ผู้เขียน หัวข้อ: ไปอ่านFull Review เก่าๆมาขอเดาว่านี่คือเซอร์ไพรส์ตัวที่พี่ J!MMY บอกว่าบอร์ดแตก.  (อ่าน 24847 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
แฮ่ะๆๆๆ ไม่มีอะไรครับ คือลุ้นๆอยู่ว่า เซอร์ไพรส์ ตัวที่พี่ J!MMY บอกว่าถ้าลง
เมื่อไหร่มีโอกาศ บอร์ดแตก และเชื่อว่า หลายคน น่าจะรอคอย
และมีคนทายตัวรถถูกต้องด้วย แถมยังใบ้มาว่ามีตัว A ในยี่ห้อ และยังมี Banner ใน Web
ผสมเหตุผลปนๆ+กับความอยากได้ D-segment ของตัวเองลงไป  ;D เลยกลับไปอ่าน
Full Review เก่าๆตัวที่ซื้อมาใช้แล้ว (เพราะอ่านรีวิวอันนี้แหละ) มาสะดุดกับย่อหน้าที่ Copy
มาครับ ใจความอยู่ตรง บรรทัดที่ขีดเส้นใต้สีน้ำเงิน ในกรอบสีแดง ที่เคยเกิดขึ้นมาแล้ว
เลยขอเดาขำๆว่า ประวัติศาสตร์อาจจะซ้ำรอยอีกครั้ง HLM ที่แรกในประเทศไทยอีกครั้ง

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

ขอเดา ครับว่า รีวิวบอร์ดแตก มันคือ ALL NEW NISSAN TEANA J33 ครับ
จะผิดจะถูก ...... รอลุ้นคำเฉลยปลายสัปดาห์จากพี่ J!MMY ครับ 55555++
มาเดากันเล่นๆนะครับทุกท่านใกล้แล้วๆ

ที่มา http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=469:-nissan-teana-j32-20-a-25-cvt-&catid=65:d-segment-2000-3500-cc&Itemid=75

ภาพประกอบการเดาครับ อิอิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
น่าจะยังไม่ใช่นะครับ ผมว่าบอร์ดแตกมันต้องเป็นอะไรที่ทุกคนรอคอยและสนใจ :D

แต่ถ้าใช้ ก็ดีมากๆเลยครับ อยากรู้ว่าจะสู้แอดคอร์ดกับแคมรี่ยังไงบ้าง 8)

ออฟไลน์ Tonaka

อย่าลุ้นอย่าเดาเลย เมื่อถึงเวลาอะไรจะมา  มันก็มา....      ฮิฮิ
阿蘇山

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าไม่ใช่ CX-5 ผมเฉยๆนะ ตลาดนี้ CRV ครองมาแบบแทบไม่มีคู่แข่งจนกระทั่ง Captiva มาแต่ก็ยังได้แค่แชร์ส่วนแบ่งบ้างทำให้ตลาดนี้น่าสนใจมากซึ่งผมคาดว่า CX-5 จะมาทำให้ตลาดนี้สะท้านสะเทือน

ป.ล. แอบแปลกใจทำไมพี่โตไม่ทำตลาดนี้มาแข่ง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
ผมล่ะอยากให้เป็น Cx-5 จริงๆ
แต่ถ้าเป็น New Teana มาจริงๆ ผมก็ตื่นเต้นอยู่ดีนะ
55555

ออฟไลน์ K.pawat

• Newbie
  • *
อาจจะเป็นแจ็ส 2014 ก็เป็นได้  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ moonblock

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ burutrad

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ถ้าความจำเรื่อง Banner ผมถูก ก็คงเป็น Mazda Cx5  ซึ่งถ้าอาเอาบอรฺดแตกและดูแล้วไม่เกินเอื้อมที่สุดคงเป็นเจ้าตัวนี้  (Mazda 6 ก็คงทำแตกได้แต่ถ้าเปิดตัว Cx5 ควรจะมาก่อน)

