ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกแย่  (อ่าน 15945 ครั้ง)

ออฟไลน์ noname222

• Newbie
  • *
รู้สึกแย่
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 09:07:08 »
รู้สึกแย่กับทางศูนย์ BMW สุดๆครับ คือ จะจองรถZ4 lci แล้วทางศุนย์ เซลล์ผ้หญิง บอกว่ามีรถอยู่ในโกดังหนึ่งคัน ถ้าเราจองก็รอรับรถได้ภายใน10วัน แม่ผมก็ตอบตกลงไป คุยเรื่องราคา เรื่องแถมประกัน จบแล้ว ได้ทำการคุยไปถึงทาง senior sale แล้วก็นายใหญ่ เพื่ออนมัติขอตกลงกัน สุดท้ายก็ตกลงกันได้
พอนัดวันจอง กลับพูดคนละเรื่อง ทาง senior sale มาเองเลยครับ แล้วมาบอกว่า ประกันไม่ได้แถม ให้ลูกค้าจ่ายเอง แบบงงๆครับ ไหนบอกว่าแถมให้แล้ว คุยทุกอย่างจบแล้ว ทางนั้นก็อ้างว่า saleผู้หญิงที่คุยกับแม่ผมตอนแรก เค้าก็เคยทำปัญหาแบบนี่เป็นครั้งที่สองแล้ว อาจสื่อสารกันไม่รู้เรื่อง
แม่ผมก็บอกว่าทาง saleผู้หญิง คุยอะไรกันหมด แถมตอนคุยก็ได้หันไปคุยกับทางsenior saleเอง เรื่องข้อตกลง คือแม่ผมได้ยินว่าโอเคแล้ว แต่มาวันจริงกลับคนละเรื่อง ผมกับแม่ก็พยายามเจรจาเพื่อจะปิดดีล แต่ก็ปิดไม่ได้ และสุดท้ายมันก็ได้มาบอกว่ารถขายไปแล้ว ให้ผมกับแม่นั่งเป็นชั่วโมงๆๆ ตอนคุยกัน ก็นั่งกดแต่เครื่องคิดเลข เป็นห่าไรไม่รู้ ไม่เตรียมตัว

และในที่สุด เรื่องนี่ก็ไปถึงหูของพ่อผม ท่านรู้เสียความรู้สึกไปหมด บอกผมว่าจะไม่ซื้อแล้ว bmw thailand ไม่ให้เกียรติลูกค้า เพราะตอนคุยพ่อผมไม่ได้อยู่ด้วย ถ้าอยู่ด้วยคงไม่ได้คุยกับทางมันนานขนาดนนี่

เสียความรู้สึกมากๆครับ กับศุนย์ MILLENIUM LARDPRO

ตอนนี้ทุกอย่างโอเคแล้วครับ ต้องขอโทษคุณพ่อกับคถณแม่ด้วย รู้ว่าตัวเองทำไม่ดี พรุ่งนี่วันแม่แล้ว ขอให้รักคุณแม่เยอะๆครับ ขอบคุณทุกๆคนด้วยครับ คุณจิมมี่จะลบกระทู้ออกได้เลยครับ
ขอบคุณที่รับฟังครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2013, 18:27:17 โดย noname222 »

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
Re: รู้สึกแย่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 09:14:47 »
E coupe ยาวๆ ดูดีมีความสุขครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 09:27:20 »
ถ้าอะไรมันไม่ดีก็เปลี่ยนเห้อ

ออฟไลน์ Blackforlife

• Sr. Member
  • FAST IS GOOD
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 09:35:17 »
ถ้าจะซื้อช่วงนี้ E-coupe facelife ดีกว่ามั้งครับ Z4 เดี๋ยวก็ MC แล้ว

ที่สำคัญรับสาวได้ 3+ คนเลยทีเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2013, 09:43:25 โดย Blackforlife »
N/A  

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 09:36:21 »
E Coupe ก็ไม่เลวหรอกครับ แต่จริงๆศูนย์ BMW ก็ไม่ได้มีแต่ Millenium นี่ครับ ไม่ลองดูเจ้าอื่นก่อน

