ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคนเล่นเวปรถ ชอบดูถูกคนอื่นว่าโง่ค&#  (อ่าน 14169 ครั้ง)

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
Re: ทำไมคนเล่นเวปรถ ชอบดูถูกคนอื่นว่าโง่ค&#
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 22:57:05 »
ถ้าไม่รอตัวMCก็ขอส่วนลดมากกว่าสองแสนนะครับสำหรับแคมรี่ อย่ายึดติด ต้องปล่อยวางครับ :)

ออฟไลน์ Torque

• Full Member
Re: ทำไมคนเล่นเวปรถ ชอบดูถูกคนอื่นว่าโง่ค&#
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 22:59:10 »
 ;D ยินดีด้วยครับกับรถใหม่ เลือกคันที่เหมาะกับเราที่สุดคือดีที่สุดแล้วครับ

Camry ก็ดีครับ
Accord ก็ดีครับ
Teana ก็ดีครับ

ทุกๆคันก็มีข้อดีของตัวเอง ที่คันอื่นให้ไม่ได้อยู่นะครับ

แต่จะให้บอกว่าคันใดคันหนึ่งต้องดีกว่าคันอื่นซะทั้งหมดทุกด้าน
อันนี้คงยาก และเชื่อว่าแต่ละคนคิดไม่ตรงกันแน่ๆ

และบางเจ้าของความคิดเห็นที่วิจารณ์กันอยู่อย่างเมามัน
สุดท้ายก็อาจจะไม่ได้เลือกซื้อซักคันเลยก็เป็นได้

อาจจะเห็นบางข้อความที่
สื่อความคล้ายๆว่าถ้าใครเลือกแคมรี่จะต้องฉลาดน้อย หรือผิดปกติ
อันนั้นก็อาจจะเยอะไปนิดนึีงครับ  ;D

รถในกลุ่มนี้ ดูแล้วน่าใช้ทุกคันนะครับ
เลือกคันไหนก็ไม่ไดู้ดูเลวร้ายสุดขั้วแต่อย่างใด
a = F/m

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 22:59:38 »
รสนิยมแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ เรื่องนิดเดียว อย่าได้นำพา
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 23:08:07 »
เงินเรา รถเรา เราเลือก เราไม่ได้โง่หรอกครับ เพราะถ้าโง่คงทำงานหาเงินมาซื้อรถได้ขนาดนี้
"ลางเนื้อชอบลางยา" ครับ แต่คนแต่จิตใจ ต่างความชอบ ไม่ต้องคิดมาหรอกครับ เรื่องทำไมไม่ซื้ออัน ซื้ออันนั้น เขาว่ามาว่า...... อะไรพวกนี้
ถ้าเราชอบ เราตัดสินใจแล้ว ก็ปล่อยๆ ผ่านไปเหอะครับ จะได้ไม่ต้องเครียด
แต่ก็ต้องดูเจตนา ถ้าพวกมาถึงก็แขวะก่อนเลยนี่ก็ไม่รู้จะไปแคร์ทำไม
ถ้าแบบอธิบายเปรียบเทียบก็ฟังไว้ ดีซะอีกเป็นข้อมูลของเรา
รถเราชอบ เราซื้อมาขับก็สบายใจกับมัน ขับแล้วมีความสุข
ไม่ต้องมาคิดว่า ซื้อเพราะเพื่อนมันยุ ไม่ถูกใจเลย รู้งี้ซื้อแบบี่เราชอบดีกว่า มันจะมาเสียใจภายหลัง

ออฟไลน์ friend2929

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 23:19:22 »
อะไรก็ดีหมดแหละครับ

ของอย่างงี้ก็ต้องมีมาตรฐานของมัน

อุปกรณ์พวกนั้นมันก็แค่ส่วนเสริม

แต่หัวใจหลัก คือ สติ ในการขับรถ นิสัยในการขับ ขอแค่นี้ก็สุขสบายไม่ต้องพึ่งอะไร ออฟชั่นที่ฟุ่มเฟือย ;D ;D

