ผู้เขียน หัวข้อ: // ประกาศ : การ เพิ่มแนวทางในการรับเรื่องร้องเรียน (ลูกค้า / ค่ายรถ ต้องอ่าน!)  (อ่าน 12219 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ทนไม่ไหวอีกต่อไปแล้ว

เนื่องจากตอนนี้ หลายคน หลายท่าน เวลารถมีปัญหา หรือเซลส์ / ศูนย์บริการ มีปัญหา
ก็จะส่งอีเมล์มาหาผม ให้ช่วยเรียกร้อง ประสานงาน กับบริษัทรถยนต์ให้ที

จนตอนนี้ แทบไม่ต้องเป็นอันทำมาหากินแล้ว!

หนักหนาที่สุด คือกลางเดือนที่ผ่านมา ตั้งแต่ตื่นนอน
ผมต้องประสานงานทั้งหมด 4 เคส จาก 4 ยี่ห้อ
จนผมแทบไม่ต้องเอารถออกไปถ่ายรูป หรือเขียนรีวิวกันเลย!
ทุกอย่างที่วางแผนไว้ในวันนั้น มันผิดแผนไปทั้งหมด จนตารางงานวันนั้น
ล่มไม่เป็นท่า....

ยิ่งพักหลังมานี้ แต่ละเคสที่ส่งมา ก็ออกแนวขี้หมูราขี้หมาแห้ง
เป็นเคส ที่ไม่ควรเกิดขึ้น เล็กน้อยเกินกว่าที่คนในบริษัทรถยนต์ จะปล่อยให้เกิดขึ้น
แต่มันก็ยังเกิดขึ้น จนได้ เกิดขึันแต่ละที ก็มาอ้างว่า "ประสานงานผิดพลาด
ขาดการติดต่อสื่อสารที่ดี miss communication กันทุกที จนน่ารำคาญ

บางเคส ส่งเรื่องให้สำนักงานใหญ่ มีคำตอบกลับมาให้พอเป็นพิธี
แล้วก็หายเข้ากลีบเมฆ ผ่านไปเป็นสัปดาห์ หรือเป็นเดือนๆ
ต้องให้ลูกค้าโวยอีกมา ถึงจะเดินเรื่องกันทีนึง จนนี่จะครบปีนึงอยู่แล้ว

บางเคส ส่งเรื่องไป ตอบกลับมา หายหัวไปเลยครับ!!! ไม่มีการตอบกลับ
หรือบอกกล่าวกันสักนิดเลยว่า มีการประสานงานอะไรกันบ้างไปแล้ว
หรือลืมประสานงาน ก็บอกกันตรงๆก็ได้

บางเคส ก็มีปัญหาแค่กลิ่นประหลาดๆ ถึงขั้นโวย จะเปลี่ยนรถ
แต่บางราย เจอเคสเดียวกัน แก้กันมาเป็น 10 กว่ารอบ ก็ไม่หาย
อันนี้ ก็น่าเห็นใจ...

นอกจากบริษัทรถยนต์ หลายแห่ง จะมีไอ้พวกทำงาน ซุยๆ ให้ผมต้องด่าทอแบบนี้แล้ว

ลูกค้า เอง ก็ทำตัวน่าด่าได้ไม่แพ้กัน!

บางราย ส่งข้อความมา บ่นๆๆๆ ด่าๆๆๆ เพียงแค่ว่า พนักงานรับโทรศัพท์ พูดจาไม่สุภาพ!!
ผมได้แต่ ฟอร์เวิร์ด ส่งเข้าไป บริษัทรถ ก้โทรมาตอนเช้าตรู่
คนกำลังนอน ก็โทรมารายงานเคส กันเลย ก็มี ทั้งที่ผมเพิ่งนอนไปได้ 2 ชั่วโมง!
มันไม่ใช่รายเดียว แต่มีมากกว่านั้นมาแล้ว!