ออฟไลน์ noname222

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 09:41:45 »
E Coupe ก็ไม่เลวหรอกครับ แต่จริงๆศูนย์ BMW ก็ไม่ได้มีแต่ Millenium นี่ครับ ไม่ลองดูเจ้าอื่นก่อน

คือคุณพ่อเค้าเหมารวมหมดครับ บอกว่าเป็บแบบนี่ทุกศูนย์บริการ ไม่ต้องไปซื้อมัน แต่ผมอยากได้จริงๆ ไม่รู้จำทำยังไง ทำใจลำบากครับ รอมา เจ็ดปีแล้ว

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 09:42:41 »
E-coupe ดีกว่าครับ
ลองแล้วจะรัก แต่ถ้าอยากขับมันๆ
จัด C63 AMG ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 09:57:45 »

คือคุณพ่อเค้าเหมารวมหมดครับ บอกว่าเป็บแบบนี่ทุกศูนย์บริการ ไม่ต้องไปซื้อมัน แต่ผมอยากได้จริงๆ ไม่รู้จำทำยังไง ทำใจลำบากครับ รอมา เจ็ดปีแล้ว

เข้าใจครับ ความรู้สึกแบบนี้ แต่ปล่อยมันผ่านไปเถอะครับ

คิดซะว่า ไม่ได้เป็นเนื้อคู่กัน.......................อาจจะเป็นพรหมลิขิต ให้คุณเจอเนื้อคู่ตัวจริงก็ได้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 10:44:10 »
E coupe facelift ดีแล้วครับ

หล่อไม่แพ้กัน ได้หรูหราอีกต่างหาก ใหญ่กว่าด้วย

เสียใจด้วยครับกับรถที่รอมานานแล้วไม่ได้ ผมเข้าใจ !!!

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 10:49:05 »
ความรู้สึกเดียวกับผมตอนจะไปดู E class
แต่ผมเจอเซลล์ Benz ไม่ต้อนรับ
เลยมาสอย BMW แทน

ของผมศูนย์ Europa จรัญ13
ราคาอาจไม่ได้ถูกสุด แต่บริการผมดี ค่อนข้างประทับใจเลย
ถ้าสนใจ เด๋วผมหลังไมค์ เบอร์เซลล์ให้

ปล.ผมเชียร์ E coupe เปิดประทุนไปเลยดีกว่ามั้ย
นั่งได้หลายคนด้วย
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 10:53:16 »
ทำลูกค้าร้องไห้นี่โคตรทรามเลยครับ ถ้าเปรียบเป็นผู้ชายทำผู้หญิงนี่ก็หน้าตัวเมียสุดๆ
 ผมว่ารถคันนั้นยังไม่ขายหรอกครับ แต่มันอาจไปได้ดีลที่ดีกว่ากับลูกค้าคนอื่นก็เลยลีลาแบบนี้ ...เคสแบบนี้ BMW  Thailand เคยใช้มาแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2013, 10:56:13 โดย panerai »

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 10:55:33 »
ถ้าpost ลง facebook ศูนย์ bmw ที่ที่คุณไปมา ซักพักจะเค้าจะให้เบอร์โทรกลับครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 11:03:09 »
ความรู้สึกเดียวกับผมตอนจะไปดู E class

ราคาอาจไม่ได้ถูกสุด แต่บริการผมดี ค่อนข้างประทับใจเลย
ถ้าสนใจ เด๋วผมหลังไมค์ เบอร์เซลล์ให้

ปล.ผมเชียร์ E coupe เปิดประทุนไปเลยดีกว่ามั้ย

เจ้าของ europa อยู่ที่สาขานี้ครับ :)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 11:07:46 »
อย่างน้อยลองไปขับตัวอื่นๆที่ไม่ใช่z4 ดูก่อนครับ slk,e coupe และอื่นๆ อาจจะชอบเหมือนกันก็ได้นะครับ และลองคุยถามกับหลายๆคนเช่นเพื่อนชาย เพื่อนหญิงว่าชอบคันไหนมากกว่ากัน หรือถามพี่ๆผู้ใหญ่หน่อยว่าอนาคตแต่ละคันเป็นไงตอนนี้คันไหนสวยสุดสดุดตามากสุด พอลองจับหมดแล้วค่อยเอาเหตุผลไปบอกพ่ออีกที อย่างน้อยเราก็ถอยมาก้าวนึงแล้ว ถ้ายังไม่ให้อีก ก็เก็บตังซื้อเองครับ  