ออฟไลน์ TheGTO

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 23:27:19 »
ทุกอย่างมีข้อดีและข้อเสีย ไม่มีอะไรในโลกที่สมบูรณ์แบบ

ขึ้นกับว่า ข้อดีที่ได้ มันเป็นสิ่งที่เราต้องการหรือไม่

ถ้าต้องการมัน อาจจะทำให้เรามองไม่เห็นข้อเสียเลยก็ได้

ปล.คนอื่นจะว่าอย่างไงก็ชั่ง เลือกตามใจที่ใช่สำหรับดีกว่าครับ (แบบมีเหตุผลนะ)  ;)

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 23:41:14 »
คนมีความรู้จะให้เหตุผลไม่ใช่ด่า
คนที่ด่าคือคนที่ไม่มีความรู้มากพอจะหาเหตุผลมาเถียงกับเราครับ  ;D :D ;) :)
Test ..

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 01:01:25 »
ใครจะมองยังไงก็ช่างสิครับ

เอางีผมเล่าประสปการณ์ส่วนตัวให้ฟัง ตอนผมจะออกรถ ผมหาข้อมูลมาก มากจนมั่นใจแล้วว่าคันนี้ใช่

ณ วินาทีนั้น ผมเห็นรถทุกคันที่เป็นช้อยที่ผมไม่ได้เลือก ด้านลบหมด เช่น รถ A วิ่งมา "กินน้ำมัน" รถ B วิ่งมา "อืด" รถC วิ่งมา "ช่วงล่างย้วย"

ผมอยู่ในสภาวะเห็นรถไม่เป็นรถระยะนึง จนไปเจอ เพื่อนคนนึงที่ขับรถคันที่ผมไม่ชอบเลย แต่ท่าทางเพื่อนภูมิใจกับคันนี้มาก

จนผมเริ่มอิน หลังจากนั้นมาผมเปลี่ยนมุมอง รถ A วิ่งมา"ช่วงล่างเทพ" รถ B วิ่งมา "ไอ้ทรหด" รถ C "เร่งเร็วปี๊ด"

ผมมองภนนสอยงามขึ้นมากแบบไม่ต้องทำอะไร แต่มันจะสวยกว่านี้ถ้าตลาดส่วนใญ่เลิกซื้อรถสีเกรย์สเกลซะที //(ติดบ่นนิดนึง คริคริ)

ออฟไลน์ towa999

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 02:25:14 »
บอกเพื่อนที่เป็นกูรูไปเลยครับ ว่า กูชอบ สั้นๆจบ  ชอบอะไรก้อซื้ออันนั้นครับ ซื้อแล้วก้อไม่ต้องไปเปรียบเทียบกับใคร ชื่นชมสิ่งที่ตัวเองมี มีความสุขแล้วครับ

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 05:54:35 »
เอาเงิน1พันบาทตบหน้าไปเลย (เหรียญบาทด้วยนะ) อิอิอิ
เงินข้า ใครจะทำไม

ประมาณปี 2012 มีนาคม Camry เพิ่งเปิดตัว เทียบกับ J32 ปลายอายุ
ผมก็เลือก J32 ครับ เพราะผม"แก่" เลือกช่วงล่างนิ่มๆ นั่งรถเหมือนนั่งโซฟาบ้าน มีถุงลมเยอะแยะ
ผมก็ไม่เลือก Camry ถึงแม้จะชอบเบาะหลัง "มันกว้าง" แบบเห็นๆเลยครับ ชอบCamry จุดนี้มากๆ

ถ้าเป็นตอนนี้ J32 เทียบกับ L33 ผมก็เลือก J32 ครับเพราะ เบาะมันนั่งสบายกว่าครับ

ดังนั้น เงินของใครก็เลือกเอง ไม่มีใครมาช่วยได้หรอก

แต่ก่อนตัดสินใจในการซื้อรถระดับนี้    "ลองขับ" ทุกคันก่อนครับ ว่าชอบแบบไหน  "ลางเนื้อชอบลางยา" ครับผม

