ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดยังไงกับงานดีไซน์โคมไฟท้ายและแสงไฟท้ายของรถราคาระดับ11.4ล้านอย่าง All New S Class และ  (อ่าน 9258 ครั้ง)

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
จากใจนะครับ กระทู้นี้ ขอเฉพาะคนที่ ไม่ดราม่า ไม่อคติ ไม่อะไรก็แล้วแต่ที่เป็นการเข้าข้างแบรนด์ที่ตนเองชื่นชอบ คิดยังไง พิมพ์ลงไปแบบนั้นนะครับ

1. คุณคิดยังไงกับงานดีไซน์โคมไฟท้ายและแสงไฟท้ายของรถราคาระดับ11.4ล้านอย่าง All New S Class และ E Class Facelift

2.และถ้าให้คุณเลือกระหว่างโคมไฟท้ายและแสงไฟท้าย ที่คุณชอบ คุณจะเลือกอะไร เทียบตรงรุ่นคือ ระหว่าง F10 VS E Facelift และ New S Class  VS 7 Series

ตอบ 1.สำหรับผม ผมคิดว่าดีไซน์ไฟท้ายและแสงของไฟท้าย New S Class มันเป็นอะไรที่ดูแล้ว ก็ได้แต่บอกว่า นี่เหรองานดีไซน์โคมไฟท้ายและแสงไฟท้ายของรถราคาระดับ11.4ล้าน  ทำไมมันช่างดูไม่น่าดึงดูด ดูไม่สวย ไม่สมราคาอะไรซะเลยเยี่ยงนี้ ! ส่วน E Face ผมชอบโคมและแสงไฟท้ายของมันมากกว่า New S Class ซะอีก ถ้าเทียบกับเงินที่ต้องจ่ายไป แม้ว่าดีไซน์ของโคมไฟจะคล้ายโฉมเก่าอยู่มากก็ตาม

ตอบ 2.ทั้งดีไซน์และแสงไฟท้าย ผมชอบ F10 และ 7 Series มากกว่า2คู่ของMBมากๆ ผมให้คู่นี้เข้าวินไปได้อย่างขาดลอยเลยครับ (ชอบ F10 มากกว่า 7 Series ที่ดูแข็งๆทื่อๆอีกครับ)

ขอบคุณทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2013, 02:18:43 โดย f1rstgot »

ออฟไลน์ towa999

• Newbie
  • *
1 ผมคิดว่าเป็นการพัฒนาที่ดีขึ้นนะครับ สวยขึ้น  ทั้งE และ S  อาจจะไม่โดดเด่นสุดโต่งแต่ก้อดูดีนะครับ
2 ให้เลือก ก้อคงเลือก ไฟท้าย F10 และ 7 ครับ ผมว่าเรื่องไฟท้ายบีเอ็มเค้าสวยกว่า เบนซ์มานานแล้วแหละครับ แต่ตอนนี้ก้อเริ่มสูสีแล้วนะครับ มันสวยคนละแบบ

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
ของ MB นี่ผมชอบตัวเก่าทั้งคู่เลยอ่ะ
พูดกันแค่ไฟ
W211 ชนะ E60
W221 ชนะ F01 (มันคาบเกี่ยวกันอยู่เนาะ)
ส่วน F10 ผมว่ามันลงตัวมากๆ ทั้งไฟหน้า และไฟท้าย
F01 ไฟหน้าสวย แต่ Facelift แล้ววงแหวนหนาเตอะไปไหน สวยน้อยลง ไฟท้ายไม่ชอบอ่ะ ไม่น่ามีย้อยลงมานิดนึงเลย

F10 ชนะ W212 ขาดลอยครับ
F01 แพ้ W221 เสมอ W222 ครับ
MB ยุคใหม่ๆที่ผมชอบคือ Dropping Line แต่การออกแบบไฟผมไม่ชอบเลย
W222 นั้น ผมดูแล้วโอเค แต่เล็กเกินไปไม่เข้ากับขนาดรถอ่ะครับ