ปล.ผมว่าe coupe ตอนนี้ก็สุดมากๆเลยนะสวยจริงๆ อย่าลืมไปลองขับis f300นะครับ เสียงเครื่อง6สูบและไมล์แบบเดียวกับรถ40ล้านบาท ผมชอบมากก

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 11:28:09 »

เจ้าของ europa อยู่ที่สาขานี้ครับ :)

ใช่ครับ เจ้าของศูนย์อยู่ศูนย์นี้ หุหุ
เจอพ่อ+แม่เจ้าของศูนย์ด้วยครับ เป็นกันเองมาก หุหุ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 11:32:17 »
E-coupe ก็ดีนะครับ ถึงอาจจะขับไม่สนุกเท่า z4
แต่ผมมองว่ามันสวยมากๆเลย  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 12:19:56 »

ถ้าตอนนี้ ecoupe ดีกว่าแน่นอน สดกว่าอยู่ได้นานกว่า แต่ถ้า z4 ผมว่าน่าจะลองมองมือ2ดูนะครับ ใน taladrod.com ก็มีอยู่หลายคันน่าสนใจ

เพราะมือ1ตอนนี้ผมว่าหามือ2ตัว msport ดีกว่าคุ้มกว่า เรื่องซ่อมกับอะไหล่ไม่น่ากังวลครับ z4 ไม่ใช่รถที่จุกจิก ถึงซื้อรถเกรมาผมพอแนะนำที่ซ่อมให้ได้

ตอนนี้ผมเริ่มหันไปมองรถมือ2เครื่องใหญ่ เช่น e350 coupe ราคาหาได้ไม่เกิน 3ล ต้น 2ปลายก็มี ถ้าลองไปดูราคากันจริงๆตอนนี้ทั้ง benz BMW ราคา

ตกมากกว่าสยักก่อนเยอะ ห่างจากรถใหม่เกือบครึ่ง ยิ่งเครื่องใหญ่เกินครึ่ง เอาส่วนต่างมาเติมน้ำมันกับบำรุงรักษาได้สบายๆครับ

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 12:52:29 »
เรื่องเกิดจากเซลล์อีกแล้ว เข้าใจความรู้สึกคุณพ่อนะครับ เคยเจอกับตัวตอนไปดูฟอร์ดนี่ก็เล่นเอาที่บ้านไม่ชอบฟอร์ดกันไปเลย
อยากให้ศูนย์บริการเขามีมาตรฐานจัดการเรื่องเซลล์กับการบริการจังเลย มันไมได้กระทบที่ศูนย์แต่มันกระทบแบรนนี่สิ

จากตัวเลือกถ้าคุณพ่อท่านเลือกแล้วก็โอเคครับ  e-coupe / cabriolet มันใช้งานได้หลากหลายกว่า เอาที่คุณพ่อกับคุณแม่ท่านสบายใจครับ

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 13:17:58 »
E coupe ครับ หญิงไหนๆ ก็อยากนั่งครับ
ที่สำคัญ นั่งสบายกว่าZ4 แน่นอน

ถ้าใจยังรัก ลองพาคุณพ่อไปศูนย์อื่นดูครับ (ศูนย์ที่สมาชิก แนะนำไว้ก็ได้ครับ) บอกท่านว่า "ขอลองอีกศูนย์เดียว ถ้าดี ก็ขอซื้อ ถ้ายังไม่ดี ก็ตามใจพ่อ เบนซ์ก็ได้"

ลองดูครับ ผมเข้าใจ คนเรามันรักไปแล้ว เปลี่ยนใจยากครับ

ออฟไลน์ bank9999

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 13:37:48 »
ศูนย์บริการไม่ดีก็เปลี่ยนศูนย์ได้หนิคราบ ผมใช้Europaจรัญ13 ก็ดีนะคราบ ลองโทรสอบถามEuropaดูดิคราบ ถ้าอยากได้Z4จริงๆ
(อิจฉาคุณจังได้เลือกรถดีดีทั้งนั้นเลย)

