ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ยินข่าวว่ามีคน test drive แล้วชนที่ motor expo  (อ่าน 9997 ครั้ง)

ออฟไลน์ champyadme

• Full Member
เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ

เห็นเค้าว่าเป็น VW Golf GTi ชนเสา

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ได้ยินข่าวว่ามีคน test drive แล้วชนที่ motor expo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 23:20:27 »
หา!!!

ฉานกำลังคิดจะไปลองอยู่พอดีเลย

ว๊ากกกก ไอ้เวรรรเอ้ยยยยยย ไอ้บ้าที่ไหนมันชนว๊าๆๆๆๆๆๆๆๆ แสร่ดดดดดดดดดดดดดด

ออฟไลน์ chobitstae

• Newbie
  • *
Re: ได้ยินข่าวว่ามีคน test drive แล้วชนที่ motor expo
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 23:22:52 »
ได้ยินอย่างนั้นเหมือนกันครับ

ลูกค้าจ่ายค่าซ่อมครับ

พี่คุมรถ ของ mazda2 เค้าเล่าให้ฟังครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 23:24:49 »
ไม่มีประกันหรือครับ ไม่ดีเลยนะ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 23:30:09 »
หา!!!

ฉานกำลังคิดจะไปลองอยู่พอดีเลย

ว๊ากกกก ไอ้เวรรรเอ้ยยยยยย ไอ้บ้าที่ไหนมันชนว๊าๆๆๆๆๆๆๆๆ แสร่ดดดดดดดดดดดดดด

ถ้า GTi
ยังเหลืออีกคันมั้งครับ

ละสรุป ชนจริงๆใช่มั๊ยครับ จะได้เอาไปโม้ให้คนอื่นเค้าฟัง

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 23:32:09 »
ผู้หญิงแน่ๆ หรือไม่ก้อผู้ชายที่ขับรถไม่เป็น หรือไม่ก้อไม่ทันดูทาง งานงอกเร้ยยยยยยยยยยยยยย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 23:34:00 »
ผู้หญิงแน่ๆ หรือไม่ก้อผู้ชายที่ขับรถไม่เป็น หรือไม่ก้อไม่ทันดูทาง งานงอกเร้ยยยยยยยยยยยยยย

ก็คิดว่างั้นแหละครับ

ออฟไลน์ KnoT

• ??????????????+?????????????14????
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 23:42:22 »
ผมว่าไม่น่าใช่ทั้งผู้หญิงและผู้ชายที่ขับรถไม่เป็นอ่ะครับ.... แต่น่าจะเป็นพวกบ้าพลังจนลืมขีดความสามารถในการบังคับรถที่ตัวเองไม่คุ้นซะมากกว่าอ่ะ(เอ๊ะ... รึว่าจะเรียกว่าขับไม่เป็นจริงๆ)

เห็นเพื่อนผม(ตาGzaar)เล่าอาการรถให้ฟังว่ามันค่อนข้างแรงเอาเรื่อง(ไม่รู้โม้จริงป่าว).... เลยอาจคุมไม่อยู่น่ะครับ(แต่เซลล์ก็ยังใจดีเหมือนเดิมจริงๆ)บวกกับว่าบนลานจอดพื้นมันค่อนข้างลื่นด้วยน่ะครับ

คิดแล้วเสียดายรถดีๆ คันนึงอ่ะ!! ซ่อมเสร็จแล้วยกให้เพื่อนผมก็ได้(มันอยากได้มากจริง) ;D
????????????????????.... ????????????????????????

