ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้ามีปัญหารบกวนขอความรู้พี่ๆน้องๆด้วยครับ  (อ่าน 5046 ครั้ง)

ออฟไลน์ winnhaha

• Newbie
  • *
เนื่องจากผมไปซ่อมแล้วซ่อมอีกมันไม่จบเสียทีครับจึงอยากขอความช่วยเหลือจากพี่ๆน้อง
รถผมเป็น dmax 3.0 hilander ปี 06 มีปัญหาไฟหน้าเปิดติดบ้างไม่ติดบ้างบางแต่ไฟหรี่ติดตลอดนะครับ
บางทีก็ขาดไปเลยบางทีต้องเปิดหลายรอบถึงจะติดไปเข้าศูนย์ช่างก็บอกว่าหลอดขาดบ้างหรือบัลลาตซีนอนพังบ้างพึ่งเปลี่ยนไปข้างนึงแต่ก็ยังไม่หายครับรถเคยชนเมื่อประมาณ2ปีก่อนไม่ทราบว่าจะเกี่ยวหรือไม่เพราะมันพึ่งมาเป็นเอาช่วงนี้แรกๆเป็นข้างเดียวหลังๆเป็นสองข้างเลยครับท่านใดมีอู่นอกดีๆหรือศูนย์อีซูซุดีๆแนะนำบ้างมั้ยครับแก้ยังไงก็ไม่จบอยากให้รถเป็นปกติดังเดิม

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2013, 09:20:32 โดย winnhaha »

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
Re: ไฟหน้ามีปัญหารบกวนขอความรู้พี่ๆน้องๆด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 09:45:45 »
ฟังแล้วก็น่าจะบัลลาสต์เสียนะครับ คงต้องเปลี่ยนยกชุด

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

Re: ไฟหน้ามีปัญหารบกวนขอความรู้พี่ๆน้องๆด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 09:47:27 »
จริงๆ มันก็สามารถลองสลับบัลลาท เช็คดูได้ครับ
ไปที่ร้านรับติดไฟ xenon ให้เขาเทสดูว่าเป็นที่ตัวไหน

แต่ถ้าเป็นทั้ง 2 ข้าง
แนะนำ เปลี่ยนใหม่ยก set เลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 10:30:15 »
บัลลาท เสียหรือเปล่าครับ เปิดติดบ้างดับบ้าง ลองหาสับกับคันอื่นพอจะได้ไหมครับ แล้วลองเอาของอีกคันมาลองรถเรา
ถ้าปัปเดียวติดก็เปลี่ยนบัลลาทเลยครับ แต่ถ้าไม่อยากหาต่อเปลี่ยนโคมมาเป็น หลอดธรรมดาครับจบง่าย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 12:06:35 »
ผมเดาว่าบัลลาทเสียเช่นกัน
ลองหารถสลับดูครับ ว่าพอสลับแล้วใช้งานได้หรือเปล่า
อ้อ ถ้าเปลี่ยนแล้วยังขาดอีก ลองไล่สายไฟดูหน่อยก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ Bboomboom

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 12:54:42 »
หาร้าน xenon จัดชุดใหม่ก้อได้ครับ เพื่อความสบายใจ แต่ต้องหาแบบมาตรฐานหน่อย

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 18:13:58 »
มีสองอย่างครับ กราวน์ กับ บัลลาส (ผมเป็นบ่อย)

แต่ D-Max นี่  ถ้าจะเปลี่ยนยกชุดของแท้ แพงมากครับ  เปลี่ยนไปใส่ธรรมดาเลยน่าจะคุ้มกว่า >_<

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 19:01:56 »
จัดชุมใหม่ไปเลยครับ ยกเซ็ท

ออฟไลน์ winnhaha

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 23:21:44 »
ขอบคุณทุกคนมากครับ แต่ช่างเค้าบอกว่า บัลลาต สองข้างไม่เหมือนกันด้วยใช่มั้ยครับ