ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้ใช้BMW X3 ครับ หรือผู้รู้ท่านอื่นๆก็ยินดีครับ  (อ่าน 16403 ครั้ง)

ออฟไลน์ =Dentalist=

• Newbie
  • *
พอดีมีโครงการจะซื้อรถใหม่ ที่มีตัวเลือกคือ X3 F25 กับอีกตัว Benz E300 Hybrid เลยครับ

หลายท่านอาจจะงง ว่าทำไมเอามาเปรียบกัน รถคนละประเภท

ที่บ้านยังไม่มีรถ SUV ครับ แต่เซลล์บอกว่าการขับขี่ย่านความเร็วสูง หรือเวลาเข้าโค้งแรงๆ อาจมีโคลง และเวียนหัวได้(ในตัวx3)

จึงมาสอบถามครับ ว่าถ้าเทียบกับพวกsedan แล้วต่างกันเยอะมั้ย หรือกลายเป็นดีกว่าด้วยซ้ำ

ที่เลือกE300 เพราะไม่เคยมีประสพการณ์มีรถของMB จึงอยากลองบ้างครับ กำลังมาเป็นกระแสพอดีด้วย

ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

ปล. ใช้งาน ขับขี่คนเดียวส่วนมาก มีคุณพ่อ คุณแม่ หรือคนสูงอายุ นั่งบ้าง ขับส่วนใหญ่ในกทม ไปนอกเมืองไม่ไกลมาก เช่นศาลายา

ที่บ้านมีรถsedan อยุ่แล้ว สามคัน

เลือกอะไรดีครับ แบบนี้

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ
320D F30
530e G30
745le G12
x5 45e G05
981 boxster
Mazda CX8

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
ดูใจแล้ว อยากลอง X3
ไปตามนั้นเลยครับ เพราะว่า คุณคงไม่เข้าโค้ง ระดับ 100-160 แน่ๆ (เวลาพาพ่อแม่นั่งไปด้วย) อิอิอิ
โคลงเคลง เวียนหัว ใช้กับคนนั่งด้านหลังเป็นส่วนใหญ่ครับ

มีSedan 3 คันแล้ว (อะไรบ้างครับ)
มี SUV X3 2.0D ไว้เที่ยวที่กันดารก็ได้ครับ

ถ้ากลัวเสียดายเงิน ลอง CX5 2.2D ไปก่อนเลยครับ ไม่ถูกใจค่อยเปลี่ยนก็ได้ หุหุหุ (แต่ผมว่า ถูกใจแน่นอน ^_^)

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
ถ้า ที่ร้อย ผมว่าไม่น่ามีอาการ นะครับ เท่าที่ลอง
แต่ถ้าเร็ว มากกว่านั้น ผมไม่แน่ใจครับ
จริงๆ โทรไป บอกเซลให้เอา รถ มาลองที่บ้าน
ก็ได้นะครับ จะได้ไม่ค้างคาใจอะครับ

• Newbie
  • *
ดูใจแล้ว อยากลอง X3
ไปตามนั้นเลยครับ เพราะว่า คุณคงไม่เข้าโค้ง ระดับ 100-160 แน่ๆ (เวลาพาพ่อแม่นั่งไปด้วย) อิอิอิ
โคลงเคลง เวียนหัว ใช้กับคนนั่งด้านหลังเป็นส่วนใหญ่ครับ

มีSedan 3 คันแล้ว (อะไรบ้างครับ)
มี SUV X3 2.0D ไว้เที่ยวที่กันดารก็ได้ครับ

ถ้ากลัวเสียดายเงิน ลอง CX5 2.2D ไปก่อนเลยครับ ไม่ถูกใจค่อยเปลี่ยนก็ได้ หุหุหุ (แต่ผมว่า ถูกใจแน่นอน ^_^)

sedan เป็นBMW หมดเลยครับ S3, S5

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
320D F30
530e G30
745le G12
x5 45e G05
981 boxster
Mazda CX8

• Newbie
  • *
ถ้า ที่ร้อย ผมว่าไม่น่ามีอาการ นะครับ เท่าที่ลอง
แต่ถ้าเร็ว มากกว่านั้น ผมไม่แน่ใจครับ
จริงๆ โทรไป บอกเซลให้เอา รถ มาลองที่บ้าน
ก็ได้นะครับ จะได้ไม่ค้างคาใจอะครับ

ขอบคุณมากครับ

ความจริงที่ยังลังเล อีกสาเหตุ เพราะปีหน้ารู้สึกจะMC ด้วย ไม่รู้ว่าเปลี่ยนอะไรบ้างเยอะมั้ย

ลืมถามเรื่องการเก็บเสียงด้วยครับ
320D F30
530e G30
745le G12
x5 45e G05
981 boxster
Mazda CX8

ออฟไลน์ crazynut

• Newbie
  • *
choice เดียวกันเลยสรุปผมเลือก x3 ครับ โคลงมั้ย โคลงครับถ้าปรับช่วงล่างเป็น comfort แต่ถ้าปรับเป็น sport ไม่โคลงครับ ตัว mc เซลล์บอกว่าเพิ่มแค่ไฟเลี้ยวที่กระจกมองข้าง กับประตูท้ายไฟฟ้าครับ

• Newbie
  • *
choice เดียวกันเลยสรุปผมเลือก x3 ครับ โคลงมั้ย โคลงครับถ้าปรับช่วงล่างเป็น comfort แต่ถ้าปรับเป็น sport ไม่โคลงครับ ตัว mc เซลล์บอกว่าเพิ่มแค่ไฟเลี้ยวที่กระจกมองข้าง กับประตูท้ายไฟฟ้าครับ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมไว้มีอะไรจะหลังไมค์ไปถามนะครับ เช่นเรื่องส่วนลด

ขอบคุณที่สละเวลามาตอบครับ
320D F30
530e G30
745le G12
x5 45e G05
981 boxster
Mazda CX8

ออฟไลน์ TRcdi

ตัวเลือกคล้ายกันเลยครับ   ผมดูอยู่ 3 ตัว
- 520d  f10  3.69
      จุดเด่น   ผ่อน 0%  , ดีเซล , ชอบภายใน+สีเบาะ
      จุดด้อย  กำลังเปิดตัว LCI แต่รับได้ เปลี่ยนไม่มาก

- X3   20d     3.29   (รุ่นตัดออฟชั่น)
      จุดเด่น    อเนกประสงค์  , ดีเซล , เท่ห์ดี
      จุดด้อย   หน้ายังไม่สวยนัก  กำลังจะ LCI แต่
                   ก็เปลี่ยนไม่มาก , เบาะแข็งกว่า f10 , ไม่มี 0%

- E300  diesel hybrid  3.69 
       จุดเด่น   เด่นทุกอย่าง
       จุดด้อย  เป็น hybrid ...  ผมวิ่ง ตจว.เยอะมาก   
                    วิ่งอำเภอเล็กๆ ไกลๆ  ถ้ามีปัญหาระบบ
                    ไฟ ไฮบริด ...จอดไม่ต้องแจวเลย T T

สุดท้าย... จอง f10 ไปละ กำลังจะได้รถเสาร์นี้ครับ                           

• Newbie
  • *
555 ไปๆมาๆ มีคนchoice คล้ายๆผมเยอะเลยแฮะ

320D F30
530e G30
745le G12
x5 45e G05
981 boxster
Mazda CX8

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
พี่สาวใช้อยู่ครับ ตัวx3 -2.0d
ขับสนุกดีครับ กดมาไว ตอบสนองดี เข้าโค้งก็สนุก
ถ้าเท้าหนักไปตัวนี้ไม่ผิดหวัง แต่ที่ผมไม่ชอบคือ ระบบไฟในบีเอ็ม
ถ้าจะเล่นเครื่องดีเซลลอง cx5 ก่อนไหมครับ เห็นพี่จิมมี่ว่าเทียบกับ x1 ได้
อารมย์คนขับนะ ไม่เกี่ยวกับผู้โดยสาร ส่วนมากผมเป็นคนขับรถเป็นหลัก เลือกรถใช้งานผมเอาตัวเองเป็นที่ตั้ง555
ผู้โดยสารเป็นรอง ต้องถูกใจคนขับไว้ก่อน
แต่อารมย์เหมือนเป็นคนรับใช้เมียไงไม่รู้ ขับให้ตลอดไม่มีโอกาสนั่งเบาะหลังบ้างเลย

ออฟไลน์ 6162002

ผมขับ X3 ของเพื่อน  ไม่รู้สึกว่ามันจะโคลงเลยนะครับ แต่เบาะแข็ง นั่งไม่ค่อยสบาย (แต่ผมว่าไม่เมานะครับ)
พวงมาลัยมันทดเยอะไปหน่อย(สำหรับผม) โดยส่วนตัวคิดว่า ขับสนุกเพราะเครื่องครับ เหยียบติดเท้ามาก (เป็นรถที่แรงที่สุด ที่ผมเคยขับมา T^T) 

ขับจริงๆแล้ว สบายกว่าซีดานอีกครับ เพราะทัศนะวิสัยดีกว่ามากมาย  พอกลับมาขับรถเก๋ง ผมรู้สึกอึดอันเลย เหอๆ -.-

ออฟไลน์ toonnazaone

ขับสนุกดีครับ กดมาไว ตอบสนองดี เข้าโค้งก็สนุก
ถ้าเท้าหนักไปตัวนี้ไม่ผิดหวัง แต่ที่ผมไม่ชอบคือ ระบบไฟในบีเอ็ม
ถ้าจะเล่นเครื่องดีเซลลอง cx5 ก่อนไหมครับ เห็นพี่จิมมี่ว่าเทียบกับ x1 ได้
อารมย์คนขับนะ ไม่เกี่ยวกับผู้โดยสาร ส่วนมากผมเป็นคนขับรถเป็นหลัก เลือกรถใช้งานผมเอาตัวเองเป็นที่ตั้ง555
ผู้โดยสารเป็นรอง ต้องถูกใจคนขับไว้ก่อน
แต่อารมย์เหมือนเป็นคนรับใช้เมียไงไม่รู้ ขับให้ตลอดไม่มีโอกาสนั่งเบาะหลังบ้างเลย
ผมมีเพื่อนแล้ว หัวอกเดียวกันเหนือจดใต้ขับอยู่คนเดียว เมียหลับยาวมีกานตื่นมาบอกว่าเหนื่อยอีกมันหน้าเอาอะไรตีหัวไปเลย
ผมเคยขับx3 สั้นๆพิษณุโลก-เขาค้อ สนุกมากกดเป็นมามุดเป็นมุดมันมาก เหมื่อนรถมันคันเล็กไปเลย
ส่วนคันประจำผม bt50pro 2.2at ไอ้นี้ก็แซ่บใช่ย่อยคับ สรุปผมx3 100%

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
ใช้X3  อยู่ครับ ขับกระจาย สามเดือนเกือบหมื่นโลแล้วครับ ถ้าถนนโล่ง 150-160 ตลอด เรื่องโคลงที่ว่ายังไม่เคยเจอ นิ่งจริงๆ 180ถึงแบบไม่รู้ตัวถ้าไม่มองหน้าจอ
เท่าที่ลองมาทั้ง Rx270, xc60, 520d f10 และe250 coupe. บอกตามตรงเลยว่าX3เป็นรองแค่520dเท่านั้นเรื่องสมรรถนะและการทรงตัว ยิ่งอีคูปนี่เกิน140ขึ้นไปนี่ระทวยเลย เพื่อนที่ขับอีคูปยังงงเลยว่าทำไมรถsuvมันนิ่งได้ขนาดนั้น ไม่เคยเสียดายที่เลิกจองrx270แล้วมาเอาX3

ออฟไลน์ More

• Newbie
  • *
ยืนยันX3 อีกคนครับ ไม่ต่างจากซีดาน เหยียบปุ๊บมาปั๊บ
ใช้มา2เดือน 8 พันกว่าโลแล้วครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ผมมีเพื่อนแล้ว หัวอกเดียวกันเหนือจดใต้ขับอยู่คนเดียว เมียหลับยาวมีกานตื่นมาบอกว่าเหนื่อยอีกมันหน้าเอาอะไรตีหัวไปเลย
ผมเคยขับx3 สั้นๆพิษณุโลก-เขาค้อ สนุกมากกดเป็นมามุดเป็นมุดมันมาก เหมื่อนรถมันคันเล็กไปเลย
ส่วนคันประจำผม bt50pro 2.2at ไอ้นี้ก็แซ่บใช่ย่อยคับ สรุปผมx3 100%

5555 ของสูงครับ เค้าสั่งได้ แต่เราสั่งไม่ได้

ออฟไลน์ Monn

เอาจากที่ได้ทดลองขับและนั่งนะครับ

ขับสนุก ดี ไม่โคลง คุณวิ่งไม่เร็ว ไม่รู้สึแน่ๆ กว้างสบาย และน่าใช้
แต่ที่ไม่ชอบคือ เสียงเครื่องดังนะ ดังกว่า x1 กะ F30 ทั้งๆ ที่เครื่องตัวเดียวกัน งงมาก ลองฟังหลายรอบแล้ว
จอดเทียบเลยด้วยซ้ำ เลยไม่ผ่าน ผบ.

ตอนแรกผมเลยไปจอง x1 แทน เพราะแฟนใช้คนเดียว รับส่งลูก ไม่ต้องการรถใหญ่มาก
แต่พอ 3GT ออก ก็เปลี่ยนครับ กว้าง เอนกประสงค์ และสวย สรุปรอ 3GT อยู่ครับ
อาจจะลองไปดูเป็นตัวเลือกด้วยนะครับ เพราะเห็นขับคนเดียวเป็นส่วนใหญ่ X3 อาจจะไม่จำเป็น

ปล. x3 LCI แล้วนะครับ มีปุ่มกดกระโปรงไฟฟ้า แต่ 3GT ก็มี เจ๋งจริงๆ ครับ เท่ห์มาก 555
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ sakolsakman

• Full Member
เอาจากที่ได้ทดลองขับและนั่งนะครับ

ขับสนุก ดี ไม่โคลง คุณวิ่งไม่เร็ว ไม่รู้สึแน่ๆ กว้างสบาย และน่าใช้
แต่ที่ไม่ชอบคือ เสียงเครื่องดังนะ ดังกว่า x1 กะ F30 ทั้งๆ ที่เครื่องตัวเดียวกัน งงมาก ลองฟังหลายรอบแล้ว
จอดเทียบเลยด้วยซ้ำ เลยไม่ผ่าน ผบ.

ตอนแรกผมเลยไปจอง x1 แทน เพราะแฟนใช้คนเดียว รับส่งลูก ไม่ต้องการรถใหญ่มาก
แต่พอ 3GT ออก ก็เปลี่ยนครับ กว้าง เอนกประสงค์ และสวย สรุปรอ 3GT อยู่ครับ
อาจจะลองไปดูเป็นตัวเลือกด้วยนะครับ เพราะเห็นขับคนเดียวเป็นส่วนใหญ่ X3 อาจจะไม่จำเป็น

ปล. x3 LCI แล้วนะครับ มีปุ่มกดกระโปรงไฟฟ้า แต่ 3GT ก็มี เจ๋งจริงๆ ครับ เท่ห์มาก 555

เสียงเครื่องดัง ภายในหรือครับดังมากไม๊

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
เสียงเครื่องดังจริงครับ แต่พอปิดประตูก็ไม่ดังแล้ว. แต่ยังไงผมก็ว่าเครื่องเดินรอบเบาเงียบกว่าพวก e220 e250 CID (นั่งรถเอมิเรทส์ทุกเดือนเลยรู้ หลังๆเลยขอให้เอา 5หรือ7มารับแทน) cls250cdiของพี่ข้างบ้านเดินรอบเบาดังกว่าอีก
 การเก็บเสียงภายในดีกว่า xc60, rx270 (แต่Rx270วิ่งมาสามหมื่นกว่าโลและเปลี่ยนยางมาแล้การเก็บเสียงเลยลดลงไปอันนี้เซลบอกตอนลองขับไปกลับประมาณ40โล) และเหนือกว่าพวกD Segment ญี่ปุ่นแน่นอน ขับเกิน140เสียงลมปะทะเริ่มดัง
อาการโยน xc60และrx270 โยนแบบรู้สึกได้แต่X3ไม่เคยเจอ นิ่งมาก แต่เก่าๆไปอันนี้ไม่แน่ถ้าช่วงล่างเริ่มรวน

• Newbie
  • *
F30 มีแล้วครับ เลยไม่ได้มองตัว3GT แถมเซลล์บอกตัวGT ได้รถกลางปีหน้า เลยไม่อยากรอครับ

สรุป คงX3 ขอบคุณทุกความเห็นครับ
320D F30
530e G30
745le G12
x5 45e G05
981 boxster
Mazda CX8

ออฟไลน์ TorTy

ตัวเลือกคล้ายกันเลยครับ   ผมดูอยู่ 3 ตัว
- 520d  f10  3.69
      จุดเด่น   ผ่อน 0%  , ดีเซล , ชอบภายใน+สีเบาะ
      จุดด้อย  กำลังเปิดตัว LCI แต่รับได้ เปลี่ยนไม่มาก

- X3   20d     3.29   (รุ่นตัดออฟชั่น)
      จุดเด่น    อเนกประสงค์  , ดีเซล , เท่ห์ดี
      จุดด้อย   หน้ายังไม่สวยนัก  กำลังจะ LCI แต่
                   ก็เปลี่ยนไม่มาก , เบาะแข็งกว่า f10 , ไม่มี 0%

- E300  diesel hybrid  3.69 
       จุดเด่น   เด่นทุกอย่าง
       จุดด้อย  เป็น hybrid ...  ผมวิ่ง ตจว.เยอะมาก   
                    วิ่งอำเภอเล็กๆ ไกลๆ  ถ้ามีปัญหาระบบ
                    ไฟ ไฮบริด ...จอดไม่ต้องแจวเลย T T

สุดท้าย... จอง f10 ไปละ กำลังจะได้รถเสาร์นี้ครับ                           

ได้ส่วนลดเท่าไหร่หรอครับขอบคุณครับ

F30 มีแล้วครับ เลยไม่ได้มองตัว3GT แถมเซลล์บอกตัวGT ได้รถกลางปีหน้า เลยไม่อยากรอครับ

สรุป คงX3 ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ลองเข้า 0 ใหญ่ๆครับถ้าอยากได้รถไว เพราะเขารถได้มาเกินโควต้าแต่อย่าหวังส่วนลด หรือของแถมอะไรมากนะครับ มากสุดได้1.5-2หมื่นบาทส่วนลดเงินสด ป1 มีแถมจริงแต่ต้องรอจองนานตามคิวรออย่างน้อย 3-4 เดือน หรือไม่ก็ต้องไปตาม 0 เล็กๆแถวรามอินทราหรือบางนา แต่ถ้าบอกว่าอยากได้รถภาย2อาทิตย์ล่ะก็พวก 0 ใหญ่ๆช่วยคุณได้ enjoy x3 ครับ! ;D

ออฟไลน์ f1rstgot

BMW X3 xDrive20d เป็น SAV ที่มีช่วงล่างเทพมากนะครับ จากฟูลรีวิวของพี่จิมมี่ และมันก็เป็นตัวเลือกที่คุ้มค่าที่สุดแล้ว ใน SUV ระดับพรีเมี่ยม ทั้งหมดในเมืองไทยตอนนี้ !
และยิ่งคุณมี Sedan 3คันแล้ว เป็นผมๆไป X3 เลยครับ หล่อๆ มั่นๆ

ออฟไลน์ f1rstgot

ใช้X3  อยู่ครับ ขับกระจาย สามเดือนเกือบหมื่นโลแล้วครับ ถ้าถนนโล่ง 150-160 ตลอด เรื่องโคลงที่ว่ายังไม่เคยเจอ นิ่งจริงๆ 180ถึงแบบไม่รู้ตัวถ้าไม่มองหน้าจอ
เท่าที่ลองมาทั้ง Rx270, xc60, 520d f10 และe250 coupe. บอกตามตรงเลยว่าX3เป็นรองแค่520dเท่านั้นเรื่องสมรรถนะและการทรงตัว ยิ่งอีคูปนี่เกิน140ขึ้นไปนี่ระทวยเลย เพื่อนที่ขับอีคูปยังงงเลยว่าทำไมรถsuvมันนิ่งได้ขนาดนั้น ไม่เคยเสียดายที่เลิกจองrx270แล้วมาเอาX3

ไม่น่าเชื่อเลยจริงๆนะครับ รถสปอร์ตคูเป้ หรูๆ อย่าง E Coupe จะวิ่งได้ห่วยแตกขนาดนั้น(140ระทวยนี่ หนักมากนะครับ กับรถราคาระดับนี้) ไหนจะเรื่องหลังคาสังกระสีอีก เงิบเลย !
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2013, 15:13:47 โดย f1rstgot »

ออฟไลน์ templeboy

X3 กำลังจะ LCI แต่ยังไม่มาครับ ตัว BMTH ปัจจุบันมีฝาท้ายไฟฟ้านี่ไม่ใช่ LCI นะครับ

LCI ได้กันชนหน้าใหม่ ซึ่งน่าจะแบบที่ไหลไปติดกับไตคู่เหมือน F30 หรือ X5 + กันชนท้ายหใหม่ + กระจกหูช้างใหม่ + ไฟหน้า LED แต่ไม่รู้ว่าออฟฃั่นนี้จะมาไทยมั้ย

ถ้าไม่รีบ รอได้รอครับ ต้นปีหน้ามาแล้ว

ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ขอตอบในฐานะคนเคยใช้ชีวิตร่วมกับรถคันนี้ประมาณ 6 เดือน 20000 โล
แต่ช่วงกลางปีมีวิกฤตเรื่องเงิน จึงปล่อยออกไปแล้วนะครับ :'(

ปกติผมขับค่อนข้างเร็วนะครับ ถ้าโล่งก็มี 160 (เหยียบแปปเดียวแรงบิดดึงดีมาก เหมือนไม่ไวแต่อารมย์เหมือน 120 ในซีวิค)
แต่ไม่ค่อยชอบจี้ตูด ส่วนมุดก็มีบ้างแต่ก็มีคติว่าต้องมุดแบบไม่ทำให้เพื่อนร่วมทางต้องเหยียบเบรค
แบบนั้นถือว่าตัดหน้า ไม่ดีๆ ซึ่งอาการโคลงก็มีแต่ถ้ามองว่าเป็น SUV นี่ถือว่าพอใจมากๆ

เรื่องสมรรถนะและช่วงล่างเดิมๆติดรถในโหมดสปอร์ตนี่โอเคมากครับ ยิ่งขับต่างจังหวัดโดยเฉพาะเส้นทางที่ชันหน่อย
ยกตัวอย่างช่วงสระบุรี-ปากช่อง นะครับ กดเป็นมา ขับแล้วไม่เหนื่อยเลยครับ จะได้เห็นกับสมรรถนะของรถได้เต็มที่เลย

การเข้าโค้งนี่ผมกล้าพูดเลยว่าผมกล้าใส่โค้งหนักกว่า civic fd เยอะครับ ระบบ Xdrive แล้วก็ระบบอะไรต่อมิอะไร บลาๆๆ มันเจ๋งจริงครับ
(เคยประมาท กับโค้งทางลงวงแหวนเลข 9 เข้าพหลโยธินแถววังน้อย แล้วตัวเบาหวิวเลยครับ รถจะหลุดเพราะมาเร็วมากจริง
ประมาทจริงๆครับ มั่นใจรถเกินไป เข็ดเลยตอนนั้น)

อัตราสิ้นเปลืองเฉลี่ยวิ่งชานเมือง 12-14 km/lวิ่งต่างจังหวัด 15km/l+ครับ
(ดีเซลลิตรละ 30 บาท/แต่เติมไนโตร+ ประมาณ 33 บาท นี่มันอะไรที่ประหยัดสุดยอดมากครับ)

เรื่องเสียงเครื่องก็เหมือนดีเซลทั่วๆไปครับ คือดังจริง
แต่อยู่ในรถแล้วแทบไม่รู้ว่านี่คือเสียงเครื่องดีเซล คือเก็บเสียงค่อนข้างดีครับ แต่เครื่องเสียงผมว่าน่าจะดีกว่านี้นะ

