ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Exclusive First Impression Honda FREED /*-*/  (อ่าน 40535 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Exclusive First Impression Honda FREED /*-*/
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:10:58 »
ดูแล้ว มันน่าจะขับดีและแต่คงหวังความสบายได้ยาก(สำหรับคนตัวสูงอย่าผม) และราคาแพง แพงจนเปลี่ยนชื่อรุ่น เป็น Honda Greed ได้เลยนะเนี่ย
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ joaquinmeti

• Newbie
  • *
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Exclusive First Impression Honda FREED /*-*/
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 10:10:11 »
55 ตลกครับ
ผมว่า ถ้าฟรีทราคาเริ่มต้น6แสนปลายๆละก็ พรีเซนเตอร์อาจเจาะเป็น สองกลุ่มก็ได้นะครับ (โฆษณาสองแบบเลย)คิดเล่นๆนะ
1. กลุ่ม แรก วัยรุ่นทำงาน เป็น คริส หอวัง กับเพื่อนๆเป็นภาพ ขับเที่ยวกลางคืนยามราตรี ผ่านสีสันยามค่ำคืน เปิดเพลงเฮฮา

2.กลุ่ม สอง เป็น นักร้องกรุ๊ฟไรเดอร์กับครอบครัว ลูกน้อยๆนั่งไปเที่ยวตามที่ต่งๆตอนช่วงเช้าๆ ริมทะเล ประมาณนี้ก็ดีนะครับ
เอาพรีเซนเตอร์ใหม่ๆหน่อยดีกว่าอิๆๆ

แต่ทุกอย่างฝันสลายเพราะราคาไฮโซเกินคาดครับอิๆๆ

"ลาก่อนฟรีท" : อดีตแฟนคลับฟรีท

"ไม่เป็นไรมาจอดข้างกัน พี่ยินดีต้อนรับ"  : จากพี่ใหญ่ นามว่า สตรีม อิๆๆ

มุขโดนมาก!!! ฮ่าๆ

แต่ Groove Rider หนะหมดสิทธิ์ เป็นพรีเซ็นเตอร์ ฮอนด้า

อย่าลืมว่า พี่บุรินทร์ หนะ ที่บ้าน ขาย Toyota !!

ถูกต้องพี่จิมมี่ พี่บุรินทร์แกทายาทโตโย (ผมลืมไปเลยง่า)ถ้าเป็นพรีเซนเตอร์ฮอนด้าที่บ้านมีเคืองแน่ๆ อิๆๆ งั้นเอาเคนธีระเดชกับครอบครัวละกันเนอะ พอได้มะพี่จิมมี่อิๆๆ และอีกกลุ่มยังคงเป็น คริส หอวัง อ่าา เผื่อต่อยอดรถไฟฟ้า กำลังลงแผ่นซีดีอีกทีดีมะอิๆๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 11:48:47 »
คริส หอวัง พี่ว่า ช้ำแล้วละ

งานฮุนได เปิดตัวรถตู้ ก็เป็น MC
งาน มาสด้า 2 ก็ไปยืนค้าง ก้อยรัชวิน และ เป้ อารักษ์
ได้ข่าวว่าจะมีงานรถยนต์อีกงานเร็วๆนี้ คริส ก็จะไปร่วมอีกแล้ว.....

เฮ้ออออออ

ทำไมกูไม่เกิดมาสวยบ้างว้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 12:47:54 »
คริส หอวัง พี่ว่า ช้ำแล้วละ

งานฮุนได เปิดตัวรถตู้ ก็เป็น MC
งาน มาสด้า 2 ก็ไปยืนค้าง ก้อยรัชวิน และ เป้ อารักษ์
ได้ข่าวว่าจะมีงานรถยนต์อีกงานเร็วๆนี้ คริส ก็จะไปร่วมอีกแล้ว.....

เฮ้ออออออ

ทำไมกูไม่เกิดมาสวยบ้างว้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอขายไอเดียอีกไอเดียครับ

พริตตี้ที่เอาไว้ดึงดูดให้ผู้ชายมารุมดูตัวเอง และตัวรถ ยังพอไหว
จะแต่งมากชิ้น น้อยชิ้น ยังไงก็แล้วแต่ 

แต่ บอกตามตรงว่า ผมไม่เคยรู้สึกว่า พริตตี้ สวยๆ เซ็กซี่ๆ / น่ารักๆ ที่มาแนะนำรถรุ่นใหม่ๆ เหล่านั้นเนี่ย
มันดูน่าเชื่อถือ ตรงไหนเลยครับ 

ผมกลับคิดว่า ควรเป็นผู้ชาย หน้าตาดี ทะมัดทะแมง และภูมิหลังที่รู้เรื่องรถ เยอะหน่อย

