ผู้เขียน หัวข้อ: // กำหนดเปิดตัว Isuzu MU-7 ใหม่ //  (อ่าน 26886 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// กำหนดเปิดตัว Isuzu MU-7 ใหม่ //
« เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 09:47:05 »
ประมาณ 1 สัปดาห์ เศษๆ ข้างหน้า จะมีการอบรมข้อมูลตัวรถให้กับดีลเลอร์
อีก 1  เดือนหลังจากนั้น จึงจะเปิดตัว...

เท่ากับว่า MU-7 ใหม่ จะเปิดตัว ครึ่งหลังของเดือนตุลาคม อย่างแน่นอน

คือพอจะรู้วันแล้วแหละ แต่ขอยังไม่เปิดเผยแล้วกัน...

ตัวรถ?

โครงสร้าง ต่างๆ ก็เหมือน Trailblazer นั่นแหละ
Function Features ต่างๆ ดูใน DMax รุ่นปัจจุบัน ประกอบกันไป
เครื่อง? น่าจะยังเป็นเครื่องเดิม เครื่องเดียวกับ DMax ในตอนนี้ไปก่อนในช่วงแรก....

ตามนี้จ้ะ

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
Re: // กำหนดเปิดตัว Isuzu MU-7 ใหม่ //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:01:31 »
ขอบคุณครับ

เครื่องยนต์อัพเกรด  กับ เกรียร์ 6 สปีด คงมาตอน NEW HILUX 2014

ออฟไลน์ gamaga

• Full Member
Re: // กำหนดเปิดตัว Isuzu MU-7 ใหม่ //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:17:12 »
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:22:45 »
 อย่างน้อยเป็นการย้ำช่วงเวลาเดิมๆคือ ส.ค. - ต.ค. ค่ายนี้จะมีการส่งรุ่นใหม่ออกมาเสมอ

รับรองว่าถ้าจะเปลี่ยนเครื่องก็ยึดช่วงเวลานี้ได้เลย

ตกลงว่าใช้ชื่อเดิมเหรอครับ All new mu7

อีกอย่างน่าจะชัวร์แล้วว่า ช่วงล่างหลังเป็นคอยสปริง และ Disk เบรคหลัง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:27:20 »
ได้ยินว่า อาจใช้ชื่อ Mu-X หนะครับ แต่ไม่ชัวร์

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:38:56 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:39:22 »
ผมสิ อกหักคาดหวังกับอีซูสุมากไป อย่างว่าละแอบคาดหวังไว้สูงเวลามันออกมาไม่ตรงกับที่หวังก็นะ 555
สเป็คของบางอย่างพอรู้ละ เจ็บจี้ดๆ
เลยต้องหันหน้าไปหาอย่างอื่นแทน
จริงๆมันก็ไม่ได้เลวร้ายอะนะ สมกับอีซูสุนั่นแหละ
เพียงแค่ ยังไม่ใช่ สำหรับผม  ;D

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:44:34 »
Mu - ? วันจันทร์ 21
Yaris วันอังคาร 22

ผมเดานะครับ

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:04:29 »
มาเร็วดีแฮะ
แต่ดูเหมือนยังไม่มีอะไรหวือหวา

ออฟไลน์ 9666_KK

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:11:28 »
ทำไม Isuzu ชอบทำร้ายจิตใจกันอย่างนี้
ชอบเปลี่ยนบอดี้แต่ใช้เครื่องเดิม
ต่อมาก็บอดี้เดิม แล้วเปลี่ยนแต่เครื่องใหม่

ทำไม  ทำไม  ทำไม

เปลี่ยนพร้อมกันทีเดียวเลยไม่ได้เหรอครับ

การตลาดแบบนี้ ...  เห็นใจกันหน่อยสิครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:12:04 »
สงสัยจะรอ new ford Everest ละ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:41:34 »
 เครื่อง 2.5 เทอร์โบคู่มาลงเมื่อไหร่  ถึงตอนนั้นค่อยว่ากันอีกที   สรุป รอให้ตัวที่จะออก  ไมเนอร์เชนจ์ไปก่อน   น่าจะรออีกซัก 3 ปี  นับจากนี้  :)

ออฟไลน์ Thanawat Ton

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:44:28 »
เครื่อง vgs  นี่ ผมว่า มันก็ดีพอแล้วหละ  แต่ที่อยากให้ออกมาดีกว่าเทลเบเซอ คือ ช่วงหน้า บั้นท้าย ลวดลายต่างๆ
ที่สำคัญ ขอให้ทำเบาะให้ดีกว่าเทลเบเซอ น่ะ ตรงนี่สำคัญสำหรับผมมาก

