ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ซ่อมดีๆโปรดช่วยแนะนำ  (อ่าน 1734 ครั้ง)

ออฟไลน์ question

• Jr. Member
  • **
อู่ซ่อมดีๆโปรดช่วยแนะนำ
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 09:08:44 »
มีใครแนะนำอู่ซ่อม Benz BMW Volvo ที่ดีๆมีบ้างไม๊ครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: อู่ซ่อมดีๆโปรดช่วยแนะนำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 09:16:21 »
ที่บ้านมีรถเยอะจังเลยนะครับ ทั้งหัวข้อและเนื่อหาออกแนวลอยๆอีกแล้วใช้รุ่นไหนอยู่แถวไหนก็ไม่บอก เอาเป็นว่าลองเข้าคลับของแต่ละยี่ห้อดูครับจะมีอู่ที่เค้าแนะนำกันอยู่รวมไปถึงเรื่องหาอะไหล่ ของแต่งรถ DIY และอื่นๆอีกมากมาย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: อู่ซ่อมดีๆโปรดช่วยแนะนำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 21:47:06 »
ครบสามยี่ห้อ   :o

เอ่อ......

ผมว่าคุณกำลังหารถคันใหม่มือสอง แต่หาอู่ซ่อมก่อนใช่ไหม เผื่อตัวเองลำบาก  ได้ดูลู่ทางไว้ใกล้ 

ตอบรวมๆนะทุกยี่ห้อมีอู่แน่นอน   อู่ดีๆมี  ออดี้ยังมีเลย   

แต่คุณต้องหาเองในคลับพวกเขานะ   อธิบายทุกอู่อย่างละเอียด   

จงหาเองครับ.......
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day