ผู้เขียน หัวข้อ: /// ยอดขายรถยนต์-จักรยานยนต์ เดือนมิถุนายน 56 แยกตามประเภท-segment ///  (อ่าน 13620 ครั้ง)

ออฟไลน์ rute

• Full Member
ขอบคุณครับ...  ;D

ออฟไลน์ balliblue

• Hero Member
ละเอียดมากจริงๆ   ดูๆแล้ว ปลายปีนี้ยอดรวม อาจมีล้มเเชมป์ และมีข้อที่น่าสนใจ คือ

1. camry มีแววครับ ขายมา 6 เดือน accord ขายมา 4 เดือน ยังใกล้กันขนาดนี้
2. vios  มีแววเช่นกันครับ แต่ city นี่ตุนยอดตั้งแต่ปีที่แล้ว
3. CRV แม้ไม่ใช่ segment เดียวกัน แต่ทำไม มาแรงยังงี้ ไม่น่าเชื่อขายได้พอๆกะ fortuner ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน
4. swift ครับสุดยอดจริงจัง เป็นบทสรุปของคำว่า รถดียังไงก็ขายได้ ไม่อิงแบรนด์
5. march อีกบทสรุปของคำว่า สดใหม่ เจอจ้าวอื่น เอาไปกินหมดเลย โดยเฉพาะ mirage
6. isuzu ผมว่าดีไซน์มันขับแล้วเท่ห์น่ะ ไม่เเปลกขายดีพอๆกะ vigo

ข้อสงสัย
1. altis ยังคงชนะ civic แม้จะกำลังตกรุ่น อาจเป็นเพราะโปรแรงได้ผลมาก อย่างน้อยที่ลดกระหน่ำก็ทำให้เพื่อนผม เลือกความคุ้มค่าไม่รอตัวใหม่ ถอยตัวนี้มา
2. pulsar หายไปไหนครับ ทุกวันนี้ผมยังไม่เห็นบนถนนเลย ??

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
แถวบ้านผมมี 1 ใน 5 รถ Suv ของ Mazda นะ
CX9 สีดำป้ายแดง อลังการมากๆ
รถคันละไม่กี่ล้าน ที่กลายเป็นของหายาก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
Ryuka มอเตอร์ไซค์อะไร ขายได้เยอะจัง ไม่เคยได้ยินชื่อมาก่อนเลยครับ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Sr. Member
  • Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
ยอดขายรถยนต์เดือนมิถุนายน 56 แบ่งตาม แบรนด์/ยี่ห้อ
Honda เดือนมิถุนายน 56

Chevrolet เดือนมิถุนายน 56

Ford เดือนมิถุนายน 56

Isuzu เดือนมิถุนายน 56

สุดท้ายนี้ อยากจะบอกว่า เมื่อดูยอดขายแล้ว ก็ดูกันแบบสนุกๆนะครับ
อย่าไปซีเรียสกัน (เห็นหลายคนค่อนข้างจริงจังในกระทู้ก่อนๆที่ผ่านมา)

เพราะ.....ยอดขายมีสร้างยอดหลอก มีมั้ย? ก็ตอบว่ามีครับ
เป็นการแจ้งยอดล่วงหน้า เพื่อเฉลี่ยยอดต่อเดือนให้ได้ตามเป้า
แต่สุดท้ายยอดรวมปลายปีเมื่อสรุปออกมาก็ต้องเป็นยอดจริงอยู่ดีครับ
ดังนั้นถ้าเอาชัวร์ๆก็ดูตอนสรุปปลายปีอีกทีครับ

อยากเห็นยอดคัมรีน่ะ

ออฟไลน์ superden

ดูเหมือนเดือน มิ.ย. ซูซูกิ ขายรถได้มากกว่านิสสัน นะ โอโหเป็นไปได้อะ
แล้ว มาร์ช ขายได้น้อยเหลือเกินทั้งๆที่ปรับโฉมใหม่  ว่าแล้วไม่สวยน้อยลงไปกว่าเดิมอีก

สงสัยยอดขาย ertiga กับ avanza จัง แต่เห็นspin รวมๆแล้ว8คัน โอ้วว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2013, 10:43:11 โดย superden »

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Vios รถคันแรกส่งมอบครบยังครับ ?
ตัวเก่าน่่าจะส่งหมดแล้วครับ
ตัวใหม่ก็ไปเรื่อยๆ ยอดไม่ดีนักครับ

อยากเห็นยอดคัมรีน่ะ
Accord เดือนนี้ 1,306 คัน มาเป็นอันดับ 1
camry ก็คงหย่อนๆจากนี้นิดหน่อยครับ
อันนี้ไม่ทราบตัวเลขที่แน่ชัดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,32361.msg526453.html#msg526453
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2013, 11:27:39 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Bluecat

• Newbie
  • *
ตลาดมอเตอร์ไซค์ Honda ควบยาววววเลย

ออฟไลน์ ทาโก๊ะยากิ

• Jr. Member
  • **
เเอบตกใจ ตลาดมอเตอร์ไซค์เดือนเดียวยอดเยอะน่ากลัวจริงๆ

ออฟไลน์ nodano

• Full Member
ตลาดรถยนต์ยังคงไปได้เรื่อยๆ ต้องรอดูปลายปีนี้ว่าพี่โต้ยังครอบแชมป์ ยอดรวมได้หรือไม่