ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเคยใช้โช๊ค KW ไหมครับ  (อ่าน 10839 ครั้ง)

ออฟไลน์ !ceman

• Newbie
  • *
มีท่านใดเคยใช้โช๊ค KW ไหมครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 11:12:33 »
มีท่านใดเคยใช้โช๊ค KW ไหมครับ ตัวที่เป็น Coilovers ปรับเกลียว,สูง ต่ำ,Reboundได้

อยากจะสอบถามว่าดีไหมครับแล้ว มีปัญหารั่วซึมง่ายไหมครับ อึดทนรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
Re: มีท่านใดเคยใช้โช๊ค KW ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 11:44:38 »
ผมไม่เคยใช้เอง แต่น้าผมใส่กับ E60 อยู่ครับ แมก M5 ขอบ 19"

ผมว่าดีมากๆเลยนะครับ แน่น หนึบ นุ่ม ทนดีด้วย ใช้มาหลายปีก็ยังไม่รั่วนะครับ

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member
Re: มีท่านใดเคยใช้โช๊ค KW ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 12:39:40 »
ใส่มา 2 รุ่นนะครับ 2 คันนะครับ

- Alfa Romeo 156 ผมใส่ รุ่นที่เป็นชุด Kit ช้อค+สปริงโหลด (ไม่ใช่ปรับเกลียว)

- Nissan 350Z ผมใส่ Coil-over รุ่น V3 ปรับทั้ง Bump และ Rebound ได้ มี Sub Tank 4 ต้น ไม่ได้ไปปรับอะไรเลยใช้ค่า Default จากโรงงาน ปรับแค่ ความสูงด้านหน้าลงมาเพิ่มอีกประมาณ 10mm.

ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรนะครับ ใช้ดีแต่ค่าตัวผมว่าสูงเกินไปหน่อย แต่ถ้าเทียบกับ OHLINS ถือว่ายังถูกนะ แต่ก็ยังดีที่ KW มีตัวแทนชัดเจนเรื่องเคลมหรือมีปัญหาผมว่าไม่ค่อยน่าห่วง

ถนนบ้านเราช้อคอะไร ถ้ารูดตลอดไม่หลบบ้าง ผมว่ายี่ห้ออะไรก็เอาไม่อยู่ครับ สมัยก่อนผมใส่ Koni เหลือง ซัดฝาท่อแถวพระราม 4

ประกฎว่า Koni กลับเนเธอร์แลนด์ไปเรียบร้อย แต่ล้อ RacingHart ไม่เป้นอะไรเลย  :o

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 13:15:29 »
ตอนนี้ใส่ รถโฟล์คตู้อยู่ครับแต่ยังต้องเข้าไปเซทอีกรอบครับโดยรวมดีครับ แล้วก็น่าจะปรับให้ได้ตามต้องการไม่ยากครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 16:11:47 »
ตัวโช๊คเอง Coilover V3 ไม่แข็งกระด้างไปใช่ไหมครับ สำหรับรถใช้ทุกวัน แต่ชอบนุ่ม หนึบ

ตอนนี้ใส่ รถโฟล์คตู้อยู่ครับแต่ยังต้องเข้าไปเซทอีกรอบครับโดยรวมดีครับ แล้วก็น่าจะปรับให้ได้ตามต้องการไม่ยากครับ
ออกมาแรกๆต้องมีRun in ด้วยหรอครับ ติดตั้งที่ไหนมาหรอครับมีรับบประกันไหม
ใส่มา 2 รุ่นนะครับ 2 คันนะครับ

- Alfa Romeo 156 ผมใส่ รุ่นที่เป็นชุด Kit ช้อค+สปริงโหลด (ไม่ใช่ปรับเกลียว)

- Nissan 350Z ผมใส่ Coil-over รุ่น V3 ปรับทั้ง Bump และ Rebound ได้ มี Sub Tank 4 ต้น ไม่ได้ไปปรับอะไรเลยใช้ค่า Default จากโรงงาน ปรับแค่ ความสูงด้านหน้าลงมาเพิ่มอีกประมาณ 10mm.

ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรนะครับ ใช้ดีแต่ค่าตัวผมว่าสูงเกินไปหน่อย แต่ถ้าเทียบกับ OHLINS ถือว่ายังถูกนะ แต่ก็ยังดีที่ KW มีตัวแทนชัดเจนเรื่องเคลมหรือมีปัญหาผมว่าไม่ค่อยน่าห่วง

ถนนบ้านเราช้อคอะไร ถ้ารูดตลอดไม่หลบบ้าง ผมว่ายี่ห้ออะไรก็เอาไม่อยู่ครับ สมัยก่อนผมใส่ Koni เหลือง ซัดฝาท่อแถวพระราม 4

ประกฎว่า Koni กลับเนเธอร์แลนด์ไปเรียบร้อย แต่ล้อ RacingHart ไม่เป้นอะไรเลย  :o
ติดตั้งที่ไหนมาหรอครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 02:17:37 »
ใช่ครับส่วนใหญ่ร้านให้เข้าไปเช็คปรับตั้งอีกรอบครับ

ผมไปทำที่ euromotive ตัวแทนจำหน่ายเลยครับมีอะไรเคลมน่าจะง่ายกว่าเจ้าอื่นครับ

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 14:27:54 »
ผมลืมบอกไปอย่าง ท่านติดรถอะไรครับ ธรรมชาติของพวกปรับเกลียว ถ้ารถเบาๆ มันจะค่อนข้างตึงตังพอควร

แต่กลับรถที่น้ำหนักตัวมากๆ จะไม่เป็นนะ

V3 ผม รถล้อ 19 ยางซีรีย์ 35 พอขับได้ครับ ไม่ถึงขั้นกระด้างจนรับไม่ได้ ยังอยู่ในเกณฑ์ที่พอไหวอยู่

ถนนเรียบๆ พอขับชินแล้ว ยังอยากเอาไปปรับ Rebound อีกซักนิดเลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 23:37:35 »
ใช่ครับส่วนใหญ่ร้านให้เข้าไปเช็คปรับตั้งอีกรอบครับ

ผมไปทำที่ euromotive ตัวแทนจำหน่ายเลยครับมีอะไรเคลมน่าจะง่ายกว่าเจ้าอื่นครับ
service okไหมครับ กำลังศึกษาอยู่ครับ
ผมลืมบอกไปอย่าง ท่านติดรถอะไรครับ ธรรมชาติของพวกปรับเกลียว ถ้ารถเบาๆ มันจะค่อนข้างตึงตังพอควร

แต่กลับรถที่น้ำหนักตัวมากๆ จะไม่เป็นนะ

V3 ผม รถล้อ 19 ยางซีรีย์ 35 พอขับได้ครับ ไม่ถึงขั้นกระด้างจนรับไม่ได้ ยังอยู่ในเกณฑ์ที่พอไหวอยู่

ถนนเรียบๆ พอขับชินแล้ว ยังอยากเอาไปปรับ Rebound อีกซักนิดเลย
ใส่กับ series3 F30นะครับ พี่ใส่รถอะไรอยู่หรอครับ ยางก็35 ขอบ19

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 03:06:48 »
หลังจากที่ติดมา 4-5 เดือนใช้บ้างไม่ค่อยได้ใช้บ้างนี่ก็ครบ 1000 กว่าโลเดี๋ยวจะเข้าไปปรับวันเสาร์นี้ครับ
จากที่ผ่านมาเซทยังไม่ถูกใจเอาเข้าไปเซทใหม่ก็บริการดีนะครับ ไม่เสียเงินแต่อย่างใด
ถ้าจะเข้าไปรับบริการแนะนำว่าโทรไปติดต่อไว้ก่อนครับจะได้จองคิวไว้เพราะช่างมีไม่กี่คนจะได้ไม่ต้องรอนานครับ