อันนี้ความคิดเห็นคุณแม่(ที่ไม่รู้เรื่อง และไม่ได้สนใจมาใส่ใจรายละเอียดเรื่องรถ) เวลาชี้ให้ดูบนถนนครับ
E-class facelift ไฟท้ายเหมือนขดลวดความร้อน
C-class ท้ายเหมือนฮอนด้า(ไม่รู้รุ่นไหนของคุณแม่เหมือนกัน)
ส่วน BMW ทั้งๆที่ขับ F30 อยู่ ยังแยกรถตัวเองกับ E90 และ F10 ไม่ออกเลยครับ(ท้าย)
แต่ด้านหน้าจำได้ว่ามีขี้ตาเพราะไม่ชอบแต่ก็ทำอะไรไม่ได้

แต่เอาเป็นว่า ลางเนื้อชอบลางยาแหละครับ เพราะ E facelift ที่ผมเห็นว่าตัวก่อน facelift ไฟหน้าสวยกว่า
แต่ไปดูตัวจริง รายละเอียดโคมตัวจริงออกแบบมาสมราคาตัวรถแล้วล่ะครับ
คงไม่ถึงขนาด "รถราคาขนาดนี้ ออกแบบได้แค่นี้เองหรอ" มันแล้วแต่คนมากกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2013, 03:00:19 โดย Parinceo »

ออฟไลน์ panerai

เพราะราคาจริงๆใน เมืองนอกมันแค่ 2 ล้านบาทกว่าๆเองไงครับ อิอิ  :D

ออฟไลน์ Buffy

1. ผมว่าไฟท้าย Benz  S class ดู fake ไปนิด เหมือนพยายามจะให้เข้ากับภาพรวมรถ แต่มันไม่เข้า ผมควรจะดู หรูมากกว่านี้ ตอนนี้มันดูเหมือน เด็กมหาลัยปีหนึ่ง ใส่กางเกงประถม
   E class ดููดี หรู ไฮโซ แต่ยังดู แอบ sport เงียบๆ ผมชอบมากกว่าตัวก่้อนนั้น

2. ผมไม่ชอบ ไฟท้าย  F10 และ 7 Series เลยครับ  ผมชอบตรง ตำแหน่งการจัดวาง LED น่ะ แต่ตัวไฟมัน F10 ดูไม่เข้ากับตัว body ท้ายรถ มันดูใหญ่ไปนิด  ไฟทั้งก้อนมันดันขึ้นมาเยอะไป  ความเอียงของด้านล่างของไฟ มันมากไป
    7 Series นี้ดูแก่ไปเลย  ส่วน F30 ผมว่าสวย ลงตัว ตำแหน่ง ขนาด เป๊ะ งาม

ออฟไลน์ Nyquist

รู้คำตอบตั้งแต่เห็นชื่อกระทู้ละ ฮา

ออฟไลน์ S6

มันดีมากครับ สวยมาก จนคู่แข่งเทียบไม่ได้เลยยยยยยยย  ;D

1 ผมคิดว่าเป็นการพัฒนาที่ดีขึ้นนะครับ สวยขึ้น  ทั้งE และ S  อาจจะไม่โดดเด่นสุดโต่งแต่ก้อดูดีนะครับ
2 ให้เลือก ก้อคงเลือก ไฟท้าย F10 และ 7 ครับ ผมว่าเรื่องไฟท้ายบีเอ็มเค้าสวยกว่า เบนซ์มานานแล้วแหละครับ แต่ตอนนี้ก้อเริ่มสูสีแล้วนะครับ มันสวยคนละแบบ
ใช่ครับ MBทั้งสองรุ่นนี้ ผมก็คิดว่าเป็นการพัฒนาขึ้นเหมือนกันเมื่อเทียบกับรถรุ่นเดิมของพวกเค้าครับ แต่โดยเฉพาะ S Class เค้าน่าจะทำให้ดูเด่นให้มากกว่านี้นะครับ เมื่อดูจากราคารถ

ของ MB นี่ผมชอบตัวเก่าทั้งคู่เลยอ่ะ
พูดกันแค่ไฟ
W211 ชนะ E60
W221 ชนะ F01 (มันคาบเกี่ยวกันอยู่เนาะ)
ส่วน F10 ผมว่ามันลงตัวมากๆ ทั้งไฟหน้า และไฟท้าย
F01 ไฟหน้าสวย แต่ Facelift แล้ววงแหวนหนาเตอะไปไหน สวยน้อยลง ไฟท้ายไม่ชอบอ่ะ ไม่น่ามีย้อยลงมานิดนึงเลย