บางราย หนักกว่านั้น เคสรถมีปัญหา แทนที่จะอธิบายให้มันดีๆ
ละเอียดๆ เขียนอีเมล์ ติดต่อคนอื่น ให้มันเป็นภาษาทางการหน่อย

ดันขาดสติ หรือขาดการอบรมสั่งสอนหรือไงไม่ทราบ ส่งมาแค่...
"เป็นอีกแล้วคะ" คำเดียว สั้นๆ พร้อมรูป 1 รูป

คือมันแปลได้ว่า
"จิมมี่ มันเป็นอีกแล้ว คุณต้องช่วยฉัน!"

แบบนี้ น่าช่วยไหมครับ?

นี่คือส่วนหนึ่งจากสารพัดเรื่อง ที่ผมเจอมาตลอด 4 ปี ตั้งแต่ เปิด Headlightmag.com มา
ยังไม่นับรวม สารพัดเคสหก่อนหน้านี้ ที่เริ่มรับช่วยเหลือ กันมาตั้งแต่ยังเล่นพันทิบ...
และเดี๋ยวนี้ ก้เลิกยุ่งกับพวกในพันทิบไปแล้ว....เลิกรับเคสจากพันทิบไปแล้ว
แค่ลำพังรับเคสในเว็บตัวเอง นี่ก็ประสาทแดกมากพอแล้ว...

ที่เลวร้ายไปกว่านั้นคือ หลายคน ไม่เคยคิดจะอ่านกระทู้ กฎระเบียบของเรา
ในการดำเนินการร้องเรียน กรณีรถมีปัญหา เลย!!!

ใครยังไม่เคยอ่าน มาอ่านซะที่นี่!

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,7608.0.html

ดังนั้น ต่อไปนี้ คือ Policy ใหม่ ที่จะเสริม เพิ่มเติม จาก กระทู้ ข้อกำหนดในการ
ร้องเรียน เมื่อรถมีปัญหา ตาม Link ข้างบน.....

1. ขอปฏิเสธการรับร้องเรียนในเรื่องขี้หมูราขี้หมาแห้ง เรื่องเล็กๆน้อยๆ
จุกจิก ที่ก่อให้เกิดแค่เพียง "ความไม่สบอารมณื" เช่น Call Center พูดจากวนส้นตีน
ไม่รู้จะด่าใคร ก็ส่งมาให้ JIMMY ไปฝากด่าบริษัทรถให้หน่อย

ต่อไปนี้ ขอรับแต่เรื่อง ประเภท รถมีปัญหาด้านคุณภาพ ตั้งแต่รับรถ ในเคสที่หนักหนาจริงๆ
หรือปัญหาด้านเทคนิค ในเชิงที่ ขั้นตอนการทำงานปกติของดีลเลอร์
ไม่สามารถแก้ไขจนจบได้เอง และต้องพึ่งพาสำนักงานใหญ่ ช่วย เท่านั้น!

แบบนี้ จะไม่รับอีกแล้วนะครับ แล้วจะด่ากลับด้วย ถ้ายังดื้อส่งมาหลังจากนี้!

2. ปัญหาประเภท เสียง กลิ่น ประหลาดๆ
จะรับเฉพาะ เคสที่ ผมพิจารณาดูแล้วว่า "คุยรู้เรื่อง"
หรือ  "เป็นความผิดพลาดของบริษัทรถยนต์จริงๆ"
หรือ  "ผมพิสูจน์เองแล้ว ว่ามันไม่ปกติจริงๆ"

ประเภท คุยไม่รู้เรื่อง ตั้งธงมาว่า กูจะขอเปลี่ยนรถเลย ต่อจากนี้ ไม่รับนะครับ
ด่ากลับด้วย!