ส่วนคนที่ว่าคุณว่าโง่นั้น แสดงว่า เขา"อิจฉา"คุณ ที่เขาไม่สามารถซื้อรถได้ตามใจตัวเองครับ อิอิอิ

ออฟไลน์ walkmannetmd

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 06:29:13 »
สงสาร จขกท อะคับ เค้าอิจฉาป่าว ผมเคยเจอนะจะซื้อะไรก็แล้วแต่ชอบมาตินู่นนั่นไม่ดี ผมซื้ออะไรมันติหมด บอกแต่อันนู่นดีกว่านี่ดีกว่า แรกๆผมก็คิดว่ามันรู้ดีนะ แต่หลังบ่อยๆนี่สงสัย มันจงใจพูดให้ราเสียเซลฟ์เล่นป่าว ผมว่าเจอแบบนี้ช่างเค้าเถอะ เราเอาถูกใจ ไม่ได้เอาออฟชั่นหรืออะไร เราชอบเราถูกใจแบบนี้ เราเลยเอา ถึงเค้าจะบอกว่ายี่ห้ออื่นดีกว่าแล้วทำไมอะคับ เราไม่ชอบอะ เพื่อนผมออกc200ก็โดนครับ หาว่าไม่ซื้อตัวท๊อปของรถญี่ปุ่นวะ ออฟชั่นเยอะกว่าครอบทุกอย่าง มันก็จะอ้างแต่อะไรที่เหนว่าดีกว่าครับ อะไรที่ดูแย่กว่าไม่พูด เพื่อนผมซื้อเพราะภาพลักษณํคับเค้าชอบอยากได้ แค่นั่นจบ ตังตัวเองคับไม่ใช่ตังเพื่อน เอาถูกใจคับ คนจะซื้อรถผมเชื่อว่าเค้าศึกษามาดีแล้วก่อนจะซื้อ แล้วคนที่ว่าคุณอะเค้ามีปัญญาซื้อได้แบบคุณมั้ยคับ

ป.ล. ขึ้นแทนเคยโดนมา >:(

ออฟไลน์ pixie145

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 07:52:56 »
และเพื่อนคงหวังดีด้วยที่แนะนำเอาg9 - เทียน่า เพราะออฟชั่นหรืออะไรหลายอย่างดูดีกว่ามาก

ถ้าเพื่อนเกลียดจิงคงแนะนำรถที่ไม่ดีให้ แบบออฟชั่นน้อยๆไม่มีอะไร  ถ้าไม่สนิทจิงอยู่ดีๆเขาคงไม่มาเสียเวลาด่าหรอก ว่าโง่

คิดในแง่ดีนะครับ

ออฟไลน์ poona

• ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้
    • บาร์โค้ดสโตร์
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 08:18:09 »
ความเห็นผมนะครับ ซื้อรุ่นไหนก็ได้ตามที่เราชอบ แล้วเราจะใช้มันอย่างมีความสุข ถ้าคนอื่นๆชอบแล้วยุให้เราซื้อแต่เราไม่ชอบ หรือ ไม่พร้อม สุดท้ายมันก็จะมีความทุกข์

*ซื้อรถและรถก็จะอยู่กับเราอีกนาน แต่คนที่คอมเมนต์เรา เขาไม่ได้อยู่กับเราทุกๆวันนะครับ*
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้    https://www.facebook.com/barcoderetailstores

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 08:23:16 »
เป็นที่คนมากกว่าครับไม่เกี่ยวกับรู้เรื่องรถมากน้อยแค่ไหนหรอก คนแบบนี้ถ้าเป็นเรื่องอื่นก็คงเครือๆกัน ของผมก็ศึกษามาพอสมควรถ้ามีคนมาปรึกษาก็ให้คำแนะนำไปเพื่อไปตัดสินใจต่อเอาเองถ้าเลือกแล้วก็มีแต่ยินดีกับเค้าไม่งั้นจะกลายเป็นไปยุ่งเรื่องของเค้ามากไป (เสือกนั่นเอง) รถทุกรุ่นก็มีข้อดีข้อด้อยแตกต่างกันไปถ้ารุ่นไหนเหมาะกับเรานั่นแหละครับคือคันที่ดีที่สุดสำหรับเรา
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ -nu-

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 09:05:59 »
ไม่แปลกหรอกครับ ต่างคน ต่างความรู้สึ ต่างเหตุผล ถ้าเหมือนกันทุกคน รถร่นอื่นคงขายไม่ได้ครับ

ผมก็เป็น ผมซื้อ 116i คนอื่นบอกว่าทำไม ไม่ซื้อ แอคคอร์ด แคมรี่ หรือ 320i/320d
คือ ผมนะไม่ได้บอกว่าลองขับมาหมดแล้ว มันไม่ใช้ ก็คือไม่ใช้
สุดท้ายเลือกที่เราชอบ ผมเน้นขับสนุก
จนตอนนี้ยิ่งขับ ยิ่งชอบ รถไร ยิ่งขับยิ่งสนุก  อย่าไม่แคร์คนอื่นครับ ความสุขของเรา และไม่ได้ทำให้คนอื่นเดือดร้อนครับ จัดเลย

ขออนุญาตครับ คุณ mothsan 116i รูปลักษณ์ ขนาดรถ เทียบแล้ว ใกล้เคียงกับ รุ่นใหนครับ ถ้าเปรียบเทียบกับ F30 หมายถึงไซร์ขนาดตัวรถอ่ะครับ

จากที่ขับ GTI อยู่ และเคยลอง 116i แล้วต่อด้วย 320D

ความรู้สึกล้วนๆนะครับ
ภายใน 116i  เล็กว่าทั้ง GTI และ 320D เทียบแล้วน่าจะเล็กว่า Jazz ด้วยซ้ำ (คือนั่งแล้วมันดูกระชับ พอดีตัวน่ะครับ Jazz จะหลวมๆกว่า)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 09:10:09 »
จริงๆ ผมก้ชอบแคมรี่นะแต่ option น้อยไปหน่อย แต่ถ้าเอาจริงๆ และส่วนลด คงเอา แคมรี่ครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 09:26:34 »
คนที่อ่านเว๊บรถมาเยอะ

น่าจะเป็นเคนที่เข้าใจเรื่องราวของรถ มากกว่าคนที่ไม่ได้อ่านนะ
ซึ่งก็หมายความว่า น่าจะทราบดีว่า

รถทุกคันก็มีข้อดีของมัน
รถทุกคันก็มีข้อเสียของมันเอง
รถคันนึง ถูกใจใครหลายคน เพราะเหตุผล 1...2...3
รถอีกคันนึง ไม่ถูกใจใครอีกหลายคน เพราะเหตุผล 1...2....3

และสำคัญที่สุดทุกคนก็เลือกรถแต่ละคน บนเหตุผลที่ต่างกัน

ถ้าเป็นเพื่อน ก็คิดว่าเค้าหวังดีละกันครับ อย่าไปคิดเป็นอื่น ก็จบ

เงินเรา ก้นเรา จะนั่ง จะขับรถอะไร

บอกได้คำเดียว....................ต้องลอง ครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 09:30:13 »
สมัยก่อนในเว็บเฮดไลท์ก็มีเยอะครับ..
เด๋วนี้หายไปพอสมควรแล้ว..

เคยเจอประเภทแบบว่า "ซื้อวีโก้ ช่วงล่างไม่ดี ซื้อมาแล้วไม่ปลอดภัย จะตายได้ง่ายๆเอา" แบบนี้ก็มี
หรือ "คนต่างจังหวัดชอบซื้อแต่รถตลาด ไม่มีการศึกษาหาข้อมูล"
ประโยคหลังนี่ผมอารมณ์ขึ้นเลย เคยโพสด่ากลับไปด้วย..

สมัยก่อนผมเคยให้คำนิยามของเว็บนี้ว่า เป็นคลับของฟอร์ด..
ตอนนั้นคนเชียร์ฟอร์ดกันเยอะแบบออกนอกหน้าเลยทีเดียว..

