ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเตือนคนที่ติดตราราชการหน้ารถนะครับ!  (อ่าน 59836 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมให้หลานผมขับรถของผมไปซิ้อของที่บิ๊กซี ซึ่งรถที่ให้ยืมผมติดตราทหารม้าไว้(เนื่องจากช่วงนี้ผมเข้าประจำการที่กรมอยู่แต่วันนี้ว่างๆเลยกลับบ้านมาหาแฟนกับลูก) เมื่อเกือบๆ11โมง  หลานก็โทรมาบอกว่า โดนตำรวจจับแถวๆสาย3 ผมก็ถามว่าโดนจับเรื่องอะไร ลืมใบขับหรอ  หลานบอกโดนจับเพราะติดตราราชการแต่ไม่มีบัตรข้าราชการมาประกอบ หลังจากนั้นก็ไปวิ่งไปเคลียร์กว่าจะจบเรื่องได้ก็นาน เพราะตำรวจก็ไม่เชื่อว่าผมเป็นทหารทั้งๆที่มีข้าราชการและเอกสารมาประกอบเป็นหลักฐานแสดงสถานะ  จนผมก็เบ่งออกมา(พฤติกรรมนี้ไม่ควรทำนะครับ) เรื่องถึงจะจบ 

*ผมจะขอเตือนว่า ใครอย่าทะลึ่งติดตราราชการหน้ารถเด็ดขาดถ้าไม่ได้รับราชการจริงๆนะครับ คุณอาจจะโดนข้อหาประดับเครื่องหมายเจ้าพนักงานโดยไม่ได้รับอนุญาต ซึ่งข้อหามันอาจจะไม่มีในประมวลกฎหมายอาญาแต่ตำรวจถ้าเขาจะจับก็จับได้  ขอจบการโพสเพียงเท่านี้ ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: ขอเตือนคนที่ติดตราราชการหน้ารถนะครับ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:13:01 »
เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมให้หลานผมขับรถของผมไปซิ้อของที่บิ๊กซี ซึ่งรถที่ให้ยืมผมติดตราทหารม้าไว้(เนื่องจากช่วงนี้ผมเข้าประจำการที่กรมอยู่แต่วันนี้ว่างๆเลยกลับบ้านมาหาแฟนกับลูก) เมื่อเกือบๆ11โมง  หลานก็โทรมาบอกว่า โดนตำรวจจับแถวๆสาย3 ผมก็ถามว่าโดนจับเรื่องอะไร ลืมใบขับหรอ  หลานบอกโดนจับเพราะติดตราราชการแต่ไม่มีบัตรข้าราชการมาประกอบ หลังจากนั้นก็ไปวิ่งไปเคลียร์กว่าจะจบเรื่องได้ก็นาน เพราะตำรวจก็ไม่เชื่อว่าผมเป็นทหารทั้งๆที่มีข้าราชการและเอกสารมาประกอบเป็นหลักฐานแสดงสถานะ  จนผมก็เบ่งออกมา(พฤติกรรมนี้ไม่ควรทำนะครับ) เรื่องถึงจะจบ 

*ผมจะขอเตือนว่า ใครอย่าทะลึ่งติดตราราชการหน้ารถเด็ดขาดถ้าไม่ได้รับราชการจริงๆนะครับ คุณอาจจะโดนข้อหาประดับเครื่องหมายเจ้าพนักงานโดยไม่ได้รับอนุญาต ซึ่งข้อหามันอาจจะไม่มีในประมวลกฎหมายอาญาแต่ตำรวจถ้าเขาจะจับก็จับได้  ขอจบการโพสเพียงเท่านี้ ขอบคุณครับ :)

ขอบคุณครับ
แต่ผมไม่เข้าใจว่าทำไมตราราชการต่างๆมันหาซื้อได้ง่ายจัง
และราคาถูกอีกต่างหาก ไม่ต้องแสดงตัวแสดงบัตรอะไรก็ซื้อได้
ทางภาครัฐควรควบคุมตรงนี้ด้วยก็จะดีไม่น้อยนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ decptt

Re: ขอเตือนคนที่ติดตราราชการหน้ารถนะครับ!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:26:38 »

ขอบคุณครับ
แต่ผมไม่เข้าใจว่าทำไมตราราชการต่างๆมันหาซื้อได้ง่ายจัง
และราคาถูกอีกต่างหาก ไม่ต้องแสดงตัวแสดงบัตรอะไรก็ซื้อได้
ทางภาครัฐควรควบคุมตรงนี้ด้วยก็จะดีไม่น้อยนะครับ

