ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงบ่นของมาสด้า 2 (โปรดใช้วิจารณญาณ) อิอิ  (อ่าน 7237 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
พอดีกำลังศึกษาเรื่องน้อง 2 อยุ่ เจอมาในเวปบอร์ด ลองอ่านกันดูนะครับ

เกี่ยวกับอัตรากินน้ำมันของน้อง 2  (อันนี้พี่จิมเทสมาแล้ว ได้ 15 กว่าๆ อิอิ)

http://www.thaimazda2.com/webboard/viewtopic.php?f=2&t=750

อันนี้เกี่ยวกับการส่งมอบรถ (โรคเลื่อนทำพิษ)

http://www.thaimazda2.com/webboard/viewtopic.php?f=2&t=816

ลองเข้าไปอ่านกันดูนะครับ

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
Re: เสียงบ่นของมาสด้า 2 (โปรดใช้วิจารณญาณ) อิอิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 22:20:07 »
เรื่องน้ำมัน รอให้พ้นรันอินก่อนแล้วเค้าว่ากันครับ
แต่อย่าไปดูที่จอแสดงผลนะครับมันคลาดเคลื่อน
ให้คำนวณจากระยะทางที่วิ่งได้ต่อการเติมเต็มถังคร่าวๆ
ทำสักสามครั้งจะดีที่สุด

ส่วนเรื่องรับรถช้า ขึ้นอยู่กับมารยาทเซล และการทำสัญญา
บางคนไม่ได้คุยตรงนี้ให้รู้เรื่อง ก็มีปัญหาตามมา
โดยส่วนมากจะเกิดขึ้นกับคนที่พึ่งซื้อคันแรก
ตรงนั้ต้องระวังและรอบคอบมากๆ

สรุปผมไม่ได้ตื่นเต้นอะไรมากมาย เพราะแจ็ส ซิตี้บางทียังรอสามเดือนเลย
ถ้าเป็นผมจะตระเวนหาศูนย์ที่มีรถและรุ่นที่เราจะซื้อ จะได้ไม่เสียเวลา
อย่างแจ็สน้องผมสามารถหารถได้ภายในอาทิตย์เดียวครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: เสียงบ่นของมาสด้า 2 (โปรดใช้วิจารณญาณ) อิอิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 22:27:18 »
ได้รถ รอบสองอะดีแล้ว

ผมมีประสบการณ์เกียวกับล๊อตแรกในไทยของ navara อยู่ มีอยู่สองจุดที่เห็นแล้ว งงเต๊กเลย มันเกิดได้ยังงัย

พวงมาลัยตรงแถบสีเงินใกล้ๆแตร ด้านซ้ายสีหลุด-ลอกเอาๆ มันหลุดมันลอกได้งัยฟร่ะ ขับก็จับแต่คนขายพวงมาลัย อ่ะม่ายช่ายๆ พวงมาลัย

ส่วนอีกจุด แผงข้างประตูคนนั่งด้านหน้าซ้าย สีลอกยังกะขี้กาก ขึ้นหัวเลย โอ้วแม่เจ้า มันลอกได้งัยฟร่ะ ไม่มีใครไปเหยียบ ไอ่ตรงนั้นแน่ๆๆ

ขอให้โชคช่วยในการได้เซลล์เลือกรถให้เด้อ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 22:34:15 »
ยังไงโรคเลื่อน ก้ออย่าให้ซ้ำรอยรุ่นพี่อย่าง MZ3 ละกัน

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 23:11:01 »
ได้ข่าวว่าบางโชว์รูมล๊อตแรกขายหมดแล้ว

จองวันนี้รับรถมกราคมเลยนะ

ขายดีจิงๆ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 23:15:04 »
ดูจาก Feedback ก็น่าจะเป็นอย่างนั้นครับ และส่วนตัวผมก็ชอบด้วย ^^
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 08:38:35 »
ในที่สุดปัญหาที่ผมคาดไว้ก็เป็นจริง

ปัญหาการส่งมอบรถ  นานเกินไปลูกค้าจะเริ่มเปลี่ยนใจไปรุ่นอื่นๆ

ปัญหาต่อไปที่ผมคิดไว้สำหรับมาสด้าคือ ศูนย์บริการครับ

ถ้าหากมาสด้า 2 ขายได้เดือนละ 1000 คัน สามเดือนแรก เดือนต่อๆ ไปซัก 7-8 ร้อยคัน

เท่ากับว่ามาสด้าจะมีประชากรรถที่ต้องเข้าศูนย์เช็คระยะเพิ่มอีก 1 หมื่นคัน

คุณจะมีแผนรองรับยังไง  แค่ปรับปรุงศูนย์คงไม่พอ

ฝากไว้ครับ  ;D
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 09:05:25 »
เค้าเคยบอกว่าเค้าจะเพิ่มศูนย์บริการให้มากกว่าฮอนด้าไง  ;D

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 13:14:54 »
รับรถรอบ 2 อะดีสุดละ

Navara ผมก็รับล๊อตเเรกเลยงานเข้าเลย

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 13:25:25 »
การกินน้ำมันขึ้นอยู่กับคนขับ อารมณ์ของคนขับ วิธีการขับ สภาพเสนทาง และสภาพแวดล้อมด้วย
คันเดียวกันคนขับคนเดียวยังเคยทำได้ตั้งแต่ 10.5-14 km/L เลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 02:16:23 »
เรื่องอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงหนะ สำหรับผม หายห่วงไปละ

แต่ไอ้ที่ผมมองตอนนี้คือ

เกียร์ธรรมดา สุดยอด แห่งความคุ้มค่ามาก และลงตัวในแทบทุกด้าน

รุ่นเกียร์อัตโนมัติ เอาไว้ขับใช้งาน จี๊ดๆ เล่นๆ ดีกว่า เครื่องไม่ได้มีปัญหา
แต่ว่า เกียร์นั่นแหละ ที่ผมว่า น่าส่ายหัว

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 07:16:40 »
เรื่องอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงหนะ สำหรับผม หายห่วงไปละ

แต่ไอ้ที่ผมมองตอนนี้คือ

เกียร์ธรรมดา สุดยอด แห่งความคุ้มค่ามาก และลงตัวในแทบทุกด้าน

รุ่นเกียร์อัตโนมัติ เอาไว้ขับใช้งาน จี๊ดๆ เล่นๆ ดีกว่า เครื่องไม่ได้มีปัญหา
แต่ว่า เกียร์นั่นแหละ ที่ผมว่า น่าส่ายหัว

ขึ้นชื่อกันเลยทีเดียว 555+
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ samurai18

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 07:42:25 »
เกียร์ AT น่าส่ายหัวยังไงเหรอครับ คุณ jimmy พอดีจองเกียร์ AT ไว้แล้วอยากรู้ว่ามันมีปัญหาอะไรเหรอครับ เพื่อได้เปลี่ยนทัน

ออฟไลน์ muying

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 19:20:18 »
เกียร์ AT น่าส่ายหัวยังไงเหรอครับ คุณ jimmy พอดีจองเกียร์ AT ไว้แล้วอยากรู้ว่ามันมีปัญหาอะไรเหรอครับ เพื่อได้เปลี่ยนทัน

มันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรหรอกครับ   ถ้าเราไม่ค่อยรุ้จักเรื่องรถก็แยกแทนไม่ออก  แต่ถ้าได้ลองขับหลายๆคันหลายๆแบบมากขึ้น ก็ได้เปรียบเทียบกันมากขึ้นไงครับ  เมื่อเปรียบกับอันอื่นมันเลยไม่ดีเท่า

ส่วนตัวผมยังไงก็ แมนนวลครับ