ผู้เขียน หัวข้อ: แพลนว่าจะซื้อ Accord G7 ครับ รุ่นนี้มีปัญหาตรงไหนหนักๆบ้างรึเปล่าครับ  (อ่าน 38796 ครั้ง)

ออฟไลน์ liverpool_4ever

• Newbie
  • *
กะว่าจะเอาไปติดแก๊สด้วยอะครับ ราคาในเวบตลาดรถ ประมาณ 400,000-450,000 ถือว่าโอเคมั๊ยครับ

ท่านใดที่ใช้อยู่รุ่นนี้มีปัญหาตรงไหนที่ต้องเช็คอย่างละเอียดตอนไปดูรถบ้างรึเปล่าครับ

แล้วก็ค่าซ่อมบำรุงประมาณปีละเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมากครับ ^_^

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
ก่อนขาย เค้าว่าเกียร์พังง่าย
แต่ ผม ใช้มา 150,000 โลมันยังไม่พังอะครับ
ช่วงผมใช้ ไม่ จุกจิกนะครับ (ใช้มาประมาณ7ปีอะครับ)
แต่ ไงรอ ท่านอื่นมาช่วยตอบด้วยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
2.4 ไม่มีไรหนิคับ

3.0 เกียร์กลับเกาะยี่ปุ่นเร็วไปนิด นอกนั้นก็ทั่วไปแล้วคับ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออนไลน์ shando

3.0บ้่านผมเกียร์ยังอยุ่ดีครับรถ8ปีละ

ออฟไลน์ holahola66

หะ มันเหลือสี่แสนได้แล้วหรอนี่    รถยังสวยยุเลยจะสิบปีละ  :o
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

np72

• บุคคลทั่วไป
ตอนคุณพ่อใช้ ซื้อต่อมา วิ่งมาแสนกว่า ใช้ไปจน 3 แสนกว่า ตัว 2.4

เกียร์ก็ยังไม่พังนะครับ แต่เริ่มมีอาการ เลยขายไป

ออฟไลน์ panerai

ของผมตัว 2.4 วิ่ง 200,000พอดีๆ ไม่มีปัญหาเรื่องเกียร์น่ะครับ แต่ที่เจอมาคือประเก็นปั้มพาวเวอร์เสื่อมน้ำมันซึมจนปั้มหอน ซ่อมมา2รอบแล้ว ซีลท้ายเครื่องเสื่อมน้ำมันเครื่องรั่ว ยางแท่นเครื่องขาด แต่ก็ไม่ได้แพงอะไร นอกนั้นก็มีเสื่อมตามอายุครับ กับเบรคสั่นและเอาไม่อยู่แต่เปลี่ยนแค่ผ้าเบรคที่ไม่ใช่ของฮอนด้าก็จบ(ตอนแรกก็นึกว่าจะต้องเปลี่ยนจานด้วยซะแล้ว)
ส่วนราคามือสองก็ตกเพิ่มขึ้นอีกตั้งแต่มี นโยบายรถคันแรก

ออฟไลน์ WTN

• Jr. Member
  • **
ใช้ตัว 3.0 อยู่ครับ แรงดี แต่ก็ซดน้ำมันดีเหมือนก้น

ข้อเสียคือเบรคที่ติดรถมาเอาเครื่องแรงขนาดนี้ไม่อยู่ครับ เปลี่ยนจานเบรคไปร่วม 3 ชุดแล้ว ระยะหลังขับเพลาๆลง ไม่แน่ใจว่าปัญหานี้จะมีในตัว 2.4 หรือเปล่าน่ะครับ

ตอนนี้วิ่งไป 170,000 กิโลแล้วทุกอย่างก็ยังดีอยู่ แต่คันของผมเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องไปเกือบหมดทุกตัวแล้วเพราะเวลาลงสะพานผมไม่ค่อยชอบเบรค

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
รุ่นนี้เหลืออยู่ไม่ข้าม4แสนแล้วครับ เป็นรถที่สวยนะผมชอบเลยหละ

ปัญหาคือจานเบรคมันคดง่ายครับ มีปัญหาแทบทุกคันเลยถ้าใช้งานหนักๆหน่อย

อีกตัวนึงที่เจอทุกคันคือ เกียร์อัตโนมัติครับ จะชอบมีปัญหาเมื่อพ้น1แสนกิโลเมตร

อาการคือเข้าD ร้อนๆแล้วรถไม่วิ่งครับ โชคดีเจอแค่โซลินอยด์ในเรือนเกียร์มีปัญหา

โชคร้ายก็พังหนัก เกียร์มือสองราคายังสูงครับสำหรับรุ่นนี้ ถ้าจะไม่ผิดราคามีเกิน

5หมื่นบาทสำหรับเกียร์มือสอง ส่วนใหญ่ วิธีช่วยบรรเทาคือไปติดออยคูลเลอร์แยก

ออกมาจากระบบน้ำหล่อเย็นครับ พอยืดอายุไปได้พอสมควร แต่โดยรวมผมว่ายังน่าใช้นะครับ

สำหรับG7 จำได้ว่าชอบตั้งแต่ออกมาใหม่ๆเลย ผมยังชอบมากกว่าG8 G9เลยด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ checksos

• Jr. Member
  • **
รุ่นนี้เหลืออยู่ไม่ข้าม4แสนแล้วครับ เป็นรถที่สวยนะผมชอบเลยหละ

ปัญหาคือจานเบรคมันคดง่ายครับ มีปัญหาแทบทุกคันเลยถ้าใช้งานหนักๆหน่อย

อีกตัวนึงที่เจอทุกคันคือ เกียร์อัตโนมัติครับ จะชอบมีปัญหาเมื่อพ้น1แสนกิโลเมตร

อาการคือเข้าD ร้อนๆแล้วรถไม่วิ่งครับ โชคดีเจอแค่โซลินอยด์ในเรือนเกียร์มีปัญหา

โชคร้ายก็พังหนัก เกียร์มือสองราคายังสูงครับสำหรับรุ่นนี้ ถ้าจะไม่ผิดราคามีเกิน

5หมื่นบาทสำหรับเกียร์มือสอง ส่วนใหญ่ วิธีช่วยบรรเทาคือไปติดออยคูลเลอร์แยก

ออกมาจากระบบน้ำหล่อเย็นครับ พอยืดอายุไปได้พอสมควร แต่โดยรวมผมว่ายังน่าใช้นะครับ

สำหรับG7 จำได้ว่าชอบตั้งแต่ออกมาใหม่ๆเลย ผมยังชอบมากกว่าG8 G9เลยด้วยซ้ำ

เคยใช้อยู่ครับ เบรคคดง่ายจริงครับ แต่เกียร์ผมยังไม่เจอปัญหา แต่ตอนนี้ขายไปละครับ

หุหุ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าซื้อแนะนำตัว 3.0 V6 ไปติดแก๊สเลยครับ

เป็น Accord รุ่นที่ผมชอบจริงๆ

ออฟไลน์ liverpool_4ever

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเห็นครับ  ส่วนใหญ่จะเป็นปัญหาที่เกียร์ กับเบรคเนอะ ^_^