3. ประเภท แก้ปัญหาไปแล้ว มันไม่จบสักที
ประเภท งานประกอบ ไม่เนี้ยบ ไม่สนิท เคลมซ้ำเคลมซาก
แบบนี้ ไม่รับเช่นกันครับ เพราะถือเป็นปัญหา ด้าน Appearance
ไม่ได้ส่งผลประทบถึงด้านวิศวกรรม หรือความปลอดภัยในการใช้รถ

4. ต่อไปนี้ สำหรับบริษัทรถยนต์

4.1 เมื่อรับเคสแล้ว โปรดช่วย ดำเนินการด้วยครับ
เพราะเคสที่ส่งไป ต่อให้ไม่อยากรับ ยังไงๆ ก็คือลูกค้าของคุณ

4.2 เมื่อรับเคสแล้ว โปรดแจ้งตอบกลับด้วยว่า รับทราบแล้ว หรือได้รับอีเมล์แล้ว
หรือ กำลังดำเนินการอยู่ อะไรก็ว่าไป

4.3 รู้ว่า เป็น Policy ในบางบริษัท แต่สำหรับทุกเคส
ผมต้องการทราบความเคลื่อนไหว ว่า ไปพถึงไหนแล้ว

แก้ปัญหาจบไหม ลูกค้าพอใจไหม เอาแค่นั้นพอ

ส่วนไอ้ที่จะไปตกลงกับลูกค้า ว่าจะให้นโน่น นี่ นั่นเพิ่มเติม
หรือจเปลี่ยนรถให้ทั้งคัน ผมไม่สนใจ และไม่ขอรับรู้

4.4 ถ้าบริษัทรถ บอกว่า เคสจบแล้ว แต่ลูกค้ากลับบอกว่า เคสยังไม่หาย ยังไม่จบ
ผมจะ "ตามจิก" จนกว่าคุณจะแก้ปัญหาให้ลูกค้าได้ "เหมือนเช่นเคย หรือหนักกว่าเคย"

คือจะโทรตามจิกชนิด เอาให้เบื่อขี้หน้า กันไปข้างนึงเลย จนกว่าเคสจะหาย
และลูกค้าของคุณพอใจ!

4.5 ให้เวลาในแต่ละเคส ไม่เกิน 3 เดือน เรื่องต้องจบ!
ถ้าไม่จบ จะเริ่ม การประจานลงเว็บบอร์ด

ไม่ต้องไปถึง สรยุทธ์หรอก J!MMY นี่แหละ จะจัดการเอง
ถือเป็นการกระตุ้นให้คนในองค์กรที่เกี่ยวข้องกับบริการหลังการขายทั้งหมด
ได้ลุกขึ้นมากระตือรือล้น ว่าต่อไปนี้ ผมเอาจริงแล้วนะ!

ใครทำงานซุยๆ ชุ่ยๆ เขี่ยๆ ขอไปที ปัดสวะให้พ้นตัว รักษาแต่เก้าอี้ของตน
อย่าให้รู้ จะโทรไปด่ากันถึงโต๊ะเลยทีเดียว!!!!!!!!

4.6 ต่อจากนี้ ปัญหาการร้องเรียน และการสนองตอบ ต่อการแก้ปัญหา
และความพึงพอใจของลูกค้า จะถูกนำมาพิจารณาร่วม ในการอนุญาต
ให้บริษัทรถยนต์ แต่ละค่าย ยังคงได้รับสิทธิ์ ในการลงโฆษณา
กับเว็บไซต์ ของเรา ในปีถัดไป อย่างจริงจัง!

ยิ่งบรษัทไหน มีปัญหามากๆ ลูกค้าร้องเรียนมากๆ และผมไม่เห็น
หนทางในการแก้ปัญหาที่ดีขึ้นเป็นรูปธรรม

ผมอาจจะขอสงวนสิทธิ์ ในการ ไม่อนุญาตให้มีการซื้อโฆษณาแบนเนอร์
ในเว็บของผมอีกต่อไป!!!!

