออฟไลน์ lemon

• Jr. Member
  • **
เหมือนมันเหยียบผ่านไปแต่ช่วงหัวนะครับ ถ้าชนด้านหัวผมว่าด้านข้างไม่น่าจะมีแรงเหวี่ยง....ซึ่งถ้าเหวี่ยงจนรถหมุน....จะเกิดอะไรขึ้น

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
เป๊ะแบบนี้ก็ไม่แปลกเพราะชนด้านข้าง ถ้าชนด้านหน้าด้วยแรงปะทะเท่ากัน คุณคิดว่าห้องโดยสารจะคงสภาพแบบนี้หร่อครับ รถยุโรปยังไม่กล้าเลยผมว่า เหอะๆ

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
ทำประกันไว้เปล่าเนี่ย
แต่ที่รู้ๆคันนี้คงยากที่จะกลับมาเหมือนเดิมแล้ว (หาคันใหม่ได้เลย)

ออฟไลน์ Sammy_

ภาพนี้ไม่ต่างจากรถของคนรู้จักผมเลยครับ แต่ของเขาหนักกว่าตรงที่ ท้ายก็ไปด้วยเช่นเดียวกัน แต่ห้องโดยสารยังคงรูปอยู่เหมือนในภาพนี้เลย แสดงว่ารถสมัยนี้ ทำโครงสร้างตัวถังได้ดีจริงๆ

ออฟไลน์ O_o"

รถออกแบบโครงสร้างมาดีมากครับ เทคโนโลยีในการออกแบบและเลือกใช้วัสดุในการสร้างรถสักคัน ก้าวไปไกลกว่าเมื่อหลายๆสิบปีก่อนมากๆ

ออฟไลน์ Zahnarzt

ถ้าชนหน้าตรงแล้วห้องโดยสารยังดูดีขนาดนี้นี่แข็งกว่ารถยุโรปอีกนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รูปนี้เหตุการณ์เกิดขึ้นที่อุบลราขธานีครับ

เป็นสี่แยกไฟแดง อัลเมร่าได้ไฟเขียวแล้วออกรถเลยคงไม่ได้มอง ว่าสิบล้อเค้าไม่ได้เบรก

เป็นปกติของพวกรถใหญ่ๆ ในต่างจังหวัด เห็นไฟเขียวแล้วเหยียบส่ง พอไฟแดงก็เบรกไม่อยู่ ก็เลยเหยียบส่งต่อ

ประจวบเหมาะกับอัลเมร่าป้ายแดงคันนี้ เห็นไฟเขียวปุ๊ปออกรถปั๊ป ก็เลยเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้น

ป.ล ข้อมูลจาก facebook ตำรวจเมืองอุบลครับ

อันตรายจังครับ ขับรถ ตจว ต้องระวังจริงๆ เห็นเยอะเลย พวกนี้ขับแบบไม่เบรคเลย 10 ล้อ

ไม่เฉพาะสิบล้อหรอกครับ จะเป็นมอไซค์ รถเก๋ง รถกระบะ ฯลฯ ทุกครั้งที่ไฟเขียวต้องมีสติดีๆครับ นี่แสดงว่า almera พร้อมออกล้อฟรีเลยนะซึ่งอัตรายมากครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เขาชนยังไงหว่า เครื่องกับแบตบี้อยู่ข้างในแต่ดูเหมือนหน้าหายไปเลย = =a
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ YenChar

ดวงล้วนๆครับงานนี้

สมัยผมเรียน นศ มหาลัย ขับเบนซ์ ชนมอเตอร์ไซต์
คนขับเบนซ์อยู่โรงบาลเป็นเดือน เพราะมอไซต์ทะลุกระจก
ล้อมอไซต์กระแทกเข้าเต็มๆแบบกันชนไ่ม่ช่วยอะไรเลย

ชนจากด้านข้าง+ดวง ล้วนๆครับ งานนี้

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
ดวงล้วนๆครับงานนี้

สมัยผมเรียน นศ มหาลัย ขับเบนซ์ ชนมอเตอร์ไซต์
คนขับเบนซ์อยู่โรงบาลเป็นเดือน เพราะมอไซต์ทะลุกระจก
ล้อมอไซต์กระแทกเข้าเต็มๆแบบกันชนไ่ม่ช่วยอะไรเลย

ชนจากด้านข้าง+ดวง ล้วนๆครับ งานนี้
ตกใจ ขับมอเตอร์ไซด์ยกล้อเหรอครับ  :'(

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขับต่างจังหวัดพอไฟเขียวอย่าเพิ่งรีบออก รอดูรถแถมก่อน
รถแถมนี่เลวจริงๆ หวังว่าจะโดนจัดหนักย้อนหลังนะครับ

ออฟไลน์ tada

ก้อเป้นไปตามที่เค้าออกแบบแหละครับ เดี๋ยวนี้ cockpit สำคัญสุดในการออกแบบรถทั้งคันอยุ่แล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไฟเขียวก็อย่าพึ่งรีบออกครับ พวกผ่ามีเยอะ