เรื่องเบาะนั่งนี่ผมไม่ค่อยแฮปปี้ครับเพราะมันค่อนข้างแข็ง ส่วนเบาะหลังก็ชันนั่งแล้วเป็นผู้ดีมาก สะงั้นอะ

สรุปตัวผมเองมองว่าเป็นรถสำหรับครอบครัวใหม่ มีตัวเล็กไม่เกิน 2 คน (อายุประมาณ 30-40 )ที่ยังมีความเป็นวัยรุ่นเหมาะกับการเดินทางครับ
ถ้าอยากขับไวก็ใช้โหมดสปอร์ต ถ้าอยากเรื่อยๆแบบ Mu-7 ก็โหมดคอมฟอร์ทเลยครับ
และสุดท้าย ถึงแม้ว่าราคาค่อนข้างแพงแต่ถ้าไม่ติดเรื่องเงินผมถือว่าเป็นรถที่คุ้มค่าเหมาะแก่การครอบครองมากครับ

ยังไงก็ขอให้ได้รถที่ต้องการและมีความสุขกะมันครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ใช้X3  อยู่ครับ ขับกระจาย สามเดือนเกือบหมื่นโลแล้วครับ ถ้าถนนโล่ง 150-160 ตลอด เรื่องโคลงที่ว่ายังไม่เคยเจอ นิ่งจริงๆ 180ถึงแบบไม่รู้ตัวถ้าไม่มองหน้าจอ

ไม่น่าเชื่อเลยจริงๆนะครับ รถสปอร์ตคูเป้ หรูๆ อย่าง E Coupe จะวิ่งได้ห่วยแตกขนาดนั้น(140ระทวยนี่ หนักมากนะครับ กับรถราคาระดับนี้) ไหนจะเรื่องหลังคาสังกระสีอีก เงิบเลย !
คนขับอีคูปเขาเน้นหล่อครับ ของเพื่อนผมเป็น e250 cgi AMG แต่เป็นตัว 5 เกีรย์อยู่ครับ ไม่รู้ว่าตัวที่มี Dynamic handling ยังย้วยหรือเปล่า ยังไม่มีโอกาสได้ลอง

ออฟไลน์ Monn

เสียงเครื่องดัง ภายในหรือครับดังมากไม๊

ดังพอได้ยินครับ ไม่เหมือนตอนลอง F30 อันนั้นไม่ได้ยินครับ

X3 กำลังจะ LCI แต่ยังไม่มาครับ ตัว BMTH ปัจจุบันมีฝาท้ายไฟฟ้านี่ไม่ใช่ LCI นะครับ

LCI ได้กันชนหน้าใหม่ ซึ่งน่าจะแบบที่ไหลไปติดกับไตคู่เหมือน F30 หรือ X5 + กันชนท้ายหใหม่ + กระจกหูช้างใหม่ + ไฟหน้า LED แต่ไม่รู้ว่าออฟฃั่นนี้จะมาไทยมั้ย

ถ้าไม่รีบ รอได้รอครับ ต้นปีหน้ามาแล้ว

อ่อ เหรอครับ พอดีผมอ่านจากเมืองนอก มันก็เหมือนกับ LCI ไปแล้ว แต่คงเปลี่ยนไม่เยอะมั้งครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ sigmund

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นx5 ความเห็นเพื่อนๆว่าไงครับ

ออฟไลน์ Ammo

• Jr. Member
  • **
ต้องลองอ่านรีวิว+ชมคลิปX3 ของพี่จิมมี่ ครับ บอกไว้หมดเลยครบ
เรื่องเสียงเครื่องดีเซล ผมว่าดังอยู่แบบรับได้นะครับ เข้ามานั่งในรถเสียงก้อเบาลงมากเลย
แต่ถ้าเทียบกับF10 520d ผมว่า520dให้เสียงที่เงียบกว่าครับ
อาจจะเนื่องจากผมเห็นภายในห้องเครื่องของ520dมีวัสดุเก็บเสียงบุไว้เยอะกว่ามั้ง
ผมว่า X3 นี่ฟินแล้วล่ะ  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
X3 โลดครับ

แต่ถ้าอยากอยากแปลก หล่อแบบไม่โหล

320D GT เป็นคำตอบสุดท้ายครับ