ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดตัวแล้วค้าบ Mercedes-Benz GLA รถ SUV ไซส์มินิรุ่นใหม่ล่าสุด  (อ่าน 24210 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member

ติดตามเนื้อหาเพิ่มเติมได้ที่ http://www.motorauthority.com/news/1086224_2015-mercedes-benz-gla-preview#100436692

สวยและลงตัวมากๆ เลยทีเดียวครับ X1 จะตายไหมเนี่ยงานนี้

ปล.รูปด้านบนเป็นแบบไม่ใส่ชุดแต่ง AMG นะครับ แบบใส่ชุดแต่ง AMG เข้าไปชมในเวปได้เลยคันสีเทาครับ ;)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
สวยมากๆครับ

ออฟไลน์ AMG GT

ภายในดูหรูกว่า a class เลยครับใส่ลายไม้มาให้แบบนี้

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
อุ๊ต่ะ!  :o

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ตายแน่ถ้ามันประกอบไทย

ทุกเจ้าต้องสลบ ถ้าราคาไม่เกิน 2 ล้านครับ

ออฟไลน์ Parinceo

เป็นเบนซ์ยุคใหม่ "รุ่นแรก" ที่ผมคิดว่าสวยครับ
สวยจริงๆ ตอนแรกนึกว่าจะมาแบบ a class แต่นี่สวยกว่าเยอะเลยครับ
x1 มีหนาวแน่ๆ ตั้งราคามาดีๆ อย่ากั๊กออพชั่นละกัน

ออฟไลน์ H3T

Segment นี้มันช่างหอมหวนจริงๆ
 BMW X1
 MINI Countryman
 MB GLA
       คล่องตัว ทัศนวิสัยดี ประหยัดน้ำมันกว่า SUV และข้อสำคัญลุยน้ำขังเวลาฝนตกแล้วน้ำระบายไม่ทัน

ออฟไลน์ reyeshenry

ไม่เข้าใจว่า เบ๊นซ์  รุ่นล่างๆ เช่น A ClA  ทำไม ต้องทำจอ DVD แบบนี้ด้วยครับ  เหมือนของตกแต่งตามคลองถมยังไงก็ไม่รู้  
ทำไม่เอาไว้ตรงกลางคอนโซน แบบรถทั่วๆไปละครับ     ใครทราบบ้างว่า ทำไมเขาทำแบบนี้อะครับ

ออฟไลน์ hellbz

• Jr. Member
  • **
ล้อสวยมาก

ออฟไลน์ freefall

• Full Member
รอดู ราคา ครับว่าจะเปิดเท่าไหร่ ต่ำกว่า 2 ล้าน Mini กับ X1 มีหนาวแน่

ออฟไลน์ sundown55

• Sr. Member
สวยครับ  ;D

ออฟไลน์ raygun

ไม่เข้าใจว่า เบ๊นซ์  รุ่นล่างๆ เช่น A ClA  ทำไม ต้องทำจอ DVD แบบนี้ด้วยครับ  เหมือนของตกแต่งตามคลองถมยังไงก็ไม่รู้  
ทำไม่เอาไว้ตรงกลางคอนโซน แบบรถทั่วๆไปละครับ     ใครทราบบ้างว่า ทำไมเขาทำแบบนี้อะครับ

ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับรุ่นล่างหรือไม่หรอกครับ
แต่มันเป็นการออกแบบยุคใหม่ของ MB เพราะ C ตัวใหม่
ก็เป็นจอแบบนี้ครับ และคาดว่า E ก็อาจจะโดนด้วยครับ

ผมเห้นว่ามีหลายคนไม่ชอบจอแบบนี้ แต่โดยส่วนตัวผมชอบมาก
ที่ซื้อเพราะชอบไอจอนี่เลย ผมว่ามันดูง่ายดี

ออฟไลน์ cloud

ขอลงเสียงชอบจอแบบนี้ด้วยคนครับ มันเหมือนไอแพดมินิดี อิอิ และอีกอย่างมองเนวิเกเตอร์สะดวกกว่าอยุ่ตรงคอนโซลเราไม่ต้องก้มหน้าลงไปมองครับ
ผมว่าดีออก

ออฟไลน์ r0okiEz

ภายในสวย อ่า  :o
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ tamrong

• **
เหมือนมันจะเตี้ยลง จากตัวต้นแบบเลยครับ

แต่ก็ยังสวยอ่ะนะ

ถ้าต่ำกว่า 2 ล้าน  เอา 2 คันเลย   ;D

ออฟไลน์ Buffy

เป็นรถอีกคันที่ใกล้เคียงตัวconcept พอสมควร

ประกอบไทย ต่ำกว่าสองล้านได้ จะไปสู่ขอ!!!

ออฟไลน์ baddream11

งามแต๊ :o

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
สวยมากกกคับบบ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Bimmer Boy

ผมว่า x1 กับ มินิเหนื่อยแน่ถ้าตัวนี้มาไม่เกินสองล้าน แต่ที่น่าจะโดนหนักสุดผมว่าเป็น V40 cross เพราะราคาคงไกล้กันมากๆ บ้านเราชื่อวอลโว่ยังไม่แข็งเท่าพรีเมี่ยมยี่ห้ออื่นๆ หากตั้งราคามาไม่คุ้มจริงคงมีคนซื้อยาก

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
เห็นหลายคนคาดหวังว่าราคามันน่าจะต่ำกว่า 2 ล้าน
แต่โดยส่วนตัวผมว่ามันน่าจะ 2 ล้านกลางๆ เกือบๆ 3
เพราะราคามันน่าจะสูงกว่า CLA นะ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ลายล้อสวยมากๆๆ ชอบๆๆๆ
ถ้าราคาพอๆกับ X1 นี่ สนุกแน่งานนี้ (จะเป็นไปได้ไหมเนี่ย??)

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ผมว่ามันจะเกิน 2 ล้าน ไประดับที่ ไม่มาเป็นตัวให้โลเลใจในตลาด CRV / Cap / CX5 มากนัก :P

ออฟไลน์ WRD79

สวยบาดตาบาดใจมาก โดยเฉพาะล้อ  :)
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ Ton247

• **
สวยดีครับ ชอบๆๆ

ว่าแต่ GLA. ทำมาสู้กับ   X1
         ML.   ทำมาสู้กับ   X5

Benz  น่าจะทำมาสู้กับ X3 ด้วยนะครับ อยากเห็นจัง

ออฟไลน์ Marverick

GLA สั้นกว่าและ เตี้ยกว่า X1 นิดนึง
GLA  กว้างกว่า X1 นึดนึง
GLA เบนซิน แอบแรงกว่า X1 เบนซิน นิดนึง
ถ้าGLA จัดเต็มแบบในภาพ ราคา 2.1ล้าน ..ขายดีชัวร์

ออฟไลน์ oak63

• Newbie
  • *
สวยจัง ^__^

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
หน้าได้ แต่ท้ายไม่โดน แต่รวมทั้งคัน ชอบมากกก  :D

ของ 2.1 ล้าน ลายไม้, Moon Roof, Harman นะ จะเก็บเงินจองเลย

ออฟไลน์ i-ice

สวยเวอร์ครับ ;) :D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โคตรงามครับ คู่แข่งมีหนาวแน่ๆ ขอให้เปิดราคางามๆทีเหอะ