ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ jimmy ครับ หรือท่านผู้รู้ครับ ระหว่าง SPORT RIDER กับ G-WAGON คันไหนดี?  (อ่าน 18949 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutua

• Newbie
  • *
รบกวนพี่ช่วยเปรียบเทียบรถมือสองระหว่าง G-WAGON 4WD กับ SPORT RIDER  4WD ครับปีเดียวกัน รุ่นไหนของตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ

ทั้งเรื่องอัตรากินน้ำมัน ค่าดูแล แล้วก็ความคุ้มค่ากับราคาครับ ขอรบกวนเพียงเท่านี้ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2009, 22:54:24 โดย nutua »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: รบกวนพี่ jimmy ครับ หรือท่านผู้รู้คนอื่นๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 21:49:48 »
1. ขอรบกวนนิดนึงนะครับว่า คราวหลัง ตั้งชื่อ กระทู้ ให้มีเนือ้หาบางส่วนของกระทู้ ที่จะถามอยู่ได้นะครับ
เพื่อที่ท่านอื่นๆจะได้เลือกเข้ามาแสดงความคิดเห็นได้ครับ

2. ถ้าจะต้องเทียบ 2 ตัวนี้ โตโยต้า ดูเหมือนอะไหล่จะโอเค แต่มิตซูบิชิ ราคาอะไหล่ก็ไม่แพงนักอย่างที่คิด
การทรงตัว ความมั่นใจต่างๆ ผมให้ มิตซูบิชิ ชนะ ขาดลอย

การซ่อมบำรุงต่างๆ อะไหล่ อื่นๆ ผมว่าไล่เลี่ยกัน แต่การกินน้ำมัน ยังไง มิตซูบิชิ ก็จะกินกว่า

ถ้าเป็นกรณีนี้ ผมเลือก G-Wagon โดยจะไม่เหลียวแล Sport Rider โดยเด็ดขาด!
และต้องเป็นรุ่น Turbo เท่านั้น เพราะรุ่น 2.8 ลิตรธรรมดา เร่งไม่ออก
0-100 = 30 วินาที อืดอาดมาก รุ่น เทอร์โบ เวลาดีกว่ากัน ครึ่งนึง!! มี 16 วินาทีได้สบายๆ

• Newbie
  • *
Re: รบกวนพี่ jimmy ครับ หรือท่านผู้รู้คนอื่นๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 22:53:12 »
ขออภัยเรื่องหัวข้อกระทู้ครับ
รับทราบและจะทำตามครับ(ผมกลัวมันจะยาวครับ)

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 22:54:30 »
G-wagon เป็นเครื่อง 4M40 Turbo เครื่องตัวนี้ทนทานใช้ได้เลยนะครับ
 เสริมอีกหน่อย  G-wagon ในบ้านเราช่วงล่างหลังเป็นแหนบ แต่ Challenger ( ตัวขายในญี่ปุ่น ) เป็นคอยสปริงนะครับ มันน่าแปลงมาใส่จริงๆเลย นิ่มขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ ?????

• Jr. Member
  • **
เต็ม 10 ให้ Gwagon 9 แต่รุ่นนี้ บริโภคดุใช้ได้

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
ถ้าเป็นผมจะเลือก G-Wagon แต่ต้องเป็น 4M40 Turbo หรือ 4D56 VN Turbo
เพราะช่วงล่าไว้ใจได้มากกว่าถึงจะกินน้ำมันมากกว่าบ้างก็ตามแต่ถ้าไม่ได้อัดมากๆก็ยังได้เกิน 10 km/L อยู่

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านครับ อยากทาบอีกอย่างว่า sport rider กับ g wagon กินกันกี่โลลิตรครับ

ออฟไลน์ DENTE

• Sr. Member
  • ชายใจสะออน
G-Wagon  ขับไม่โลดโผน  ไปเรื่อย ๆ นอกเมืองมี 10 โลลิตร

แต่ในเมืองไม่มีทางครับ

อีกเครื่องไม่ทราบครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ sirisak_ac118

2.8 ลิตรธรรมดา เร่งไม่ออก
0-100 = 30 วินาที

หกล้อยังเร็วกว่าเลย  ;D