ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อกับการนับถอยหลังรอไฟเขียวมั้ยครับ  (อ่าน 3106 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!

ออฟไลน์ mewkuzzo

• Jr. Member
  • **
Re: เบื่อกับการนับถอยหลังรอไฟเขียวมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 22:28:24 »
ตรงนี้ใช่เลย แยกเดโช เคยเห็นเหมือนกัน

ออฟไลน์ r0okiEz

• Sr. Member
Re: เบื่อกับการนับถอยหลังรอไฟเขียวมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 07:06:20 »
สุดๆอะครับ

เคยไปแยกนึง ไฟแดงให้รอ5นาที พอถึงไฟเขียว ให้12วิ

ให้ตายเหอะโรบิน!! มันคุ้มกับการรอคอยไหมนิ ถ้าปวดท้อง,ท้องเสีย ไม่ต้องสืบเลยว่าจะเป็นยังไง  :(
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 08:34:51 »
โดยปกติผมชอบนะครับมีนับกะเวลาถูกว่าจะเข้าเกียร์ว่างหรือกดวิทยุรอ
แต่นับเดินหน้าไม่เคยเจอ เคยเจอเบาก็ก็เขียวสามวิ :'(
ถ้าหนักๆก็นับจนเลข1แล้วไม่เขียว แต่แดงต่อแบบไร้กำหนด

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 08:40:25 »
ชอบระบบนี้ แต่นี่แยกไหนนะครับ

ดูไม่ได้ครับ อยู่ที่ทำงาน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 08:44:49 »
ซะงั้นอะ ยิ่งชั่วโมงเร่งด่วนด้วยนะ รมเสียจริงๆ

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 11:18:22 »
เบื่อกับการนับถอยหลังรอไฟเขียวมั้ยครับ

เบื่อไหม ไม่เบื่อครับ...
เพราะเป็นรูปแบบที่แม่นที่สุดแล้ว กว่าการใช้ไฟเพียง 3 ดวง
มีเวลาชัดเจน สะดวกกะเวลาได้ตรง

ส่วนรอไฟแดงนาน นั่นคนละประเด็นครับ ไม่พูด เพราะไม่เกี่ยวกัน

ส่วนที่นับเพิ่มขึ้น ผมว่าระบบมันรวนแน่ ๆ คงต้องซ่อม

ออฟไลน์ hamber

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 11:30:18 »
ส่วนตัวผมชอบนะคับ รู้สึกเหมือนรออะไรที่มีความหวัง รออะไรที่ใช่ ........... แต่ไปแยกที่ไม่มีเลขนับถอยหลัง เหมือนรอแบบไม่มีจุดหมาย หงุดหงิดกว่าครับ  :D

ออฟไลน์ SaiXaiZai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 19:06:32 »
จะได้รู้ว่ารอนานเท่าไรถึงจะเขียว แต่เขียวเดี๋ยวเดียว+รถหนอนกระดึ๊บๆ ไม่สนใจว่ารถใครจะติด ขอกระดึ๊บๆ ตัวนี้แหละทำใจไม่ได้ แล้วตอนนี้มีประเภทนี้ในถนนมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 12:31:50 »
ผมว่าดีนะครับ จะได้กะเวลาจะไป หรือชะลอไฟแดงถูก
แต่เคยเจอทีนึงที่ระยอง ไฟแดงนับเพิ่มขึ้น คิดในใจ เมื่อไหร่จะได้ไปเนี่ย
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK