โพลล์

ถ้าเพื่อนๆสมาชิกอยู่ในเหตุการณ์เดียวกันนี้ จะทำอย่างไร?

ปล่อยเค้าไป แล้วนั่งฟังเพลงต่อ
81 (54.4%)
กดตามไปจ่อท้ายแค่ catch up แต่ไม่ race
27 (18.1%)
ออกเลนส์ขวา แล้วกดตามจนแซงผ่านไป
19 (12.8%)
ออกเลนส์ขวา กดตามไปปาดหน้าคืน
22 (14.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 147

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอ Camry สีดำปาดหน้าแล้วกดหายไปเลย  (อ่าน 18553 ครั้ง)

ออฟไลน์ Insideout

• Sr. Member
เจอ Camry สีดำปาดหน้าแล้วกดหายไปเลย
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 09:37:29 »
ถามความเห็นเล่นๆนะครับ ไม่ซีเรียส

เป็นเหตุการณ์ที่เกิดกับรุ่นพี่ผมคนนึงเมื่อสองคืนก่อน
ตอนท้ายผมจะมาเฉลยให้นะครับว่า พี่เค้าเลือกทำยังไง

ประมาณเที่ยงคืนครึ่ง บนทางด่วนจากทางลงพระราม 9 ต่อไปลงศรีนครินทร์

พี่คนนี้เลิกงานดึก หลังจากยืนทั้งวันตั้งแต่ แปดโมงเช้ายันสี่ทุ่ม ได้กินข้าวมื้อเดียวตอนห้าทุ่ม
แกมีอายุแล้ว ประมาณซัก 39

ขับรถกลับบ้าน มาคนเดียว ไม่มีแฟน ไม่มีลูก นั่งมาด้วบ
ถนนโล่งมากบนทางด่วน
ขับอยู่เลนส์กลาง ความเร็วแกบอกประมาณ 100 นึง นั่งฟังเพลงฟินๆ
ซักพักมี รถเก๋งคันนึง มาจี้ท้าย ตบไฟสูงใส่สามครั้ง
ก่อนจะฉีกออกขวาแล้วกดมาขนาบข้าง
เป็น Camry สีดำ รุ่นใหม่ แกบอกดูผ่านๆคิดว่าแต่งมาซักอย่าง

ลดกระจกลงมา เป็นผู้หญิงนั่งข้าง อายุซัก 20 ปลายๆ
คนขับผู้ชายซัก 30 กว่าๆ หันมายิ้มก่อนกดกระจกลง แล้วหักปาดหน้า
ด้วยความเร็วสูง ก่อนกดเบรค พอให้พี่เค้าต้องกดตาม หัวเกือบทิ่ม
ก่อน กระชากหนีหายออกไป ด้วยความเร็วสูง

ถ้าเพื่อนๆสมาชิกอยู่ในเหตุการณ์แบบนี้ อ้อ ลืมบอก
ว่ารถที่พี่แกขับเป็น BMW E60 M5 แต่ก็หลายปีแล้ว

ถ้าเพื่อนๆสมาชิกอยู่ในเหตุการณ์เดียวกันนี้ จะทำอย่างไร?

ออฟไลน์ idolking

• Jr. Member
  • **
Re: เจอ Camry สีดำปาดหน้าแล้วกดหายไปเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 09:47:46 »
ถ้าเป็นผม ทำงานมาทั้งวัน เหนื่อยก็เหนื่อย กินข้าวมื้อเดียว ผมขับกลับบ้านแบบปลอดภัย หาลูก หาเมีย ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: เจอ Camry สีดำปาดหน้าแล้วกดหายไปเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 09:48:33 »
โหวตแล้วครับ

ว่าแต่อยากรู้ว่าพี่แกจะทำไงครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 09:51:48 »
ผมเป็นพวกนิสัยเสียขี้ยัวะครับ
ถ้าขับ M5 แบบพี่เขาอยู่ไม่ต้องถามเลยว่าจะตอบข้อไหน
สงสัยจะอยากลองว่าของจริงรึเปล่า หรือแค่ 5 ธรรมดาแต่งสวย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ prysakol