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 23:45:28 »
ผมคิดว่าถ้าเกิดมานแรงอย่างที่ว่าจริงรถคันไหนต้องควบคุมได้ทั้งนั้น และที่สำคัญต้องมีสติมากๆด้วยครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 23:48:48 »
ผมว่าไม่น่าใช่ทั้งผู้หญิงและผู้ชายที่ขับรถไม่เป็นอ่ะครับ.... แต่น่าจะเป็นพวกบ้าพลังจนลืมขีดความสามารถในการบังคับรถที่ตัวเองไม่คุ้นซะมากกว่าอ่ะ(เอ๊ะ... รึว่าจะเรียกว่าขับไม่เป็นจริงๆ)

เห็นเพื่อนผม(ตาGzaar)เล่าอาการรถให้ฟังว่ามันค่อนข้างแรงเอาเรื่อง(ไม่รู้โม้จริงป่าว).... เลยอาจคุมไม่อยู่น่ะครับ(แต่เซลล์ก็ยังใจดีเหมือนเดิมจริงๆ)บวกกับว่าบนลานจอดพื้นมันค่อนข้างลื่นด้วยน่ะครับ

คิดแล้วเสียดายรถดีๆ คันนึงอ่ะ!! ซ่อมเสร็จแล้วยกให้เพื่อนผมก็ได้(มันอยากได้มากจริง) ;D

ชนบนลาดจอดเลยหรือครับ
ถ้างั้นก็ดีนะที่ไม่ชนคน

ตอนผมไปลองอัลติส กำลังสลาลอมมันๆเลย พี่เค้าบอกจะลองยังไงก็ได้ แต่อย่าให้พลาด
เพราะเมื่อวานมีคนชนไปแล้ว

หยุดเลยสิครับผม

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 00:06:44 »
คือ มันมีชนกันทุกปี ทุกครั้ง ทั้ง 2 งาน เป็นเรื่องปกติครับ

ปีละ คันสองคัน

มีพวก เสี้ยนๆ อยากซ่าส์ ก็มีครับ

และ แทบไม่มีทางสกรีน หรือรับรู้ได้เลย จนกว่า จะออกรถไปแล้ว!

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 00:17:12 »
UNEXPECTED !!!!

สงสารน้องกอล์ฟ MK6 มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 00:43:29 »
ง้า ใครเอา GTI สุดปลื้มของผมไปชนเนี่ย!!!!! แล้วอย่างงี้จะมีให้ขับอีกป่าวเนี่ย

ขับรถแรงระดับนั้นน่าจะขับแบบมีสติหน่อยนะคับ ของเขาแรงจริง ;D
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 01:04:34 »
คือ มันมีชนกันทุกปี ทุกครั้ง ทั้ง 2 งาน เป็นเรื่องปกติครับ

ปีละ คันสองคัน

มีพวก เสี้ยนๆ อยากซ่าส์ ก็มีครับ

และ แทบไม่มีทางสกรีน หรือรับรู้ได้เลย จนกว่า จะออกรถไปแล้ว!

แล้วพี่จิมคิดว่าไงที่บริษัทรถและประกันไม่ยอมรับผิดชอบครับ

ออฟไลน์ KnoT

• ??????????????+?????????????14????
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 01:45:52 »
ง้า ใครเอา GTI สุดปลื้มของผมไปชนเนี่ย!!!!! แล้วอย่างงี้จะมีให้ขับอีกป่าวเนี่ย

ขับรถแรงระดับนั้นน่าจะขับแบบมีสติหน่อยนะคับ ของเขาแรงจริง ;D
มีให้ขับแน่.... ถ้าป๋าซื้อมานะ!! ;D
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 09:24:54 »
ผมว่าเป็นเรื่องปกติที่จะมีการชนขณะทดสอบนะ
แต่ผมงงว่าทำไมลูกค้าต้องจ่ายเงินซ่อมเอง แบบนี้ต่อไปใครจะกล้าทดลองขับ
รถทดสอบปกติต้องทำประกันชั้น1อยู่แล้วไม่ใช่เหรอ ไม่เข้าใจ

ออฟไลน์ Blur

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 10:17:12 »
ถูก ทำไมลูกค้าต้องจ่าย มันน่าจะมีประกันนะ

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:22:10 »
ตอนที่ไปลอง ผมก็เห็นพวกเกรียนๆนี่มากับตาเลย - -
阿蘇山

