ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่เล่น Real Racing 3 เชิญพูดคุยกันได้ครับ  (อ่าน 32321 ครั้ง)

ออฟไลน์ Anvers30

• Hero Member
ตอนนี้ผมกลับมาติดงอมแงมอีกครั้ง เพราะเกมส์อัพเดทรถใหม่ๆมาหลายคัน มีสนามใหม่ด้วย นอกจาก console game พวกตระกูล NFS, Forza, GT และ Midnight Club ผมก็ติดเกมนี้แหละครับ ชอบระบบ Time shifted multiplayers มันสนุกไม่แพ้ online เลย ชนะพี่แพนไปสองสามสนาม ใน Time Trial ยังกินแกไม่ลง ;D

เล่นกันถึงไหนบ้างครับ โกงกันรึเปล่า หรือเล่นไปเรื่อยๆ ชอบรถคันไหนเป็นพิเศษบ้าง สำหรับผม กะจะเล่นเก็บตังค์ไปเรื่อยๆชิวๆ ซื้อรถทีชอบไปทีละคัน คันโปรดช่วงนี้ก็ IS-F กับ 370z ครับ

ตอนนี้ผมเล่นถึง Performance Rumble เพิ่งเอา gold ไปแลก M6 มา แต่งไปนิดหน่อย รู้สึกขับไม่มันส์เลย อย่างว่ามันเป็นแนว GT จะมาดริฟท์คงไม่ค่อยสุนทรีเท่าไหร่

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Re: ใครที่เล่น Real Racing 3 เชิญพูดคุยกันได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 18:12:43 »
เคยเล่นอยู่ช่วงนึงครับ ภาพสวยดี แต่รู้สึกเล่นยากไปหน่อย

ตอนนี้เลยหันมาเล่น Aspalt 7 8 แทน  :D

ออฟไลน์ Bingoboy_Joe

• Full Member
  • You'll never walk alone
Re: ใครที่เล่น Real Racing 3 เชิญพูดคุยกันได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 19:13:32 »
เลิกเล่นไปแล้วครับ ได้รถครบทุกคันแล้ว^^

เดี๋ยวไปขุดมาเล่นใหม่ก่อน ;D
Toyota new vios 1.5G unlimited
Toyota camry hybrid 2.5HV
Toyota New Yaris 1.5G
BMW e90 330i

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 19:43:27 »
ผมเวล 31 ละครับ รถ 11 คัน ตอนนี้ใช้ 1-series m coupe แล้วก็ z4 ใหม่และเก่า สนุกดีครับ เล่นแล้วไม่เบื่อดี เดี๋ยวมีตังเยอะๆก็ซื้อรถอีกครับ ผมสะสมถ้วยทองไป 125 ถ้วยละครับ พี่แพนก็เล่นนะเกมนี้ ผมแพ้พี่แพนตลอดเลย ก็แหงล่ะ เค้าเวล 74 ล่ะ 555
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 19:58:59 »
ก็เล่นอยู่เป็นพักๆ ครับหลังๆ หลังจากออก update Porsche มาซักพักก็ไม่ต่อยได้เล่นเท่าไรครับ
คอนแรกๆ ประมาณครึ่งของการแข่งแรกสุดก็ยังเล่นขับ S15 ไปเรื่อยๆ
แต่พอเห็น save โกงเงินก็เลยลองเอามาใช้ดู
ก็เลยรู้สึกว่าตัวเองนิสัยเสียไปหน่อยเลย ขับชนบ่อยมาก แล้วก็แต่งรถจนสุด  :-[
แต่ก็ไม่ได้ pass ข้ามการแข่งนะครับก็ยังไล่เล่นต่อไปเรื่อยๆ
ไม่ได้กระโดดไปซื้อรถรุ่นสูงๆ ด้วย (มีแต่ Porsche นี่แหละครับที่อดใจไม่ไว้เอาเหรียญทองไปซื้อ Carrera RS 2.7 มาลองไป 3-4 สนาม)
วันก่อนก็ไปเอา IS350 ฟรีๆ มาแต่ยังไม่ได้ลองขับดูเลย

ออฟไลน์ RF_TEST

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 20:52:00 »
ผมก็ยังเล่นอยู่ครับ ตอนนี้เลเวล 70 แล้ว

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 17:08:17 »
แต่ละคน โหดๆทั้งน้าน  :o