เพราะผมเอง ก็รับไม่ได้ กับการโฆษณา จากบริษัทรถยนต์
ที่ขาดจริยธรรม คิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตน ไม่คิดถึงลูกค้า
ผู้ที่ทำให้พวกคุณยังมีเงินเดือนใช้จ่ายในครอบครัวกันเสียบ้างเลย!!

เฉกเช่นเดียวกัน เราจะไมรับโฆษณา ประเภทเครื่องดื่มแอลกอฮอลล์
พรรคการเมือง สถาบัน บรษัท หรือองค์กรใดๆ ที่เราเห็นว่า
ไม่มีธรรมาภิบาล เป็นบริษัทที่เคยมีปัญหากับลูกค้าใหญ่โต
แต่ไม่แสดงออกถึงการแก้ปัญหาอย่างจริงจัง ต่อไปนี้ เราเอาจริง!

ผมหมดความอดทนแล้ว
และผมต้องการเห็นทุกสิ่ง ทุกอย่าง ในสังคม มันดีขึ้นกว่านี้

และถ้าเราไม่เริ่มต้นกันเองก่อน เราจะมารอให้ใครมาเริ่มต้นกัน?

ผมก็อยากรู้เหมือนกันละว่า การเอา ความอยู่รอดของเว็บผม มาเดิมพัน
จะได้รับการเหลียวแล และใส่ใจ จากผู้คนที่เกี่ยวข้อง ในอุตสาหกรรมนี้
มากน้อยแค่ไหน ในการที่จะทำให้ ลูกค้า หรือผู้บริโภค มีความสุข
กับรถยนต์ที่พวกเขาซือ้ไป เพิ่มขึ้นยิ่งกว่าเดิม...

ประเด็นทั้งหมด และเหตุผลทั้งหมดที่ตัดสินใจทำอะไรบ้าๆ แบบนี้
คือ ย่อหน้าข้างบนนี้ละครับ...!

แต่ผู้บริโภคเอง ก็อย่าดีใจไปครับ
ใครก็ตาม ที่ทำตัวมีปัญหา หรือ ไม่ยอมเข้าใจในมาตรการของเรา
เราก็ขอเรียนเชิญ ไปเล่นเว็บอื่น เช่นเดียวกัน
เราต้องการ สร้างสังคมแห่งการเรียนรู้ ของผู้ใช้รถยนต์ ที่ดีที่สุดในประเทศไทย

บอกแล้ว เว็บนี้ รายได้หนะ ไม่สำคัญเท่ากับความถูกต้อง ตรงไปตรงมา
และเป็นธรรม กับทุกคน ทั้งผู้บริโภค บริษัทรถ และสังคม ทกฝ่าย
ต้องได้รับความเป็นธรรม ที่เท่าเทียมกัน ต้องไม่ตั้งอยู่บนพื้นฐาน
ของการจ้องจะเอาเปรียบซึ่งกันและกัน ไม่ว่าใครก็ตามแต่...

ประกาศ ณ วันที่ 29 สิงหาคม 2013 เวลา 6.10 น.

J!MMY
Website Director
www.Headlightmag.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2013, 06:26:16 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ลงชื่อรับทราบข้อมูลครับ
แต่ก็นะ คนแจ้งให้พี่จิมมี่ช่วยผมว่าเคสหนักๆน่าจะแจ้งมากกว่าเคสขี้มูราขี้หมาแห้งนะ
เอาใจช่วยครับเลือกรับเฉพาะบางเรื่องก็ดีเพราะบางเรื่องผมว่าลูกค้าปัญญาอ่อนก็เยอะ

ออฟไลน์ r0okiEz

• Sr. Member
อ่านแล้วก็ปวดหมองแทน พี่จิมจริงๆ  >:(
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ LaTeX

