ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เซ็งงงง...(ตัวโตๆ) กับ เชฟโรเลต ประเทศไทย ++  (อ่าน 13035 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ja-oud

• Newbie
  • *
เซ็งงงง...(ตัวโตๆ) กับ เชฟโรเลต ประเทศไทย

รถผม เชฟโรเลต โซนิค ทะเบียน 1 กย 5273 กระจกหลังประตูซ้ายแตกทำเรื่องเบิกไปตั้งแต่ 24 มิ.ย.56 ได้กระจกมาวันที่ 7 ก.ค.56 ก็เอารถไปทิ้งไว้ให้ที่ศูนย์บางบัวทองเพื่อจะใส่กระจกใหม่ ผลปรากฏกระจกที่ส่งมาผิดไม่ใช่หลังซ้าย จนถึงวันนี้ 20 ก.ค.56 รถก็ยังอยู่ที่ศูนย์ แจ้งไปยังศูนย์ร้องเรียนของเชฟฯ ที่ 1734 ตั้งแต่ 9 ก.ค.56 ก็ไม่มีอะไรดีขึ้นมา คลังเชฟฯไม่ส่งกระจกมาใส่ให้ลูกค้า ทั้งๆอะไหล่ก็มีอยู่ในคลัง 14-16 ตัว ผลัดไปเรื่อยๆ และต้องรอต่อไปหลังเข้าพรรษา แต่ไม่มีกำหนดว่าจะส่งมาเมื่อไรไม่สามารถให้คำตอบได้ นี้ก็เลยเข้าพรรษามา 2-3วันแล้ว ก็เงียบไม่มีคำตอบอะไรเลย  ได้เขียนร้องไปที่ FB Chevrolet Thailand ทางเชฟฯ ตอบกลับมาในกระทู้ที่ร้องไป ตั้งแต่ 21 ก.ค.56 ว่าจะประสานงานให้ก็เงียบไปเลยจนถึงวันนี้  เฮ้อออ...มีคนเตือนตั้งแต่แรกแล้วว่าอย่าซื้อรถเชฟโรเลต...ไม่เชื่อ...

สุเมธ  น้อยคำศิริ  089-1567092
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2013, 23:19:19 โดย Ja-oud »

ออฟไลน์ maxxim

• Jr. Member
  • **
Re: ++ เซ็งงงง...(ตัวโตๆ) กับ เชฟโรเลต ประเทศไทย ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 23:11:51 »
เห็นข้างบนปักหมุดกระทู้ที่3 หรือเปล่าครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,7608.0.html

เดี๋ยวโดนอุ้มน่ะครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: ++ เซ็งงงง...(ตัวโตๆ) กับ เชฟโรเลต ประเทศไทย ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 23:13:34 »
เชฟอีกแล้ว  เฮ้อ !

เอาใจช่วย ให้ซ่อมเสร็จเร็วๆนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 23:26:54 »
เห็นข้างบนปักหมุดกระทู้ที่3 หรือเปล่าครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,7608.0.html

ขอบคุณคับ

แต่อยากจะขอความช่วยเหลือว่าจะติดต่อทางไหนได้อีก ติดต่อศูนย์ร้องเรียนของเชฟฯ1734 ไปแล้วก็ไม่มีอะไรขึ้นมาเลย ให้รอของจะไปส่งให้ที่ศูนย์ บอกผมว่าของจะไปส่งวันโน้นวันนี้แต่ก็ไม่มีไปส่งเลย ผลัดมาเรื่อยๆ 5-6 ครั้ง ตั้งแต่ต้นเดือนจนจะปลายเดือนแล้ว ทั้งๆที่อะไหล่ชิ้นนี้ก็มีของอยู่ในคลัง ....!!!

ออฟไลน์ maxxim

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 23:39:38 »

ขอบคุณคับ

แต่อยากจะขอความช่วยเหลือว่าจะติดต่อทางไหนได้อีก ติดต่อศูนย์ร้องเรียนของเชฟฯ1734 ไปแล้วก็ไม่มีอะไรขึ้นมาเลย ให้รอของจะไปส่งให้ที่ศูนย์ บอกผมว่าของจะไปส่งวันโน้นวันนี้แต่ก็ไม่มีไปส่งเลย ผลัดมาเรื่อยๆ 5-6 ครั้ง ตั้งแต่ต้นเดือนจนจะปลายเดือนแล้ว ทั้งๆที่อะไหล่ชิ้นนี้ก็มีของอยู่ในคลัง ....!!!