เพิ่งไปขุดกลับมาเล่นครับ ค้างไว้เลเวล 28 ตอนต้นปี
ตอนนี้เพิ่งขึ้นมา 29
หายไปเกินครึ่งปีอีก 5555

ออฟไลน์ okashi

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 17:52:58 »
อยู่แค่ IS-F อยู่เลยครับ เสียงหวานจริงๆ ;D
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 15:33:15 »
คงรู้กันอยู่แล้วเนอะว่าทำได้ไง ;D
เมื่อก่อนพยายามเล่นไปเรื่อยๆแต่เสียเวลามากและไม่อยากเสียเงินจริงๆ เลยโซ้ยซะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 16:03:55 »
แต่เกมนี้ผมเกลียดสนาม Melbourne มากเลย
แซงก็ยาก เพราะแข่งในเมืองทางมันแคบ วงนอก วงในติดหมด เซงเลย -*-

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 17:20:15 »
แต่เกมนี้ผมเกลียดสนาม Melbourne มากเลย
แซงก็ยาก เพราะแข่งในเมืองทางมันแคบ วงนอก วงในติดหมด เซงเลย -*-

ผมเกลียดสนาม Dubai ยิ่งกว่า ขับยากมากๆ ครับ  :D :D :D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 20:46:10 »

ผมเกลียดสนาม Dubai ยิ่งกว่า ขับยากมากๆ ครับ  :D :D :D

ผมเกลียดทั้งสองสนามเลยครับ ;D

ดูไบมาแรงไปหน่อยก่อนถึงโค้ง หมุนเท้งเต้ง โดยเฉพาะขับแบบ Time Trial มันต้องแข่งกับเวลา หลุดทีฟาล์ว เสียอารมณ์ เสียโควต้าไดร์ฟฟรีๆ

เมลเบิร์นบางทีต้องยอมเล่นสกปรก คือเบียด/ชนคู่แข่งเลย ไม่งั้นไม่ชนะ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 13:33:33 »
ผมเคยเกลียด Mount Panorama แต่พอตอนหลังๆกลายเป็นสนามที่ผมชอบที่สุด
แต่ที่เกลียดที่สุดจริงๆคือ Dubai แสงแยงตา โค้งหลอกตา พื้นที่ลาดเท
เราเล่นเกมนี่ไม่รู้ว่าตรงไหนลาดลงหรือขึ้น กะเบรกยากชะมัด
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 13:52:43 »
Mount panorama กับ melborne เป็นสนามโปรดผมมากๆครับ ซัดมันส์มากๆ

เพิ่งรู้ว่ามีสูตรโกงเงินกันหรอครับ  :P :o ไอ้ผมก็ซื่อเก็บตังค์น้ำพักน้ำแรงเอง(ไม่เติมตังค์เพราะงก5555) มานาน :-X

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 14:40:07 »
สนาม Melbourne ผมว่าไม่ยากนะ ที่จริงอาศัยความที่มันเป็นเกม ก็ชนรถคันอื่นได้ แต่เลือกตำแหน่งที่จะชนให้ดี
ออกสตาร์ท พยายามวิ่งโดยเลี่ยงการชน ผ่านซ้ายแรกจะเข้าวงนอกก็ได้ เพราะเวลาเบียดกับคันอื่น
ความเร็วเราจะลดมากๆ ถ้าอยู่วงใน รถคันอื่นมักเบียดเรา ถ้าอยู่วงนอก ถึงอ้อมและไกลในรัศมี
แต่ทำความเร็วได้สูง นอกนั้นไม่มีอะไรมาก ยิงมาเร็ว เบรกก่อนโค้ง เฉียดวงในโค้งให้ได้มากที่สุด
หักพวงมาลัยให้น้อยที่สุดเท่าที่จะไม่ชน