ออฟไลน์ pamoch88

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 14:07:19 »
 :D เป็นผม เล่น E  cabriolet ตัวใหม่สวยกว่า Z4 เยอะเลย สดกว่า นั่งได้หลายคนด้วยครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 14:34:07 »
ถ้าจะไม่ให้กัน แล้วจะมาสัญญากันทำไมตั้งแต่ทีแรก อยากตาย
ผมว่าตอนนี้ไม่ใช่ปัญหาเรื่องรถแล้ว ควบคุมอารมณ์หน่อยนะครับ ตังไม่ใช่ของเรา ยังไงก็คิดถึงพ่อแม่หน่อย คันอื่นก็มี เงินตัวเองก็ยังไม่มี

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 14:47:02 »
ถ้าจะไม่ให้กัน แล้วจะมาสัญญากันทำไมตั้งแต่ทีแรก อยากตาย
ผมว่าตอนนี้ไม่ใช่ปัญหาเรื่องรถแล้ว ควบคุมอารมณ์หน่อยนะครับ ตังไม่ใช่ของเรา ยังไงก็คิดถึงพ่อแม่หน่อย คันอื่นก็มี เงินตัวเองก็ยังไม่มี

จริงครับ เป็มผมมีคุณพ่อคุณแม่รักผมแบบนี้ ผมรักตายเลยครับ ต้องเข้าใจว่าที่ท่านไม่ยอมซื้อก็เพราะท่านไม่ถูกใจเรื่องศูนย์เท่านั้นเอง แต่ท่านก็ยังรักคุณเหมือนเดิมนะครับ รถมันเท่ห์แต่เราก็เบื่อได้ มีรุ่นใหม่แล้วก็อยากได้ใหม่อีก แต่คุณพ่อคุณแม่มีรุ่นเดียว ต้องรักษาทำนุบำรุงให้อยู่กับเรานานๆนะครับ อย่าให้ท่านทุกข์ใจเพราะเรื่องนี้เลยครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 14:51:26 »
อย่าร้องไห้ อย่าอยากตายเลยครับ แค่ยานพาหนะคันเดียว ใจเย็นๆ ตั้งใจเรียนให้จบ แล้วค่อยซื้อคันที่เรารัก ยังไม่สาย ตามใจพ่อแม่เถอะ ท่านอายุมากแล้ว

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 15:09:44 »
ผมรอมาสิบปีกว่าจะได้รถที่อยากได้มากๆ พอได้มาขับเล่นสองปีกว่าเริ่มเบื่อแล้วสิ ฉะนั้นอย่าไปคิดแบบนั้นเลยครับ เพราะพอได้มันก็อยากได้อย่างอื่นต่อไปอีก เก็บชีวิตไว้ขับกระทิงดีกว่าครับ
N/A  

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 15:32:54 »
ผมว่านั่งคุยกะคุณพ่อ ใจเย็นๆ ที่ไม่ได้ อาจจะคุณก็ควบคุมอารมณ์ไม่ได้หรือป่าว มีอยากตายด้วย /ปกันใหญ่ แล้วอะนะ ไม่ซื้อ z4 แต่จะซื้อ e coupe ยังโวยวายได้ขนาดนี้ เฮ้อ ผมกว่าจะหาเงินซื้อรถได้แต่ละคัน อยากได้ z4 เหมือนกัน แต่ไม่ไหว ได้แค่ f30 เอง

กลับเข้าเรื่อง บอกคุณพ่อ รถดี เซลส์ห่วย อย่าให้เขากำหนดเราเลยครับ ไปดูศูนย์อื่น เซลส์ดีๆ มีอีกมากมาย แล้วร้องเรียนไป bmw thailand ด้วยเลย จะได้ให้เขารู้ถึงความห่วยของเซลส์ ที่อาจจะทำให้เสียลูกค้าไปอีกมากมายครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 15:37:53 »
หวังว่าแค่พูดเล่นนะครับ

