ผู้เขียน หัวข้อ: เผยโฉม Civic FB Minorchange และแล้วไฟหน้า Civic FD ก็กลับมาประจำการในอีกครั้ง  (อ่าน 14031 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
ที่มา : http://www.autoblog.com/2013/11/05/2014-honda-civic-coupe-sema-2013/

เผมโฉมเรียบร้อยแล้วครับสำหรับ Civic Coupe Minorchange แต่รายละเอียดเครื่องยนต์มีแค่ Si เท่านั้นที่จะยังคงใช้เครื่อง 2.4L เหมือนเดิม แต่ปรับแรงม้าให้เพิ่มขึ้นจาก 201 เป็น 205 แรงม้า และแรงบิดเพิ่มจาก 170 ปอนต์-ฟุตเป็น 174 ปอนด์-ฟุต แต่เครื่อง 1.8L ยังไม่เผยรายละเอียดเครื่องยนต์ออกมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2013, 11:02:22 โดย integra »

Si
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2013, 11:02:53 โดย integra »

ไฟหน้าชัดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2013, 11:03:06 โดย integra »

ออฟไลน์ Devil13

ส่วนตัวผมชอบนะ แต่น่าเสียดายที่ทำคล้าย NEW Fit ไปหน่อย เสียเอกลักษณ์ไปนิสส
ว่าแต่รุ่น 2 ประตูคงไม่เข้าไทยตามระเบียบ  :'(

ส่วนตัวผมชอบนะ แต่น่าเสียดายที่ทำคล้าย NEW Fit ไปหน่อย เสียเอกลักษณ์ไปนิสส
ว่าแต่รุ่น 2 ประตูคงไม่เข้าไทยตามระเบียบ  :'(

Honda ยุคใหม่ใช้กระจังทรงนี้หมดแล้วครับ

ออฟไลน์ nopper

• Full Member
  • สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
ดุดันเลยทีเดียว... :o
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ JIRATH

เอาอีกแล้วหรอ ว่าแต่ล้อคันแรกสวยดี
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ onoiaok

• Newbie
  • *
รอตัว minorchange ของไทย อยากรู้จริงๆว่าภายใน ภายนอกเป็นแบบไหนน้ออ

ออฟไลน์ reyeshenry

ทำไม ไม่มีไฟหน้าโปรเจคเตอร์ละครับ ขนาดยาริส โอโก  วีออส   ยังมีเลย

ออฟไลน์ Chris Evn

Civic 2014 Minor-change ไทยขอโฉม USA เถอะ

ถ้าเหมือน Civic Coupe 2014 Minor-change 
คิดว่ามันต้องเหมือน New Jazz-City ใหม่ แน่ๆ  :-\ :-\

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
เริ่มแยกไม่ออกกับ city ละ  :(

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
มันไฟหน้า FD ตรงไหนหว่า

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

น่าจะหมายถึง ทรงหยัก แบบ FD ลองสังเกตดีๆครับ ไม่รวมเส้นกระจังหน้าที่อยู่ใต้ไฟ

น่าจะหมายถึง ทรงหยัก แบบ FD ลองสังเกตดีๆครับ ไม่รวมเส้นกระจังหน้าที่อยู่ใต้ไฟ

ใช่ครับ ถ้าลองสังเกตที่ไฟหน้าดีๆมันอารมณ์คล้ายๆ FD อยู่นะครับ ( ขอยืมภาพจากสมาชิกที่ทำรีวิวไว้ครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2013, 15:29:33 โดย integra »

ออฟไลน์ lamoon

• Jr. Member
  • **
เดี่ยวนี้รถรุ่นใหม่ๆ หลายๆค่ายนิยมทำหน้าตามาแบบๆเดียวกันหมดสินะ
 :o

ง่ายดีสบาย ไม่ต้องคิด ออกแบบอะไรมาก

ออฟไลน์ Devil13

Honda ยุคใหม่ใช้กระจังทรงนี้หมดแล้วครับ

อย่าบอกนะครับว่า NEW CITY ก็ทรงนี้

อย่าบอกนะครับว่า NEW CITY ก็ทรงนี้

ไม่น่ารอดครับ ขนาด Odyssey ยังมาแนวนี้เลย

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
ผมว่ามันเหมือนอัลติสมากกว่า อิอิ

ออฟไลน์ O_o"

สวยขึ้นเยอะเลย ปีหน้า civic FB ในไทยก็ปรับโฉมตามแบบตัว us คงต่างกันแค่ไฟหน้า ของไทยเราจะเป็นแบบไฟหน้าโปรเจคเตอร์

ภายในก็คงเหมือนกัน กับตัวปรับโฉมที่ us

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
สวยดีครับ แต่คงไม่มาไทย 55 ]

US ไม่ค่อยมีโปรเจคเตอร์นะครับ แต่ถ้ามาไทยคงมีอยู่แล้วว

ออกแบบเป็นแนวๆเดียวกันแบบนี้ก็ดีนะครับ nissan mazda ก็เหมือนๆกัน 5555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไฟท้ายแบบนี้สิผ่าน

ACV40 MC ชัดๆ