เห็นใจเช่นกันครับ. ผมไม่รู้จะแนะนำยังไง ผมไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้ด้วย. ที่ใช้อยู่ก็ยังไม่โดนอะไร

ก็คงแนะนำได้ตามลิงค์ที่แปะให้ดูล่ะครับ. ลองอ่านดูครับ. ทำตามที่คุณจิมมี่แนะนำไว้

อีกสักพักคงมีคนมาให้ความคิดเห็นเพิ่มเติมครับผม

ขอให้แก้ปัญหาได้เร็วๆครับผม

ออฟไลน์ domo24

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 23:42:29 »
ปัญหา เชฟ มันเยอะจริงๆ

ศูนย์บริการนี่ละปัญหาเลย!!
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ kez

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 23:45:43 »

ลองไปที่ร้าน http://www.thaiautoglass.com/    ลองถามดูว่ามีหรือเปล่า

เคลมประกันไปเลย     

เคยใช้บริการกระจกหน้า  tata ยังมีเลย

ออฟไลน์ gamaga

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 00:08:28 »
ตอนแรกผมก็ว่าจะถอย captiva กำลังหาข้อมูลอยู่   ทุกอย่างผ่านหมดมาติดที่เรื่องศูนย์บริการ นี่แหละ

ส่งสัย ต้องยอมตัดใจ ถอยดีกว่า

ออฟไลน์ Starter

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 00:11:52 »
ศูนย์พี่เค้าขึ้ยชื่อจริงๆ  >:(

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 00:26:49 »
มันชักไม่ใช่เเค่ศูนย์เเล้วมั้งครับ เชฟทำอะไรอยู่นี้

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 00:52:16 »
เจ้านี้ คงเป็นรถตลาดที่บริการหลังการขายแย่ที่สุดในตอนนี้แล้วแหล่ะ

Ford ยังไม่ได้ยินเรื่องบ่นต่อเนื่องขนาดนี้

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 01:02:38 »
สั่งสาย USB  Colorado  บอกมีของเยอะ  3 เดือนก็ยังไม่ได้
Chevrolet Cruze ยางรองแท่นเครื่อง(รถเกิดอุบัติเหตุ)  2 เดือนยังไม่มา
Cruze คันนี้ของเพื่อนผม ซ่อมมา 8 เดือนครับ โดนแค่หน้าซ้ายนะ ไม่โดนเครื่อง เสา A ไม่ยุบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 01:32:46 »
1. คราวหลัง กรุณา อ่านกฎของเวบเราเสียก่อนนะครับ
ที่นี่ไม่ใช่กระโถนท้องพระโรง ที่ใครจะนึกมาประจาน หรือมาร้องเรียนอะไรกัน
โดยไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ย ไม่แจ้งให้ผมทราบกันเสียก่อน

2. เดี๋ยวจะประสานงานเรื่องนี้ให้

รอดูกันต่อไป มันต้องมีคำตอบในเรื่องนี้!

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 02:37:54 »
เป็นแบบนี้ก็คงไม่ไหวแล้วนะครับ ร้องเรียนเยอะๆเลยครับ เอาให้ข่าวดังไปเลย  :-[

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 06:53:27 »
ระวังนะครับที่บอกว่า  จะได้หลังเข้าพรรษาเนี่ย   อาจะเป็นช่วงออกพรรษาแล้วเลย ก็อาจจะเป็นได้

ยังไงๆ พวกศูนย์แบบนี้ก็ต้องยอมจี้ยอมจิก อาศัยชั้นเชิงนิดนึงครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 07:47:13 »
มาให้กำลังใจครับ

ช่วงนี้เชฟเป็นอะไรไม่รู้ละนั่น โดยคดีศูนย์ห่วยไปบานเลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 08:32:04 »
หูย จริงเหรอเนี่ยขนาดมีของยังเบิกยากเลยถ้าไม่มีหล่ะจะเป็นไง

รถสมรรถนะดี สวย โฉบเฉี่ยวโดนใจ จะกระตุ้นให้คนซื้อได้ในระยะสั้นๆส่วนระยะยาวนั้นขึ้นอยู่กับบริการหลังการขายนะครับอยากยืนระยะยาวๆก็น่าจะรู้ว่าควรทำอย่างไรถึงจะยากหรือใช้ระยะเวลานานก็ต้องทำ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Boonchoo8

• เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 08:34:43 »
ขายตอนนี้ก็ยังไม่สายนะครับ
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 08:45:22 »
โอ้ ช่วงหลังๆมานี้มีแต่เจ้าของรถออกมาเองทั้งนั้นเลยอ่ะ  ไอ้ที่ว่าเขาว่าหรือใครว่าผมไม่เชื่อน่ะ แต่ตอนนี้ผมเชื่อผู้ที่ใช้จริงและผู้ใช้แล้วมีปัญหาจริงครับ ผมเชื่อล่ะว่าเชฟมีปัญหาจริง ๆ  เอาใจช่วยกับผู้ใช้จริงและมีปัญหาจริงๆครับ ขอไห้รถกลับมาใช้งานได้ตามปกติจริงๆครับ

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 08:45:58 »
Ford โดนแซงซะละ  อิอิ

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 09:08:34 »
อยากเห็นศูนย์แก้ปัญหาเองได้  ไม่ว่าจะปัญหาเล็กหรือปัญหาใหญ่
ทำไมต้องให้ลูกค้าร้องเรียนขอความช่วยเหลือจากบุคคลที่ 3 ตลอด

ยังไงใครกำลังเลือกรถอยู่ก็หาข้อมูลตามคลับต่างๆให้มากก่อนตัดสินใจ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 09:08:47 »
เริ่มแต่เซลแล้ว แนะนำรถไม่เป็น เอาสาวสวยมาเป็นเซลแต่ไม่รู้เรื่องรถ  เฮ้อเหนื่อย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 09:20:10 »
รายละเอียดทั้งหมด...

24 มิ.ย.56 : รถโดนงัดกระจกหลังซ้ายแตกตอนเช้ามืด ช่วงสายๆได้ไปทำเรื่องเคลมประกันของคุ้มภัย ที่ศูนย์เชฟฯ บางบัวทอง

7 ก.ค.56 : ฝ่ายประกันของศูนย์เชฟฯ บางบัวทอง โทรมาแจ้งว่ากระจกมาแล้ว ให้นำรถเข้ามาใส่

8 ก.ค.56 : ช่วงเช้าได้นำรถไปทิ้งไว้ที่ศูนย์เชฟฯ เพื่อใส่กระจก  ช่วงสายๆ ฝ่ายประกันที่ศูนย์เชฟฯ ได้โทรมาแจ้งว่าทางคลังส่งกระจกมาผิด ฝ่ายประกันของศูนย์แจ้งว่าได้ติดต่อ ไปทางคลังของเชฟแล้ว ทางคลังบอกว่ายังไม่สามารถส่งกระจกมา ให้ทางศูนย์ได้ เพราะยังไม่มีราคา (ผมก็ไม่เข้าใจของมีอยู่ในคลังถึง 14-16 ชุด แต่ไม่มีราคาทำไมถึงส่งของให้ไม่ได้ เป็นความผิดของลูกค้ารึที่ของไม่มีราคา แล้วส่งกระจกมาให้ไม่ได้ต้องให้รอ)

9 ก.ค.56 : เวลา 15.07 น. ได้โทรไป 1734 เพื่อร้องเรียนเรื่องกระจก ทางศูนย์ร้องเรียนบอกว่าจะประสานให้แล้วจะติดต่อกลับ

12 ก.ค.56 : เห็นเรื่องเงียบไปไม่มีการติดต่อกลับจากศูนย์ร้องเรียน เวลา 16.07 น. ผมได้โทรติดต่อกลับไปทางศูนย์ร้องเรียนก็บอกเหมือนเดิมว่าเดี๋ยวจะประสานงานให้ แล้วจะติดต่อกลับ  ผมก็ถามว่าเมื่อไรเพราะคราวที่แล้วก็บอกแบบนี้แล้วเงียบ หายไปเลย    เวลา 16.22 น. ทางศูนย์ร้องเรียนได้ติดต่อกลับมาโดยใช้เบอร์ 024420600 ว่าของจะเข้ามาส่งที่ศูนย์เชฟบางบัวทองวันจันทร์ที่ 15 ก.ค.56 หรืออย่างช้าวันอังคารที่ 16 ก.ค.56 (รออย่างมีความหวัง)

17 ก.ค.56 : รอจนถึงวันพุธก็ไม่มีของมาเหมือนเดิม เวลา 17.34 น. โทรกลับไปที่ศูนย์ร้องเรียนเพื่อตามเรื่องกระจก ก็ได้รับคำตอบเหมือนเดิมว่าจะประสานงานให้

