ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเตือนคนที่ติดตราราชการหน้ารถนะครับ!  (อ่าน 59727 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
Re: ขอเตือนคนที่ติดตราราชการหน้ารถนะครับ!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 20:20:36 »
เดี๋ยวนี้ตามต่างจังหวัด รถผู้ใหญ่บ้าน กำนัลรวมทั้งสมาชิก อบต ติดกันให้พรีบไปหมด มันคงคิดว่ามันเท่ละมั้ง

ออฟไลน์ banch

• Hero Member
Re: ขอเตือนคนที่ติดตราราชการหน้ารถนะครับ!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 22:35:18 »
ตำรวจน่าจะดูคนขับประกอบด้วยครับ

ออฟไลน์ THEKHAM

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 22:35:59 »
ไม่เคยคิดจะติดครับ  มั่นใจตัวเองเคารพกฎจราจร ผิดก็สมควรได้รับผิด

มั่นใจกฎหมายไทย ตำรวจไทย

จากลูกชาวบ้าว

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 00:25:54 »
บ้านผมไม่ติดครับ พ่อผมกลัวคนอื่นขเม่น
แต่บ้างครั้งก็จำเป็นเป็นนะ พี่สาวผมทำงานที่ศาล ช่วงก่อนหน้านี้ที่ยังไม่มีสติ๊กเกอร์ กับ บัตรเหมือนตอนนี้
จะเข้าไปข้างในได้ ต้องเป็นรถที่มีตราศาลติดอยู่ข้างหน้าครับ
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 00:45:49 »
เอ่อ ผมขอถามตรงๆนะครับ

ตรานี้ ติดไป เพื่อจุดประสงค์"หลัก" คืออะไรหรอคับ?

ออฟไลน์ jAk`CS

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 00:57:21 »
พวกติดหลอก ซื้อมาติดเอง เดี๋ยวเจอดีเข้าสักรอบก็หายซ่าเองแหละครับ

อย่าไปใส่ใจเลย คนที่มีตำแหน่งจริงๆ ผมเห็นส่วนใหญ่ก็ติดแค่สติ๊กเกอร์ ที่กระจกหน้ารถ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ saurus

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 01:19:49 »
รถผมติดมานาน แต่เป็นสติกเกอร์ก็ไม่เคยมีปัญหา ทั้งทหาร ตร. ทหารนี่ติดเพราะเข้ากรมฯไปยิงปืนทุกอาทิตย์ ก็เลยขอมาติดจะได้ไม่ต้องแลกบัตร แรกๆติดสีทหารกรมอื่นฯประมาณผู้มาติดต่อ ตอนหลังนายพันที่คุมสนาม ท่านเอ็นดู เลยเปลี่ยนให้เป็นสติกเกอร์ของพวกนายร้อย นายพัน ถึงนายพลใช้ เข้าไปทีไรทหารทำความเคารพตลาดทาง(อาย) ทำไงได้ให้มาแล้วให้มาทุกปีด้วย ก็ติดๆไป ส่วนของตร.นี่เพื่อนพี่ทำงานอยู่ ตะก่อนอยู่ส่วนกลาง ตอนนี้อยู่ภูธร เอามาให้ปีละ2ใบเป็นของแท้ ไม่ลวงโลก เคยไม่ติดเพราะมันทำให้ป้ายภาษีต้องย้ายขึ้นไปสูงๆ เกะกะ พอมัน(เพื่อนพี่)มาเห็น มันด่าว่าของดีๆไม่ติด ขอก็ยากปีนึงได้ไม่กี่ใบเอง แล้วยังแถมว่าไอ้ของทหารอีกฝั่งเอาออกซะ เดี๋ยวลูกเสือคนอื่นจะสับสน ก็ต้องติดๆตามใจมัน  :P แต่ไม่เคยเอาไปเบ่งหรือทำอะไรผิดกฎหมาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2013, 04:26:27 โดย saurus »

ออฟไลน์ tonnt11

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 09:48:48 »
รถผมก็ติดครับ เป็นสติกเกอร์ของกรม พอดีคุณพ่อชอบเอารถผมไปใช้แกบอกว่าไม่ติดแล้วเข้ากรมไม่สะดวก เพราะทหารยามจะไม่ให้เข้าเพราะไม่รู้ว่าเป็นรถใคร แต่ผมก็ไม่เคยเอาไปเบ่งนะครับ ทำผิดก็จ่ายค่าปรับปรกติ ส่วนตราหน้ารถที่ติดกระจังหน้า คุณพ่อไม่ติดซักคัน แกบอกว่าไม่อยากเป็นจุดสนใจของคนอื่นครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ yo_shi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 11:20:26 »
ประโยชน์ของ สติ้กเกอร์ติดกระจกหน้ารถ คือเอาไว้เข้า-ออก กรม กองต่างๆ เหมือนกับสติกเกอร์คอนโดที่ติดไว้เพื่อไม่ต้องแลกบัตรครับ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 17:28:24 »
กรณีนี้น่าจะเป็นเพราะหลานยังอายุน้อย และดูไม่น่าจะเป็นทหารรึเปล่าครับ ถ้าๆิล์มไม่ทึบมาก มองมาเห็นหน้า แต่ไม่น่าจะสังกัดตามตราที่ติด ก็โดนตรวจสอบ

ออฟไลน์ EvilArt

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 23:31:44 »
ตำรวจเลว

ไม่ใช่ถ้าจะจับก็จับได้  จับไม่ได้ต่างหาก  ถ้าไม่มีกฎหมายระบุว่าเป็นความผิดก็ไม่ผิด

กฎหมายไทยมัน civill law ไม่ใช่ common law

จับแล้วต้องแจ้งข้อหา  ข้อหาก็ตั้งเอง

แล้วตอนร้องศาลจะร้องขอให้ศาลลงตามมาตราไหน

แบบนี้ต้องโดนฟ้องกลับสักดอก