F10 ชนะ W212 ขาดลอยครับ
F01 แพ้ W221 เสมอ W222 ครับ
MB ยุคใหม่ๆที่ผมชอบคือ Dropping Line แต่การออกแบบไฟผมไม่ชอบเลย
W222 นั้น ผมดูแล้วโอเค แต่เล็กเกินไปไม่เข้ากับขนาดรถอ่ะครับ

อันนี้ความคิดเห็นคุณแม่(ที่ไม่รู้เรื่อง และไม่ได้สนใจมาใส่ใจรายละเอียดเรื่องรถ) เวลาชี้ให้ดูบนถนนครับ
E-class facelift ไฟท้ายเหมือนขดลวดความร้อน
C-class ท้ายเหมือนฮอนด้า(ไม่รู้รุ่นไหนของคุณแม่เหมือนกัน)
ส่วน BMW ทั้งๆที่ขับ F30 อยู่ ยังแยกรถตัวเองกับ E90 และ F10 ไม่ออกเลยครับ(ท้าย)
แต่ด้านหน้าจำได้ว่ามีขี้ตาเพราะไม่ชอบแต่ก็ทำอะไรไม่ได้

แต่เอาเป็นว่า ลางเนื้อชอบลางยาแหละครับ เพราะ E facelift ที่ผมเห็นว่าตัวก่อน facelift ไฟหน้าสวยกว่า
แต่ไปดูตัวจริง รายละเอียดโคมตัวจริงออกแบบมาสมราคาตัวรถแล้วล่ะครับ
คงไม่ถึงขนาด "รถราคาขนาดนี้ ออกแบบได้แค่นี้เองหรอ" มันแล้วแต่คนมากกว่าครับ
ครับ ผมไม่เคยมองว่าEโฉมเก่าไฟหน้าสวยกว่าโฉมใหม่เลย ทั้งๆที่เห็นแค่รูปภาพ ก็รู้ได้เลยว่าต้องสวยกว่าโฉมเก่าแน่ๆ ไฟหน้า E Facelift สวยจริงๆครับ เรื่องโคมไฟหน้า ผมให้มันสวยกว่า F10 ที่ดูมนๆไม่ค่อยเตะตาเท่าไหร่ซะอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2013, 09:32:38 โดย f1rstgot »

รู้คำตอบตั้งแต่เห็นชื่อกระทู้ละ ฮา
งงครับ ?

ออฟไลน์ Insideout

คิดตรงข้ามเลย ขออนุญาตเห็นต่างนะครับ

ผมไม่เป็นกลาง เพราะชอบ BMW มากกว่า Mercedes

แต่ S-Klasse W222  ผมว่ามันสมบูรณ์แบบมาก
ดีไซน์ไว้ล่วงหน้าเป็น 10 ปี เหมือนมาจากปี 2022

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member
งงครับ ?

คุณ Nyquist เค้ากำลังบอกว่า เห็นกระทู้นี้ขึ้นมา ก็พอเดาออกว่าคุณ f1rstgot ไม่ชอบการดีไซน์ไฟของเจ้า W222 ซักเท่าไหร่

จึงโพสขึ้นมาเพื่อลองดูความคิดเห็นของเพื่อนๆ คนอื่นว่าเห็นด้วย หรือเห็นต่างกันซักกี่มากน้อย

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
อิอิ ;D

มันดีมากครับ สวยมาก จนคู่แข่งเทียบไม่ได้เลยยยยยยยย  ;D
อิอิ ;D

ออฟไลน์ nai_innova

• Full Member
ผมว่านะ 1.ราคาที่เยอรมันไม่ใช่11.4ล้าน
           2.ผมว่าMB เขาคิดมาดีแล้ว
ผมเชื่ออยู่อย่างนึง รถที่ดีที่สุดยังไม่ได้ถูกสร้างมา
รถทุกคันถูกสร้างให้"เหมาะสม"กับใครบางคนเท่านั้น ไม่ใช่ทุกคน
เราถึงมี"บรรดาสาวก"อยู่มากมายไงครับ  :D :D

ออฟไลน์ korkongzz

สำหรับผมนะ ผมว่าการออกแบบ MB สวยกว่านะ มีการใช้หลอด LED ทั้งหมด แต่ BMW ไฟยังเป็นหลอดไส้ปกติเลย