18 ก.ค.56 : เวลา 09.57 น. โทรกลับไปที่ศูนย์ร้องเรียนเหมือนเดิม (ผู้ชายรับ) บอก จนท.ที่รับเรื่องไว้ไม่ว่าง  เขาจะประสานงานให้ แล้วจะติดต่อกลับไป เวลา 13.24 โทรกลับไปที่ศูนย์ร้องเรียน ได้รับคำตอบว่า ของจะส่งไปถึงพรุ่งนี้บ่ายที่ศูนย์บางบัวทอง

19 ก.ค.56 : 16.02 น.โทรกลับที่ศูนย์ร้องเรียน ก็ได้รับคำตอบอีกว่าของจะส่งไปที่ศูนย์บางบัวทองช่วงบ่ายวันที่ 20 ก.ค.56

20 ก.ค.56 : เวลา 15.34 โทรไปเหมือนเดิมได้รับคำตอบว่าได้ส่งเมลล์ไปที่คลังแล้ว คงต้องรอหลังจากเข้าพรรษาแล้ว ...เฮ้อออ

จนวันนี้วันที่ 26 ก.ค.56 ก็ยังเงียบไม่มีการติดต่อกลับมาเลย...!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2013, 09:25:10 โดย Ja-oud »

ออฟไลน์ wannachat

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 09:27:08 »
เชฟ ปัญหาเยอะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 09:27:31 »
1. คราวหลัง กรุณา อ่านกฎของเวบเราเสียก่อนนะครับ
ที่นี่ไม่ใช่กระโถนท้องพระโรง ที่ใครจะนึกมาประจาน หรือมาร้องเรียนอะไรกัน
โดยไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ย ไม่แจ้งให้ผมทราบกันเสียก่อน

2. เดี๋ยวจะประสานงานเรื่องนี้ให้

รอดูกันต่อไป มันต้องมีคำตอบในเรื่องนี้!

- ขอบคุณุณจิมมี่มากๆคับ ที่จะช่วยประสานเรื่องนี้ให้

- ขอบคุณทุกคำตอบและทุกกำลังใจคับ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 11:06:19 »
เบิกศูนย์ยาก ก็ลองไปร้านกระจกใหญ่้ๆเลยครับ จับเปลี่ยนเอง แล้วไปเคลมประกันเอาเองก็ได้ครับ
ถ้าอยู่แถวบ้านผม(แปดริ้ว) พอมีร้านแนะนำได้อยู่
แต่เนื่องจากท่านอยู่ กทม. เลย ไม่รู้จะแนะนำร้านไหนครับ

ออฟไลน์ Thuvachit

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 11:25:16 »
รถอเมริกันอีกแล้ว

เข้ามาทำธุรกิจแบบนี้ เข้ามาหากำไร แต่ไม่รับผิดชอบ
เหมือนเข้ามาทำสงครามเพื่อเอาน้ำมัน แล้วก็ปล่อยประเทศนั้นไป

อดทนเข้าไว้นะครับ อย่างน้อย ตัวรถก็มีข้อดีมากมายกว่าศูนย์บริการ

ออฟไลน์ focus man

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 11:40:48 »
เคสนี้ เคลมประกันหรือเปล่าครับ?

ถ้าเคลมประกัน การเบิกอะไหล่ จะเป็นเรื่องของประกันนะครับ ศูนย์ทำหน้าที่เปลี่ยนอะไหล่ให้

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 11:54:45 »
รถอเมริกันอีกแล้ว

เข้ามาทำธุรกิจแบบนี้ เข้ามาหากำไร แต่ไม่รับผิดชอบ
เหมือนเข้ามาทำสงครามเพื่อเอาน้ำมัน แล้วก็ปล่อยประเทศนั้นไป

อดทนเข้าไว้นะครับ อย่างน้อย ตัวรถก็มีข้อดีมากมายกว่าศูนย์บริการ

กำลังคิดอยู่เลยครับ ว่าทำไม
เป็นรูปแบบการทำงานของ อเมริกันชนหรือเปล่า?

แต่ Apple ก็ไม่แย่เท่าไหร่นะ
หรือว่าเป็นเพราะผู้บริหารชาวไทยซะเอง ปัญหาถ้ารู้เหตุ แก้ที่เหตุ น่าจะจบปัญหาได้เลย

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 11:58:40 »
ไม่ประกัน ก็ เชฟ ล่ะครับที่มีปัญหา
กระจกบานเดียว แต่เจ้าของรถลำบากมาก..