เห็นด้วยกับคุณจิมมี่ในการปรับข้อกำหนดครั้งนี้นะครับ บางท่านความเกรงใจก็หาได้มีไม่  การที่จะมีเคสที่เราจะต้องปฏิเสธบ้างจึงไม่แปลกเลย
แต่ยังคงแนวทาง"สู้ไม่ถอย"เพื่อลูกค้าที่เดือดร้อนจากบริษัทรถจริงๆอยู่

ส่วนตัวก็เคยเจอปัญหาเคลมอะไหล่ABSช้ามากหลายเดือนยังไม่ได้ ทั้งๆที่ก็รถแบรนด์ญี่ปุ่นประกอบในประเทศ เรื่องแบบนี้เราต้องตามเองก่อนครับถ้าร้องเรียนด้วยตัวเองแล้วจนหมดหนทาง มาขอความช่วยเหลือเชื่อว่าเว็บนี้ยินดีช่วยแบ่งเบาปัญหาให้อย่างเต็มใจแน่นอน

ประกาศ ณ วันที่ 29 สิงหาคม 2013 เวลา 6.10 น.

J!MMY
Website Director
www.Headlightmag.com
เช้าตรู่เลยครับ สงสัยยังไม่ได้นอน Good night(day)ครับคุณจิมมี่

อีกนิดครับชื่อกระทู้ การเพิ่มแนวทางในการรับเรื่องร้องเรียน--->น่าจะเป็น--->การเพิ่มข้อกำหนดในการรับเรื่องร้องเรียนป่าวครับ แบบแรกฟังดูแปลกๆครับ

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
รับทราบครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ DanGerGarm

• Jr. Member
  • **
แบบนี้แหละคับที่ทำให้ผมรัก HLM อยากให้สังคมไทยดีขึ้นๆ  ;D

ออฟไลน์ noobs

ลงชื่อรับทราบและเป็นกำลังใจให้พี่จิมมี่และทีมงาน headllightmag ครับที่เป็นกระบอกเสียงให้กับพวกเรา

และหวังว่าเป็นอย่างยิ่งว่า.. บริษัทรถยนต์ จะพัฒนาด้านบริการให้กับลูกค้าดีขึ้น..ใส่ใจลูกค้ามากขึ้น

ผมเชื่อว่า..ไม่มีใครอยากใช้บริการนี้ของพี่จิมมี่แน่นอนครับ..ผมเองก็คนหนึ่งละ ;D

ออฟไลน์ Jump

ขอบคุณมากครับ คุณจิมมี่ ที่ยอมเสียสละ เวลาทั้งส่วนตัวและงาน
มาตามเรื่องให้พวกเรา
เห็นใจเลย ภาระ ก็เยอะแล้ว
แต่ยังเป็นที่พึ่งพายามยากให้เพื่อนๆ รวมถึงผู้อ่าน แฟนๆ hlm
ทั่วไปอีกด้วย ขอบคุณอีกครั้ง จากใจจริง
LIKE A BOSS!!

smileymee

• บุคคลทั่วไป
พี่ J!MMY มีความเมตตา กรุณา ต่อเพื่อนมนุษย์สูง จึงยื่นมือเข้ามาช่วยเหลือ แต่การเรียกร้องของคนนั้นจะไม่มีที่สิ้นสุด พี่ J!MMY ก็ได้ทำเท่าที่ทำได้แล้ว รวมถึงยังเมตตามาชี้แจงอธิบายเหตุผลให้ได้รับทราบกันนี้ เป็นบุญกุศลยิ่งนักครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ครับผม^^

GreenG

เห็น case คนอื่นแล้วเซ็งแทนครับ รุนแรงมากๆ

โชคดีที่ผมเจอเล็กๆ น้อยๆ และคุยได้เอง จบได้ในศูนย์ เว้นผ้าเบรค ซึ่งเดียวไปตามที่คนแนะนำเข้าที่อื่นครับ ;)

