ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยากนั่ง Toyota iQ เชิญบูธ BRG นะจ๊ะ  (อ่าน 5494 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• The coup
  • Hero Member
ใครอยากนั่ง Toyota iQ เชิญบูธ BRG นะจ๊ะ
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 16:39:05 »
ขอบอกว่าผมไม่ได้เชียร์นะ กลัวจะบางคนหาว่าเชียร์อีก
เพราะมันไม่มีกลุ่มลูกค้าที่จะซื้อ Toyota iq ในเว็บเราแน่ ๆ

แต่เราอยากให้ไปลองนั่งดูว่ามันสมกับเป็นรถ innovative ของค่ายสามห่วงหรือไม่
เพราะผมก็ยังไมไ่ด้ลองนั่งเลย 55+

จริง ๆ BRG น่าจะมีรถเดโมให้ลองเนาะ

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
Re: ใครอยากนั่ง Toyota iQ เชิญบูธ BRG นะจ๊ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 18:24:00 »
แล้วมี New Honda Stepwgn บ้างมั้ยเอ่ย ?

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• The coup
Re: ใครอยากนั่ง Toyota iQ เชิญบูธ BRG นะจ๊ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 18:28:08 »
แล้วมี New Honda Stepwgn บ้างมั้ยเอ่ย ?

มีจ้า

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 18:37:28 »
นั่งมาแล้วอ่ะ

แต่ที่ Mega Web นะ

กล้วยกับผม เจอประสบการณ์เดียวกัน ปิดประตูฝั่งขวา รถกระเทือนมาถึงฝั่งซ้ายเลยแหะ

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 19:52:07 »

กล้วยกับผม เจอประสบการณ์เดียวกัน ปิดประตูฝั่งขวา รถกระเทือนมาถึงฝั่งซ้ายเลยแหะ
พี่ผมที่เป็นวิศวกรของ toyota
ตอนไปดูงานที่ญี่ปุ่น
ก็ไปดู IQ กัน

มีแต่คนบอกว่า รถชื่อ IQ แต่คนซื้อเหมือนไม่มี IQ 55
2006 Toyota Soluna VIOS 1.5S Ivory
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.

ออฟไลน์ ae_fer

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 21:54:04 »

พี่ผมที่เป็นวิศวกรของ toyota
ตอนไปดูงานที่ญี่ปุ่น
ก็ไปดู IQ กัน

มีแต่คนบอกว่า รถชื่อ IQ แต่คนซื้อเหมือนไม่มี IQ 55

555 ขนาดนั้นเลย

ออนไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 21:58:20 »
IQ พูดแล้ว อยากให้กลับไปทำคอนโซลใหม่คับ รับไม่ได้จิงๆ
Current :
2016 - Mazda 2
2012 - Yamaha Mio 125
2011 - Honda Click-i
2008 - Mitsubishi Space Wagon !!User'Review Click here!!
1997 - Daihatsu Mira
Sold :
1993 - Nissan Sentra

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 22:37:54 »
งั้นปิดกระโปงท้าย กระโปงหน้าไม่เด้งออกเหรอคับพี่... :D

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 23:57:28 »
ราคาประมาณล้านห้าใช่ไหม ถ้าจำไม่ผิด ใครซื้อก็...คิดเอาเอง

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 08:38:51 »
งั้นปิดกระโปงท้าย กระโปงหน้าไม่เด้งออกเหรอคับพี่... :D

ถ้าเป็นแบบนั้นมันก็ เอ่อ 55555+

ออนไลน์ berm

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 13:49:48 »
ลองนั่งแล้วคับ เป็นรถคันแรกที่นั่งแล้วพบว่า มันไม่มีเก๊ะเก็บของตรงคนนั่งหน้าซ้าย มันโล่งๆ ไปเลย
แปลกดีเนอะ แล้วจะเก็บพวกเอกสารประกันกับคู่มือประจำรถไว้ไหน งง

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 20:07:15 »
ได้ขับมาห้าวันเต็มๆ ครับ ได้นอนในรถด้วยสองวัน (เพราะหาโรงแรมไม่ได้) รุ่น 1.0 เอง
จะบอกว่าโค้ดของโค้ด.... เจ๋งครับ ไว้มีโอกาสจะเขียนบรรยายให้ฟัง
รุ่น 1.3 จะขนาดไหนผมก็อยากจะรู้เหมือนกัน (เขียนแค่นี้ก่อนนะ)

ออฟไลน์ tenkai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 12:35:03 »
ที่ญี่ปุ่น ขายประมาณ 500,000 บาท ไปดูที่โตต้ามิวเซี่ยมมา อยากบอกว่า สวยมาก น่ารัก น่าใช้มากก มันเหมาะกับประเทศญี่ปุ่นจริงๆครับ และก็เหมาะสำหรับขับแค่สองคนตลอด เมืองที่ผมไป hiroshima nagoya รถขนาดแจ็สก็ถือว่าใหญ่แล้วนะครับ มีแต่คนขับรถเล็กๆทั้งนั้น นานๆ จะเจอรถใหญ่สักที และที่สำคัญไม่มีมอเตอร์ไซค์เลยครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 19:32:20 »
อยากจะบอกว่าเครื่อง 1.0 ก็จริง แต่ตลอดทางที่ขึ้นเขาลงห้วยที่ญี่ปุ่น ผมเหยียบ 140-160 กว่าๆตลอด
และเวลาเร่งไม่ต้องรอนาน ขับมันกว่า Yaris ที่บ้านอีกครับ เหลือเชื่อจริงๆ เครื่อง 1.0 เอง นั่งกับแฟน
สองคนเปิดแอร์ปกติ จากโตเกียวไปโอซาก้าผ่านนิตโตะคงจะรู้ใช่มั๊ยครับว่าทางขึ้งลงเขามันคดเคี้ยวและ
ชันขนาดไหน และความเร็วที่ 160 กว่านี้ ขอบอกว่าเกาะหนึบดีจริงๆ ครับ ที่กล้าบอกเพราะอยู่บ้านเรา
ผมเป็นคนขับรถช้าประมาณ 90-120 กว่าๆ เอง มือก็เปียกแล้ว แต่ IQ มือผมไม่เปียกครับ ขับได้ปกติเลย
ไม่รู้ไปได้มากกว่านั้นรึเปล่า เพราะไม่กล้าลอง ที่ได้ 140-160 กว่านี้ก็คือเผลอกดไปโดยไม่รู้ตัวครับ
เลยอยากจะบอกว่าเครื่อง 1.3 จะยิ่งดีขนาดไหนว้า และการที่เจ้า IQ ได้รับคำชมต่างๆ มากมายคงไม่ใช่แค่เรื่อง
ประหยัดเนื้อที่ชิ้นส่วนภายในต่างๆ แล้วล่ะ แต่เป็น performance เลยล่ะ พวกเครื่อง 1.0-1.5 ทุกคันผมขับแซง
ปลิวไปไกลเลย ไปขับระหว่างพวกรถซีซีสูงๆ ซะงั้น เพราะอัตราเ่ร่งที่เผลอกดเข้าไปมันพาไป ไปคราวนี้ (ยังไม่กลับนะครับ)
ได้ขับ 5 รุ่น IQ ขับดีมากเป็นที่สองครับ ยังมีอีกรุ่นที่ดีโคตรๆ คิดว่าต้องซื้อให้ได้ อยากเขียนบรรยายยาวๆ แต่
ดูอารมณ์อีกทีรอคึกๆ จะได้เขียนเยอะๆ ครับ