ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถนนเลียบทางรถไฟสายบางซื่อ-บางบำรุ(ฝั่งธน) ถึงต้องปิดฝั่งนึงด้วยครับ  (อ่าน 1590 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมสงสัยมากเลยครับ ทำไมต้องปิด มันทำให้เดินทางไปลำบากมากๆ ครับ

;)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ผมสงสัยมากเลยครับ ทำไมต้องปิด มันทำให้เดินทางไปลำบากมากๆ ครับ

;)

ปิดมานานแค่ไหนครับ ถ้าไม่นาน  คิดว่าเขาน่าจะทำเส้นทางเดินรถไฟฟ้านะครับ
เพราะบางซื่อ  จะเป็นชุมทาง รถไฟ รถไฟฟ้า ใหญ่สุดของประเทศไทย
ตอนนี้มีสายน้ำเงินใต้ดินสถานีอยู่ใกล้บางซื่อแล้ว  และที่กำลังก่อสร้าง คือ สายสีม่วง บางใหญ่ - บางซื่อ หรือดูตามรูปครับ