ก่อนที่ฟอร์ดจะมาเจอปัญหาบริการหลังการขายมากมาย
ก็เลยมีการเอามาพูดกันในเว็บ แล้วกลุ่มสาวกฟอร์ดก็ค่อยๆหายไปๆ..

เดี๋ยวนี้ก็ดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนพอสมควรนะในความคิดผม..
มีแม่ยกบ้างประปราย มีหลายๆค่ายด้วย ไม่เด่นไปด้านเดียวเหมือนที่ผมนิยามไปในเมื่อก่อน..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ TORA

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 10:04:20 »
อยากถามเจ้าของกระทู้อะครับ
จะซื้อ Camry ตัวไหนอะครับ Hybrid หรือ เบนซิน 2.0, 2.5

คือถ้าคุณซื้อตัว Hybrid ผมว่าก็เหมาะสมแล้ว เป็นรถที่ดีมากคันนึง ระบบความปลอดภัยก็ยังให้มาถึงจะไม่เต็มเท่าเจ้าอื่น

แต่ถ้าคุณซื้อตัวธรรมดา ผมว่าเพื่อนคุณคงเป็นห่วงในความปลอดภัยของคุณล่ะครับ(มองในแง่ดี) เพราะมันเป็นรถที่ดูยังไงก็ไม่คุ้มเลย
ถ้าเทียบกับตัวอื่น ระบบความปลอดภัยทั้งหมดไม่มีเลย ยิ่งตัว 2.5ด้วยแล้วเครื่องแรงมาก แต่ไม่มีตัวช่วยอะไรทั้งนั้น มี Airbagให้2ใบ
แถมคุณ Jimmy เคยบอกว่าเบรคมันแย่ถ้าเทียบกับประสิทธิภาพเครื่องยนต์ ชีวิตของคุณกับครอบครัวก็เลือกเอาเนอะ

อย่าคิดว่าระบบพวกนี้จะไม่ได้ใช้ ถึงคุณไม่ประมาท แต่คนอื่นเขาประมาทคุณก็อาจจะโดน
หรือแม้แต่ขับอยู่ไม่ได้เร็วมากมาย 60 KM/h อาจจะเป็นทางโค้งเล็กๆ แต่มันดันมีทรายหรือน้ำมันหกอยู่ซึ่งคุณก็ไม่มีทางรู้ว่ามี
แต่มันทำให้รถคุณเสียการทรงตัว ซึ่งคุณก็ไม่ใช่นักแข่งมืออาชีพที่จะแก้ไขสถานการณ์ได้ทัน รถคุณก็อาจเจออุบัติเหตุ
แต่ถ้าวันนั้นคุณขับรถมีระบบช่วยพวกนี้อยู่ คุณก็อาจจะผ่านมันไปได้แบบตกใจเล็กๆ หรือมันอาจจะแก้ไขให้คุณไม่ทัน
รถคุณคุณฟาดกับข้างทาง หรือรถที่ขับตามมาโดนเข้าที่ด้านข้างตัวรถ คุณก็ยังมี Airbag ข้าง กับ ม่านAirbag ช่วยให้คุณไม่เจ็บหนักมาก

ดูรถยุโรปรุ่นต่ำๆดิ Optionน้อยกว่ารถญี่ปุ่นอีก แต่เขาไม่ได้ตัดอุปกรณ์ความปลอดภัยออกเลย แสดงให้เห็นว่า เขาให้ความสำคัญกับเรื่องความปลอดภัยมาก
เวลาซื้อรถอยากให้ดูเรื่องระบบความปลอดภัยด้วยครับ แต่ถึงอย่างนั้นมันก็เงินของคุณถ้าอยากจะเลือกอะไรมันก็เป็นสิทธิ์ของคุณ
มันไม่มีใครโง่หรอก เพราะบ้างทีอารมณ์มันก็เหนือกว่าเหตุผล ถ้าชอบก็จัดไป 555