ในส่วนของขณะเปิดไฟกลางคืนแต่ไฟเบรคก็เป็น LED ทั้งนี้ทั้งนั้นก็แล้วแต่คนชอบนะ ซึ่งมันก็วัดกันด้วยยอดขาย

รวมทั้งโลกอยู่แล้วว่าคนทั้งโลกชอบแบบไหน อาจจะพูดไม่ได้ทั้งหมดว่ามาจากไฟรถแต่พอมาประกอบกันมันก็เลยดูว่าสวย

ลงตัว

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
คิดตรงข้ามเลย ขออนุญาตเห็นต่างนะครับ

ผมไม่เป็นกลาง เพราะชอบ BMW มากกว่า Mercedes

แต่ S-Klasse W222  ผมว่ามันสมบูรณ์แบบมาก
ดีไซน์ไว้ล่วงหน้าเป็น 10 ปี เหมือนมาจากปี 2022

เห็นด้วยครับ ผมว่าตัวนี้ออกแบบทั้งคันได้สอดรับกันทั้งหมด ถายในภายนอกมันดูเป็นงานเดียวกันเรื่องเดียวกัน อีกอย่างคืออย่าดูราคาขายในไทยครับ
ต้องดูการตั้งราคาในยุโรปหรืออเมริกา ราคาถูกกว่าหรือเท่าๆกับEหรือ5บ้านเราครับ ซึ่งถ้าเทียบ7หรือรุ่นอื่นขนาดเดียวกัน ส่วนตัวผมว่าw222คือรถที่ดีที่สุดตอนนี้ครับ เหตุผลเพราะมันคือmaybechมาใส่ตราbenzทำเป็นsclass ที่น่ารอดูคือค่ายอื่นๆจะงัดอะไรออกมาสู้ในรุ่นถัดไป เพราะจากที่เรื่องเทคโนในหลายๆอย่าง2-3ปีก่อน คนอื่นมีbenzยังไม่มี แต่มาวันนี้กลับใส่ในw222จนน่าจะเรียกได้ว่าล้ำและล้นไปกว่าคนอื่นมาก อีกอย่างต้องอย่าลืมว่าราคา(เมืองนอก)ไม่ได้แพงกว่าตัวเดิมมากมาย ส่วนราคาไทยถ้าตัวhybridได้ภาษีถูกกว่าปกติตั้งเยอะ mbthขายแพงขนาดนี้ จะเอากำไรคันละหลายล้าน ก็ขอให้เกรขายดิบขายดีกันไปละกันครับ

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ต้องไปค้น google ดูเพราะจำไม่ได้ว่ามันเป็นไง

ส่วนตัวผมว่า s-class ล้ำกว่า bmw มากหลายล้านปีแสง 5555

ก็ต้องรอดูว่า series 7 ตัวใหม่จะออกมาเป็นไส้กรอกสามขนาดที่ล้ำจนทำให้เหล่าสาวกดาสามแฉกมองค้อนได้แค่ไหน

ออฟไลน์ dazetos

ผมชอบหน้า E-Facelift แต่ชอบท้าย F10  ;D
ส่วน W222 ผมว่ามันลงตัวมากๆเลยนะครับ สอดรับกันไปหมดทั้งคัน ทั้งภายนอกและภายใน
F01 นี้ไม่โดนเลยครับ มันดูแปลกๆ สำหรับผม ;)

แต่รถที่ชอบสุดตอนนี้กลับเป็น F11  :D :D :D

ออฟไลน์ sundown55

เห็นด้วยครับ

::) :-X

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ผมรู้คำตอบตั้งแต่เห็น "ชื่อคนตั้งกระทู้" ละครับ  ;)

ps. สำหรับผม F30 คือรถที่ดีที่สุดตั้งแต่มนุษย์คิดล้อได้ครับ

ออฟไลน์ H.

7 ผมไม่เคยเห็นว่าไฟท้ายมันสวยเลยครับ ดูธรรมดา ไม่ขี้เหร่แต่ก็เฉยๆ ซึ่ง S-Class สำหรับผมมันสวยดีนะ
H.