ออฟไลน์ <Sportivo>

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:49:08 »
น่าติดตามครับ mu7 = dmax + trailbrazer ออกมาในขณะที่คู่แข่งหลักยังเป็นโฉมเก่ากันหมดทั้ง FTN และ PJS  ถ้าขึ้นอันดับ 1 ได้นี่มีเฮแน่นอน

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:56:44 »
อยากได้ตรง mu-X ตอนเปลี่ยนเครื่อง คงแจ่มน่าดู

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 12:40:11 »
รอ ตัวใหม่ไปเลยดีกว่าครับ Bi turbo ;)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 12:45:12 »
อีก3ปีเจอกัน รอเธอเปลี่ยนเครื่องมาก่อน
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 12:50:20 »
เครื่อง vgs  นี่ ผมว่า มันก็ดีพอแล้วหละ  แต่ที่อยากให้ออกมาดีกว่าเทลเบเซอ คือ ช่วงหน้า บั้นท้าย ลวดลายต่างๆ
ที่สำคัญ ขอให้ทำเบาะให้ดีกว่าเทลเบเซอ น่ะ ตรงนี่สำคัญสำหรับผมมาก

ผมมีความเห็นเหมือนพี่ท่านนี้เลยครับ เพราะส่วนตัวผม รถ segment นี้ ภายนอกแล้วแต่ความชอบ.... แต่ ภายในนี่ต้องใช่เท่านั้นเลยครับ ฟังค์ชั่นการใช้งาน เนื้อวัสดุสัมผัสต่างๆ ต้องไม่กั๊ก ที่เหลือก็ว่ากันไป

เครื่องคอมมอนเรล ผมว่าตัวหอยคู่ ออกมาใหม่ๆ อาจมีเรื่องต้องแก้ให้คนใช้ปวดหัว
กว่าจะลงตัวก็ต้องใช้เวลาอีกอย่างน้อย 1 ปี หรือมากกว่า

นั่นหมายถึงคร่าวๆ คงอีก 3 ปี เป็นอย่างน้อย

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 12:56:31 »
ถ้าเปลี่บยเบาะแถว 2 กับ 3 ให้ดีกว่า Trailblazer จะดีมากเลย

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 13:04:46 »
โบคู่ สมรรถนะเท่าเครื่อง 3.0 ราคาก็คงไม่หนีกับเครื่อง 3.0 เท่าไหร่ เพราะมันไม่ได้มาแทนที่ 2.5 vgs
ผม่วาเครื่องเก่าที่มีอยู่ตอนนี้ มันก็สู้ได้กับทุกรุ่นที่มีอยู่ตอนนี้ เครื่องตอนนี้ผมว่ามันก็โอเคแล้ว
แต่ที่อยากให้ทำคือพวกระบบความปลอดภัยมากกว่า

ออฟไลน์ jsk17

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 13:05:12 »
ขอบคุณครับ เปิดตัวเร็วกว่าที่คิดไว้นะครับ อยากให้อีซูซุ ทำเบาะแถวสามไม่ต้องนั่งชันเข่า มีจุดนี้จุดเดียวที่รอคอย

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 13:26:20 »
ทำไมหลายคนยี้กับเครื่องตัวปัจจุบัน
มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอ ?
ผมว่าใช้เครื่องเดียวกะD-maxตัวปัจจุบัน ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรนี่ครับ ถ้ามันแรงพอตัวอยู่แล้ว จะเอาหอยคู่ไปทำไมกัน
ที่ผมเป็นห่วงคือ เวลาเห็นเจ้านี่วิ่งผ่าน บางคนจะแยกไม่ออกระหว่างMu-7 กับ เทรลเบเซอร์ อย่างให้มันเหมือนกันมากเกินไปแล้วกัน  ;D

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 13:47:51 »
หวังว่าวัสดุภายในคงไม่แข็งกระด้างแบบ All New Dmax นะ
ชอบแบบ soft touch มากกว่า
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 14:09:52 »
เบาะและผิวสัมผัสของวัสดุก็คงดีกว่า Traiblazer อยู่แล้วล่ะครับ
เทียบจากเบาะ Colorado กับ D-max ก็ได้

แต่ที่ต้องรอลุ้นไม่รู้ว่าจะผิดหวังรึเปล่า คือ design ด้านหลัง
และ Cruise control ใส่มาให้รึเปล่า เพราะที่ได้ยินมายังคงไม่มี

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 14:14:03 »
เบาะและผิวสัมผัสของวัสดุก็คงดีกว่า Traiblazer อยู่แล้วล่ะครับ
เทียบจากเบาะ Colorado กับ D-max ก็ได้