ควบคุมยากครับ
เหมือนกับ CD Program เถื่อน  หนังเถื่อน เพลงเถื่อน ครับ

คนยังชอบเบ่ง ยังไง ก็มีคนทำขายครับ ตรวจบัตรดีแล้วครับ เพราะบางคน ชอบใช้อำนาจในทางที่ผิดๆครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:27:47 »
เมื่อก่อนตำรวจเกรงใจครับ
เดี๋ยวนี้หลายๆคันติดหลอก แต่ตำรวจรู้ทันแล้ว ติดไว้ก็กลายเป็นล่อเป้าแทน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:31:25 »
น่าจะสแกนรถสักนิดนึงว่าคันนี้ติดมาของจริงรึเก๊ ถ้ารถอย่างพวก Lexus rx bmw 5 7 alphard น่าคิดไว้ก่อนว่าของจริง

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:39:46 »
เรื่องจริงครับ ตอนแรกผมก็อยากให้แฟนติดมากๆเลยสวยกว่าเดิมเยอะแถมตำรวจไม่ค่อยยุ่งเพราะพ่อกับแม่ของแฟนมีคนละตราเลย แต่แฟนบอกต้องมีเอกสารกำกับประกอบด้วย พวกรถแพงๆตามหาลัยมีตรา ตราเถื่อนทั้งนั้นของพ่อของแม่หรือไม่ก็ของญาติแต่เอามาติด

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:42:13 »

เรียนสอบถามนิดนึงครับ  ตำรวจเค้าจับทหารด้วยเหรอครับผม จริงๆเค้าน่าจะเกรงใจกันนะครับ อย่างเตรียมทหารจบมาเค้าก็นับถือเป็นพี่ๆน้องๆกันรึเปล่าครับ  อันนี้สงสัยครับ    

สติเกอรกองปราบปรามด้วยครับ  ติดกันเยอะเหลือเกิน  มีอยู่ครั้งนึงเดือนที่แล้ว  ผมเจอรถคันนึงบีบแตรใส่ผมดังลั่น  เสร็จแล้วเร่งคันเร่งใส่เอาให้รู้ว่าไม่พอใจ  แล้วขับแซงไป  พอผมเห็นสติเกอกองปราบเท่านั้นละครับ ของขึ้น  กะว่าถ้าเป็นตำรวจนี่เรื่องยาว  มาเบ่งกับระชาชนได้ไง  ผมขับตามลงไปเคลียร์ครับ  อายุ ซัก25 ผมถามว่าทำแบบนี้ทำไมหาเรื่องเหรอ เค้าก็บอกเตุผลของเค้าไปว่าผมขับรถเบียดเลนเค้า จริงๆผมมองตลอดแม่งซิ่งมา อยากจะแซงแต่แซงไม่ได้   สรุปบอกเอารถพ่อมาขับ แล้วกร่าง  ถ้าเจอใหญ่กว่าก็จบ  

ออฟไลน์ ChoCcoYen

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:46:51 »
เหมือนจะเคยได้ยินว่ารถคันนั้ันจะต้องมีประวัติว่าเคยครอบครองโดยผู้มีสิทธิ์ใช้ตรานั้ันมาก่อนถึงจะติดได้นะครับ แต่ตามข้อกฎหมายรอผู้รู้คอนเฟิร์มจ้า  

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:51:40 »
ผมก็เป็นข้าราชการนะครับ ก็ไม่ติดตราอะไรทั้งนั้นครับ กฎหมายเดียวกัน ทุกคนไม่มีสิธิทำผิดครับ

ออฟไลน์ คนกรุง

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:55:51 »

เรียนสอบถามนิดนึงครับ  ตำรวจเค้าจับทหารด้วยเหรอครับผม จริงๆเค้าน่าจะเกรงใจกันนะครับ อย่างเตรียมทหารจบมาเค้าก็นับถือเป็นพี่ๆน้องๆกันรึเปล่าครับ  อันนี้สงสัยครับ    