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 10:15:28 »
เป็นผม. แช่งแม่ง ครับ

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 10:22:11 »
เป็นผมมีของดีอยู่ในมือ ขอแค่กดตามไป แต่ไม่แซง วิ่งตามอยู่ข้างหลัง แล้วพอถนนโล่ง ก็แซงขึ้นไปแบบชิวๆ แล้วกลับมาวิ่งความเร็วปกติครับ
ถ้ายังจะตามมาลองอีก ก็กดอีกปื้ดนึง 2ครั้งแซงขาดๆคงเลิกเอง

แต่ผมว่า 520d ก็น่าจะเอาอยู่แล้วนะครับ ไม่ต้องถึงมือ M5 เลย :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2013, 10:24:36 โดย Tonge »

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 10:24:12 »
เขาจะรีบไปดูใจใครเป็นครั้งสุดท้าย รึป่าว  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 10:38:11 »
ตอบเอาฮา ไม่ซีเรียตได้ไหมอ่ะ  ;D

เป็นผมจะขับตามไปปาดหน้ากดเบรคให้เค้าหยุดรถ แล้วผม
จะดูว่าสาวที่เค้าพามาด้วยสวยไหม ถ้าสวยผมจะยึดสาวนั้นไว้
แล้วพาไปที่รถผม  ;D ;D ;D
จากนั้นก็จะพาขับชิวๆไปส่งน้องผู้หญิงคนนั้น   :D หาที่ดินเนอร์สองต่อสอง  ;D

ล้อเล่นครับ

แล้วแต่อยากสนุกก็กดตามคำเรียกร้อง
ไม่อยากเดือดร้อนก็ขับไปแบบสบายๆเหมือนเดิม ปล่อยเค้าไป
ซึ่งคำตอบส่วนใหญ่เท่าที่สัมพัสมา ส่วนมากจะกดตามแข่ง ซึ่งมันจะเป็นเช่นนี้เป็นส่วนใหญ่
ผมขับบีที ก็โดนแบบนี้จากวีโก้ กับ อีสุ บ่อย เหมือนเป็นการส่งซิก เป็นอันรู้กันว่า ลองกันหน่อยไหม
บางทีเท่าที่เคยเล่นกันมาไม่ใช่มีไร แค่เค้าอยากลอง จบแล้วก็แยกย้ายกันไป
ผมเคยเจอกดท้าทาย สุดท้ายบางทีก็ดันไปเจอกันที่ปั้มน้ำมัน เค้าก็ทักทายกันตามปกติ  :D
มาคุยกัน ก่อนแยกย้ายกันไป (สมัยยังซิ่งนะ) แต่สมัยนี้ไม่รู้เหมือนกันว่าจะอารมย์ไหน 555
เค้าปาดหน้าเสร็จ ไปปาดตอบ ลงมายิงกันเลยก็มี

พาออกทะเลละ
เดี่ยวนี้ผมก็จะพยายามเพลาความร้อนลง บางทีก็ไม่กดตาม ปล่อยเลยไปเลย
บางทีผมก็เล่นด้วย เอาให้หายคัน...
แต่รถเยอะไม่เล่นนะ เสียว ภาพในอดีตยังติดตาอยุ่ คนอื่นจะเดือดร้อนไปด้วย
 :D :D

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 10:45:51 »
ใส่วิณญาณทอเรตโต้เอาคืนเรย 55+

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 10:49:20 »
กระแทกคันเร่งเลยครับ จี้ตูดสักแป้ป แซงขวาไปสักระยะ ทำแบบนี้สักรอบสองรอบแล้วก็ไปให้ไกล

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 10:54:08 »
อายุขนาดนี้แล้วคง ปล่อยเค้าไป แล้วนั่งฟังเพลงต่อ แต่ทำงานมาเบื่อๆ กดตามไปจ่อท้ายแค่ catch up แต่ไม่ race ก็คลายเครียดดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 10:58:16 »
ขับตามไปเลยครับ ระดับ M5  ชนะ แคมรี่ได้อยู่แล้ว