ยังไงคิดว่าถ้าซื้อรถสักคัน เอารถที่มีธรรมาภิบาลดีที่สุดครับ

ไม่มีปัญหาวุ่นวายเคลมได้ จบเร็ว ไม่ปิดหนี

ออฟไลน์ Cute

• Newbie
  • *
รับทราบ และขอเป็นกำลังใจให้พี่จิมมี่ครับ

ออฟไลน์ muzaa

รับทราบครับคุณ Jimmy แต่มีประเด็นหนึ่งขอสอบถามเพื่อเป็นแนวทางเผื่อเอาไว้ครับ ถ้ามีปัญหากรณีประเภทปัญหาในระหว่างการจอง-ซื้อรถ เช่น ถูกเซลล์โกงค่าจอง,ถูกเซลล์บังคับซื้อของแต่งในราคาแพงมิเช่นนั้นจะตัดรถตามคิวเราไปให้คนอื่นก่อน etc. เป็นต้นครับ ถ้าเกิดปัญหาประเภทนี้และมีหลักฐานประกอบไม่ทราบว่าคุณ Jimmy รับ case กลุ่มนี้ด้วยหรือไม่ครับ เพื่อเป็นแนวทางในการปฎิบัติครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com

ออฟไลน์ Blur

ออฟไลน์ decptt

รับทราบ และ ขอบคุณครับ

ผมขออนุญาต แนะนำ เพิ่มเติม ข้อ 4.5 ด้วยครับ

อ้างถึง
4.5 ให้เวลาในแต่ละเคส ไม่เกิน 3 เดือน เรื่องต้องจบ!
ถ้าไม่จบ จะเริ่ม การประจานลงเว็บบอร์ด

อยากให้เพิ่ม  "ประจานลง Facebook" อีกทางหนึ่งด้วยครับ

ออฟไลน์ Thor.1

คุณจิมมี่ปิดโทรศัพท์ก่อนนอนเลยครับ โดนกวนเวลานอนด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่องนี่เป็นอะไรที่สุดๆ

โทรศัพท์ที่ห้องนอน  ให้เบอร์เฉพาะคนที่ใกล้ชิดหรือผู้ที่ต้้องติดต่อได้เมื่อจำเป็นจริงๆ

ออฟไลน์ Saladin

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ keangac

เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ให้ตายเถอะ!!! โคตรชอบข้อนี้เลย

ขอบคุณครับพี่

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

GreenG

ผมสงสัย

มันถึงขั้นโทรไปตามจิกพี่จิมมี่เลยหรือครับ

เป็นผมคงปิดมือถือไปแล้ว  :D

ออฟไลน์ mxmx

ขอบคุณที่คับที่มาดูแลและช่วยแก้ปํญหาให้กับเพื่อนๆสมาชิก

ออฟไลน์ kris-lack

ค่อนข่างไม่เห็นด้วยกับข้อ 3 ค่ะ
(3. ประเภท แก้ปัญหาไปแล้ว มันไม่จบสักที
ประเภท งานประกอบ ไม่เนี้ยบ ไม่สนิท เคลมซ้ำเคลมซาก
แบบนี้ ไม่รับเช่นกันครับ เพราะถือเป็นปัญหา ด้าน Appearance
ไม่ได้ส่งผลประทบถึงด้านวิศวกรรม หรือความปลอดภัยในการใช้รถ)

ข้อนี้น่าจะพิจารณาเป็นเคสๆไป เพราะถ้าประกอบพวกคิ้วข้าง หรืออะไรเล็กๆน้อยๆแล้วมันไม่สวยแล้วมาร้องเรียนอันนี้ก็น่าด่ากลับ
แต่ถ้าเป็นพวกชิ้นส่วนสำคัญที่ศูนย์ทำหรือประกอบให้แล้วมันไม่สวยเลยหรือมันไม่ตรงกับที่ควรจะเป็น แล้วช่างศูนย์ก็จะบอกเสมอว่า "มันก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับ"
เคสเหล่านี้น่าจะพอหาทางช่วยนะคะ เช่น เปลี่ยนกระจกบานหน้ารถแล้วลมเข้ามามาก หรือ มันเบี้ยวๆ (คือก็ไม่รู้จะยกตัวอย่างอะไรค่ะ) อะไรประมาณนี้

