ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำอู่ซ่อมตัวถังแถวพุทธมณฑล หรือ แถวจรัญฯหน่อยครับ T T  (อ่าน 9978 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mon8118

• Sr. Member
รบกวนเพื่อนๆแนะนำอู่ซ่อมตัวถังที่งานดีๆ แถวพุทธมณฑลหรือ จรัญสนิทวงศ์ก้ได้ครับ

พอดีรถโดนชนท้ายมา เสียหายพอสมควร  :'(

ตอนนี้ลังเลอยู่ 2 ที่ระหว่าง อู่เซฟตี้ สาย3 กับอู่ที่ติดกับ โรงงานน้ำพริกแม่ประนอมสาย 3 อะครับ ไม่ทราบว่าอู่ไหนดีกว่าครับ อยากได้งานดีๆ เพี้ยนน้อยที่สุด

หรือเพื่อนๆมีอู่สีดีๆ ก็แนะนำเพิ่มได้ครับ สงสารรถมากยังป้ายแดงอยู่เลย :'( ขอบคุณเพื่อนๆล่วงหน้าครับ
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ถ้าอยู่แถวๆ ต้นๆบางกรวยฝั่งที่เข้าจากถ.สิรินธรไหวมั้ยครับ?
อู่นี้ผมเห็นรถแพงๆไปซ่อมเยอะเหมือนกัน งานน่าจะดี

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ถ้าให้ผมเลือก ผมเอาอู่เซฟตี้ ครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

รถรุ่นไหน ยี่ห้อไหนครับ
แต่ละอู่ความเก่งแต่ละยี่ห้อไม่เท่ากัน

ไม่ซ่อมศูนย์หรอครับ พวกBody ของยี่ห้อนั้นๆ น่าจะเวิคกว่า
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Mon8118

รถSuzuki Swift ครับ โดนกระบะสอยจนฝาหลังกับกันชนเละหมดเลย :'( 

เห้นจนท.ประกันบอกว่าซูซูกิ แทบไม่มีอู่ซ่อมตัวถังของตัวเอง  เลยแนะนำให้ทำอู่ข้างนอกอะครับ (ประกันของวิริยะ)
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ลองดูครับ รับของวิริยะ
เข้าจากถ.สิรินธร(ก่อนตลิ่งชัน) ไม่ไกลครับ
รถหรูๆไปซ่อมตัวถังกันเยอะ พวกเบนซ์ เล็กซัส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2013, 22:48:58 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ jiraphot

• Newbie
  • *
ผมแนะนำ "อู่นทีเซอร์วิส" อยู่ถนนบางแวก (จรัญ 13 เดิม) ใกล้หัวมุม ตัดกับถนนราชพฤกษ์

ผมเคยเอารถไปเข้าที่นี่ งานใช้ได้ รถยุโรป + รถนำเข้ามาใช้บริการค่อนข้างเยอะ 

!!! ถ้ารถยังขับได้ต้องเอาไปให้เขาดู เืพื่อนัดวันเอารถเข้าอู่  แต่ถ้าขับไม่ได้ ลองโทรไปปรึกษาก่อนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

ผมแนะนำ "อู่นทีเซอร์วิส" อยู่ถนนบางแวก (จรัญ 13 เดิม) ใกล้หัวมุม ตัดกับถนนราชพฤกษ์

ผมเคยเอารถไปเข้าที่นี่ งานใช้ได้ รถยุโรป + รถนำเข้ามาใช้บริการค่อนข้างเยอะ 

!!! ถ้ารถยังขับได้ต้องเอาไปให้เขาดู เืพื่อนัดวันเอารถเข้าอู่  แต่ถ้าขับไม่ได้ ลองโทรไปปรึกษาก่อนดีกว่าครับ
+1 ครับ
อู่ใหญ่ ถ้าจะทำต้องจองคิวครับ ครั้งก่อนผมแค่ทำสีจองคิวตั้ง2อาทิตย์ T.T