ผู้เขียน หัวข้อ: อาทิตย์ที่แล้วเจอ cx5 ตัวเป็นๆมาแล้วครับ เจอทั้งเซลด้วย อยากจะบอกว่า  (อ่าน 19297 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
เซลบอกว่าโปรเริ่มน่าจะแรงเช่น ประกัน.  อันนี้ไม่ชัวร์
คุยรายละเอียดพักใหญ่

มาแชร์ความรู้สึกดีกว่า

หลังจากเห็นตัวจริงเป็นครั้งแรกอยากบอกว่า   ความรู้สึกดี้ด้าเฝ้ารอมาหลายเดือน. มลายหมดสิ้นไปทันทีเลยครับ
กอรปทั้ง ชื่อเสียงที่เป็นรองเจ้าตลาดอยู่มากแล้ว แถมนำเข้าอีก เเรื่องอะไหล่ 9ล9.  ตอนแรก พยายามไม่สนใจคิดว่ารถดีซะอย่าง

พอเจอตัวจริงง ขอบอกว่า. งั้นๆๆๆ มากๆๆ. ย้ำว่า งั้นๆๆ
เหมือน มาสด้่า3 ตัวแรกสุดเลย. ที่ตอนแรกก่อนเปิดตัว เห็นรูป สวยมากๆๆ. พอเด่วนี้ ดูจืดมากๆๆๆๆ.
ไฟหน้า. ไฟหลัง. เหมือน 3 ยังกะแกะ   
ลองจินตนาการว่าเอา 3. มายกให้สูง.   ยังไงยังงั้น

ไม่มีจุดไหนให้รู้สึกว่า เป็นรถยุคใหม่เลย.  เดย์ไล้ท.  E85 ก้อไม่มี.    พาลดูเหมือนยุค มาสด้า 3 เมื่อสิบปีที่แล้ว ไม่มีผิด!!!!

สำหรับผม ตัดสินใจได้แน่นอนแล้ว ตัดออกอย่างไม่มีเยื่อใย. ไหนจะ 0 ไหนจะอะไหล่รถนำเข้าจากมาเลย
กลับมามอง crv ที่ตอนแรกตัดทิ้งไปแล้วเพราะ สเปคด้อยกว่ามาก
  แต่ตอนนี้รู้ซึ้งแล้วครับว่ารถที่ดี. อยากได้ กับรถที่ต้องซื้อจริงๆ มันอาจไม่ใช่คันเดียวกัน

ผมเชื่อว่า mc. Crv ต้องมี เดย์ไล้ท และ vscแต่แรกแน่นอน.  แล้วถึงตอนนั้นคงเป่านกหวีดจบเกมได้เลยเมื่อ สเปคไม่หนีกันมาก. แต่ชื่อชั้นห่างกันเปนทุ่ง

สุดท้ายนี้. ตามศรัทธาแต่ละท่านนะครับ.  ใกล้เปิดตัวแระ. ไปดูกันเอง!!!!   จบข่าว

ออฟไลน์ tung2452

• Newbie
  • *
LUNA gems

ออฟไลน์ satan103tfs

• Newbie
  • *
หมดกัน...  มาลุ้น x-trail กันต่อไป

ออฟไลน์ Xyclop

ถ้าการคาดเดาผมไม่ผิด ถ้าคุณไม่รีบออก แล้วเอาตัวนี้แน่ๆ.  น่าจะรอสักนิด เชื่อว่าต้องมีโปรกระตุ้นยาแรงแน่นอน ให้คนออกก่อนเซรงแน่นอน
อันนี้เซลแอบกระซิบและก้อคิดเหมือนผม

ภายในดูอึดอัดนะ  อาจเพราะสีดำๆ. คอนโซลดูน้องโบ. เบาะ 9ล9
น่าจะขายได้เฉพาะกลุ่มแฟนมาสด้าเดิมมากกว่า

คาดเดาว่าหวือหวาช่วงเปิดตัวไม่นานแล้วจะแผ่วแน่นอน กับราคาที่รู้ๆกัน

ว่าแล้วเราก้อรอต่อไป เฮ้อ.

ออฟไลน์ bobsan

• Hero Member
สำหรับผมแล้วรถรุ่นนี้พลาดแค่ 2 อย่างครับ คือ
ขับสี่แบบ real time ไม่ใช่ AWD หรือ full time
กับ เครื่องดีเซลราคาไปไกลเกิน
ไม่อย่างนั้นจองไปแล้วครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ผมรอพี่จิมมี่ครับ
มีทั้งภาพและเสียงประกอบ
รอชมรีวิวฉบับเมืองไทยโดยพี่จิมมี่ดีกว่า

ออฟไลน์ Nikle_pk

เดี๋ยวก็เปิดตัวแล้ว ใจเย็นๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ pongsaat

• Newbie
  • *
ควรเอาดีเซล ขับ 2  เข้ามาแต่แรก
ราคา 1.3 - 1.4 ล้าน

ออฟไลน์ tate_27

• Full Member
คงเพราะเจอกระแส X-TRAIL เข้าไปด้วยละมั้งครับ

ออฟไลน์ Nut_K

เคยเห็นที่ญี่ปุ่นครั้งนึง ผมเห็นด้วยกับจขกท.ครับ มันไม่สวยเหมือนในรูปค่อนไปทางจืดๆครับ

