ผู้เขียน หัวข้อ: แคมรี่ + วีโก้ น่าสงสารผู้เสียชีวิตอ่ะครับ  (อ่าน 15288 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.632032570154636.1073741830.592548704103023&type=3   
ทำใจก่อนดูนะครับ   คนเสียชีวิตที่อยู่ในแคมรี่เห็นเค้าบอกว่ารัดเข็มขัดทั้ง 4 คนแต่เอาไม่อยู่   ส่วนวีโก้  เจ็บ2  สาหัส2   ดูๆแล้วเหมือนวีโก้แหกโค้งมาชนเลยอ่ะครับเหมือนแซงทางโค้งแล้วไม่พ้น
ปล.ไม่รู้ว่าซ้ำหรือเปล่านะครับ      r.i.p.

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Re: แคมรี่ + วีโก้ น่าสงสารผู้เสียชีวิตอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 23:28:35 »
ต้องขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียด้วยนะครับ

//

ดูจากรูปแล้วแคมรี่ไม่น่าจะรัดครบ 4 ที่ นะครับ แล้วเท่าที่เห็น คนนั่งหลัง ที่ไม่รัดเข็มขัด กระเด็นไปชนเบาะคู่หน้า เกิดการ
กระทบกระเทือน เสียชีวิตได้ (ดูการพับของเบาะไปข้างหน้าได้ครับ)

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: แคมรี่ + วีโก้ น่าสงสารผู้เสียชีวิตอ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 23:56:03 »
กำลังจะโพสท์เรื่องวีโก้อีกกรณี ที่จะทำให้เรื่องนี้ดูน้อยไปเลยครับ แต่ก็ตายเหมือนกันอยู่ดี ป้องกันได้ ไม่ทำ

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 00:02:50 »
เป็นเครื่องมือเตือนใจครับ

เข็มขัดมีมาให้ก็รัดกันดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้ผมไปไหนมาไหนผมบังคับให้คนข้างหลังรัดตลอด
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 00:25:55 »
ตั้งแต่เกิดมาจนถึงตอนนี้ ผมสรุปได้แล้วว่าในอนาคตยังไงก็จะไม่สนรถแรง รถสวย ต่อให้สวยแค่ไหน ประหยัดแค่ไหน แต่จะสนพวกรถใหญ่ๆ สูงๆ พวกsuv ของยุโรปยิ่งน่าใช้ มันปลอดภัยกว่าทุกกรณีจริงๆ :-\

r.i.p. ครับ

ออฟไลน์ abnormal

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 00:29:55 »
ในข่าว กู้ภัยบอก " ผู้ประสพเหตุรัดเข็มขัดนิรภัยทั้ง4คนเลยคับแล้ว"แอร์แบ๊ค"ก็ทำงานตามปกติ แต่เอาไม่อยู่ครับ "  อืมแสดงว่าชนแรงมาก

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 00:41:41 »
จากกรณีนี้  ทำให้รู้ว่ารถสูงกว่าถ้าชนตรงๆ  โอกาศรอดเยอะกว่า

ออฟไลน์ towa999

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 02:34:29 »
ผมสังเกตุเลขทะเบียน รวมแล้วตกเลข7 คืออุบัติเหตุ   เพื่อนๆขอเลขทะเบียนกันลองไปศึกษาดูนะครับว่าตกเลขอะไรดีไม่ดี  เชื่อไว้บ้างไม่เสียหายครับ   บางทีเราระวังแล้วก้อยังโดนคนอื่นมาชนนี่ดวงล้วนๆเลยครับ

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 07:46:47 »
ผมสังเกตุเลขทะเบียน รวมแล้วตกเลข7 คืออุบัติเหตุ   เพื่อนๆขอเลขทะเบียนกันลองไปศึกษาดูนะครับว่าตกเลขอะไรดีไม่ดี  เชื่อไว้บ้างไม่เสียหายครับ   บางทีเราระวังแล้วก้อยังโดนคนอื่นมาชนนี่ดวงล้วนๆเลยครับ
รอบที่แล้วตอนที่รถพุ่งข้ามเกาะมาชน civic สีขาวป้ายเเดงทะเบียน ต 1617 นี่ก็มีคนบอกว่า มันเป็นเลขที่บอกว่าตายด้วยอุบัติเหตุ เรื่องพวกนี้ผมก็ไม่รู้ว่าเค้าดูยังไงเหมือนกัน

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 08:52:55 »
รอบที่แล้วตอนที่รถพุ่งข้ามเกาะมาชน civic สีขาวป้ายเเดงทะเบียน ต 1617 นี่ก็มีคนบอกว่า มันเป็นเลขที่บอกว่าตายด้วยอุบัติเหตุ เรื่องพวกนี้ผมก็ไม่รู้ว่าเค้าดูยังไงเหมือนกัน