รถที่ใช้อยู่ตอนนี้มีหลายคันมากๆ

Silvia S15 รถประถม Service ใน 60 วินาที ขับสักพักก็เบื่อแล้ว
GT-R R34 - ห่วยแตก ผิดกับรถในโลกความจริงคนละเรื่อง ไม่เกาะ เร่งช้า อืด
GT-R R35 - เคยเกาะโค้งดี แต่หลัง Porsche Update มาเหมือนเกาะโค้งห่วยยังไงชอบกล เร่ง0-100ไว แต่หลัง120 McLaren MP4จะดีกว่า
911GT3 RS 4.0 - มันส์ เร็ว เกาะกว่าที่คาด สั่งได้ รู้สึกดีใจที่ซื้อมา
IS-F - พุ่งดีกว่าที่คิด บาลานซ์โอเค ทำเวลาได้เร็ว แต่ใช้ได้แค่ Series V8 Natural
Challenger R/T - แรงตีนปลายดีในคลาสของมัน แต่หักเลี้ยวแล้วคืน จะคืนทางช้าและกลับมาเร่งจากออกโค้งก็ช้า
350Z - ธรรมดา ช้าๆ เหมือนแค่เป็น S15 ที่เร็วขึ้น
1Series M Coupe - เร่งดี เกาะดีสำหรับคลาสของมัน เหมาะกับทุกงานยกเว้นสนามที่เล่นความเร็วปลาย

McLaren MP4-12C - ผมเรียกมันว่าซูเปอร์คาร์กรรมาชีพ เพราะหนักเอาเบาสู้ เร่งดี ชอบสะบัดท้ายเล่น เร็วเกือบเท่าSupercar V12แต่serviceไวกว่า
Z4 SDRIVE35IS - เหมือน 1Series M Coupe ที่แพงขึ้น
Shelby GT500 - ม้างานหลักในคลาส Performance Rumble, V8 Rumble ซื้อคันนี้เถอะใช้ได้หลายสนาม คุ้มเงิน
Charger SRT8 - ซื้อมาเล่นแค่ V8Natural แล้วก็แทบทิ้ง
Focus RS - ปลายไหลกว่าที่คิด นอกนั้นขับแล้วธรรมดา แต่ภาพรวมก็ยังดีกว่า S15

Corvette ZR1 - บังคับง่ายกว่าที่คิด ตอนจะออกโค้ง แต๊บๆเบรกจังหวะๆ จะคุมความเร็วได้ดี ท้ายไม่ออก
370Z - เหมือน 350Z แต่เ็ร็วกว่า คมกว่า
Z4M Coupe - ขับแล้วเฉยๆ ไม่ได้เกาะอย่างที่คิด แต่เร่งลื่นๆไปเรื่อยๆ
Charger R/T - ซื้อมาเล่น V8 Natural ให้จบ ใช้แล้วทิ้งเลยไม่เคยสนอีกเลย

Cobalt SS - ไม่รู้จะมีตัวตนมาทำไมจริงๆให้ตายเหอะ
Challenger SRT8 - ใช้เป็นตัวรองบ่อนเวลา GT500 หรือ ZL1 เข้าเซอร์วิส นอกนั้นแทบไม่มีบทบาทอะร
M3GTS - ไม่ได้แรงอย่างที่คิด ไม่ได้เกาะอย่างที่คิด มาดเหมือนรถแข่ง ขับเหมือนแค่ M3ที่แรงขึ้นหน่อยๆ
TT RS Coupe - ไม่ได้เกาะเหมือนรถในโลกความจริง อันเดอร์เก่ง แต่ 0-402เมตรฆ่ารุ่นใหญ่ๆได้เลย
Ford GT - แรงสู้ชาวบ้านในคลาสไม่ค่อยได้หรอก..ไม่น่าซื้อมาเลย
M3 Coupe - ขับง่าย เข้าใจง่าย บางจังหวะจะตอบสนองช้าเช่นช่วงชักกลับเข้าทางตรง
M6 Coupe - แรง เร็ว สั่งได้ วิ่งเหมือนรถเล็กเบาๆ M3GTS ยังไม่มันส์เท่าเลย

Gallardo LP560- ไม่ได้เกาะอย่างที่ิคิดไว้ อัตราเร่งปลายดี ผมทำ Speed Record มักเลือกคันนี้
Aventador LP700 - เสียงโหด ขึ้นเหมือนช้าแต่ความเร็วทะยานน่ากลัว และเมื่อเร็วเกินไปมันจะทำแค่สองอย่างคือหน้าดื้อสุดๆไม่ก็ปัดจนหลุด
เป็นรถที่อารมณ์ซูเปอร์คาร์ดิบมาก สอนยาก ดื้อ

R8V10 Coupe - เหมือน Gallardo ที่เกาะถนนดีขึ้นมากๆ ลื่นไถลยากกว่า เข้าออกโค้งได้เร็วกว่า