ออฟไลน์ Rhythm

• Newbie
  • *
ความรู้สึกเหมือนผมเลยครับ
ผมเปลี่ยนใจถอย captiva มาแล้ว ประทับใจระดับนึงครับ คิดว่าตัดสินใจถูกที่ไม่รอ cx5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2013, 17:21:48 โดย Rhythm »

ออฟไลน์ Eddy5659

ใจเย็นๆครับ รอเห็นตัวจริงก่อน เรื่องดีไซด์มันรสนิยมเฉพาะคน

แต่ผมเห็นบ่อยแล้วเพราะที่บางแสนมีคันนึง วิ่งบ่อยๆเห็นแล้วก็อืมนะ....
รอดูข้างในอีกที แต่ถ้ามาแคบๆแนว MZ3 ก็คงมองต่อไป
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ผมแปลกใจมาตั้งนานแล้วว่าทำไมหลายคนชอบ CX-5 กันจัง

ผมเห็นรูปก็คิดว่ามันไม่สวยเลย

ไปดูตัวจริงถึง Hiroshima เมืองบ้านเกิด ตอนนั้นช่วงโปรโมตสุดๆคู่กับ Mazda 6

ตัว Mazda 6 นี่ยอมรับว่าสวยจริง

แต่ CX-5 บอกตรงๆ เหมือนรถยุคเดียวกับ Suzuki SX-4 อ่ะครับ

ออฟไลน์ tjsajja

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ supercat

ถ้าเติม e85  ไม่ได้นี่คิดหนักเลยครับ

แถมน่าจะติดแก๊สยาด้วย เพราะเป็นเครื่อง direct injection

• นับ1ใหม่
ถ้าเติม e85  ไม่ได้นี่คิดหนักเลยครับ

แถมน่าจะติดแก๊สยาด้วย เพราะเป็นเครื่อง direct injection

ติดแกสได้ครับมีบางบริษัทร่วมกับดีลเลอร์มาสด้าบางดีลเลอร์ติดแกสจากศูนย์จัดไฟแนนได้เลยครับ
รอตามข่าววันเปิดตัวจร้า

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ผมว่า Mazda 3 ตัวแรกสวย รอดูตัสจริงดีกว่าไม่กี่วันก็เปิดตัวแล้วครับ ;D

ออฟไลน์ wut get real

ณ.ตอนนี้ต้องเติม E85 ได้เท่านั้นครับ เทคโนโลยีแบบประหยัดคงใช้ไม่ค่อยได้ผลกับคนไทยครับ อย่าลืมว่าที่ CRV แจ้งเกิดได้ดีมากๆเพราะ E85 ครับ ตอกย้ำความรู้สึกในการเติมน้ำมันของคนไทยได้ดีครับ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ Zalamanders

• Jr. Member
  • **
ผมเห็นที่ญี่ปุ่นมาเหมือนกัน จอดที่มหาลัย

เดินวนไปวนมาอยู่หลายรอบ สุดท้ายก็...เฉยๆ

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
แบบนี้ xv ก็ยังไปได้ต่อ รอดู x-trail  :o
N/A  

ออฟไลน์ beer100

• Newbie
  • *
ผมว่าน่าจะลองขับดูก่อนที่จะตัดสินใจนะครับว่ารุ่นไหนเหมาะกับเรา ความต้องการของต่างคนไม่เหมือนกันครับ

ส่วนเรื่่องความสวยนั้นก็เช่นกันครับ ต่างจิตต่างใจ

ส่วน E85 ปัจจุบัน คงตอบโจทย์ได้แค่คนกรุงเทพ

ปล. มาสด้า 3 รุ่นแรก  ผมว่ามันสวยมากเลยนะ สวยกว่ารถรุ่นปัจจุบันบางรุ่นเสียอีก

ออฟไลน์ Newhang

ผมเคยเห็นรถมาเลย์เข้ามาไทย ความรู้สึกเดียวกับ จขกท เลย
เพียงแต่ผมไม่ได้คิดจะซื้อรถแนวนี้อยู่ในตอนนี้เท่านั้น เลยไม่ได้เปรียบเทียบอะไรมาก แค่รู้สึกว่าเห็นแล้วงั้นๆไม่อยากได้เลย ผิดกับเวลาเห็นพวกทูซอนวิ่งมากเลยครับ ที่ดูดึงดูดสายตากว่า

ออฟไลน์ Niceguy_C

ผมก็ไม่เคยมองว่า CX-5 สวย

แต่ชอบฟิลลิ่งการขับขี่ของมาสด้าอยู่แล้ว เลยรอ CX-5

ถ้าสวยสุดคงต้องยกให้ XV

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ภาพด้านข้างผมชอบนะ สวย  ขนาดรถกำลังดี ผมไม่อยากได้รถใหญ่ยาว

