ผู้เขียน หัวข้อ: // ประกาศ : การ เพิ่มแนวทางในการรับเรื่องร้องเรียน (ลูกค้า / ค่ายรถ ต้องอ่าน!)  (อ่าน 12229 ครั้ง)

ออฟไลน์ vjtongkung

• Newbie
  • *
สุดยอดครับพี่   :o

ถือเปนการทำเพื่อประโยชน์ส่วนรวมอย่างแท้จริง

ขอเปงอีกหนึ่งกำลังใจให้พี่ครับ  ;)

ออฟไลน์ Ae3s-gte

• Full Member
ขอบคุณครับ ผู้บริโภคจะได้มีอำนาจจริงซะที

ออฟไลน์ Chanok

• Newbie
  • *
รับทราบและเป็นกำลังใจให้คุณจิมมี่และทีมงาน
ขอบคุณที่ทำสิ่งดีๆเพื่อสังคม
 :-* :-*

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

• Hero Member
รับทราบครับ
ขอบคุณๆจิมมี่ผู้เสียสละครับ ;)
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ค่อนข่างไม่เห็นด้วยกับข้อ 3 ค่ะ
(3. ประเภท แก้ปัญหาไปแล้ว มันไม่จบสักที
ประเภท งานประกอบ ไม่เนี้ยบ ไม่สนิท เคลมซ้ำเคลมซาก
แบบนี้ ไม่รับเช่นกันครับ เพราะถือเป็นปัญหา ด้าน Appearance
ไม่ได้ส่งผลประทบถึงด้านวิศวกรรม หรือความปลอดภัยในการใช้รถ)

ข้อนี้น่าจะพิจารณาเป็นเคสๆไป เพราะถ้าประกอบพวกคิ้วข้าง หรืออะไรเล็กๆน้อยๆแล้วมันไม่สวยแล้วมาร้องเรียนอันนี้ก็น่าด่ากลับ
แต่ถ้าเป็นพวกชิ้นส่วนสำคัญที่ศูนย์ทำหรือประกอบให้แล้วมันไม่สวยเลยหรือมันไม่ตรงกับที่ควรจะเป็น แล้วช่างศูนย์ก็จะบอกเสมอว่า "มันก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับ"
เคสเหล่านี้น่าจะพอหาทางช่วยนะคะ เช่น เปลี่ยนกระจกบานหน้ารถแล้วลมเข้ามามาก หรือ มันเบี้ยวๆ (คือก็ไม่รู้จะยกตัวอย่างอะไรค่ะ) อะไรประมาณนี้

เคสแบบนี้ละครับ ที่จะไม่รับ เพราะเคสแบบนี้แหละ คือปริมาณเคสที่เข้ามาหาผมเยอะเป็นอันดับต้นๆ
จนผมปวดกบาล!!!!!

ขอโทษ ที่จะต้องพูดคำนี้ แต่ผมไม่ไหวแล้วครับ...ตอนนี้ อยากหาคนกลาง ใครสักคน มาช่วยรับเคสแทนผมที
ถ้ากรองแล้ว ไม่ผ่าน ก็จะได้ไม่ต้องส่งให้ผมช่วยดีล อาจจะต้องกรองกันชั้นหนึ่งก่อน

รับเคส รับได้ แต่ ต้องไม่ให้ตัวผมเอง ปวดกบาลด้วย เพาะผมไม่ใช่ Call Center

ออฟไลน์ decptt

ค่อนข่างไม่เห็นด้วยกับข้อ 3 ค่ะ
(3. ประเภท แก้ปัญหาไปแล้ว มันไม่จบสักที
ประเภท งานประกอบ ไม่เนี้ยบ ไม่สนิท เคลมซ้ำเคลมซาก
แบบนี้ ไม่รับเช่นกันครับ เพราะถือเป็นปัญหา ด้าน Appearance
ไม่ได้ส่งผลประทบถึงด้านวิศวกรรม หรือความปลอดภัยในการใช้รถ)

ข้อนี้น่าจะพิจารณาเป็นเคสๆไป เพราะถ้าประกอบพวกคิ้วข้าง หรืออะไรเล็กๆน้อยๆแล้วมันไม่สวยแล้วมาร้องเรียนอันนี้ก็น่าด่ากลับ
แต่ถ้าเป็นพวกชิ้นส่วนสำคัญที่ศูนย์ทำหรือประกอบให้แล้วมันไม่สวยเลยหรือมันไม่ตรงกับที่ควรจะเป็น แล้วช่างศูนย์ก็จะบอกเสมอว่า "มันก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับ"
เคสเหล่านี้น่าจะพอหาทางช่วยนะคะ เช่น เปลี่ยนกระจกบานหน้ารถแล้วลมเข้ามามาก หรือ มันเบี้ยวๆ (คือก็ไม่รู้จะยกตัวอย่างอะไรค่ะ) อะไรประมาณนี้

เคสแบบนี้ละครับ ที่จะไม่รับ เพราะเคสแบบนี้แหละ คือปริมาณเคสที่เข้ามาหาผมเยอะเป็นอันดับต้นๆ
จนผมปวดกบาล!!!!!

