ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับรถตู้ Commuter เครื่อง 3.0 โบ ตัวใหม่ครับ 136 แรงม้า (จะแรงไปไหน)  (อ่าน 22086 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
วางเครื่องประชดวินรถตู้หรือไงเนี่ย....
แค่ 2.5 ก็ซิ่งยังกะซูปร้าละ
ไว้ดันรางได้มากขึ้นครับ ;D

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
ใหนๆแล้ว ก็น่าจะใส่VSC มาให้ด้วยนะ

ออฟไลน์ toonnazaone

ถ้าแรงขึ้น รถตู้วินก็จะน่ากลัวขึ้นครับ ยิ่งวิ่ง ตจว ขับเร็วมาก
รถตู้วิน99% เป็นตัวเบนซิน 2.7+cngทั้งนั้น มันไม่เอาดีเชลไปวิ่งให้ต้นทุนเพื่มหลอกคับ

ออฟไลน์ diow_1991

2.5 ตัวเก่า 109 แรงม้า แต่นั่ง 10 ไม่ได้อึดเลยนะ แรงบิดมารอบต่ำ

3.0 ก็คงจะแรงพอตัว ลากน้ำหนัก 2 ตันกว่าๆ ได้สบายๆ

ออฟไลน์ Aomui

• Newbie
  • *
เครื่องตัวเก่าก็แรงพอตัวแล้ว  ใส่เครื่อง3.0 มากินน้ำมันมากขึ้นแน่ๆ

ออฟไลน์ balliblue

• Hero Member
เอาเครื่อง eco car ยิ่งดีครับ แรงม้าแค่นี้มันก็ขับกันแบบชิบหายวายป่วง อยู่แล้ว ถ้าแรงกว่านี้สงสัยจะพากินบินหมดละ รถตู้
แอบเห็นด้วยนะครับ เพราะว่า ทุกวันนี้ขนาดแรงธรรมดาก็ขับกันแรงละ โดยเฉพาะรถที่ออกต่างจังหวัด เห็นประจำเลยพวกอุบัติเหตุเนี่ย ถ้่ายิ่งแรงคงยิ่งเหยียบอาจทำให้อุบัติเหตุเพิ่มขึ้น

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
รถขึ้นเขาน่าจะสบายขึ้นแล้วล่ะทีนี้   ;)

ออนไลน์ redsun

แรงมากขึ้นเอาไว้เร่งแซงปลอดภัยขึ้นจะดีครับ
แต่วิ่งเร็วขึ้นจะอันตรายครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณความเห็นทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
วางเครื่องประชดวินรถตู้หรือไงเนี่ย....
แค่ 2.5 ก็ซิ่งยังกะซูปร้าละ

555 +1เลยครับ ขับกันดุเดือดมาก