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 10:11:37 »
Camry ไม่ได้แย่มากมายขนาดที่เพื่อนคุณว่าหรอกครับ
แต่การตลาดของ Camry เคยบอกผมมาว่าประเมินคู่แข่งที่จะเปิดตัวผิดไปมาก
เลยทำให้ผลลัพธ์ออกมาเป็นแบบนี้  แก้เกมกันเหนื่อย ต้องลดแลกแจกแถมกันเต็มเหนี่ยว
การเปิดตัวก่อนแล้วกั๊ก Option  ให้คู่แข่ง ที่เปิดตัวหลัง รู้จุดอ่อน ได้ยินเสียงบ่น
เลยเป็นข้อได้เปรียบสำหรับ Accord กัน Teana

แล้วอีกอย่าง ใช่ว่าคนเล่นเวบทุกคนจะฉลาด
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ fhasociety

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 10:22:41 »
สั้น ๆ "ต้องลอง" ตราบใดยังไม่เคยลองขับทุกคัน ก็อย่าพึ่งฟันธงว่าคันนั้นมันไม่ดี

และที่สำคัญนะ camry อายุมากสุดในตลาด g9 เปิดตัวมากี่เดือน L33 ก็พึ่งเปิดตัว

จะไปหวังอะไรมากกับ camry แล้วถ้าจะซื้อมันก็เงินเราเอง ไม่ได้ไปบีบคอ ตบหัว ให้ใครมาซื้อให้ จริงไหม ?

ซึ่งถ้าเป็นผมเองตอนนี้ ถ้าจะซื้อ d-segment ก็คิดเยอะเหมือนกันจะเลือกอะไร ?

จะเอาขับดี ประหยัดน้ำมัน หรือศูนย์บริการ ก็ต้องคิดให้ครบ ๆ

นานาจิตตังครับ อย่าไปคาดหวังว่าอะไรในโลกมันจะสมบูรณ์ทุกอย่าง ได้อย่างเสียอย่างเป็นสัจธรรมครับ
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ Entropy

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 11:37:56 »
เป็นผมจะบอกจะว่า...เงินก็เงินตู ตูจะซื้ออารายก็เรื่องของตู เอาไว้มึงชอบรุ่นไหนก็ซื้อเอาเองดิวะ สาดดด

ถามผม ผมชอบแคมรี่นะ ดูสวยสุดละ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 11:43:28 »
แล้วแต่คนครับ แค่ จขกท. มาเล่าให้ฟังในกระทู้ผมก็ยังรู้สึกว่า จขกท. มีตรรกะความคิดที่แปลกอย่างเรื่องเทียน่ากับออปชั่นมันทำให้รู้สึกว่าคนไทยกำลังยอมแพ้ต่อแบรนด์อยู่ใช่มั้ยคือต่อให้ออปชั่นจะมาน้อยแค่ไหนโก่งราคาแค่ไหนแต่ถ้าบอกว่าคือแบรนด์ดังก็จะสามารถขายได้อยู่ร่ำไป แต่ก็เงินใครเงินมันครับ

ผมแค่ชอบแอร์แบค 6 ลูกและบริษัทที่กล้าใจปล้ำอัดออปชั้นความปลอดภัยมากกว่า มันทำให้รู้สึกว่าเขาไม่ได้เอาชีวิตผู้บริโภคมาตั้งแง่มากเกินไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2013, 11:46:59 โดย Codename - H »
H.

ออฟไลน์ SaiXaiZai

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 12:16:12 »
         เงินเราไม่ได้เอาของใครมา ก่อนซื้อก็คิดแล้วตัดสินใจแล้ว คนเรารักชอบไม่เหมือนกัน จะเอาความคิดเห็นส่วนตัว ความชอบส่วนตัดไปบังคับให้เขาเห็นตามนั้นไม่ได้ การที่เขาไม่เห็นชอบตามเราแล้วไปว่าเขาโง่นั้น จิตใจคับแคบเกินไป อย่าไปใส่ใจเลยครับ 

