ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งรู้ว่า CR-V G2 I-VTEC มันมีค้ำโช๊คด้วย  (อ่าน 4913 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เพิ่งรู้ว่า CR-V G2 I-VTEC มันมีค้ำโช๊คด้วย
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 22:23:16 »
วันนี้ได้มีโอกาสไปเปิดฝากระโปรงรถ CR-V ที่บ้าน เป็นงงเลย เจอค้ำโช๊ค 3 จุด ไม่น่าเชื่อว่าหน้า
ตามันติ๋มๆ กันชนดำ ดันมีค้ำโช๊ค 3 จุด แบบเดียวกับพวก
รถ levin trueno corolla ที่ญี่ปุ่นเลย  อัลติส กับ ae100 ผมไม่มี ต้องหาใส่เอง แถมอัลติสมันเป็นแบบ
2 จุดอีกต่างหาก

กับเขาด้วย

;) :D ;) :D

ขอบคุณกับทุกค.เห็นครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: เพิ่งรู้ว่า CR-V G2 I-VTEC มันมีค้ำโช๊คด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 22:44:25 »
อยากเห็นอ่ะครับ ไม่ค่อยได้สัมผัสรุ่นนี้เท่าไหร่

มีรูปไม๊เอ่ย ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
Re: เพิ่งรู้ว่า CR-V G2 I-VTEC มันมีค้ำโช๊คด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 01:22:51 »
ไม่รู้ว่า ผม เข้าใจไปเองหรือเปล่านะครับ ตอนที่ไปดู มาสด้า 2 เค้าก็ มี ค้ำโช็ค ติดมาครับ แต่เหมือนติดรวมไปกับตัวถัง  ที่ผมเห็นคือ ที่ตัวหัวโช็ค มี ตัวแป้น อยู่ แล้วตัวแป้นมัน มีน็อต ลิงค์กับตัว โครงรถ ทั้งสองข้าง ที่ผมเข้าใจคือ ว่า มันคือค้ำโช็คจากโรงงาน ครับ