ผู้เขียน หัวข้อ: มีชาว HLM ปั่น จกย เล่นกันมั้ยครับ?  (อ่าน 8930 ครั้ง)

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
มีชาว HLM ปั่น จกย เล่นกันมั้ยครับ?
« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 14:37:01 »
ปั่นเล่นๆพอได้เหงื่ออะไรแบบนั้น ไม่ใช่ประเภทปั่นเป็นอาชีพทริปละ 50โล up นะครับ

ปรกติไปปั่นที่ไหนกันบ้าง
และคุณมีสภานที่ปั่นในใจ(ที่ชอบ)ที่ไหน หรือ แบบไหน

จะเป็น MTB, BMX, mini, race, fixed gear, touring แชร์กันหน่อยครับ

ผมชอบ DH กะ ขี่ไปตามถนนชนบท เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก ดูวิวริมทาง ไว้ช่วงไหนเจอวิวสวยๆจะถ่ายมาให้ดู

ปล: ผมไม่ใช่นักปั่นจกย. นะครับ แต่ชอบขี่เล่นสนุกๆขำ แต่สังขารไม่ค่อยไหวแล้ว

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: มีชาว HLM ปั่น จกย เล่นกันมั้ยครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 16:30:01 »
ตอนแรกจะเข้ามาเซย์เยสแต่ลองเพ่งอักษรย่อดีๆแล้วผมเข้าใจผิดครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

Re: มีชาว HLM ปั่น จกย เล่นกันมั้ยครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 19:42:36 »
เห็นตัวย่อเป็นอะไรหรอ? กูเดาไม่ถูกเลย

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 19:57:37 »
ผมปั่น MTB อยู่ครับ ผมอยู่ลำลูกกา ร่วมกับทีมบ้านฟ้า ปั่นไปคลอง13  ชมทุ่งนา หาของอร่อยๆกิน ไม่ทราบว่า จขกท ปั่นอยู่เเถวไหนครับ

ลองดูครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=22043
2010 VIOS

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 20:47:23 »
ผมปั่น MTB อยู่ครับ ผมอยู่ลำลูกกา ร่วมกับทีมบ้านฟ้า ปั่นไปคลอง13  ชมทุ่งนา หาของอร่อยๆกิน ไม่ทราบว่า จขกท ปั่นอยู่เเถวไหนครับ

ลองดูครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=22043

กลางดง ครับ ใกล้ๆ Flynow outlet. เส้รไร่สุพัตตรา แล้วก็เส้นผ่านศึก (ทางลัดจากกลางดงไปเขาใหญ่) วิวดีทางไม่โหด 15-30โล กำลังดีครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 21:50:14 »
ปั่นไปทำงาน จากบ้าน ทิศทางละ 6 กม. ครับ - -" (ถ.สุทธิสาร)

สภาพที่ต้องการคือรถร่วมทางที่ฉลาด มีมารยาทและรู้จักความปลอดภัยมากกว่านี้

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 23:41:25 »
ปั่น Down hill อยู่ครับ  :)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 02:18:21 »
ปั่น Down hill อยู่ครับ  :)

ไปขี่แถวไหนครับ? DH ผมชอบมาก สนุกสุดเหวี่ยงยิ่งกว่าเที่ยวแดนเนรมิตรโดยเฉพาะขาลง แต่ขาขึ้น เข็นเหนื่อยค้าบ 5555
ผมไม่เคยไปขี่ dh ที่ไหนเลยนอกจากที่กลางดง พอดีบ้านอยู่ใกล้ๆภูเขา จะเอาไปขี่ที่อื่นก็มิสามารถขน จกย ไปได้สดวกนัก :'( ไม่มีรถกะบะครับ

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 07:13:25 »
ที่จริงขี่ในท้องถนนกรุงเทพที่แหละครับ 5555 ขี่แบบ street ไปเรื่อยๆเพราะไม่มีภูเขาแถวนั้น

ตอนนี้อยู่เมกาครับพึ่งถอย Dirt Jump มาลองเปลี่ยนแนวครับ โดดๆๆๆ  ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 08:26:41 »
ผมปั่นเล่นๆแถว รัชดา ลาดพร้าวครับ บางไปปั่นไป มอเตอร์เวย์ สุวรรณถูมิ ผมปั่นคันนี้ครับ

อ้อเคยไปปั่น เมื่อปีก่อนๆ กับบ้านฟ้าปิยรมณ์ด้วยครับ เฮฮาดีครับ 55 แต่หลังไม่ได้ไปเลยย