เขานับกันยังไงคับ สงสัยย
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 08:56:29 »
ประสานงา แบบนี้ ผมต่อให้ เอา Super car มาเลยครับ ตายครบ วีโก้รอดเพราะ ความสูงรถมากกว่า

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 08:58:24 »

ไม่เอาแล้วรถต่ำเสียเปรียบ ไม่ปลอดภัยแล้ว วีโก้ มาชนแท้ ๆ สงสารจังเลยครับ

ยังจะบอกว่า D-segment ปลอดภัยอีกหรือ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 09:18:26 »
แหกโค้งหรือ อืม............

ผมสงสัยมากว่าทางโค้งนี่จะแซงกันทำไมหรือเข้าโค้งเร็วๆกันทำไมในเมื่อทุกคนต่างรู้อยู่ว่ามีโอกาสเกิดอุบัติเหตุสูงทั้งโอกาสประสานงาและแหกตกถนนยิ่งตอนฝนตกถนนลื่นๆจะขับเร็วๆเข้าโค้งเร็วๆหรือแซงทางโค้งกันทำไม ในฐานะผู้ใช้ถนนคุณไม่รักชีวิตตัวเองก็เรื่องของคุณแต่ผมรักของผม
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 09:24:49 »

ไม่เอาแล้วรถต่ำเสียเปรียบ ไม่ปลอดภัยแล้ว วีโก้ มาชนแท้ ๆ สงสารจังเลยครับ

ยังจะบอกว่า D-segment ปลอดภัยอีกหรือ

วีโก้นั่นก็คนในรถบาดเจ็บสาหัสนะครับ ไม่ใช่ไม่เป็นอะไรเลย คุณลองนึกภาพดูว่าถ้าไม่ใช่แคมรี่แต่เป็นวีออสรถสภาพเละกว่านี้อีก ผมเข้าไปดูรูปมาแล้วลักษณะเป็นการช้ำในตายจากแรงกระแทกอย่างรุ่นแรงครับ ตัวคนสภาพยังดีแทบจะไม่มีบาดแผลอะไรเลย อย่างน้อย D-segment ก็ทำให้ตายได้ศพสวยกว่ารถเล็กครับ

ผมสังเกตุเลขทะเบียน รวมแล้วตกเลข7 คืออุบัติเหตุ   เพื่อนๆขอเลขทะเบียนกันลองไปศึกษาดูนะครับว่าตกเลขอะไรดีไม่ดี  เชื่อไว้บ้างไม่เสียหายครับ   บางทีเราระวังแล้วก้อยังโดนคนอื่นมาชนนี่ดวงล้วนๆเลยครับ

เรื่องเลขที่ใช้แล้วตายเนี่ยผมปล่อยผ่านครับ เลขหมวดนึงมีไอ้เลขพวกนี้เยอะแยะ ถ้ามันเป็นจริงอย่างที่เค้าว่ามาห้ามขนส่งออกเลขพวกนี้มาเลยดีกว่า ไม่งั้นป่านนี้คนที่ใช้เลขพวกนี้ตายกันไปหมดแล้วครับ สาเหตุที่ผมไม่เชื่อเลขพวกนี้เพราะมีคนรู้จักใช้ป้าย 999 ที่ว่าเป็นเลขมหาทวยเทพ แถมตัวเจ้าของบอกว่าหมอดูบอกเป็นเลขคู่บารมีตัวเอง ขับอยู่ดีๆวูบไปชนท้ายสิบล้อตายเฉยเลย ถ้าใช้รถเลข 999 ยังตายได้เลขอื่นมันก็เหมือนกันแหละ

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 09:25:41 »
ประสานงา แบบนี้ ผมต่อให้ เอา Super car มาเลยครับ ตายครบ วีโก้รอดเพราะ ความสูงรถมากกว่า

เห็นด้วยด้วยครับ ซูปเปอร์คาร์ คันละ 30 ล้าน เจอกระบะ   ชนลักษณะแบบนี้ คิดว่าไม่รอดเหมือนกั้นครับ  ถึงแตกได้

รถเล็กๆ มันเสียเปรียบรถใหญ่ๆ จริงๆครับ

ออฟไลน์ hellbz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 09:46:10 »

หลักการไม่มีอะไรมากครับ แค่ใช้จิตวิทยาทำให้เป้าหมายวิตกกังวล
พอเข้าทางแล้วเราจะทำการขายเลขมงคลทันที
พวกหมอดูเบอร์มงคลส่วนใหญ่ใช้วิธีนี้ทั้งนั้น
เบอร์มงคลต้นทุนต่ำแต่ขายแพง
เชื่อผม ผมก็เคยทำ  ;D

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 10:06:48 »
ถ้าเป็น s class หรือ series 7 จะเละแบบนี้ไหม

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 10:48:16 »
ถ้าเป็น s class หรือ series 7 จะเละแบบนี้ไหม

ถึงไม่เล๊ะ แต่ก็ไม่รอดครับ
ดู camry ขาแขน คอ หักหมดเลย ถึง ศพจะสวยก็ตาม
ร่างกายคนเราทนแรงกระแทกแรงๆ ไม่ได้อยู่แล้วครับ

ถ้าเคสนี้เปลี่ยนเป็น วีโก้ เจอ รถบรรทุก วีโก้ก็ตายยกคันเหมือนกันละครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:03:19 »
Camry มุด Vigo เสียเปรียบเต็มๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ HLRx

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:11:01 »
camry เคสนี้เป็นการยืนยันผลทดสอบการชน แบบ small overlab  เพราะให้ผลการทดสอบ poor

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:13:52 »

คิดว่า D-seg เป็นรถถังเหรอครับ ประสานงาจะได้ไม่เป็นไร

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:28:36 »
ขอแสดงความเสียใจกับญาติๆผู้เสียชีวิตด้วยครับ

รถสูงๆ ใหญ่ๆ มัไนด้เปรียบรถเก๋งจริงๆ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:36:40 »
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้ประสบอุบัติเหตุด้วยครับ

ขับรถกันระวังครับ แรงม้ามันใกล้สองร้อยแล้ว คนขับมันเท้า ไม่ค่อยระวัง รถมันใช้ล้อวิ่ง เอาเท้าไปช่วยเหมือนปั่นจักยานไม่ได้
คุณขับไม่ระวัง นอกจากตัวเองและคนนั่งด้วยแล้ว ยังมีรถคนอื่นที่เขาไม่รู้เรื่องด้วย ได้โปรดขับกันอย่างระมัดระวังด้วย
ครับผม
 :)

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:49:32 »
ชนกันแรงน่าดู  :'(

ออฟไลน์ bojung

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:53:28 »
ผมคิดว่าโครงสร้างของกระบะแข็งกว่าแคมรี่แน่นอนครับ และด้วยมุมของการชน แคมรี่โดนรับแรงเต็มๆ ครับ ตัว GOA ของห้องโดยสารจะแข็งที่สุดตรงด้านหน้ารถครับ ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ Gopz

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 12:10:22 »
กรณีนี้ถ้ามี Curtain Airbag จะมีโอกาสรอดไหมอะครับ
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 12:29:03 »

หลักการไม่มีอะไรมากครับ แค่ใช้จิตวิทยาทำให้เป้าหมายวิตกกังวล
พอเข้าทางแล้วเราจะทำการขายเลขมงคลทันที
พวกหมอดูเบอร์มงคลส่วนใหญ่ใช้วิธีนี้ทั้งนั้น
เบอร์มงคลต้นทุนต่ำแต่ขายแพง
เชื่อผม ผมก็เคยทำ  ;D

เพราะคนไทยงมงายครับ  เลยมีเณรที่รวยระดับหมื่นล้าน พระวัดใหญ่ๆดังๆ  รวยระดับร้อยล้านพันล้านครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 12:56:24 »

คิดว่า D-seg เป็นรถถังเหรอครับ ประสานงาจะได้ไม่เป็นไร

อย่างน้อย เคส นี้ วีโก้ ชนะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 12:56:55 »
camry เคสนี้เป็นการยืนยันผลทดสอบการชน แบบ small overlab  เพราะให้ผลการทดสอบ poor
ไม่เกี่ยวครับ
อันนี้ full frontal เลยครับ
และแทบไม่เกี่ยวเลยด้วยว่าใครแข็งใครอ่อน
เพราะ Camry มุดเข้าใต้ท้อง Vigo
รถที่เตี้ยกว่าจะเป็นฝ่ายเสียเปรียบการชน
มีคลิปใน youtube ให้ดูด้วยครับ

ที่ผมวิจารณ์นี่ว่าเอาตามรูปนะ ผมไม่ใช่ตำรวจหรือผู้เห็นเหตุการณ์
ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตทุกท่านครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 12:57:54 »
กรณีนี้ถ้ามี Curtain Airbag จะมีโอกาสรอดไหมอะครับ
ก็ไม่น่าจะรอดอ่ะครับ  เห็นข่าวบอกว่าคาดเข็มขัดทั้งหมดแล้วผมว่าเหมือนไม่ได้คาดเลยนะ