ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคนเล่นเวปรถ ชอบดูถูกคนอื่นว่าโง่ค&#  (อ่าน 14171 ครั้ง)

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
Re: ทำไมคนเล่นเวปรถ ชอบดูถูกคนอื่นว่าโง่ค&#
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 16:56:04 »
พวกนี้คือพวก "โลกแคบ"

คิดว่าเหตุผลตัวเองคือเหตุผลของคนอื่น
คิดว่าความชอบของตัวเองคือความชอบคนอื่น
คิดว่าปัจจัยของตัวเองคือปัจจัยของคนอื่น

สรุปคือ คิดว่าตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาล โลกหมุนรอบตน บลาๆๆๆ

ชอบรุ่นไหน ชื่นชมรถยี่ห้ออะไร หลงรถคันไหน ถ้ายังไม่ได้เป็นเจ้าของก็หามาใช้
ถ้าเป็นเจ้าของแล้วก็ใช้ และมีความสุขกับรถคันนั้นๆ ไปซะ แค่นี้พอแล้ว

ไม่ต้องไปยัดเยียดให้คนอื่น หลง รัก ชม ชอบ เหมือนกับที่ตนนั้นเป็น

ปล.ทีเรื่อง "คู่ครอง" ไม่เห็นจะยัดเยียดความรัก นิยม ชม ชอบ ให้คนอื่นคิดเหมือนตนเลย โว๊ะ

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
Re: ทำไมคนเล่นเวปรถ ชอบดูถูกคนอื่นว่าโง่ค&#
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 17:35:16 »
ผมว่าผมมีสิทธิทีจะเลีอกไม่ใช่หรีอครับอยากชีอไปเลยครับถ้าคุณมั้นใจว่าจะเอาคันทีเราชอบคนอีนฟังได้แต่ไม่ใช่ทั้งหมดครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 23:29:29 »
ซื้อรถที่เราสบายใจก็พอแล้วครับ เงินเรา ไม่ได้ยืมใครมาใช้

คหสต. ผมว่าแคมรี่เป็นรถที่ดีคันนึง ดีมากๆด้วยล่ะครับ ดึไซน์นานาจิตตัง แต่คุณความดีของรถวัดกันที่ดีไซน์ไม่ได้ ติดอย่างเดียวพีี่โตไทย มาปู้ยี้ปู้ยำ หั่นออปชั่นจนน่าเกลียด เอาซะรถเค้าดีดี หมดคุณค่า ถ้าจขกท. รอได้ไม่รีบ ไม่แคร์ส่วนลด ตัว mc ผมว่าน่าจะมีอุปกรณ์ความปลอดภัยมากขึ้น คุ้มแน่นอน ;)

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 23:38:33 »
ถ้าเป็นผม รำคาญมาก ๆ ก็ "เงินกรู อย่าเจือก"

D-seg ตอนนี้ ผมยังให้ camry hybrid เป็นอันดับ 1 ครับ "แรงหลอน" อิอิ

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 00:10:56 »
ถ้าคุนซื้อไฮบริดไม่ผิดหรอก แต่ถ้าคุณซื้อ2.0ผมว่าเพื่อนท่านเตือนท่านดีแล้ว
แต่เพื่อนท่านไม่ควรด่าท่านว่าโง่

ประเด็นคือแค่นี้แหละคับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 11:20:43 »
ตอนผมซื้อ Tiida ก็มีแต่คนเล่นเว็บรถนี่แหละครับที่บอกว่าผมโง่ ซื้อรถบ้าอะไรคันเท่าJazz
ขาย 7.4แสน วิทยุซีดีแผ่นเดียวเล่น MP3ไม่ได้ ออพชั่นก็น้อย ออโต้ก็ 4 สปีด กินน้ำมันก็มากกว่าชาวบ้าน
เบรกหลังเป็นดรัม

คนเดียวที่บอกว่ารถคันนี้เหมาะกับผมคือจิมมี่

แล้วเป็นไงล่ะ พอผมซื้อปุ๊บ ภายใน 1 ปีหลังจากผมซื้อ ก็มีคนอื่นๆรอบตัวซื้อตามผมอีกประมาณ 5-6 คันอย่างน้อย

จนทุกวันนี้ผมใช้มา 5 ปี ก็ยังรู้สึกว่าเออ ดีนะถ้าตอนนั้นผมเชื่อพวกนั้นผมคงไม่ได้เจอรถที่มันตอบโจทย์ผม
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 19:11:08 »
ตอนผมซื้อ อิมเพรสซ่า หน้าหมู....ก็มีแต่คนด่าว่าผมโง่ ขายรถป้ายแดงมาซื้อรถมือสอง
แล้วตอนนี้เป็นไง มันกลับเป็นรถที่อยู่กับผมได้นาน(มั๊ง) โดยที่ผมยังรักมันเท่าเดิมตั้งแต่ได้มันมา

คันต่อไปตั้งโจทย์ไว้แล้วว่าจะเอา กระทิง แล้วดูสิจะมีใครด่าว่าโง่อีกมั๊ย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 09:18:03 »
อย่าไปใส่ใจมากครับ เงินเรา สิทของเรา ความชอบของเรา

ส่วนตัวแล้ว ความชอบ ความรู้สึก ของแต่ละคนมันไม่เท่ากัน มันไม่เหมือนกัน

ถ้าให้ผมซื้อ D segment ตอนนี้ ก็ยังมีแคมรี่อยู่ในตัวเลือกนะครับ แต่คงต้องเป็นตัว HV เพราะส่วนลดเยอะ+กับความแรงและผมขับใน กทม รถติดตลอดครับ เหมาะกับการใช้งาน

ภายนอก ผมให้ G9 สวยที่สุดในกลุ่ม แต่ผมว่า ACV50 มีเสน่ห์ที่สุดในกลุ่มแบบบอกไม่ถูกโดยเฉพาะตัว HV