โดยเฉพาะ ถ้ามาแนะนำรถที่กลุ่มเป้าหมายเป็นสาวๆ  น่าจะมีส่วนช่วยอย่างมาก

ปล. แต่ สาวๆ สวยๆ มายืนประดับ ยืนพิงรถแต่ละคัน ก็ยังมีอยู่นะครับ ถ้าไม่มี สงสัยไม่มีใครเดินมาที่บู๊ทแน่

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 15:17:05 »
ขอขายไอเดียอีกไอเดียครับ

พริตตี้ที่เอาไว้ดึงดูดให้ผู้ชายมารุมดูตัวเอง และตัวรถ ยังพอไหว
จะแต่งมากชิ้น น้อยชิ้น ยังไงก็แล้วแต่ 

แต่ บอกตามตรงว่า ผมไม่เคยรู้สึกว่า พริตตี้ สวยๆ เซ็กซี่ๆ / น่ารักๆ ที่มาแนะนำรถรุ่นใหม่ๆ เหล่านั้นเนี่ย
มันดูน่าเชื่อถือ ตรงไหนเลยครับ 

ผมกลับคิดว่า ควรเป็นผู้ชาย หน้าตาดี ทะมัดทะแมง และภูมิหลังที่รู้เรื่องรถ เยอะหน่อย

โดยเฉพาะ ถ้ามาแนะนำรถที่กลุ่มเป้าหมายเป็นสาวๆ  น่าจะมีส่วนช่วยอย่างมาก

ปล. แต่ สาวๆ สวยๆ มายืนประดับ ยืนพิงรถแต่ละคัน ก็ยังมีอยู่นะครับ ถ้าไม่มี สงสัยไม่มีใครเดินมาที่บู๊ทแน่

คือ เค้ามองแล้วว่าไม่จำเป็นไงครับ  เอาแค่สาวๆ ไว้ล่อตะเข้ ให้เต็มบูทพอแล้ว

เรื่องข้อมูล   MC บอกว่า  อยากได้เบอร์มาเอาที่นี่  แต่อยากได้ข้อมูล ไปถามตา Jimmy ที่เวป HL  นู่น   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 18:23:47 »
ขอบคุณครับสำหรับ Review

เมื่อวานแอบไปอ่านมาแล้ว ^^

ออฟไลน์ UnKnOwNn_sMp

• Jr. Member
  • **
  • MoVe......uP
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 22:05:55 »
อย่าไปว่าทีมงานเค้าเลยคับ

เค้ากดราคาได้เท่านี้แล
"It's your problems not my problems"

ออฟไลน์ lufi

• **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 23:09:37 »
 โอ้ ฮอนด้า ฝืด

ออฟไลน์ ekka1234

• **
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 23:57:58 »
ขอบคุณคุณ J!MMY สำหรับรีวิวดีๆ และชอบไอเดียของ P_Wut เรื่องโฆษณามากๆ
แต่ต้องยอมรับว่าเรื่องราคาของ FREED มันดุจริงๆ ครับ
???????????????????????? ... ?????????????????????????
???????????????????????? ... ??????????????????????????

ออฟไลน์ mumu

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 00:00:03 »
ราคานี้แหละครับแต่

ขอเป็นเครื่อง 1.8

หรือ2.0 ----ของซีวิค

และปรับภายในนิดหน่อย ก็น่าจะโอเค

ออฟไลน์ davinchy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 16:38:28 »
คุณจิมมี่ครับ ไม่ทราบว่า freed มันเป็นรถกระป๋องเหมือน jazz ไหม๊ครับ เวลาปิดประตูมันมีหนักแน่นหรือกลวงโหว่ง ช่วงล่างเวลาวิ่งผ่านทางขรุขระเป็นอย่างไร และหากจะหนีไปเล่น crv 2010 จะเป็นการดีกว่าไหม๊ครับ

ออฟไลน์ nattakittp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 19:57:17 »
ตั้งราคาแบบนี้ชวนให้นำไปเทียบกับ Civic มากๆ   แถมรุ่นล่างสุดแพงกว่าด้วยอีกตะหาก แต่ใครๆ ก็รู้ว่าใช้เครื่อง Jazz, City อ่ะ

เมื่อวันอาทิตย์คุยกะเซลล์เคลมว่า "ไม่อืดเหมือน avanza นะคะ เพราะใช้เกียร์ 5 speed"
งงว่าฮอนด้าอบรมเซลล์ให้เอาไปเทียบกะ avanza หรือยังไง ถ้าดูขนาดเครื่องว่าเท่ากันก็ใช่อยู่หรอก แต่ผมก็ยังรู้สึกว่ามันไม่น่าจะเอาไปเทียบกันนะ เสียเกรดยังไงไม่รู้ แถมราคาระดับนี้ ทำให้ผมสงสัยขึ้นมาว่า "แล้ว Innova ของพี่โตฯ ราคาเท่าไหร่หว่า ดูมันคล้ายๆ กันนะ"