ออฟไลน์ DanGerGarm

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 16:01:15 »
ใจเย็นๆนะคับ ศูนย์ BM มีตั้งเยอะแยะ ถ้ารักจิงชอบจิง ก็ไปดูศูนย์อื่นซิคับ
ลองหาข้อมูลเรื่องศูนย์ก่อนก็ดีนะคับ ผมเป็นคนนึงที่เป็นแฟน BM เหมือนกัน
เซลที่ผมคุยด้วยพี่เขาดีมากเลยนะคับ รอบแรกขอของแถมไปแล้วรอบนึง
พอไปดูรถก่อนจะรับรถ ไปขอของเขาเพิ่มอีกเขาก็เพิ่มให้

มันอยู่ที่คนที่ศูนย์คับ ไม่ได้เป็นเหมือนกันหมด เป็นกำลังใจให้คับ อยากให้มีคนในครอบครัวใบพัดสีฟ้าเพิ่มขึ้นอีก  ;D

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 16:45:19 »
ถ้าอยากได้Z4 จริงๆก็จัดZ4เถอะครับ อย่าไปเอาเลย E-coupe เอารถที่ไม่ได้ชอบมาขับแล้วจะเอามาทำไม รถนะครับ เจอหน้ากันทุกวันถ้าไม่ชอบแล้วซื้อมาก็เป็นทุกข์เปล่าๆ

หลายคนอาจจะคิดว่ามันแทนกันได้แต่เอาจริงๆมันแทนกันไม่ได้ครับ ผมเคยเจอเคสนึงอยากได้ porsche cayenne แต่งบไม่พอเลยไปจัด E-coupe มาสุดท้ายก็เหมือนจำใจ

ขับรถที่ไม่ได้ชอบ ดูไม่มีความสุขกันมัน ขับไปบ่นไปอยากขาย รู้งี้ไม่ออกE-coupeละเก็บเงินรอซะดีกว่า

แต่อันนี้ จขกท. ที่บ้านไม่อยากให้ออก Z4 เพราะศูนย์บริการไม่ดี เลยอยากจะให้ออก E-coupe แทนผมว่า จขกท. เลือกที่จะไม่เอาดีกว่า แล้วอาจรอซักพักแล้วไปศูนย์บริการ

อื่นที่ดีกว่านี้ ศูนย์บริการไม่ได้มีที่เดียวในประเทศนะครับ ความรู้สึกพ่อแม่ตอนนี้อาจจะไม่ชอบBMW ยังไงรอเว้นช่วงสักพักแล้วค่อยคุยเรื่องนี้ใหม่ก็ได้ ทำตัวดีๆ อย่าเอาแต่ใจ

อย่าประชด แสดงความเป็นผู้ใหญ่ให้พ่อแม่เห็น เดี๋ยวก็ได้เองแหละครับ

เลือกรถก็เหมือนเลือกหญิงแหละครับ ถ้าไม่ชอบแล้วมาเป็นแฟนกันสุดท้ายก็เลิกกันอยู่ดี ที่บอกว่าอยู่ไปเดี๋ยวก็รักกัน มันจะมีแบบนั้นซักกี่คู่เชียว

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 17:02:50 »
อย่าร้องไห้ อย่าอยากตายเลยครับ ใจเย็นๆก่อน อย่าเอาอารมณ์เป็นที่ตั้งครับ งานเป็นล้านๆครับ ไม่ใช่เงินเรา
พ่อแม่เขาก็รักเราเหมือนเดิมไม่ได้เกลียดเราเลย อย่าทำแบบนี้เลยครับ
ของผมแค่พ่อบอกว่าจะออกเงินช่วยส่วนหนึ่งตอนจะซื้อรถ ผมยังดีใจจนถึงตอนนี้
ผมว่าวันนึงที่เราทำงานแล้ว ใช้เงินซื้อได้เป็นของตัวเอง ตอนนั้นแหละ มันจะเป็นรถที่เราภูมิใจมากว่ารถหล่อๆ เท่ๆ ที่จะได้ตอนนี้เป็นไหนๆ

ทางที่ดีบอกท่านไปก่อนว่าชะลอไปก่อนก็ได้แล้วเราก็หาข้อมูลมาให้ท่านดู ว่าศูนย์ไหนเป็นอย่างไร มีเหตุผลท่านก็จะเข้าใจครับ