ออฟไลน์ MystogaN

ผมคิดว่า

W222 ไฟท้ายและไฟหน้าสวยกว่า F01 ครับ

W204 สวยทั้งหน้าและท้าย เสียแต่ ทรงรถมันดูเล็กๆ ป้อมๆ ดูไม่ค่อยมีพลังเท่าไหร่ แต่พอเป็น Coupe กลับตรงกันข้ามซะงั้น

W212 FL ไฟหน้าดูล้ำมากๆ ชอบมากๆ F10 ชิดซ้ายไปเลย ส่วนไฟท้ายนี่สูสี

F01 LCI ทรงไฟดูสปอร์ตๆ แต่หลอดไฟมันตลกยังไงก็ไม่ทราบ ถ้าเปลี่ยนหลอดข้างในใหม่ผมให้ชนะ W222 นะ

F30 ไฟหน้าดูยังไม่ลงตัวเท่าไหร่ ไฟท้ายทรงสวย แต่เบรคแล้วไม่สวย มันไม่ได้ใช้หลอด LED แสงในโคมมันฟุ้งๆ :P

F10 ไฟหน้าดูธรรมดาๆ ไฟท้ายก็ดูธรรมดาๆ แต่เป๊ะเวอร์ผมว่ามันดูลงตัวดีคับ ;D

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ความเห็นส่วนตัวนะครับ แบบกลางๆ เพราะที่บ้านเคยใช้ทั้ง BMW และ Benz
BMW ออกแบบได้เอาใจวัยรุ่นดีครับ โดยเฉพาะรุ่นเก่าๆนี่ ok เลย
สัญญลักษณ์ไตคู่ของเค้าก็ไม่เคยเปลี่ยนแปลง
เอาใจหนุ่มวัยกลางคนได้ดี 1 series , X6, Z4 , 6 series  คือรุ่นที่ผมชอบการออกแบบของมันดีครับ ดูเป็นตัวของตัวเองดีครับ

ของ Benz ลักษณะจะแบบว่า ไม่หวือหวาในช่วงแรกๆที่เปิดตัวออกมา แต่ก็มีความหรูหรา Classic ที่มองได้เรื่อยๆ
เหมือนผ่านไป 10-20ปี ก็ยังดูไม่เก่ามาก เมื่อถึงเวลานั้น  (แต่หลังๆ Benz เริ่มๆจะ Sport มากขึ้น จนเส้นสายบ้าคลั่งดีในบางรุ่น)
รวมถึงกระจังหน้าซี่ๆ ที่เป็นเอกลักษณ์มายาวนาน ก็ไม่เคยเปลี่ยนแปลง

อันนี้น่าจะรสนิยมแล้วละครับ ว่าแต่ละท่านชอบแบบไหน
ไม่ค่อยฟันธงเท่าไหร่ 

ปล.วันก่อนผมโชว์แป๊กหน้าแตกต่อหน้าเพื่อน เห็น E90 Facelift ด้านข้างก็บอกเพื่อนว่านี่คือตัวใหม่ แต่จริงๆแล้วคือ F30 ^^"

.
.
.
ผมรู้คำตอบตั้งแต่เห็น "ชื่อคนตั้งกระทู้" ละครับ  ;)

ps. สำหรับผม F30 คือรถที่ดีที่สุดตั้งแต่มนุษย์คิดล้อได้ครับ
โห จริงดิครับ สุดยอดจริงๆรถที่ผมใช้ สุดยอดที่สุดในโลกเลย

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ไม่รู้ดิ ผมมองว่า w222 สวยที่สุดแล้ว ทำเป็นเล่นไปคุณบอกว่าเค้าออกแบบไม่สมราคา แต่ขอโทษเถอะ led ทั้งคันนะครับ ขอบอก ตัวจริงสวยมากๆๆ ส่วน 7-series เหมือนปลาฉลามยักษ์ หน้าตาดุน่ากลัว ดูแปลกๆ ใหญ่อ้วน เทอทะ 5series ไฟหน้าใช้ได้ แต่ไฟท้ายไปออกแบบใหม่เหอะ มันดูไม่เข้ากับรถไงไม่รู้ 3-series ก็ดูเหมือน 5 series มากเกินไป แทบแยกไม่ออก ถ้ามองจากด้านข้าง ส่วนเรื่องคันไหนสวยแล้วแต่คนมองครับ แต่บางทีเราชอบรถอะไรก็ไม่เห็นต้องเชียร์ออกนอกหน้าเลยครับ ผมหมายถึงสาวกแต่ละยี่ห้อนะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2013, 23:19:19 โดย Alone Tan »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ godzodiac