แคมรี่ตัว ไฮบริสมันลีอคความเร็ว 185   ไม่รู้ว่าตัวใหม่ปลดล๊อคยัง

แต่ระดับ BMW ลองจี้แซงไปดูครับ    ไม่เสียหาย  คิดว่าถ้าเอาจริง เขาคงไม่ทัน

ผมก็เป็นคนนึงไม่ชอบพวกยั๊ว นะครับ  

อาทิตย์ก่อน  มิราจ จี้ตูดมา ตอนนั้น ผมขับ 100 กว่าๆ เลยขวา  บนถนนสี่เลย

ผมเลยปล่อยให้เขาแซงไป สัก  2 กิโล   หลังจากนั้น  ผมกดคืน แต่เชื่อไหม ผมขับ 120 กว่าๆ ยังแซง มิราจคันนั้นไม่ได้

ต้องกด 130 -140 ถึงจะแซงมันได้    ไม่คิดว่า รถคันเล็กๆ แบบนี้ จะกล้าขับเร็วนะครับ เพราะเห็นรู้จักบอก เจ้ามิราจ มันหวิวๆ เวลาขับเร็วๆ และสวนรถยนต์กระบะ หรือรถบรรทุก    

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 11:02:49 »
ชีวิตมีค่ากว่านั้นเยอะ อย่าเลย

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 11:05:55 »
ขับ M5 ผมว่าย่อมไม่ธรรมดา  ถ้ามีเส้นพอเคลียร์ได้

ผมยิงเลยนะ ไม่ได้ยิงคน แต่ยิงรถ

มารยามทรามเกินจะรับได้ ปาดหน้าแถมเบรคด้วย   แค่จี้ตูด ยกไฟ ผมเฉยๆนะ  นี่เล่นเกิดเหตุ มีโอกาสทำให้เราตายได้เลยทีเดียว  สมควรโดนจัดหนักครับ

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 11:20:26 »
โหวตแล้วครับ

ที่จริงก็ไม่ยากหรอกแค่คิดว่ามีใครรอเราอยู่ และเราต้องอยู่เพื่อใครก็พอ หลังจากนั้นคุณก็จะคิดได้เอง

แต่น่าจะบอกมาเลยว่าพี่เค้าทำยังไง แล้วให้เพื่อนๆโหวตว่าจะทำยังไงก็ได้ อันนี้มันจะเข้าข่ายปั่นกระทู้นะ  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 11:26:59 »
ขับ M5 อายุ 39 แสดงว่ามีหน้าที่ทางการงานที่ดี และประสบความสำเร็จในชีวิตระดับหนึ่ง

ถ้าหากพี่เค้าไม่ได้ไปทำอะไรแคมรี่ก่อน

ผมเดาว่าพี่เค้าปล่อยพวก " เห่อ หม_ย ไปตายข้างหน้า ไม่เอาชีวิต ไปแลกกับพวกไร้สมอง ไร้ความคิด ขยะสังคมแบบนี้หรอกครับ กลับบ้านไปหาลูกเมียดีกว่า "
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ TOA!

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 11:29:29 »
ตอบนะครับ :

กลับบ้านหาครอบครัวดีกว่าครับ :) ช่างมันไป สวดมนต์แผ่ส่วนบุญ ส่วนกุศลให้ ครับ

ps. : รอฟังเฉลยเช่นกันครับ

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 11:33:59 »
ตอบเอาฮา ไม่ซีเรียตได้ไหมอ่ะ  ;D

เป็นผมจะขับตามไปปาดหน้ากดเบรคให้เค้าหยุดรถ แล้วผม
จะดูว่าสาวที่เค้าพามาด้วยสวยไหม ถ้าสวยผมจะยึดสาวนั้นไว้
แล้วพาไปที่รถผม  ;D ;D ;D
จากนั้นก็จะพาขับชิวๆไปส่งน้องผู้หญิงคนนั้น   :D หาที่ดินเนอร์สองต่อสอง  ;D