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
เอาจริงนะผมอ่านจบแว๊บแรก จากข้อ 4.6 ผมเป็นห่วงเว็บเลยนะ
เกิด บริษัท ก. เข้าข่ายข้างบนแล้วมาขอซื้อแบนเนอร์ และถ้าจากวิจารณยานของจะไม่ให้ซื้อ แล้วเกิดมีการทะเลาะกันจนไม่ส่งรถให้ทดสอบจะเกิดอะไรขึ้น ?
กลัวว่าเป็นการทุบหม้อข้าวตัวทางเว็บครับ

แต่พอผมคิดอีกรอบหลังอ่านจบ ถ้าไม่ส่งรถให้ทดลองเพราะเข้าข่ายการไม่แก้ปัญหาลูกค้าก็คงไม่ต่างจากรถที่ทางทีมงานเห็นว่าไม่ผ่านมาตรฐานที่จะมา Review ให้ดู
แล้วนอกจากนี้ยังเป็นยืนยันแบบพื้นๆได้ว่า บริษัทที่มีแบนเนอร์ที่เหลือในเว็บไม่ขี้เหล่จนเกินไป ที่จะชายตามอง

ไม่รู้ว่าผมคิดถูกมั๊ย ผมเชื่อใจทีมงานนะครับ
ถึงผมจะเข้ามาพิมพ์ถามตอบในเว็บไม่นาน แต่ผมรู้สึกดีกับเว็บนี้

ขอบคุณที่ทำเว็บดีๆ แบบนี้ออกมาครับ ผมเป็นกำลังใจให้ และจะคอยติดตามเว็บนี้ต่อไป ;D

ออฟไลน์ applebees

4.6 ต่อจากนี้ ปัญหาการร้องเรียน และการสนองตอบ ต่อการแก้ปัญหา
และความพึงพอใจของลูกค้า จะถูกนำมาพิจารณาร่วม ในการอนุญาต
ให้บริษัทรถยนต์ แต่ละค่าย ยังคงได้รับสิทธิ์ ในการลงโฆษณา
กับเว็บไซต์ ของเรา ในปีถัดไป อย่างจริงจัง!

ยิ่งบรษัทไหน มีปัญหามากๆ ลูกค้าร้องเรียนมากๆ และผมไม่เห็น
หนทางในการแก้ปัญหาที่ดีขึ้นเป็นรูปธรรม

รับทราบครับ

ขอเสนอเพิ่มเติมได้ไหมครับ

อยากให้เอา ปัญหาการร้องเรียน และการสนองตอบ ต่อการแก้ปัญหา
และความพึงพอใจของลูกค้า จะถูกนำมาพิจารณาร่วม ที่คุณ J!MMY กล่าวถึงเบื้องต้นมาพิจารณาร่วมกับความน่าใช้งานของรถยนต์ ออกมาเป็นผลสรุปว่ารถยี่ห้อนี้ รุ่นนี้น่าซื้อหรือไม่เลยครับ

ผมเข้าใจว่ามันควรพิจารณาแค่ตัวสมรรถภาพรถยนต์ แต่นั่นคือเมืองอื่น ประเทศอื่นที่ผู้บริโภคสามารถเข้าถึงการแก้ปัญหาจากผู้ผลิต ต่างจากเมืองไทยครับ หากรถมีปัญหามีแต่ตัวแย่ๆที่จะหนีปัญหาตนเอง ปล่อยให้ผู้ซื้อซวยไปเอง