• Jr. Member
  • **
ในฐานะวัยรุ่นนะครับ
ถ้าให้เลือกราคา 2-3ล้าน เลือกF30 ไม่ต้องคิดครับ เพราะตัดCออกจากความคิด C coupe ก็ตัดออก
ถ้าให้เลือกราคา3-4ล้าน เลือกE coupe ไม่ต้องคิดครับ (แต่ถ้าseries4ซัก3.2ล้านก็ไปseries4)
แล้วถ้า7กับS ผมไว้ซื้อตอนแก่ครับ โดยเลือกS อย่างไม่ต้องสงสัย
และในความเห็นของผมไฟท้ายมันคนละสไตล์กันเลยอะ แฟนผม บอก7 สวยกว่า ส่วนผมSสวยกว่า แต่มันก็ดูไม่ลงตัวจริงๆนั่นแหละไฟท้ายS class อารมณ์สวยแปลกๆ อะครับ
นานาจิตตังครับ อิอิอิ

ไม่รู้ดิ ผมมองว่า w222 สวยที่สุดแล้ว ทำเป็นเล่นไปคุณบอกว่าเค้าออกแบบไม่สมราคา แต่ขอโทษเถอะ led ทั้งคันนะครับ ขอบอก ตัวจริงสวยมากๆๆ ส่วน 7-series เหมือนปลาฉลามยักษ์ หน้าตาดุน่ากลัว ดูแปลกๆ ใหญ่อ้วน เทอทะ 5series ไฟหน้าใช้ได้ แต่ไฟท้ายไปออกแบบใหม่เหอะ มันดูไม่เข้ากับรถไงไม่รู้ 3-series ก็ดูเหมือน 5 series มากเกินไป แทบแยกไม่ออก ถ้ามองจากด้านข้าง ส่วนเรื่องคันไหนสวยแล้วแต่คนมองครับ แต่บางทีเราชอบรถอะไรก็ไม่เห็นต้องเชียร์ออกนอกหน้าเลยครับ ผมหมายถึงสาวกแต่ละยี่ห้อนะ ^^
LED ทั้งคันนั้นรู้ดีครับ แต่ผมกำลังพูดถึงงานดีไซน์โคมไฟท้าย และ แสงไฟ ที่เปล่งออกมาครับ  ;) แต่ f10 ถ้าให้ผมเลือกหน้ากับท้าย ผมจะสลับกับคุณเลยครับ ผมจะบอกว่า ไปออกแบบไฟหน้าใหม่เหอะ ไฟท้ายสำหรับผมมันสวยและดูลงตัวที่สุดและยิ่งเวลาเปิดไฟหรี่นะ  :o ส่วน 3 กับ 5 ถ้ามองจากด้านข้าง มันก็แตกต่างกันชัดเจนนะสำหรับผม ง่ายๆเลย ยาวกว่า สั้นกว่า 5 สูงกว่า  ;D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
เทียบกันในคลาส ผมว่ามันดูสวยกว่า Lexus LS โฉมก่อน Major Change เป็นไหน ๆ เลยครับ

แต่พอมาเป็นโฉม Major Change มันดูสวยขึ้นมาก ๆ

ถึงตอนนี้พูดเลยว่าตกหลุ่มรัก L-Finesse ของ Lexus ไปเรียบร้อยแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2013, 14:12:50 โดย ___LOFT »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ถ้าเรื่องไฟท้ายสำหรับผม ยอมรับLเหมือนกันครับ แต่รวมการดีไซน์ออกแบบด้วยนะครับไม่ใช่แค่แสง

ชอบมากๆ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.

โห จริงดิครับ สุดยอดจริงๆรถที่ผมใช้ สุดยอดที่สุดในโลกเลย

ไม่ใช่นะครับ ไม่ใช่สุดยอดที่สุดในโลก แต่เป็นที่สุดในจักรวาล
BMW F30 เป็นจักรกลที่เป็นที่สุดของที่สุดแห่งมวลมนุษยชาติครับ
ทีมวิศวกรชุดนี้สมควรได้รับรางวัลโนเบลทุกสาขาเป็นเวลา 3 ปีซ้อน
รวมถึงควรจะได้ทุกๆรางวัลบนโลกมนุษย์แม้กระทั่งบัลลงดอร์เลยครับ