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 12:09:46 »
ผมปั่นเล่นๆแถว รัชดา ลาดพร้าวครับ บางไปปั่นไป มอเตอร์เวย์ สุวรรณถูมิ ผมปั่นคันนี้ครับ

อ้อเคยไปปั่น เมื่อปีก่อนๆ กับบ้านฟ้าปิยรมณ์ด้วยครับ เฮฮาดีครับ 55 แต่หลังไม่ได้ไปเลยย

เเล้วไม่มาปั่นกะบ้านฟ้าเเล้วหรอคับผม
2010 VIOS

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 19:27:46 »

เเล้วไม่มาปั่นกะบ้านฟ้าเเล้วหรอคับผม

อ่อไม่แล้วอะครับ มันไกลมากกต้องไปค้างบ้านเพื่อนด้วยอะครับ เลยไม่ได้ไปเลยครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 12:54:53 »

จาน XTR ล้อนี่ขึ้นเองใช่ไหมครับ ดุมเดาว่า bitex ขอบ mavic 819 โช้ค spinner aeris (ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่)

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 13:26:30 »
เดาโหดจริงครับ
แต่ขอบล้อผม แค่ 319 ครับ งบไม่พอ เอาไว้ขี่เล่นๆ 55
ล้อประกอบอะครับ เลย เอาแค่ตัวนี้พอ 55

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 02:05:09 »
 ;D ผมโชคดี ทำงานอยู่ ตจว มีภูเขาและถนนชนบท รถไม่ค่อยใช้ ให้ปั่น ตอนนี้หมดหน้าฝนละ ถึงเวลาปัดฝุ่นรถและลับน่องกันอีกแล้ว 5555

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 17:37:22 »
แต่ขอบล้อผม แค่ 319 ครับ งบไม่พอ เอาไว้ขี่เล่นๆ 55
ล้อประกอบอะครับ เลย เอาแค่ตัวนี้พอ 55

ดิสก์สายนี่ครับ

ผมเคยใช้ขอบ717ดุมbitexนะครับ ไม่เลว แต่ขายไปละ เปลี่ยนเป็นล้อ vuelta team v แหล่มมาก (ของหมอบก็เจ๋ง) ราคาค่อนข้างมิตรภาพเสียด้วย

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 20:14:08 »
ไปปั่นมาเมื่อวานนี้ครับ 8โลกว่า หอบแxก สุดๆ ไม่ได้ปั่นมานาน 555
3รูปนี้เป็นช่วงเข็นขึ้นครับ ปั่นม่ะไหวละ น้ำลายเหนียวเลย

ลูกศรสีแดงในรูปที่ 3 คือที่หมายก่อนปล่อยตัว

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 20:16:39 »
ระยะทางขามา 4โลกว่า ใช้เวลาไปราว 45นาที
จากจุดปล่อยตัวไหลลงย้อนทางที่ขึ้นมา ใช้เวลาประมาณ 5 นาที
กลับถึงบ้าน 555 มันสนุกตอนขาลงนี่แหละครับ

ออฟไลน์ i-Kao

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 20:47:39 »
ผมอยู่หาดใหญ่ ปั่น MTB อาทิตย์ละครั้งสองครั้งตอนเช้าๆพอสนุกๆครับ ส่วนใหญ่จะเข้า Single Track ตามสวนยางพารา ลุยป่า ขึ้นเนิน ลุยน้ำ ลุยโคลน ลุยทราย หินกรวด หินลื่น ไปไม่ไหวก็ลงเข็น ปั่นเสร็จเป้าหมายคือ น้ำชา โจ๊ก ไข่ลวก ปาท่องโก๋ ครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 22:19:16 »
หลงไหล  ล้อเล็กครับ มาสายมินิ

ปั่นไปเรื่อยครับ ไม่ไกลมากจากบ้าน พิสัยซัก 70 โลพอไหวครับสำหรับคันนี้ 

แต่ Av อย่าเกิน  30 นะครับ หอบจับแน่นอน 

ตัว MTBล้อ 26 เฟรมผมร้าวใช้มานานแล้ว  ถอดเหลือแต่อะไหล่ทั้งคัน รอประกอบใหม่อยู่เล็งเฟรม MOSSO ไว้แต่แอบปันใจ ชอบเฟรมซ่อนสายของ LA เหมือนกัน 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Biteonehand

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 22:48:38 »
มีจักรยาน แต่ไม่ได้ปั่นเลยครับ บ้านอยู่รังสิตคลอง3 ไม่รู้จะไปปั่นกับใคร  :(