ถ้าไม่ใช่ผมว่าคงไม่พ้น
เต็ง 2 - Nissan Teana - เพราะกระแส D-Seg ค่อนข้างแรงนะ ยิ่งเรื่อง Spec ถึงขั้นคุณ Jimmy บอกว่า ใครจะซื้อ D-Seg รอดูเจ้าตัวนี้ก่อนซะด้วย แต่ผมให้น้ำหนักน้อยกว่า Cx5 เพราะ กระทู้ของ Teana ไม่ Hot เท่า Cx5
เต็ง 3 - Honda City  กรณีที่ความจำผมผิด เรื่อง Banner คุณ Jimmy เคย Confirm แล้วว่า ไม่เลื่อนแน่นอน สำหรับการเปิดตัวรถรุ่นนี้ แล้วยังไม่มีข่าวมาเลย จะมีก็แต่ Fit ที่ญี่ปุ่น HLM อาจจะได้ไปทดลองขับที่ ต่างประเทศ แบบเซอร์ไพร้ กับ Spec ที่โหดจน เราอ่านแล้วเอ๋อกันไป

ส่วน Juke ผมตัดออกเพราะ Nissan ไม่น่าเปิดตัวไล่กัน แล้ว Teana น่าจะมีความพร้อมกว่าในการเปิดตัว

ปล.ถ้าผมหน้าแตกขึ้นมา ฝากเพื่อนสมาชิกท่านที่มีความสามารถด้านแพทย์ มาเย็บหน้าผมด้วย ..............เเดากันสนุกๆ. รอลุ้นรอเฮ รออ่าน รอหน้าแตก? กันไปครับ อิอิ ;D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่

ออฟไลน์ Jomgayray

• Jr. Member
  • **
อ้าวผมก็นึกว่า mazda bt 50 ที่ออกไปอาทิตย์ก่อนซะอีก ยังงงๆ อยู่เลยว่า bt50 มันบอร์ดแตกยังไง

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าความจำเรื่อง Banner ผมถูก ก็คงเป็น Mazda Cx5  ซึ่งถ้าอาเอาบอรฺดแตกและดูแล้วไม่เกินเอื้อมที่สุดคงเป็นเจ้าตัวนี้  (Mazda 6 ก็คงทำแตกได้แต่ถ้าเปิดตัว Cx5 ควรจะมาก่อน)

ถ้าไม่ใช่ผมว่าคงไม่พ้น
เต็ง 2 - Nissan Teana - เพราะกระแส D-Seg ค่อนข้างแรงนะ ยิ่งเรื่อง Spec ถึงขั้นคุณ Jimmy บอกว่า ใครจะซื้อ D-Seg รอดูเจ้าตัวนี้ก่อนซะด้วย แต่ผมให้น้ำหนักน้อยกว่า Cx5 เพราะ กระทู้ของ Teana ไม่ Hot เท่า Cx5
เต็ง 3 - Honda City  กรณีที่ความจำผมผิด เรื่อง Banner คุณ Jimmy เคย Confirm แล้วว่า ไม่เลื่อนแน่นอน สำหรับการเปิดตัวรถรุ่นนี้ แล้วยังไม่มีข่าวมาเลย จะมีก็แต่ Fit ที่ญี่ปุ่น HLM อาจจะได้ไปทดลองขับที่ ต่างประเทศ แบบเซอร์ไพร้ กับ Spec ที่โหดจน เราอ่านแล้วเอ๋อกันไป

ส่วน Juke ผมตัดออกเพราะ Nissan ไม่น่าเปิดตัวไล่กัน แล้ว Teana น่าจะมีความพร้อมกว่าในการเปิดตัว

ปล.ถ้าผมหน้าแตกขึ้นมา ฝากเพื่อนสมาชิกท่านที่มีความสามารถด้านแพทย์ มาเย็บหน้าผมด้วย ..............เเดากันสนุกๆ. รอลุ้นรอเฮ รออ่าน รอหน้าแตก? กันไปครับ อิอิ ;D

ผมก็รอหน้าแตกด้วยคนครับ อิอิ
แค่ลุ้นว่าบางที Nissan อาจทำเหมือนเดิมคือ
ให้รถขั้นทดสอบมาให้พี่จิมขับก่อนแบบตัว J32 ครับ อิอิ
สำหรับผม CX-5 ยังไม่กระชากใจเท่า TEANA เพราะผมมี Cap แล้ว เลยไม่ได้มอง
แต่กำลังหา D-Segment อยู่ เลยขอเข้าข้างตัวเองหน่อยให้ TEANA มาเร็วๆ อิอิอิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ delete