แต่ที่ต้องรอลุ้นไม่รู้ว่าจะผิดหวังรึเปล่า คือ design ด้านหลัง
และ Cruise control ใส่มาให้รึเปล่า เพราะที่ได้ยินมายังคงไม่มี

ถ้าไม่มีนี้ ไม่น่าสนใจเลยนะครับ
d Max ไม่มี cruise control หรอครับ

ออฟไลน์ yacoolsa9

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 14:26:46 »
ขอนิดนึง เรื่องเครื่องยนต์ของ ดีแมกครับ
ผมใช้ วีครอส 3.0 ตัวท๊อป อยู่ครับ เครื่องยนต์ ที่หลาย ๆ คน บอกว่าเป็นเครื่องเก่า ลองหาข้อมูลกันนิดนึงครับ ข้างนอกน่ะ เก่าครับ แต่ข้างในนี่ปรับและเปลี่ยนจากเครื่องเก่าเยอะอยู่ครับ แรงม้ากับแรงบิดไม่ได้เยอะอะไรมากมาย แต่ที่ผมสะใจ คือสามารถ จี้ 3.2 200 แรงม้า ห่างกันไม่ถึง 0.5 วิ ทั้งที่เครื่องก็สูบน้อยกว่า และความจุน้อยกว่า  เวลาเหยียบมิด รถจะไม่ได้พุ่งจี๊ดออกไปครับ แต่จะไปแบบเรือ ค่อย ๆ ไป แต่ถ้าลองจับเวลาดู มีหนาวครับ เพื่อนผมที่เล่นรถแข่ง แต่งรถกัน บอกว่า ถ้าอยากสะใจกว่านี้ ก็ไปแต่งเพิ่มได้อีก และเครื่องของดีแมกนี่ทนมากครับ แต่งต่อได้สบาย ๆ ความประหยัดก็กินขาดเป็นอันดับหนึ่งในตลาด
ส่วตัวผมว่า ถ้าทางอีซูซุ ไม่ได้เน้นว่าต้องประหยัดกว่านี้ คงจัดแรงม้าและแรงบิด ให้มากกว่านี้ จนยี่ห้ออื่นหนาวได้เลยครับ ^^

ป.ล. ว่าง ๆ จะทำรีวิวให้ชมกันนะครับ ขอเวลาเก็บข้อมูลและใช้รถไปอีกสักพักก่อนนะครับ ^^

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 14:59:04 »
ถ้าไม่มีนี้ ไม่น่าสนใจเลยนะครับ
d Max ไม่มี cruise control หรอครับ

ไม่มีครับตัวท๊อปสุดก็ไม่มี ผมละเซ็ง
ต้องติดเพิ่มกันเองข้างนอก ประมาณ 6,500 บาท

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 15:04:20 »

ไม่มีครับตัวท๊อปสุดก็ไม่มี ผมละเซ็ง
ต้องติดเพิ่มกันเองข้างนอก ประมาณ 6,500 บาท

แปลว่ามันมีปลั๊กให้เสียบใช่ป่าวครับ ต้องแปลงอะไรหรือป่าวครับ ปุ่มควบคุมทำยังไงครับ

ผมเข้าใจว่ากระบะเดี๋ยวนี้ตัวท๊อปจะมี Cruise ให้กันทุกยี่ห้อแล้วนะครับ

ออฟไลน์ kleang1

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 15:12:38 »
รอมานานแล้ว มาซะที เฮ้ออออ
หน้าตาอย่าให้เหมือนรุ่นพี่ เล้ยยยย
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 15:15:34 »
ข้อมูลเดี่ยวรถออกมาแล้วจะมาอธิบายตอนนั้นดีกว่า ส่วนตัวรู้บางส่วนละ
ระบบยกมาจากดีแม็กออลนิวนั่นละ ดีแม็กมีแค่ไหน มิวมีแค่นั้น
ส่วนเครื่องยนต์ ตัวปัจจุบันแรงครับ ตัวก่อนออลนิวก็แรง อีซูสุเค้าไม่ทำออกมาให้ขึ้นไวแล้วหมดไว
เค้าทำออกมาแบบค่อยๆขึ้นแบบต่อเนื่อง วิ่งดีครับ แต่ใจผมไหนๆก็รอมานานละ ก็อยากให้จัดเต็มนะ
แต่ดูแล้วยังไม่เต็มที่  ส่วนโครงบอดี้ก็ดูเทรลนั่นแหละ ต่างแค่ไม่กี่จุดหรอก