ล้อเล่นครับ

แล้วแต่อยากสนุกก็กดตามคำเรียกร้อง
ไม่อยากเดือดร้อนก็ขับไปแบบสบายๆเหมือนเดิม ปล่อยเค้าไป
ซึ่งคำตอบส่วนใหญ่เท่าที่สัมพัสมา ส่วนมากจะกดตามแข่ง ซึ่งมันจะเป็นเช่นนี้เป็นส่วนใหญ่
ผมขับบีที ก็โดนแบบนี้จากวีโก้ กับ อีสุ บ่อย เหมือนเป็นการส่งซิก เป็นอันรู้กันว่า ลองกันหน่อยไหม
บางทีเท่าที่เคยเล่นกันมาไม่ใช่มีไร แค่เค้าอยากลอง จบแล้วก็แยกย้ายกันไป
ผมเคยเจอกดท้าทาย สุดท้ายบางทีก็ดันไปเจอกันที่ปั้มน้ำมัน เค้าก็ทักทายกันตามปกติ  :D
มาคุยกัน ก่อนแยกย้ายกันไป (สมัยยังซิ่งนะ) แต่สมัยนี้ไม่รู้เหมือนกันว่าจะอารมย์ไหน 555
เค้าปาดหน้าเสร็จ ไปปาดตอบ ลงมายิงกันเลยก็มี

พาออกทะเลละ
เดี่ยวนี้ผมก็จะพยายามเพลาความร้อนลง บางทีก็ไม่กดตาม ปล่อยเลยไปเลย
บางทีผมก็เล่นด้วย เอาให้หายคัน...
แต่รถเยอะไม่เล่นนะ เสียว ภาพในอดีตยังติดตาอยุ่ คนอื่นจะเดือดร้อนไปด้วย
 :D :D

พี่นี่เจออะไรแบบผมเลยนะ ช่วงที่ออก น้อง pro มาใหม่ๆ ขับๆอยู่นี่เจอวีโก้ ทั้งจี้ทั้งปาดทั้งขนาบข้าง
เคยลองด้วยอยู่สองสามครั้ง ถ้าทางมันอำนวย ส่วนใหญเจอเส้น ชุมแพขอนแก่น ถนนสี่เลน ค่อยได้วิ่ง 160-170 ก็มี มากกว่านี้ไม่ไหว ใจไม่กล้า 555
แต่ก็ไม่เคยปาดคืนนะ วิ่งๆตามกันไปพอให้รู้ว่า เครื่อง 2.2 ก็วิ่งเหมือนกันนะ อะไรประมานนี้   ออกทะเลซะไกลเลย

จากหัวข้อ ผมโหวดไปละ วิ่งตามไปชิวๆ เกาะๆไป ไม่ต้องแซง ไม่ต้องจี้ด้วย เอาพอให้เห็นไฟหน้าว่าเขาหนีไม่ออก แค่นี้คนขับนำก็อารมณ์เสียแล้วครับ อิอิ
เอาไว้ในกรณีนานน๊านเจอแบบนี้ทีนะครับ ทำบ่อยๆ มันจะติดนิสัยเอา แล้วก็อย่าไปปาดคืนเลย ไม่คุ้มๆ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 11:34:57 »
ถ้าเป็นผมคงต้องดูอารมณ์ของตัวเอง ณ.เวลานั่นครับ ถ้าผมอารมณ์เย็นๆสบายๆ(ถึงแม้จะทำงานมาเหนื่อยก็ตาม)ผมก็ปล่อยเขาไปครับ  ;D

ออฟไลน์ 13IG

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 11:47:30 »
ปล่อยเขาไปเหอะครับ "แค่ทำอวดสาว"
เห็นเพือน/พีของคุณ ว่ามีลูก กับ ภรรยาแล้ว ถึงแข่งไปคงไม่ได้อะไร
เก็บอารมย์ชิวๆ สบายๆ ไปหาลูก กับภรรยาที่บ้านดีกว่าครับ