สติเกอรกองปราบปรามด้วยครับ  ติดกันเยอะเหลือเกิน  มีอยู่ครั้งนึงเดือนที่แล้ว  ผมเจอรถคันนึงบีบแตรใส่ผมดังลั่น  เสร็จแล้วเร่งคันเร่งใส่เอาให้รู้ว่าไม่พอใจ  แล้วขับแซงไป  พอผมเห็นสติเกอกองปราบเท่านั้นละครับ ของขึ้น  กะว่าถ้าเป็นตำรวจนี่เรื่องยาว  มาเบ่งกับระชาชนได้ไง  ผมขับตามลงไปเคลียร์ครับ  อายุ ซัก25 ผมถามว่าทำแบบนี้ทำไมหาเรื่องเหรอ เค้าก็บอกเตุผลของเค้าไปว่าผมขับรถเบียดเลนเค้า จริงๆผมมองตลอดแม่งซิ่งมา อยากจะแซงแต่แซงไม่ได้   สรุปบอกเอารถพ่อมาขับ แล้วกร่าง  ถ้าเจอใหญ่กว่าก็จบ  
ถ้าแบบผม ผมเป็นคนตรงๆจะบอกปากเปล่าไม่ได้ว่า  เฮ้ย!ตูเป็นทหารกล้าจับหรอ?(แบบนี้ไม่ใช่ผมล่่ะ) ถ้าเราประกอบอาชีพราชการสุจริตจริงๆ ยังไงๆก็ผ่านครับ แต่พวกติดเล่นๆอยากเบ่งจนขี้หลุดพวกนี้โดนค่าปรับเยอะไม่ได้รู้ว่าเท่าไหร่ ส่วนความเกรงใจระหว่างตำรวจทหาร โอเค ครับเขารู้จักแบบพี่น้อง แต่ในเมื่อหน้าที่ของตำรวจที่จะต้องปฏิบัติ เขาก็ต้องทำตามหน้าที่เพราะ สมัยนี้พวกค้ายาบ้า มันเอาตราราชการมาติดเหมือนกันเพื่อหลบเลี่ยงการจับกุม และอีกอย่างคือ ถ้ารับราชการจริงๆสังเกตดีๆว่าเขาจะขับมีมารยาท ไม่ปาดซ้ายขวาหรือขับกวนคนอื่น ส่วนรถอัลพาร์ด เอ็กซ์6 หรือ คาราเวล หรือรถต่างๆนาๆที่ดูแล้วค่อนข้างเกรงขาม ก็มีส่วนนึงที่ท่านรับราชการจริง ในกรมก็มีเปอร์เช่ คาแยนของ ผบ เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 13:04:48 »

ถ้าแบบผม ผมเป็นคนตรงๆจะบอกปากเปล่าไม่ได้ว่า  เฮ้ย!ตูเป็นทหารกล้าจับหรอ?(แบบนี้ไม่ใช่ผมล่่ะ) ถ้าเราประกอบอาชีพราชการสุจริตจริงๆ ยังไงๆก็ผ่านครับ แต่พวกติดเล่นๆอยากเบ่งจนขี้หลุดพวกนี้โดนค่าปรับเยอะไม่ได้รู้ว่าเท่าไหร่ ส่วนความเกรงใจระหว่างตำรวจทหาร โอเค ครับเขารู้จักแบบพี่น้อง แต่ในเมื่อหน้าที่ของตำรวจที่จะต้องปฏิบัติ เขาก็ต้องทำตามหน้าที่เพราะ สมัยนี้พวกค้ายาบ้า มันเอาตราราชการมาติดเหมือนกันเพื่อหลบเลี่ยงการจับกุม และอีกอย่างคือ ถ้ารับราชการจริงๆสังเกตดีๆว่าเขาจะขับมีมารยาท ไม่ปาดซ้ายขวาหรือขับกวนคนอื่น ส่วนรถอัลพาร์ด เอ็กซ์6 หรือ คาราเวล หรือรถต่างๆนาๆที่ดูแล้วค่อนข้างเกรงขาม ก็มีส่วนนึงที่ท่านรับราชการจริง ในกรมก็มีเปอร์เช่ คาแยนของ ผบ เหมือนกันครับ
นับถือครับความคิดท่าน จขกท ครับ   อย่างผมเจอตำรวจเรียกบ่อยมาก ข้อหาขับรถเร็ว  โดนอยู่ข้อหาเดียวอิๆ    ผมก็ยกมือไหว้สวัสดีทุกครั้ง ใครหน้าแก่กว่าผมผมไหว้หมด  ขอดีๆท่านก็ให้ผ่านนะครับ  อยากให้ทุกคนให้เกียรติซึ่งกันและกัน  และอยากให้เจ้าหน้าที่เข้มงวดตั้งด่านด้วยครับ  ผมคิดว่าเป็นการช่วยลดอาชญากรรมได้  ยิ่งไปตจว   ถ้าเจอด่านเยอะๆนี่ผมว่าน่าอุ่นใจกว่านะ  มีอะไรเราแจ้งเจ้าหน้าที่ได้