'71 Challenger RT - ซื้อมาเพื่อพยายามเล่นแล้วปลดล็อค Series American Classic เพื่อให้เล่นSeries อื่นๆต่อได้ นอกนั้นผมลองแล้ว
ตายด้าน อืดบรม ห่วยทุกประการในฐานะรถแข่งในเกมส์

Pagani Zonda F - ออกตัวช้ากว่า Mc MP4 ด้วยซ้ำ แต่พอหลัง 100 จะไหลมาไม่หยุด ทิ้งโค้งได้ด้วยความเร็วสูงมากเหมือนรถ Le Mans
โค้งที่ Hockenheim ขวาแรก ผมเอา LP700 เข้าได้ 170 แต่ Zonda เข้า 190 แบบสบายๆบางทีก็ได้ 205เลยด้วย

Camaro ZL1 - เหมือน GT500 ของ Ford แค่เวลาเบรกต้องเผื่อระยะไว้มากกว่าเยอะเลย มีอะไรให้เบรกไว้ก่อนเสมอ
IS350F-Sport - เหมือนจะมาเืพื่อช่วยโปรโมท Lexus ในบรรดาคนเล่นเกมมากกว่า ขับดีกว่า S15,R34 (เมื่อโมแล้ว)  ถ้าได้มาฟรี
ก็น่าเล่น ถ้าต้องซื้อ ก็คิดดูก่อนละกัน เพราะใช้ได้แค่ซีรีส์เดียวแล้วทิ้ง อย่าไปโมมันมาก โมเท่าที่ต้องใช้เพื่อจบซีรีส์พอ

Sumo Power GT-R อัตราเร่งเหมือน GT-R ที่เร็วขึ้น แต่เกาะถนนเหมือน Zonda F ในราคาที่ถูกกว่าและใช้เวลา Serviceไวกว่ามาก
(Zonda Service ครั้งละ 4 ชั่วโมง)

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 14:55:16 »
Mount panorama กับ melborne เป็นสนามโปรดผมมากๆครับ ซัดมันส์มากๆ

เพิ่งรู้ว่ามีสูตรโกงเงินกันหรอครับ  :P :o ไอ้ผมก็ซื่อเก็บตังค์น้ำพักน้ำแรงเอง(ไม่เติมตังค์เพราะงก5555) มานาน :-X

มันมีโปรแกรมโกงเงินครับ บางตัวก็ต้อง jailbreak สำหรับ iOS บางตัวก็ไม่ต้อง แต่อาจจะมีผลต่อเกม ที่จะกระตุกหรือหลุดบ่อยๆ

ปล. จริงๆรถเข้าเซอร์วิส เราโกงเวลาได้ครับ เพียงแต่ตอนเล่นเราต้องเล่นแบบออฟไลน์ (คือรันเกมด้วยไวไฟ แล้วพอจะเล่นค่อยออฟไลน์) พอเอารถเข้าเซอร์วิสปุ๊บ ก็ออกจากเกมมาปรับเวลาของไอโฟนหรือแอนดรอยด์ไปล่วงหน้าเลยกี่นาทีกี่ชั่วโมงก็ได้ พอเรากลับมาเล่นเกมอีกรอบก็ซ่อมเสร็จแล้ว อย่าลืมเปลี่ยนเวลากลับด้วยนะครับ :D

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 16:03:17 »
เอาจริงๆนะ ไม่เคยเล่น cheat codeหรือวิธีอื่นนอกจากการวิ่งบนสนาม
และอาศัยช่องโหว่ของคนเขียนโปรแกรมทำอะไรแปลกๆในบางสนามได้เท่านั้นแหละ

เวลาอยากได้ของผมก็ซื้อผ่านบัตรเอา

ตอนนี้หมดเงินกับมันไปน่าจะเป็นหมื่นแล้วตั้งแต่เล่นมาหลายเดือนเนี่ย

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 22:56:19 »
เอาจริงๆนะ ไม่เคยเล่น cheat codeหรือวิธีอื่นนอกจากการวิ่งบนสนาม
และอาศัยช่องโหว่ของคนเขียนโปรแกรมทำอะไรแปลกๆในบางสนามได้เท่านั้นแหละ

เวลาอยากได้ของผมก็ซื้อผ่านบัตรเอา

ตอนนี้หมดเงินกับมันไปน่าจะเป็นหมื่นแล้วตั้งแต่เล่นมาหลายเดือนเนี่ย
หมดเงินจริงๆเลยเหรอครับ  :o
สุดยอดดด