ขอโทษ ที่จะต้องพูดคำนี้ แต่ผมไม่ไหวแล้วครับ...ตอนนี้ อยากหาคนกลาง ใครสักคน มาช่วยรับเคสแทนผมที
ถ้ากรองแล้ว ไม่ผ่าน ก็จะได้ไม่ต้องส่งให้ผมช่วยดีล อาจจะต้องกรองกันชั้นหนึ่งก่อน

รับเคส รับได้ แต่ ต้องไม่ให้ตัวผมเอง ปวดกบาลด้วย เพาะผมไม่ใช่ Call Center

ผมลองแนะนำ "คนกลาง" นะครับ

1. คุณจิมมี่ คัดสมาชิกในเวปมาจำนวนหนึ่ง ที่รู้จัก และค่อนข้างเป็นกลาง ประมาณ 10-20 คน
2. ตั้ง Forum ร้องเรียน มา 1 Forum โดยให้สมาชิก ร้องเรียนผ่านทางนี้  แต่ "ไม่สามารถดูกระทู้ได้ นอกจากกระทู้ที่ตัวเองตั้งเท่านั้น"  และสมาชิกที่คุณจิมมี่ เลือกมา สามารถดูกระทู้เหล่านี้ได้
3. การตั้งกระทู้ ให้ตั้งเป็น โพล โดยมีหัวข้อให้เลือก
          + พิจารณาดำเนินการ
          + ไม่ต้องดำเนินการ
          +  กระทู้สมควรโดนตำหนิ โดนด่า โดนแบน
          +  ขอเอกสารเพิ่มเติม และรายละเอียดเพิ่มเติม
         โพลมี สัก 3 อัน อะไรประมาณนี้ครับ
อาจจะช่วยลดภาระของคุณจิมมี่ก็ได้นะครับ และยังไม่มี Inbox ขี้หมูราขี้หมาแห้ง มาให้กวนใจด้วยครับ

ผมว่า อย่างน้อยๆ สมาชิกใน coup หรือทีมงาน คุณจิมมี่ และท่านที่มานั่งข้างหลังเวลาทดสอบรถ น่าจะช่วยได้นะครับ รวมๆก็ได้ 10 คนแล้ว ^_^

ออฟไลน์ dht_tubes

น่าเห็นใจมาก ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

ว่าแต่ว่า คนที่โทรไปหาตรงๆ กับเรื่องราวแบบที่เล่ามานี่

ถ้าท่านกำลังอ่านอยู่ จะรู้สึกอย่างไรมั่งหนอ อยากรู้จริงๆ

ความเห็นของคุณ decptt ผมว่าไม่เลวเลยครับ แต่หาอาสาสมัครคงไม่ง่ายนัก เพราะรับแล้วนี่ ถอนตัวยากแน่นอนครับ

ออฟไลน์ mick

เยี่ยมครับ นับถือๆ ที่ไม่เอารายได้มาเป็นหลักเหมือนเว็บอื่นๆ

เว็บอื่นบางเว็บเจ้าของรวยอย่างเดียว ไม่ทำอะไรเลย รับแต่โฆษณา ค่าสมาชิกแรกเข้าก็เก็บ แปลกดีทำไมถึงดัง

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
น่าเห็นใจคุณ jimmy งานก็หนักอยู่แล้วยังต้องมารับเรื่องพวกนี้อีก -_-

ออฟไลน์ jumpon77

รับทราบครับผมแต่ผมว่าต้องพึ่งตนเองดีทีสุดครับถ้าเคลียร์จบแล้วก็จบไปครับถ้าเรีองทีมันหนักหน้าเกินกว่าจะเคลียร์กันได้ต้องให้พีจิมช่วยนะครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ opondy

• Newbie
  • *
รับทราบ และ เป็นกำลังใจให้พี่จิมมี่ครับ
ส่วนใหญ๋จะติดตามอ่านไม่ค่อยได้คอมเม้น และก็ยืนยันว่าการสืบค้นแก้ปัญหาด้วยตนเองเป็นเรื่องสำคัญ
ทำให้เราสามารถแก้ไขปัญหาได้ด้วยตนเองมากกว่า จะมาขอความช่วยเหลือทั้งที่ยังไม่ได้พยายามทำอะไรก่อนเรย

ขอบคุณ HLM และ ทีมงานที่ช่วยดูแลพี่น้องทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ 13IG