แล้วด้วยเหตุผลที่ว่าใช้ชิ้นส่วนจากญี่ปุ่น ทำให้อดสงสัยไม่ได้ว่าแล้วราคาอะไหล่จะแพงบรมขนาดไหน (ท่าทางจะเหมาะกับฉายา mini-alphard จิงๆ อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2009, 20:16:44 โดย nattakittp »

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 23:26:26 »
เหอๆๆๆ

จะบอกว่า

ราคาอะไหล่ ไม่แพงหรอกครับ ถ้าเป็นเครื่องยนต์กับเกียร์ และช่วงล่าง
แต่ถ้า ชิ้นตัวถัง หรืออุปกรณ์ไฟฟ้าละก็ ผมไม่แน่ใจ

-------------------------------
คุณ davinchy

อย่าใช้คำนั้นเลยครับ ผมไม่มอง Jazz ว่าป็นรถกระป๋องนะ รู้สึกว่า มันเป็นการดูถูก ดูหมิ่นคนอื่นเขาหนะครับ

แต่ถามว่า ถ้า วัสดุของ Jazz ควรจะดีขึ้นกว่านี้อีกจะดีกว่าไหม แน่นอน ดีกว่าครับ

Freed มันคือ Jazz เวอร์ชัน รถตู้ ขับเหมือนรถตู้ + Jazz นั่งได้ 6-7 คน + ประตูไฟฟ้า และ แอร์ ดิจิตอล แต่ไม่มีพวงมาลัยปรับใกล้ไกล (ปรับได้แค่สูงต่ำ) และมันมีอีกหลาจุดที่ควรปรับปรุงครับ และ ราคาของมันจะกำลังดี ถ้าไม่เกิน 8.5 แสนบาทครับ

ถ้าจะถามว่าหนีไปเล่น CR-V ดีกว่าไหม ต้องถามตัวคุณเองว่า คุณอยากได้ อะไรจากรถคันที่กำลังซื้อครับ
ถ้าคิดว่าจะเอาไปเที่ยวต่างจังหวัดเป็นหลัก ต้องการรถใหญ่ มั่นใจ ไป CR-Vเถอะ

แต่ถ้า ต้องการ รถขนคน วิ่งในเมือง และชานเมือง และรับได้กับ "ตัวรถทั้งหมด" ราคาแพงของ Freed (น้อยคนนะที่จะรับได้) ก็ Freed ครับ

ออฟไลน์ Didi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 11:36:09 »
ถ้าซื้อ freed รับ-ส่งลูก วิ่งเส้นบูรพาวิถีบางนา-ชลุบรี เหมาะป่ะคะคุณจิม?

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 19:01:07 »
ซวยล่ะ  ผบทบ.ดันชอบ

มันคล้าย A class อ่ะ
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ shyboy

• The coup
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 19:07:56 »
ถ้าซื้อ freed รับ-ส่งลูก วิ่งเส้นบูรพาวิถีบางนา-ชลุบรี เหมาะป่ะคะคุณจิม?

เอ่อ คุณลูก เรียนอยู่ โรงเรียน ในนิคม อมตะ เ้ลยเหรอครับ

คิคิ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 10:30:35 »

เอ่อ คุณลูก เรียนอยู่ โรงเรียน ในนิคม อมตะ เ้ลยเหรอครับ

คิคิ
โรงเรียนในนั้นแหล่ะคะ  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 20:55:19 »
เรื่องรถ

หมดกันเลย  T-T สุดท้ายรุ่น E ดูดีสุด
- แผงประตูนึกถึง Triton ก่อน MC เรื่องไม่มีวัสดุบุหลังคา
- สงสารเบาะข้างคนขับในรุ่น E ขึ้นไปเพราะมีที่พักแขนหมด เว้นเบาะนี้
- เบาะปรับสูงต่ำก็ไม่มี
- แต่เซอร์ไพรส์เรื่องแอร์กับประตูไฟฟ้า

---------------

เรื่องโฆษณาของ Sean lennon ตามญี่ปุ่นก็โอเคนะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 12:58:52 »
อูยยย จริงซะด้วย...

ถ้าเช่นนั้น หารถที่ มีการทรงตัว ดีๆ เมื่อเจอกระแสลมปะทะด้านข้างกว่านี้ดีกว่าครับผม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 13:04:16 »
อูยยย จริงซะด้วย...

ถ้าเช่นนั้น หารถที่ มีการทรงตัว ดีๆ เมื่อเจอกระแสลมปะทะด้านข้างกว่านี้ดีกว่าครับผม

ขอบคุณคะคุณจิมมี่ แหมมมมม นานเลยกว่าจะตอบไม่ทันแย้ววว จองไปเรียบร้อยแล้ว

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 01:51:41 »
จองได้ ก็ถอนจองได้ครับ