ผมเพิ่งปลดล็อค 3ศรีพี่น้องเฟอร์บี้ได้เมื่อกี้ (ใช้ iFunbox โกงเงินนะครับ ใครใช้ iDevice ลองดูได้ในยูทูป) แต่จะเก็บ level ปลดล็อครถ/event ที่มาใหม่ๆต้องเล่นเองทั้งหมด
FF เฟอร์ที่จะได้คันแรก รู้สึกอืด หน้าไถลง่าย ขับไม่มัน
458Italia ขับสนุกดีครับ ท้ายออกง่าย ออกแล้วคุมง่ายแก้ไม่ยาก แต่เร่งสู้ GTR, MP4-12C  ไม่ได้ (เหมือนของจริงเด๊ะ)  ;D
F12 แรงสุด อัตราเร่งโหดคล้าย Aventador แต่ไม่ดุร้ายเท่า คุมง่ายกว่า ปลายไหลดี รวมๆขับไม่มันเท่า 458

ขอเพิ่มเติมบางคัน ไหนๆก็โกงละ 55
Veyron เร่งแรงโหดสัส แต่จอมไถล เพราะมันแรงมาก เข้าโค้งต้องระวังหน่อย การเกาะถนนสู้ hypercar คันอื่นๆไม่ได้
Agera R รถที่โหดที่สุดในเกมส์ เป็นคันเดียวที่ผมลองวิ่งได้เกิน 400kph(Mount Pano ลงเขาแบบไม่เบรค กับ Indianapolis Speedway เลี้ยงโค้งดีๆก่อนถึงทางตรงยาว) แม้0-100ช้ากว่า Veyron นิดหน่อย แต่ 200kph ขึ้นไปฉีกทุกคัน
เข้าโค้งต้องเผื่อระยะเบรคเยอะมากกก
Zonda R 0-100 เร็วที่สุดในเกมส์ บาลานซ์ดี แต่เวลาเอามาแข่งจริง ตาม Veyron, Agera R ไม่ทัน ตีนปลายจะอั้นนิดๆ
918 RSR Concept ผมชอบที่สุด ทุกอย่างแทบจะ perfect อัตราเร่ง เบรค การเกาะถนน บาลานซ์สมบูรณ์แบบ
LFA คันนี้ ครั้งแรกที่มันมาเสียงห่วยแตก! ไม่สมจริง แต่ไม่รู้ว่าตั้งแต่อัพเดตไหน เสียงสมจริงมาก ใส่หูฟังเล่นแล้วฟิน
        ขับสนุกไม่แพ้ 458 แต่พอไถลแล้วคุมทิศทางยากกว่า
 ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2013, 23:36:16 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 23:11:13 »
ผมก็ไม่ได้โกงอ่ะครับ
อาศัยปิดเทอมเล่นมา2-3วัน ขึ้นจาก 29 มา 36ละครับ(ว่างจริงจัง)

รถที่ชอบคือ 1M Coupe ครับ ผมว่าเข้าโค้งอะไรคมดี
ชอบมากกว่า Z4 M6 อีก
ตอนนี้ยังมีรถไม่เยอะเลย - -"

ออฟไลน์ beau_t

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 23:34:33 »
ของผม level 99 รถ 16 คันครับ คันที่ชอบที่สุดคงหนีไม่พ้น pagani zonda f เพราะทิ้งโค้งได้มันสุด แม้ว่าช่วงแรกจาเร่งไม่ทันคันอื่นเค้า แต่อย่างที่พี่แพนบอกว่ามันจาไหลมาเรื่อยๆ (ในจำนวนรถที่ผมมี) ส่วนใหญ่ผมจาซื้อรถตอนที่มันsaleอ่าครับ55

ปล.ผมชอบเล่นสนามmelborne เพราะผมชอบเอาzonda f ไปมุดแซงคนอื่นเค้าอ่ะครับ^^

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 00:33:58 »
เล่นแล้วติดเลยเลิกเล่นเลยครับ 5555
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 00:50:40 »
ใน Ipad ไม่ได้ Jail โกง ยังไงอ่ะครับ สอนหน่อยคร๊าบบ ^^

ผมโกงได้แต่ Android อ่ะครับ

ปลลอจุด Ipad 3 IOS 7.0.3 นะครับ ^^
เรารักจ่าโท :))))