ผมว่าทีน่าใกล้เคียงสุดครับ

ที่เหลือ ทั้ง แจส(หรือซิตี้) หรืออัลติส ยังเป็นวุ้นในตลาดไทยอยู่เลย

คันที่พรีโปรดักชั่นเร็วสุดก็มีแต่ทีน่านี่แหละครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
1. CX-5

2. Teana J33  ;D
คิดเหมือนกันครับ น่าจะสองคันนี้แหละ

แต่แอบหวัง 6 แต่ตามตรรกะไม่ใช่6 หรอก

np72

• บุคคลทั่วไป
หวังว่าจะเป็น honda jazz

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เปลี่ยนใจละ ผมว่าซิตี้ใกล้เปิดตัวเต็มทีแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

เข้ามาดูเพื่อนๆเดา
ส่วนผม เดาไม่ออก ฮ่าๆ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
บางคนเดาถูก บางคนเดาผิด
บางคน เดาจนออกทะเลไปไกล.......

เดากันต่อไป
ที่แน่ๆ ไม่ใช่ Toyota

คริคริคริ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ขอให้เป็น teana j33 ครับ  ลุ้นๆๆ ขอให้มาเต็ม option ด้วยเถิด  ;D

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member

ออฟไลน์ tada

เขียนไรมาพ้มอ่านหมดแหละ  ;D

ออฟไลน์ mitjig

• Newbie
  • *
เดาว่ารถจากค่ายนิสสัน TEANA อีกคนครับ (แต่แอบคิดในใจว่าเป็น City นะ อิอิ)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ผมว่า CX-5 นะถูกแล้วครับ

เห็นว่ามาสด้าจะเปิดตัวรุ่นนี้ไวขึ้นกว่าเดิมด้วย  :D
จากข่าวนี้ของมาสด้านะครับ
ที่ผมสนใจคือคำที่ว่า มาสด้าจะปล่อยออกมา 5 รุ่นรวดเนี่ย
คืออะไรบ้างต่างหาก  ;)

คือ ส่งรถใหม่มา5รุ่นรวด ใครคิดออกบอกหน่อยเท่าที่นึกได้
ก็ มาสด้า CX-5 Mazda 6 Mazda 3 all new อีก2รุ่นคืออะไร รึว่ารุ่นอื่นอีกครับ

http://www.mazda.co.th/news_detail.php?news_id=321

ออฟไลน์ tosa

เต็ง  CX-5 กั๊ก CX-5/Mazda 6  ::)

ออฟไลน์ art_duron

เพิ่งฟังวิทยุรายการรถรายการหนึ่งเมื่อกี้เอง
เหมือนจะรู้คำตอบทั้งรถและสถานที่แล้วครับ  ;D
สถานที่งดงามจริงๆ และเหลือเชื่อมากเลยครับ อิอิ  ;D
ประกอบกับที่พี่ JIMMY พูดจากกระทู้นี้
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,32699.0.html

คาดว่า จะได้อ่านกันใน สัปดาห์นี้ เป็นอย่างเร็วที่สุด ถ้าทำได้
ถ้าไม่ทัน ก็สัปดาห์หน้า วันที่ผมกลับมาแล้ว.....

สถานที่คงต้องเดินทางสินะครับจึงใช้คำว่า วันที่ผมกลับมาแล้ว  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2013, 13:55:30 โดย art_duron »

ออฟไลน์ TG333

ขอตอบ Mazda CX-5 เป็นคำตอบสุดท้ายครับ
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ SUPAPID

CX5 รายงานสดจาก Wellington New Zealand
 :D :D :D

ออฟไลน์ playboyxxx

• Newbie
  • *
บอร์ดแตกผมว่า teana j33
ครับน่าจะใกล้เปิดตัวเต็มทีและ

อันดับสอง Mazda cx5

อันดับสามผมว่า. Honda city. ตัวใหม่

ออฟไลน์ Anvers30

เหลือคำตอบเดียวแล้วล่ะ ;D

ออฟไลน์ Parinceo

ผมว่าผมรู้แล้วนะ
สถานที่ด้วย คาดไม่ถึงจริงๆ  ::)