ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีใครพูดถึง Strpwgn Spada และ Freed MC ที่เปิดตัวเมื่อ 10 โมงวันนี้เลยหรือฮะ?  (อ่าน 14644 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
ในเว็บเราลงข่าวไปแล้วครับ

Honda Freed MC หน้าตาคล้ายๆ เดิม เพิ่มออปชั่นนิดหน่อย

http://www.honda.co.th/download/newfreed/honda-new-freed.pdf <---โบร์ชัวร์
SE 834k ออปชั่นเท่าเดิม
E 879k ออปชั่นเหมือน EL ตัวก่อน แต่ตัดจอ DVD ออกไป เพิ่มแอร์แถวหลัง
EL 959k เพิ่มจาก EL ตัวก่อนอยู่พอตัว จอ DVD หลังเบาะคู่หน้า

Honda Stepwgn MC อันนี้ราคาป้ายลดลงพอตัว

http://www.honda.co.th/download/step_wgn_spada/honda_stepwgn-spada_catalogue.pdf <--- โบร์ชัวร์
รุ่น E 1.899M
รุ่น EL 1.959M ได้พื้นไม้ตัวนอก
skyroof ทุกรุ่นนะค๊าบ

เป็นไงครับ ราคา สเปก เป็นอย่างที่ทุกคนหวังไว้หรือเปล่า??

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
อยู่ข้างล่างแล้วไงครับ ที่เอาคริบหลุดมาให้ดูไง ;D

ออฟไลน์ diow_1991

อุ้ย Strpwgn Spada ได้ skyroof ในราคาไม่ถึง 2 ล้าน

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

GreenG

• บุคคลทั่วไป

เผามันไปเลย 555 ... ทำไมค่ายรถช่วงนี้ ชอบแอบดัน option ไม่เพิ่มราคา เผลอๆ ลดลงอีกต่างหาก ;)

ออฟไลน์ madboy

ออฟไลน์ Nikle_pk

เสียดายดันแพงกว่าตัวหักส่วนลด
ถึงจะเพิ่ม skyroof มาให้ก็เถอะ
ผมคาดหวังในราคา 1.7 ล้าน เองนะ อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

วันนี้แวะไปดู STEPWGN มาครับ

- ปุ่มควบคุมเครื่องเสียง, รับโทรศัพท์ + Cruise Control ก็ใส่มาแล้ว

- มี idle stop มาให้ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2013, 21:29:23 โดย GUDJA-MAN »

- ไฟส่องสว่างด้านข้าง ทำงานเมื่อหักเลี้ยวที่ความเร็วต่ำกว่า 35 km/h

- จอสำหรับผู้โดยสารตอนหลัง

จุดเด่น ของครั้งนี้ คือ skyroof

ส่วนจอสำหรับผู้โดยสารตอนหลัง ในรูปบน.. ดูจาก brochure แล้วไม่มี

คาดว่าคงจำหน่าย เป็นอุปกรณ์เสริมนะครับ

ออฟไลน์ karn5811

เซ็ง freed กุญแจยังไม่เปลี่ยน เป็น keyless หรือขอเป็นรีโมดติดกุญแจ แบบ jazz หรือฮอนด้ารุ่นอื่นเถอะค้าบบบบบบบ

อันนี้กุญแจยังเป็นแบบ jazz city เมื่อ 10 ที่แล้วอยู่เลยยยย

ถ้าว่า มันมีปุ่มเยอะแยะ ใส่ใน อันเดียวไม่ได้ ทำไม เวอร์ชั่น อินโดถึงเป็นแบบรีโมทที่ตัวกุญแจแล้วอะ

แงๆ อันนี้บางทีถือไปไหน บางคนคงสันนิษฐานว่าเราขับ แจ๊ส รุ่นแรกชัววว -*-*-

ส่วนอย่างอื่นโอเค ละครับ ผมว่า

ผมละชอบ เบาะแถวสองแบบ ยาวติดกันมากกว่าถึงจะไม่รุ้แต่นั่งได้เยอะดี นั่ง5 คนไม่ต้องมี1 คนนั่งแถวหลังด้วย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
AUTO STOP!!!

อุ๊ตะ!  ;D

เซ็ง freed กุญแจยังไม่เปลี่ยน เป็น keyless หรือขอเป็นรีโมดติดกุญแจ แบบ jazz หรือฮอนด้ารุ่นอื่นเถอะค้าบบบบบบบ

คำนี้จะมาแทน เซ็งเป็ด หรือไม่..ติดตามตอนต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2013, 21:17:57 โดย 5thAvenue »

อุ๊ตะ!  ;D

ผมพิมพ์ผิดน่ะครับ
แก้เป็น idling stop ครับ

ออฟไลน์ karn5811

อุ๊ตะ!  ;D

คำนี้จะมาแทน เซ็งเป็ด หรือไม่..ติดตามตอนต่อไป

55555555555555+  เซง เฟร็ด ดีกว่า -*-*

ออฟไลน์ beerrl

เสียดายเรื่องเดียวเลยครับ สำหรับ step wagon คือ ยังเติม E85 ไม่ได้

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ dht_tubes

ราคามั๊งครับ

ถ้าเปิดมาเป็น 1,8xx,xxx & 1,7xx,xxx

ก็อาจจะฮือฮากว่านี้หน่อยนึง

ออฟไลน์ M Performance

กระทู้ล่างบอกขอไม่เกิน 2 ล้าน

มากระทู้นี้ พอเห็นราคา บอกไม่เกิน ล้านเจ็ด

เอาใจยากจริงๆ คนไทย

ผมว่ากับออฟชั่นที่ให้มา และกดราคาได้ขนาดนี้

มันคุ้มมากเลยนะ
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

คนซื้อไม่ค่อยบ่น

คนบ่นไม่ค่อยซื้อ

;D ;D ;D
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
สเตปวากอนผมว่ามันคุ้มมากๆๆๆเลยนะราคานี้กับรถที่ออฟชั่นของเล่นประมาณนี้