ส่วนภายใน ผมก็ชอบสีดำ ขอที่นั่งแถวเเรก นั่งสบายก็เพียงพอเเล้ว

เครื่อง 2.2D เป็นอะไรที่น่าสนใจ รอดูเเต่เกียร์นี้ละ ที่จะตอบสนองได้ดีเพียงไร

ส่วน crv ผมตัดทิ้งตั้งเเรกไปลองเเล้ว ผมไม่คิดจะเลือก เพราะไม่ชอบวัสดุภายในที่honda เลือกใช้ครับ

• นับ1ใหม่
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=6300:Exclusive-First-Impression-%E0%B8%97%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%9A-Mazda-CX-5-%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99-%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%96%E0%B8%B6%E0%B8%87%E0%B9%83%E0%B8%88-%E0%B9%84%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B8%96%E0%B8%B6%E0%B8%87-New-Zealand&catid=74:compact-suv&Itemid=93

ตัวมาสด้าตัวนี้ตามข่าวมานานละ ขนาดรถก็อ่านตามลิงค์นะครับ  ขอให้เค้าประกาศขายอย่างเป็นทางการ
มีการโชว์จริงๆก่อนจะดีกว่านะ พื้นฐานรุ่นนี้ก็มาจากมาสด้า3ถูกต้องแล้ว
ส่วนสวยไม่สวยมันก็แล้วแต่คนมองอะนะ ส่วนตัวผมเจอตัวเป็นๆละที่ภูเก็ต นักท่องเที่ยวชาวมาเลย์ขับมาป่าตอง
สำหรับผมนะ ผมก็ว่ามันสวยสีแดงสวยแจ่มเลย แต่ภายในผมไม่เห็นนะ เดาก่อนเปิดตัวว่าน่าจะแบบมาสด้า3 ซึ่งมันก็สวย
ไม่ได้ขี้ริ้วขี่เหร่อะไร ธรรมดาๆ ไม่หวือหวา ออกแนวสปอตนิดๆ
ที่มาออกตัวเพราะผมไม่ได้ซื้อหรอก แต่เท่าที่ผมเห็นมันสวยนะในสายตาผม สีแดงผมว่าสวย
ขนาดเท่าที่มองด้วยตาผม พอๆกับซีอาร์วี  ตอนจอดเทียบกันนะ ภายในไม่รู้555 ไม่กล้าขอเค้าเข้าไปนั่ง

สรป ความชอบของคนเรามันต่างกัน มองสวยไม่สวยต่างกัน อารมย์คนเห็นก็ต่างกัน
 ถ้าชอบเหมือนกันหมดคงมีรถแค่ยี่ห้อเดียว รอดูตัวเป็นๆก่อนดีกว่า ไปลองนั่งกันเอง ทดสอบขับกันเอง
อย่าเฮตามน้ำ  สำหรับผมขอรอดูไปสักพัก ขอดูเอเวอร์เรสนิดนึง อิอิ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
อุย นี่ขนาดยังไม่เปิดตัวนะนี่ สงสัยมาแป้กที่เมืองไทยแล้วมั้ง cx5

ออฟไลน์ frame@kk

ก็จริงอย่างที่จขกท.บอก มันไม่ต่างอะไรกับ 3 ยกสูง หน้าหลังไม่ต่างกันเลย ซึ่งผมคิดว่ามันเป็นธีมของมาสด้า ที่รถหลายๆรุ่น มีความเหมือนกัน
ความสวยมันแล้วแต่คนมองแหละครับ ผมชอบ เพราะ มันไม่สวยแบบฉูดฉาด ใครเห็นต้องอู๊ว สวยแบบแข็งๆ แต่มันสวยแบบนี้ มันสวยนาน มาสด้าตั้งแต่รุ่นเก่าๆ แล้ว
ตอนนี้ก็ยังสวยอยู่ ภายใน ผมว่ามันเหมือน 6 เลย อีกอย่างผมชอบแดชบอร์ด มันเรียบ ไม่หวือหวา เรียบๆ ออกแนวต่ำๆ
ที่เน้นเลยคืออยากลองการขับขี่ เพราะชื่นชอบการขับขี่ของมาสด้าเป็นหลักครับ คหสต.นะครับผม อิอิ

ออฟไลน์ tp09

ถ้าให้ตอบตอนนี้ขณะที่ยังไม่เห็นตัวจริง ผมว่าสวยครับ
ยังไงก็ขอดูตัวจริงก่อน แล้วค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ oak63

• Newbie
  • *
ผมมองว่ามันก็พอดูได้นะครับ อาจไม่หวือหวานัก เครื่อง2.2d น่าสนมากครับ

ออฟไลน์ golf8023

ผมเป็นคนนึง ที่ไม่เคยมองCX-5เลย
เห็นในรูป ก็รู้สึกเฉยๆ ภายในก็ธรรมดา
แต่เครื่องน่ะโอเค มีดีเซลให้เลือก แต่เห็นราคาตัวดีเซลแล้ว คิดในใจจะขายได้ซักกี่คัน

ไม่แน่ ถ้าตัวเป็นๆมาผมอาจจะชอบ จนสอยมาขับเลยก็ได้  ;D