ออฟไลน์ United

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 13:10:56 »
ผมว่าน่าจะจับและปรับให้แรงๆนะครับ

ข้างๆบ้านผมเอง สองฝั่งเลย คนนึง Teana ติดตรากระทรวงการคลัง แต่วันๆอยู่แต่บ้าน ไม่ได้ไปทำงาน

อีกข้างนึง Civic FD ติดสองป้าย อันนึงกรมทหารอะไรไม่ทราบ อีกอันน่าจะเป็นของมหาดไทย แต่อายุ20ปลายๆ ทำงานเป็น Sale Man

มันควรจะเลิกผลิตได้แล้วไอ้ตราพวกนี้ มีไว้เบ่งอย่างเดียว ถ้าเป็นคนทำงานในหน่วยงานพวกนี้จริง เปลี่ยนเป็น Sticker แทน จะยังเวิคซะกว่า

DoNg

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 13:23:09 »
เราควรจะหยุดความคิดแบบว่า

เค้าเป็นทหาร เกรงใจเค้า ไม่จับดีกว่า
เค้าเป็นคนใหญ่คนโต ไม่จับดีกว่า

เลิกความคิดนี้เหอะ

มันทำให้คนสันดานเสีย

ถ้าพ่องมันทำถนนขับกันเอง เกรงใจมันเหอะ
แต่นี่มันขับถนนร่วมกับคนอื่นๆ มันก็ต้องกฏหมายเดียวกันครับ

ผิดก็ต้องจับ ไม่เห็นต้องเกรงใจว่าใหญ่มาจากไหน

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 13:25:29 »
บ้านเรา คนหน้าที่การงานใหญ่โต (ที่ดี) ผมเห็นทำตัวธรรมดากันซะเป็นส่วนใหญ่  แบบที่เรียกว่า น่านับถือด้วยใจ มีเยอะนะ ที่เราไม่ค่อยเจอเพราะเราไม่ให้น้ำหนักคนที่ทำตัวธรรมดา เราไปให้น้ำหนักกับเลขของป้ายทะเบียนบ้าง รุ่นโลโก้รถบ้างไรบ้าง ซะเป็นส่วนใหญ่

แต่คนที่ชอบเป็นกบ เป่าลมจนพอง เยอะครับ เรื่องตราอะไร ค่ออะไร ติดกระจังหน้า เยอะแยะไปหมด อันไหนจริงอันไหนปลอมดูไม่ออกแล้ว

ที่ผมไม่เห็นด้วยมากคือ พวกติดไซเรนปลอม กับพวกอยากไปเร็วกว่าชาวบ้านแล้วก็เปิดกันซี้ซั้วนี่ซิ

น่าจะหมดๆไปซะที เจอแล้วมันเซ็ง ตามประสาประชาชนตาดำๆ ครับ

ชื่นชมท่าน จขกท. ด้วยครับว่าเป็นข้าราชการที่เป็นแบบอย่างที่ดีครับ  

ออฟไลน์ yoyomadz

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 13:32:25 »
มีพี่ที่นับถือคนนึงเป็นตำรวจยศใหญ่โตพอสมควร ผมเคยแกล้งแซวแกว่า ทำไมรถไม่ติดตราอะไรเลย ถ้าไม่ใช้ผมขอมาติดรถผมหน่อย แกเลยสวนมาว่า .. เอ็งจะติดไว้ให้ชาวบ้านเค้าเกลียดทำไม ถ้าใหญ่โตจริง โดนจับเล็กน้อยเดี๋ยวมันปล่อยเอง ไม่ต้องติดเอาไว้ให้เป็นเป้าสายตาหรอก ถ้าอยากได้นักเค้าจะให้ แต่ให้เอาไปขับแถวๆชายแดนใต้นะ ..