หากทำไม่ได้จริงๆ อยากให้มีหัวข้อด้าน ปัญหาการร้องเรียน และการสนองตอบ ต่อการแก้ปัญหา
และความพึงพอใจของลูกค้า เพิ่มเข้าไปเพื่อเป็นอีกทางเลือกให้คนที่ไม่ได้คล่องเรื่องรถ หรือติดตามเรื่องรถมาโดยตลอดได้อ่านได้พิจรณาครับ

-ขอบคุณครับ-

GreenG

เอาจริงนะผมอ่านจบแว๊บแรก จากข้อ 4.6 ผมเป็นห่วงเว็บเลยนะ
เกิด บริษัท ก. เข้าข่ายข้างบนแล้วมาขอซื้อแบนเนอร์ และถ้าจากวิจารณยานของจะไม่ให้ซื้อ แล้วเกิดมีการทะเลาะกันจนไม่ส่งรถให้ทดสอบจะเกิดอะไรขึ้น ?
กลัวว่าเป็นการทุบหม้อข้าวตัวทางเว็บครับ

แต่พอผมคิดอีกรอบหลังอ่านจบ ถ้าไม่ส่งรถให้ทดลองเพราะเข้าข่ายการไม่แก้ปัญหาลูกค้าก็คงไม่ต่างจากรถที่ทางทีมงานเห็นว่าไม่ผ่านมาตรฐานที่จะมา Review ให้ดู
แล้วนอกจากนี้ยังเป็นยืนยันแบบพื้นๆได้ว่า บริษัทที่มีแบนเนอร์ที่เหลือในเว็บไม่ขี้เหล่จนเกินไป ที่จะชายตามอง

ไม่รู้ว่าผมคิดถูกมั๊ย ผมเชื่อใจทีมงานนะครับ
ถึงผมจะเข้ามาพิมพ์ถามตอบในเว็บไม่นาน แต่ผมรู้สึกดีกับเว็บนี้

ใช่ๆ อีกหน่อยเราจะรู้เลยว่ารถที่มาใน web นี้ คือรถที่เชื่อถือได้ครับ ซึ่งดีมากๆ

ออฟไลน์ indysubaru

• **
  • don't worry be happy
นี่แหละเว็ปทดสอบรถที่ดีที่สุดเท่าที่เคยมีมา (ไม่ได้อวยนะพูดจากใจจริง) ผมว่างจากงานเมื่อไหร่เข้ามาอ่านตลอด ชอบมากครับ ตรงไปตรงมา  ;)

ออฟไลน์ hamber

• **
รับทราบและเป็นกำลังใจให้คุณ JIMMY ครับ สู้ต่อไป ทาเคชิ  ;D

ออฟไลน์ question

• **
นี่เพิ่งรู้ว่าคุณจิมมี่รับหน้าที่ประสานงานกับดีลเล่อร์ด้วย....โอ้โห...น่าเห็นใจสุดๆ....คุณจิมมี่ทำยิ่งกว่าเจ้าของดีลเล่อร์และวิศวกรจากโรงงานเสียอีก....บอกตรงๆว่าคุณจิมมี่ไม่จำเป็นต้องทำเช่นนั้นก็ได้ แค่นำเสนอที่เป็นอยู่ก็หนักหนาพาเหนื่อย(แต่ก็หาที่สบายๆพักเป็นประจำ) น้ำหนักหาย(แต่ก็เพิ่มทีหลังได้) กินช้าลง(แต่ก็ไม่ได้กินน้อยลง) นอนน้อย(แต่ก็นอนได้ทุกเวลา) ปวดหัว(แต่หาของสวยๆดูเดี๋ยวก็หาย) สุดท้ายปวดตับ(แต่อันนี้ต้องพึ่งหมอน่ะ)

ออฟไลน์ muzaa

ออฟไลน์ top3245

เป็นการทำให้วงการรถบ้านเราดีขึ้น สนับสนุนครับ

ผมเ้ข้าใจคุณจิมมี่ครับ ในกรณีที่ต้องรับเรื่องหลายๆ คน เป็นประจำ