ปล.ถ้าเป็นในหนังคงขับแข่งและคงทิ้งยาววววว สุดท้ายชลอมาและจอดหน้า แคมรี่
      เดินไปเปิดประตู จูงมือสาวออกมาและก็.... :-X ;) ;D ตามแบบในหนัง (คิดๆปเรื่อย 555)

ออฟไลน์ freefall

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 11:58:57 »
เป็นผมบี้ตูดคืนครับแต่ไม่แซง

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 12:19:38 »
กดตามแล้วแซงเลยครับถ้าเป็นผม...แต่คงไม่ปาดหน้าอันตรายเกิน
ไหนๆก็E60 M5แล้ว
โชว์พลังV10ให้ดูเลยครับ :D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ e21sbo

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 12:26:07 »
สวดอิติปิโส และแผ่เมตาให้เค้าไปครับ  จะได้หมดกรรมซึ่งกันและกัน ไปในภพภูมิในชาตินี้ ไม่ต้องตามติดไปเป็นเจ้ากรรมนายเวรต่อไปในภพถูมิ ชาติอื่นๆครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 12:30:48 »
ขับมาแบบนี้ และดึกขนาดนั้น คงอยากออกกำลังกันบ้าง ปล่อยๆไปเถอะ ;D ;D

ออฟไลน์ CaVaRellO

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 12:37:49 »
ปล่อยพี่เค้าไปครับ ไม่มีปัญญาไล่ตามอยู่แล้ว

ออฟไลน์ oak7070

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 12:47:28 »
จะรีบไปตายงั้ยใ_้_วย  แล้วชิวๆฟังเพลงต่อ นึกถึงน้องพริตตี้คนสวยเมื่อกลางวันด้วย 

ออฟไลน์ mypop

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 13:21:24 »
ปล่อยเขาแรงของเขาไป เดี๋ยวอารมณ์ก็ค้าง

ออฟไลน์ Bier

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 13:32:51 »
คุณลืมเล่าว่าพี่คนที่ขับ M5 มี 9M...M อยู่ในรถด้วยหรือป่าวครับ  5555+ ;D

ออฟไลน์ keamglad

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 13:39:10 »

อาทิตย์ก่อน  มิราจ จี้ตูดมา ตอนนั้น ผมขับ 100 กว่าๆ เลยขวา  บนถนนสี่เลย

ผมเลยปล่อยให้เขาแซงไป สัก  2 กิโล   หลังจากนั้น  ผมกดคืน แต่เชื่อไหม ผมขับ 120 กว่าๆ ยังแซง มิราจคันนั้นไม่ได้

ต้องกด 130 -140 ถึงจะแซงมันได้    ไม่คิดว่า รถคันเล็กๆ แบบนี้ จะกล้าขับเร็วนะครับ เพราะเห็นรู้จักบอก เจ้ามิราจ มันหวิวๆ เวลาขับเร็วๆ และสวนรถยนต์กระบะ หรือรถบรรทุก    

ผมเคยขับ 140 แต่ตาม march ไม่ทันครับ  รถเยอะด้วย มันซอกแซกไป สุดท้ายปล่อยเค้าไปดีกว่า ชีวิตเรามีค่ากว่านั้น

ปล  ทำไมทุกคนพูดกันทำนองว่าพี่เค้ามีลุกมีเมียรออยู่
อ่านกระทู้ทั้งหมด พี่เค้าโสดนะครับ ไม่มีแฟน ไม่มีลูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2013, 13:41:42 โดย keamglad »

ออฟไลน์ Insideout

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 13:58:44 »

ผมเคยขับ 140 แต่ตาม march ไม่ทันครับ  รถเยอะด้วย มันซอกแซกไป สุดท้ายปล่อยเค้าไปดีกว่า ชีวิตเรามีค่ากว่านั้น

ปล  ทำไมทุกคนพูดกันทำนองว่าพี่เค้ามีลุกมีเมียรออยู่
อ่านกระทู้ทั้งหมด พี่เค้าโสดนะครับ ไม่มีแฟน ไม่มีลูก

แกมีเมีย มีลูกแล้ว  ;D เพียงแต่ไม่ได้นั่งมาด้วยหน่ะครับ