ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อรถ Grey Market เลือกอะไรดีระหว่าง BENZ E200 FACELIFT กับ E300 Hybrid FACELIFT ถ้าราคาไม่ต่างกั  (อ่าน 20017 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chris Evn

• Hero Member
เคยอ่านใน คลับ Benz

ได้ข่าวว่า E300 Hybrid เกียร์กระตุก ช่วงต่อระบบ Hybrid ครับ

ออฟไลน์ หลงอิง

• Newbie
  • *
รบกวนท่านอื่น ๆ ใครช่วย ยืนยันเรื่องนี้ได้หรือไม่ครับ หรือผมควรถาม Sales MB Thailand ดี

ออฟไลน์ Nikle_pk

รบกวนท่านอื่น ๆ ใครช่วย ยืนยันเรื่องนี้ได้หรือไม่ครับ หรือผมควรถาม Sales MB Thailand ดี

ได้ยินมาแบบนี้เช่นกันครับ
มีอาการกระตุกช่วงสลับระบบครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ V221

ตอนแรกจะซื้อกับMBThailandเหมือนกันแต่รถหมดแล้วสำหรับสีที่ต้องการในปีนี้ รถปีหน้าก็เป็นCKDแถมราคาและออปชั่นเท่าCBUเสียอีกเลยต้องเปลี่ยนใจไปครับ
เรื่องไฮบริดกระตุกที่ความเร็วต่ำแบบวิ่งๆหยุดๆได้สอบถามเซลล์ที่ส่งมอบรถไปหลายคันแล้ว น้องเค้าตอบว่า ถ้ากดคันเร่งเร็วๆเครื่องจะติดและพอชาร์จเต็มเครื่องจะดับทำให้รู้สึกได้ครับ น้องเค้าแนะนำว่าเวลารถติดๆหยุดๆให้กดแบบไม่หนักหรือไม่ก็เปลี่ยนจากEเป็นSเพื่อยกเลิกระบบไฮบริดครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Nikle_pk

ตอนแรกจะซื้อกับMBThailandเหมือนกันแต่รถหมดแล้วสำหรับสีที่ต้องการในปีนี้ รถปีหน้าก็เป็นCKDแถมราคาและออปชั่นเท่าCBUเสียอีกเลยต้องเปลี่ยนใจไปครับ
เรื่องไฮบริดกระตุกที่ความเร็วต่ำแบบวิ่งๆหยุดๆได้สอบถามเซลล์ที่ส่งมอบรถไปหลายคันแล้ว น้องเค้าตอบว่า ถ้ากดคันเร่งเร็วๆเครื่องจะติดและพอชาร์จเต็มเครื่องจะดับทำให้รู้สึกได้ครับ น้องเค้าแนะนำว่าเวลารถติดๆหยุดๆให้กดแบบไม่หนักหรือไม่ก็เปลี่ยนจากEเป็นSเพื่อยกเลิกระบบไฮบริดครับ

อย่างนี้มีระบบ ไฮบริด แต่ไม่ได้ใช้สิครับ
ถ้าจะใช้ต้องแลกกับอาการกระตุกเล็กน้อย
ขับไปเซ็งไปเหมือนกันนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• Newbie
  • *
ปกติ ถึงไม่ใช่รถ Hybrid ก็จะมีระบบ ECO เวลาจอดแล้วเครื่องดับเองก็น่ารำคาญเหมือนกันครับ ชีวิตจริง ๆ ผมจะต้องกดปิดระบบ ECO สรุปไม่เคยใช้เรื่องประหยัดน้ำมันเลย เน้นความสบายใจ ไม่มีอะไรมากวนใจ ติด ๆ ดับ ๆ

• Newbie
  • *
สอยดาว จองเรียบร้อยแล้วครับ E300 Hybrid AMG สีดำ Obsedian Black เมื่อ 15 กันยายน แต่ต้องรอได้รถ 15 มกราคมปีหน้าครับ

• Newbie
  • *
วันนี้ 17 มกราคม 2557 เซ็งมากครับ......สั่งมาตั้งแต่ 15 กันยา 56...นัดส่ง 15 มกราคม 2557 แต่มาแจ้งขอเลื่อนไปอีก 6 เดือนเป็น เดือนมิถุนายน 2557 ..........Showroom Grey Market รายนี้อยู่ลาดพร้าว ไม่ค่อยรับผิดชอบเลย............. ผมรู้สึกเหมือนโดนเอาเปรียบ เอาเงินไปหมุน ??  อ้างแต่ว่าหลังคาแก้วขาดตลาด..........ตกลงจะให้รอ 10 เดือนเลยเรอะ  >:( :( >:(.................. ผมควรรอ หรือเปลี่ยนรุ่นเป็น E200 และเปลี่ยน Showroom ด้วย???