:D

ออฟไลน์ yod artstu

สำหรับรถ StepWGN ประกอบนอก ราคาย่านนี้
ถือว่าไม่ได้ถูก ไม่ได้แพง แถมนำเข้าจาก Honda
ถ้าผมไม่ได้ซื้อ Freed และไม่ได้บูรณะ E34 ที่หมดไปหลายเงินแล้ว
ก็คงซื้อแหละครับ

สำหรับ Freed ผมคงไม่เจ็บตัวเท่ากับคนซื้อกลุ่มแรกๆ
แต่ก็นั่นแหละครับ ทุกวันนี้ก็ใช้คุ้มครับ

คนซื้อไม่บ่น คนบ่นไม่ซื้อ เอาใจยากครับ

น่าเสียดายมาเปิดตัวตอนตลาดป่วนไปหน่อย
: )

ออฟไลน์ cdap

Spada ราคาก็เหมาะแล้ว อนาคตให้ส่วนลดได้อีกหน่อย ขายบ้านเราต้องแพงแต่มีส่วนลด ถ้าตั้ง 1.7 ขายถึงปีหน้าไม่มีส่วนลดไม่มีของแถมเลยคนไทยไม่ซื้อหรอก ;D
เป็นรถที่น่าสนใจมากสำหรับคนชอบเดินทาง กลางคืนกรุงเทพรถติดๆ ได้มองวิวกว้างๆบ้างน่าจะดี ออกต่างจังหวัดยิ่งน่าสนใจ ดูดาวได้เลย กลางวันคงไม่ไหวแดดแรง

freed มีแอร์หลัง เรียกว่าแก้ได้ตรงจุดดี ตอนแรกที่ข่าวออกมาก่อนเปิดตัวยังคิดอยู่ว่ามีแอร์และมีจอหลังด้วยมันติดแบบใหน พอเปิดตัวถึงบางอ้อเลย  :)

ออฟไลน์ okashi

ชอบจอหลังของ Freed จัง ทำไมของ Stepwagon ไม่มีบ้างหว่า
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ H.

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดด แอร์หลังฟรีดดดดด ถึงว่าเดิมๆมันจะใช้ได้ดีพอแล้วก็เถอะ แต่ก้อยากโดนเป่าหน้าบ้าง
H.

ออฟไลน์ cdap

ชอบจอหลังของ Freed จัง ทำไมของ Stepwagon ไม่มีบ้างหว่า
คงกลัวจะเกิน 2 ล้านมั้งครับ(หรือมีแต่เขียนไม่ครบ) ไม่งั้นคงเอาไว้ต่อรองเป็นของแถมได้ ;D
แต่ผมว่าดูไม่เหมาะสมกับราคารถเลยนะ จอใน spada น่าจะปรับทรงให้เพรียวบางดูมีราคาอีกนิดนึง เหลี่ยมหนามาเชียว

ออฟไลน์ PengZZ

stepwagon ราคายั่วมาก

ออฟไลน์ Jimbo

• Jr. Member
  • **
คงกลัวจะเกิน 2 ล้านมั้งครับ(หรือมีแต่เขียนไม่ครบ) ไม่งั้นคงเอาไว้ต่อรองเป็นของแถมได้ ;D
แต่ผมว่าดูไม่เหมาะสมกับราคารถเลยนะ จอใน spada น่าจะปรับทรงให้เพรียวบางดูมีราคาอีกนิดนึง เหลี่ยมหนามาเชียว
จอสั่งติดเพิ่มได้ครับ เหมือนรูปที่โชว์ด้านบน เห็นราคายังไม่สรุป
แต่ที่คันสีดำติดราคาชุดแต่งไว้ จอสองจอ 2xxxx บาทเลย
300-320-330-340-380 now 339

ออฟไลน์ capton

เดือนที่แล้วผมไปดูตัวเก่า เซลล์บอกหมดแล้ว ไม่เอาเข้ามาอีก ผมเลยไปเอาH1 มา น่าจะปล่อยข่าวออกมาให้ผมรอมั่ง เสียดายจริงๆเลย

ออฟไลน์ lifeonmap

• Jr. Member
  • **
คนที่ออก stepwagon ตัวเก่ามีเสียดาย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เช้คแล้ว รถยังไม่มาที่ศูนย์ ซักที่ แต่ Freed มาแล้ว

เห็นว่ารถจะถึงโชวรูม ต้นเดือนหน้าครับ

ว่าจะไปดูหน่อย ตอนแรกอย่กได้ตัวที่แล้ว แต่เซลลว่าจะมีตัวนี้มาแบบครบๆ

แต่สำหรับผม ราคา ดี ออฟขั่นจัดเต็ม ไม่มีส่วนลดในเดือนหน้า เต็มที่ ไม่ถึงหมื่น

แต่ขัดใจตรงเบาะแถว 2 ที่แยกเป็น 2 ตัว นี้อยากได้แบบเก่ามากกว่า

ถ้าจะเอาคงเอาตัว E พอ พื้นลามิเนดไม่ค่อยเท่าไหร่ ส่วนเบาะหนังอยากได้สีครีมมากกว่า

ออฟไลน์ Nikle_pk

เบาะแยกผมชอบนะ
แต่ภายในขอสีครีมเหอะ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0