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Aun Noi

• aAuN
    • http://www.oknation.net/blog/lifecar

ออฟไลน์ yod artstu

สุขภาพ ต้องมาก่อนครับ
คุณจิมมี่สุขภาพดี อารมณ์ดี อะไรก็ดีแหละครับ
คุณจิมมี่ทำด้วยน้ำใจล้วนๆ
ซึ่งจริงๆไม่ต้องรับสัก case ก็ได้ครับ
แต่ก็เข้าใจครับ รับได้ตามที่สะดวกใจดีกว่าครับ

อยากให้พักผ่อนมากๆครับ
ร่างกายจะประท้วงเอาครับ
ถ้าคุณจิมป่วยไป
แล้วผมจะหาเวบดีๆแบบนี้ที่ไหน :'(
: )

ออฟไลน์ ole7

• Jr. Member
  • **
แบบนี้แหละครับถึงได้ชอบเว็บนี้จริงๆ จริงใจ ตอบตรงประเด็น เป็นกลาง มีความเป็นธรรม ไม่เห็นแก่ผลประโยชน์เป็นหลัก อ่านแล้วชอบอ่ะ

ออฟไลน์ tum_meng

• Newbie
  • *
ตรงและชัดเจนมากครับ สังคมจะดีถ้าเราช่วยกัน

ออฟไลน์ vvvvv

• Newbie
  • *
รับทราบครับ ของผมโดนข้อ 3 ของพี่จิมเต็มๆเลย TT

...3. ประเภท แก้ปัญหาไปแล้ว มันไม่จบสักที
ไม่ได้ส่งผลประทบถึงด้านวิศวกรรม หรือความปลอดภัยในการใช้รถ

...คงไม่รบกวนพี่จิมมี่แล้วครับ รถมันก็ปีนึงแล้ว ทำใจได้ระดับนึงแล้วครับ เครื่องดี เกียร์ดี ช่วงล่างดี ขับไปทำมาหากินดีกว่านอนศูนย์นานๆ 555+
...แค่พี่จิมมี่และทีมงาน มานั่งทำรีวิว และหาเนื้อหาสาระ ที่เกี่ยวข้องกับของ4ล้อวิ่งได้ ก็เหนื่อยมากแล้ว
...ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ ขอให้พี่จิมและทีมงานสุขภาพแข็งแรงครับ ...ไม่มีโรคเป็นลาภอันประเสริฐ ^^

...รายงานนิดนึงครับ กลัวหาว่าจะหายไปเลย
...หลังจากได้รับการแก้ไขจนพอใจมาก แต่ปัจจุบันเริ่มมีสนิมขึ้นตรงจุดที่แก้ซะงั้น และเข้าไปแก้กับศูนย์มาครั้งล่าสุด ก็ยังมีสนิมอยู่ ตอนนี้เดินเรื่องขอเปลี่ยนศูนย์ไปแก้ต่อที่ฮอนด้าซัมมิท สุขุมวิท66/1 แล้วครับ ไม่รู้ว่าได้ไหม รอเจ้าของเคสที่ลูกค้าสัมพันธ์ฮอนด้าออโต้โมบิลตอบกลับครับ

...ส่งท้ายนิดนึงครับ พอดีได้เข้า youtube ชอบคลิปรีวิวของทีมงานพี่จิมมี่มากเลยครับ ไม่รู้ว่าเป็น official clip รึปล่าว ดูเข้าใจง่าย และฮานิดๆ ...พอดีผมเป็นคนเห็นตัวหนังสือแล้วตาลายครับ ^^
ใครสนใจลอง search ชื่อคนโพส konnaimairoo และ HeadlightMagazine ดูนะครับ อยากกดซักพันไลค์ ^^

ออฟไลน์ Mark_UK

รับทราบและขอชื่นชมทัศนคติที่สุดยอดของคุณจิมมี่คับ
อยากให้มีคนแบบนี้เยอะๆในสังคมเราจังเลย

ออฟไลน์ littlejoe77777

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับคุณจิมมี่ คุณเสียสละเพื่อเพื่อนในเว๊ปมากมายจริงๆ

ออฟไลน์ SAMPHOP

• **
  • หอยทากเป็นตะคริวยังแซง
คนเรามีความพยายามเท่ากัน...แต่ใช้ไม่เท่ากัน... (โน๊ตอุดม)

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
เข้ามาให้กำลัง สังคมคุณภาพให้อยู่คู่วงการรถยนต์ไทยไปตลอดกาลครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ลงชื่อรับทราบเช่นกันครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ itimkati

• Newbie
  • *
รับทราบ ยินดี เห็นใจ เข้าใจ และขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DKtogether

• **
รับทราบครับ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ WRD79

รับทราบครับ ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยครับ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ time traveler

• **
ขอบพระคุณ คุณ jimmy ที่สุดครับ อ่านแล้วเอือม ความจริงใจคิอแบบนี้ ความตรงไปตรงมาคือแบบนี้ คนมีน้ำใจก็ต้องแบบนี้ ชัดเจนสุดๆ  ขอบคุณครับ รักษาสุขภาพครับ