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 13:34:49 »
ไว้ทำตรา นักการ ภารโรง ขายมั่งดีกว่า เป็นรูปถังน้ำตรงกลางไข้วด้วยไม้กวาดกับที่โกยผง เข้าได้ทุกกระทรวง ทบวง กรม เพราะที่ไหนก็ต้องมี แต่ไ่ม่แน่ใจตำแหน่งนี้ได้บรรจุเป็นข้าราชการรึเปล่า
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 13:38:07 »
ผมก็เป็นทหารสัญญาบัตรนะครับ แต่ก็ไม่เคยคิดที่ติดตราราชการเลย
เพราะปกติรถของทหาร จะต้องมีสติ๊กเกอร์ป้ายกลมที่กระจกหน้ารถอยู่แล้ว
ตำรวจเค้าก็เห็น และรู้แหลหะครับ ตราทหารหราขนาดนั้น
ซึ่งมันจะดูเป็นของจริง มากกว่าตราหน้ารถ ซึ่งราคาแค่ไม่กี่ร้อย หาได้เกลื่อนกลาด

DoNg

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 13:42:41 »
พออ่านแล้วมีความสงสัยเพิ่ม

ทำไมรถทหาร รถตำรวจ ยศใหญ่

หรือไอ่พวกกระทรวง ทบวง กรม

รถแพงๆ ทั้งนั้นครับ

เงินเดือนเค้าได้กันเยอะแยะเลยเหรอ

รึว่าเค้าเอามาจากไหน????

ออฟไลน์ nogia

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 13:57:06 »

เงินเดือนเค้าได้กันเยอะแยะเลยเหรอ

ตำแหน่งใหญ่ๆเงินเดือนก็ไม่น้อยนะครับ บางคนทางบ้านอาจจะรวยอยู่แล้ว ส่วนกรณีตราต่างๆหน้ารถมันไม่เท่าไร ต้องสติกเกอร์บนกระจกหน้าสิของจริง แต่ใหญ่ไม่ใหญ่ดูที่สีและลักษณะป้าย และแบบข้าราชการกับฝ่ายการเมืองก็ไม่เหมื่อนกัน
Nissan Teana 200XL SPORT SERIES 2010
Honda CR-V 2.0AWD 2013
Toyota Vios G รุ่น "เจมส์สั่งได้ คุณก็สั่งได้"

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 14:01:03 »
.
.
.
ผมรู้สึกแย่กับคนที่คิดว่าเป็นตำรวจต้องเกรงใจทหาร
ต้องเอาตรานั่นตรานี่มาติด เล่นพรรค เล่นพวก
ไร้สาระ สงสารประเทศ

ดูคนต้องดูที่การกระทำ ผิดว่าไปตามผิด
ไม่ใช่ดูว่าใครใหญ่ เพราะเอาเข้าจริงๆ
ประเทศนี้ไล่ๆไปมันก็ใหญ่ทั้งนั้นแหละ คนมีเงินซื้อ
Benz ซื้อ BM ได้ มันต้องมีคอนเนคชั่นอยู่แล้ว
ตัวเค้าไม่มี พ่อแม่ก็ต้องมี แล้วมันจะได้ประโยชน์อะไร

เมื่อไหร่คนพวกนี้มันจะหมดไปซะที

ออฟไลน์ Cute

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 14:10:31 »
เคยรับราชการทหารมาปีนึงครับ เท่าที่เคยได้พบเจอรถของข้าราชการทหารที่ติดตรา จะขับรถสุภาพมากครับ

ผมเองก็ติดนิสัยขับรถสุภาพมาจากการที่ต้องขับขี่รถภายในกรม กองต่างๆนี่แหละครับ

ออฟไลน์ TDCI

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 14:18:20 »
ผมก็เป็นทหารสัญญาบัตรนะครับ แต่ก็ไม่เคยคิดที่ติดตราราชการเลย
เพราะปกติรถของทหาร จะต้องมีสติ๊กเกอร์ป้ายกลมที่กระจกหน้ารถอยู่แล้ว
ตำรวจเค้าก็เห็น และรู้แหลหะครับ ตราทหารหราขนาดนั้น
ซึ่งมันจะดูเป็นของจริง มากกว่าตราหน้ารถ ซึ่งราคาแค่ไม่กี่ร้อย หาได้เกลื่อนกลาด

ผมไม่ใช่ทหาร แค่พลเรือนธรรมดา แต่เคยไปอาศัียกับพี่ชายที่กรมทหารสื่อสารอยู่พักนึง
แต่ด้วยความที่กลับดึกทุกคืน พี่ชายเลยจัีดสติกเกอร์มาให้1 ใบ  กรณีเข้า-ออก กรมทหาร
สื่อสารแค่นั้นเอาอยู่ครับ  บางครั้งดัีนมีของแถมที่ไม่ต้องการคือไปหน่วยราชการอื่นรปภ.ปล่อยเข้า
เลย ไม่ต้องแลกบัตร นึกในใจถ้าขาออกคนขับไม่ใช่กรูแต่เป็นโจรลักรถคงปล่อยผ่านเหมือนกัน

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 14:26:56 »
ที่บ้านมีอยู่คันติดตราสำนักนายกเพราะต้องเอารถเข้าไปทำธุระอันนี้เกี่ยวด้วยหรือเปล่าครับ ส่วนตัวไม่ได้รับราชการแต่ต้องไปทำธุระเลยติดไว้
ถ้ามันติดไม่ได้จะได้เอาออก (กว่าจะขอตรามาได้ก็ลำบากอยู่เหมือนกันต้องทำเรื่องขอไป)

JONNY

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 15:44:57 »
ยุคนี้ตำรวจใหญ่ครับ
ไม่กลัวหลอกแค่ทหาร งบประมาณก็เยอะผิดปกติ ไม่เหมือนเมื่อก่อรยุคทหารใหญ่
ตำรวจใหญ่ก็ไม่ต่างอะไรกับมาเฟียหลอก 

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 16:23:07 »
ตรวจจับจริงก็ดีครับ
เพราะบางคัน ติดตราเพื่อวัตถุประสงค์แอบแฝงอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 16:28:50 »
มีสติ๊กเกอร์เข้ากรมก็พอ เพราะไม่ใช่ตราราชการแต่มันบ่งบอกว่าเข้ากรมได้จริง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 16:47:36 »
ผมติดแต่ป้ายมหาลัยอะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 16:57:50 »
ที่มอผม ข้าราชการ มาเรียนกันเป็นแถบ  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ nachi

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 17:39:40 »
แต่ก่อนน่ะติดตราโล่ ตราองค์กรปกครองไว้น่ะเท่ห์ชะมัดเลย ด่านไม่กล้าเรียกตรวจ
แต่พอหลังๆโจรมันก็เลยสวมรอยเอามั่ง ติดตราพวกนี้และขนยากันสนุกเลย
กว่าตำรวจจะรู้มันก็ขนยากันไปไม่รู้กี่ตันแล้ว หลังๆมาตำรวจเลยต้องกวดขันเรื่องนี้คับ
เพราะเพื่อนผมเปนนายตำรวจนายทหารหลายคนมันก็ไม่ได้ติดนะ เคยถามเพื่อนว่าเอ็งไม่ติดบ้างหรอวะเท่ห์ชะมัด
ไหนจะเอาชุดตำรวจชุดนายทหารแขวนไว้ในรถโชว์ดาวบนบ่า เพื่อนมันบอกว่าบอกว่าติดไปทำไมวะ
เนื้อแท้เราเปนตำรวจ ยังไงเราก็เปนตำรวจ มันบอกดีเลยที่ไม่ติด เผื่อเจอพวกตำรวจด้วยกันเรียกหรือกลั่นแกล้ง
มันก็โชว์ตัวซะเลย มันบอกว่าตรูด่าใส่มาหลายคนแล้วกะพวกตำรวจที่ชอบหาเรื่องหาราวชาวบ้าน ส่วนที่ดีก็ดีไป
 ก็อย่างว่าล่ะคนแต่ละคน คิดไม่เหมือนกัน หรือว่าเพื่อนผมจะเปนตำรวจดีรึเปล่าก็ไม่รู้ รู้สึกว่ามันไม่ค่อยจะโอ้อวดอะไร อวดเบ่งอะไร
กับการเปนตำรวจของมันเลย(นี่มันก็ใกล้ได้มงกุฏครอบดาวแล้ว) ไปไหนไม่เคยใส่ครึ่งท่อนหรือโชว์ดาว ใส่ชุดธรรมดาบ้านๆไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2013, 17:41:52 โดย nachi »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 19:28:55 »

มีชื่อเสียงรู้จักคนเยอะ มันต่อยอดง่ายมากครับ ขอแค่มีเงินหน่อยก็ลงทุนๆๆไปหลายๆอย่าง แล้วก็รอรับเงินกลับเยอะ บางคนก็รับวิ่งเรื่องต่างๆ เส้นเข้าโรงเรียน หรืออื่นๆ รับเงินเยอะและง่ายมากครับ