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 12:48:02 »
ผมว่าเป็นเรื่องปกติที่จะมีการชนขณะทดสอบนะ
แต่ผมงงว่าทำไมลูกค้าต้องจ่ายเงินซ่อมเอง แบบนี้ต่อไปใครจะกล้าทดลองขับ
รถทดสอบปกติต้องทำประกันชั้น1อยู่แล้วไม่ใช่เหรอ ไม่เข้าใจ

ผมว่าลูกค้าจ่ายครึ่งนึงก็ยังดีครับ
ถ้าไม่งั้นพวกเกรียนบ้าพลังแต่ตังไม่อำนวย
ก็มักจะไปกระทืบคันเร่งรถทดสอบ
ขับแบบไม่สนใจโลกรอบตัว
มันก็อันตรายอยู่นะครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 17:35:45 »
อ๋อ  ปีหน้า เค้าว่าจะ ให้คนชนซื้อไปเลยแล้วครับ  5555

ออฟไลน์ ??????

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 19:23:09 »
รถที่ให้ทดลองขับควรจะมีประกันนะครับ

ไม่ใช่ผลักภาระให้ผู้บริโภค แต่เรื่องจะเคลมได้หรือไม่ได้อยากให้ดูที่เจตนา

หรือว่าประมาทจริงๆ  ไม่อย่างนั้น ผมคนนึงหละไม่กล้าลองขับหรอกถ้าไม่มีประกัน

เกิดอะไรขึ้นมา โดยที่เราไม่ได้ประมาท หรือรถสภาพไม่ดี แล้วชนไป กลายเป็นผมต้องจ่ายเงินซะนี่

แล้วจะไปลองขับมันทำไม

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 21:26:05 »
อ้าว GTi เหรอ
ตอนแรกได้ยินว่าเป็น Scirocco ลองแล้วไปชนกับเสาหรือฟุตบาทไม่แน่ใจ
แต่ล้อหลุด

ข่าวกรองรึยังก็ไม่รู้

ออฟไลน์ yoyoland

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 21:32:42 »
รอฟังข่าวอย่างเป็นทางการ เป็นความรู้ครับ

อยากทราบว่า กระณีไปลองตาม ศูนย์ หรือ ที่งาน แล้วมี accident จะเป็นยังไง

จะยังงัย ก็แอบลุ้ม ให้ประกันจ่าย   

จะว่าไปการ test drive เป็นการ เชื้อเชิญให้ทดลองขับได้ตามอัธยาศัย

ผู้ขับอาจมีหลายกลุ่มก็จริง แต่ก็เป็นลูกค้าอยุ่ดี ต้องดูแลกัน

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 22:40:17 »
ถ้าคนขับมีใบขับขี่ ยังไงประกันก็ควรรับผิดชอบครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 02:00:59 »
เข้ามาอึ้งชื่อรุ่นคับ แล้วงี้จะมีให้ลองอีกต่อไปมั้ยคับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 15:11:07 »
เมื่อคืนยังเห็นอยุ่ครบสองคันนี่นา
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ sim

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 23:25:32 »
ชนจริงครับ เห็นมากับตาเลย ยังคุยกับภรรยาเลย ว่าเสียดายรถ ซ่อมยังไงก็ราคาตกแล้ว
เหตุการณ์เกิดเมื่อวันศุกร์ 4 ธค ครับ ตรงบริเวณถนนที่จะวิ่งออก ไปถนน ปทุม-ปากเกร็ด
เกือบถึงทางออกแล้ว ผมขับรถออกมาจากงานตอนประมาณ สามโมงนิดๆได้
ขับมาก็เห็น โฟร์ค จอดอยู่กลางถนนคันหนึ่ง สภาพที่เห็นคร่าวๆ ก็กันชนหลุดกระจาย จากตัวรถ
ใก้ลๆกันก็มี โฟร์คอีกคัน จอดชิดด้านขวาอยู่
เลยไปมีกระบะสีแดง น่าจะเป็นโตโยต้า ไฮลักซ์ รุ่นเก่าแล้ว สภาพมีรอยเบียด้านซ้าย ยาวตลอด

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 08:32:54 »
ว้าาน่าเสียดาย
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T