ออฟไลน์ WawaAOY

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 12:26:14 »
ทำตัวเป็นกูรู แนะนำแบบดูถูกคนอื่น
มันเกิดขี้นได้ทุกเรื่องแหละครับ ผมโดนอยู่บ่อย แต่อย่าใส่ใจเลยครับ
ดีแล้วที่มีที่มาระบายซะบ้าง สู้ๆๆครับ

ออฟไลน์ dazetos

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 12:27:40 »
ปล่อยเพื่อนมันพูดไปครับไม่ต้องสนใจ

และก็ไม่เกี่ยวกับว่าจะเล่นเวปรถหรือไม่เลยครับ มันอยู่ที่สัน_านคนล้วนๆ

ออฟไลน์ mild-melody

• **
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 12:41:33 »
อย่าคิดมาก เงินเรา

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 12:58:39 »
ไม่แปลกหรอกครับ ต่างคน ต่างความรู้สึ ต่างเหตุผล ถ้าเหมือนกันทุกคน รถร่นอื่นคงขายไม่ได้ครับ

ผมก็เป็น ผมซื้อ 116i คนอื่นบอกว่าทำไม ไม่ซื้อ แอคคอร์ด แคมรี่ หรือ 320i/320d
คือ ผมนะไม่ได้บอกว่าลองขับมาหมดแล้ว มันไม่ใช้ ก็คือไม่ใช้
สุดท้ายเลือกที่เราชอบ ผมเน้นขับสนุก
จนตอนนี้ยิ่งขับ ยิ่งชอบ รถไร ยิ่งขับยิ่งสนุก  อย่าไม่แคร์คนอื่นครับ ความสุขของเรา และไม่ได้ทำให้คนอื่นเดือดร้อนครับ จัดเลย

ขออนุญาตครับ คุณ mothsan 116i รูปลักษณ์ ขนาดรถ เทียบแล้ว ใกล้เคียงกับ รุ่นใหนครับ ถ้าเปรียบเทียบกับ F30 หมายถึงไซร์ขนาดตัวรถอ่ะครับ
ตอบให้เลยละกันครับ ;D
พอๆกับพวกHatchback C-Segmentครับ(พวกFocus, Mazda 3, VW Golf)
แต่น่าจะยาวกว่าแล้วก็กว้างกว่าสักหน่อยมั้งครับผมไม่แน่ใจ :P
ยาวพอๆ กับ Mazda 3 5d, Focus 5D ,City ภายในเล็กกว่า City แต่ผมว่ากว้างพอกะ 3 กะ Focus แต่อึดอัดน้อยกว่า Focus ครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 13:46:23 »
ถ้าลองเปิดใจดูซักนิด ลองพิจารณาดูว่า เพื่อนคุณพูดผิดที่ตรงไหนบ้าง
แต่สุดท้าย เงินก็เงินคุณ รถก็รถคุณ คุณใช้ คุณขับ
จะไปแคร์ทำไมครับ คนที่เค้าตำหนิ ไม่ได้มาช่วยผ่อนให้คุณนี่นา

ไม่งั้นทุกคนบนไทยแลนด์ ก็จะจมอยู่กับโตโยต้า ฮอนด้า อีซุซุ
ใครที่ซื้อนอกเหนือจากนี้ คือคนโง่ (ในสายตาของคนเก่าแก่ที่ยึดความคิดเก่าๆ)

แต่ในกรณีของ จขกท. คือตรงกันข้าม
ยิ่งศึกษามาก ยิ่งเปิดใจอ่านข้อมูลมาก ก็จะสามารถเปรียบเทียบรถแต่ละรุ่นได้มากขึ้น
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันก็ต้องไปลองขับ ไปดูด้วยตาตัวเองครับ
ถามว่าแคมรี่มีอะไรที่สู้ เทียน่า แอคคอร์ดได้บ้าง ข้อนี้คุณรู้อยู่แก่ใจ
แต่ในเมื่อคุณเลือก ก็อย่าได้แคร์ครับ ปล่อยผ่านไป

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 14:13:21 »
เวลาจะซื้อ ซื้อเลยไม่ต้องบอกใคร ไม่มีใครว่าเราคับ อิอิ ;D