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 10:57:04 »
เมื่อวานจบ Muscle Hustle ไปอีกซีรีส์นึงละ ตอนนี้พยายามทำทุกอย่างเพื่อไปสู่ซีรีส์ 50 ปี Porsche ให้เร็วที่สุด

เล่นเครื่องเล็กเริ่มปวดมือ อยากหาอะไรที่จอสัก 6-8 นิ้วมาเล่น RR3 ละ มีใครใช้ Device พวกนี้บ้าง
แนะนำหน่อย ไม่เน้นอะไรมาก เอามาเล่น RR3 กับเล่นเกม NitroNation เท่าันั้น เน้นกราฟฟิคลื่นๆ แนะหน่อยครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 11:01:44 »
อัพเดทครับ ผมเลเวล 42 แล้วครับ ซื้อ Gt ละยิ่งเล่นยิ่งมันส์ is f ดีอย่างที่พี่แพนว่าจริงๆ แต่ gt-500 นี่เล่นได้ทุกสนามเลย เจ๋งมากๆ ควบคุมก็ดี
ผมใช้ ipad 3 เล่นครับ พี่แพนลองหา ipad มาเล่นก็ได้ครับ ถ้ามี
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 11:26:08 »
อัพเดทครับ ผมเลเวล 42 แล้วครับ ซื้อ Gt ละยิ่งเล่นยิ่งมันส์ is f ดีอย่างที่พี่แพนว่าจริงๆ แต่ gt-500 นี่เล่นได้ทุกสนามเลย เจ๋งมากๆ ควบคุมก็ดี
ผมใช้ ipad 3 เล่นครับ พี่แพนลองหา ipad มาเล่นก็ได้ครับ ถ้ามี
น่าแปลกมั๊ยน้องแทน ที่ ISF ขับดีกว่า M3 ได้ไง

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 11:28:56 »
เมื่อวานจบ Muscle Hustle ไปอีกซีรีส์นึงละ ตอนนี้พยายามทำทุกอย่างเพื่อไปสู่ซีรีส์ 50 ปี Porsche ให้เร็วที่สุด

เล่นเครื่องเล็กเริ่มปวดมือ อยากหาอะไรที่จอสัก 6-8 นิ้วมาเล่น RR3 ละ มีใครใช้ Device พวกนี้บ้าง
แนะนำหน่อย ไม่เน้นอะไรมาก เอามาเล่น RR3 กับเล่นเกม NitroNation เท่าันั้น เน้นกราฟฟิคลื่นๆ แนะหน่อยครับ
รอ ipad mini ตัวใหม่เลยครับ ลื่นหัวแตก
ผมเคยลอง ipad2, mini เก่า เล่นเกมนี้ไม่ค่อยสมูธเท่าไหร่

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 15:51:50 »
แต่ละคนนี่เล่นกันโหดจริงๆ ;D ผมเพิ่งเวล 40 เมื่อวานนี่เอง

ชอบ IS-F มากๆเลย เสียดายทึ่เล่นได้แค่ รายการ V8 เจ้า Shelby GT 500 ซื้อมาแล้วติดใจ ใช้งานคุ้ม

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 23:47:15 »

วิธีแฮกสำหรับ iDevice ครับ เปลี่ยนเซฟเกมส์นั่นเอง
ใช้โปรแกรม ifunbox เป็นตัวช่วยครับ ไม่ต้องเจลเบรคให้เสียวเล่น
ของผมทำตามนี้เลย แต่ทำตั้งแต่ Real Racing version แรกสุด สมัยยังใช้ iOS 6 โน่น
ทำแล้วไม่หน่วงไม่ค้างไม่เด้ง ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น
ตอนนี้ไม่แน่ใจนะ ลองดูละกัน กลัวเซฟเก่าหายก็ copy ออกมาก่อน
ทำแล้วต้องเริ่มเล่นใหม่แต่แรกนะครับ

วิธีนี้ใช้กับเกมส์ Infinity Blade I-II ก็ได้ครับ ลองหาดู แต่ทำแล้วไม่สนุกเลย ฟันทีเดียวตายทุกตัว ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2013, 23:52:25 โดย NONT4477 »

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 18:47:28 »
มาอัพเดทล่าสุดครับ ตอนนี้ผมเลเวล 48 กำลังรีบเคลียร์ main career ให้ถึง Supercar Master จะได้ใช้ R8 ซะที ;D

ออฟไลน์ Boattamon

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 06, 2021, 10:56:28 »
สองสนามคือชอบสุดละเหมือนกัน