ผู้เขียน หัวข้อ: 1.6 ambiente ลดสด 100,000 บาท+ฟรีดอกเบี้ย 5 ปี+ฟรีประกันภัยชั้น 1 คุ้มไหมครับ  (อ่าน 8712 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiny

• Full Member
Ford Focus 1.6 ambiente 5 ประตู ลดสด 100,000 บาท+ฟรีดอกเบี้ย 5 ปี+ฟรีประกันภัยชั้น 1+ฟิลม์ คุ้มไหมครับ

คืออยากได้รุ่น trend เพราะเงินเพิ่มมาแค่ 3 หมื่นเอง

แต่เจอโปรนี้น่าสนใจมาก คุ้มไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2013, 16:47:22 โดย Tiny »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: 1.6 ambiente ลดสด 100,000 บาท+ฟรีดอกเบี้ย 5 ปี+ฟรีประกันภัยชั้น 1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 15:13:55 »
สุดๆ ครับ ว่าแต่เฟียสต้าหรือ โฟกัสนะครับ

โฟกัสครับ

ที่มัยลดเยอะเพราะไม่มีคนซื้อคนจะไปซื้อ trend กันซะมากกว่า

อีกอย่าง ใส่ เกียร์ N หรือเกียร์ว่างไม่ได้ครับ -*-

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
เหลือ กี่บาทครับ คุณพี่ รบกวนคำนวณให้หน่อย

คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

เหลือ กี่บาทครับ คุณพี่ รบกวนคำนวณให้หน่อย

ราคารถ 809,000-100,000 เหลือ 709,000

ดาว์น เท่าไรขอรับ คุณพี่  ;D ถึงจะได้ดอก 0% ครับ

จะได้เอามาเปนข้อมูลประกอบ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
โฟกัสครับ

ที่มัยลดเยอะเพราะไม่มีคนซื้อคนจะไปซื้อ trend กันซะมากกว่า

อีกอย่าง ใส่ เกียร์ N หรือเกียร์ว่างไม่ได้ครับ -*-
เอ่อ รบกวนอธิบายเพิ่มหน่อยค่ะ ไม่เข้าใจจริงๆ
ทำไมรถเกียร์ออโต ใส่ N ไม่ได้
ไม่เคยขับโฟกัสค่ะ

โฟกัสครับ

เอ่อ รบกวนอธิบายเพิ่มหน่อยค่ะ ไม่เข้าใจจริงๆ
ทำไมรถเกียร์ออโต ใส่ N ไม่ได้
ไม่เคยขับโฟกัสค่ะ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับลองเสิร์จกูเกิ้ลดู

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
7แสนยังแถม ป.1 ฟิล์ม ฯลฯ น่าใช้มากครับ เกียร์ m/t ด้วย โอ่ว...
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

7แสนยังแถม ป.1 ฟิล์ม ฯลฯ น่าใช้มากครับ เกียร์ m/t ด้วย โอ่ว...

อันนี้เกียร์ออร์โต้ 5 ประตูครับ จะมีปัญหาอะไรกับเกียร์ออโต้ไหมครับ

หรือจะเอาตัวเกียร์ m/t ดี ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2013, 16:48:45 โดย Tiny »

ออฟไลน์ JackFrost

• Newbie
  • *
คุ้นๆ เหมือนกัน ว่า Ambiente ไม่มีเกียร์ N คล้ายๆ prius เซลล์ฟอร์ดบอกมา

ออฟไลน์ supercat

คุ้นๆ เหมือนกัน ว่า Ambiente ไม่มีเกียร์ N คล้ายๆ prius เซลล์ฟอร์ดบอกมา

หมายความ่า ตอนจอดรถติดต้องเข้าเกียร์ P เหรอครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ madboy

น่าจะหมายถึงตอนที่ต้องจอดขวางมากกว่าครับ

แต่มันน่าจะทำได้นะครับ เข้าเกียร์ว่างตอนจอดขวาง เพราะเจ้า 2.0 ก็ทำได้นิครับ หรือ 1.6 มันต่างกันเอ่ย  :-\

ออฟไลน์ Mortred

น่าจะหมายถึงตอนที่ต้องจอดขวางมากกว่าครับ

แต่มันน่าจะทำได้นะครับ เข้าเกียร์ว่างตอนจอดขวาง เพราะเจ้า 2.0 ก็ทำได้นิครับ หรือ 1.6 มันต่างกันเอ่ย  :-\

1.6 ทำไม่ได้ ลองดูได้ในคลับ  แต่มันมีทางแก้เอาไปลงโปรแกรมได้

เท่าที่ อ่านในคลับมา ประมาณว่า 2.0 ต้องเข้าไปตั้งค่าครับ (เหมือนคอมเลยนะ)

ส่วน 1.6 ต้องเสียบสายตั้งค่าให้ได้ที่ศูนย์ครับ

แต่เห็นเขาบอกว่าไม่ค่อยแนะนำ เพราะต้องใช้ไฟฟ้ายกครัชไว้ อาจจะทำให้แบตหมดได้

ออฟไลน์ off_033

Fiesta 1.6 ยังทำได้เลย เครื่องเกียร์ตัวเดียวกันนี่ครับ

ออฟไลน์ Tuxedo

• Newbie
  • *
ได้ลด 100,000 ผมว่าคุ้มนะ เพราะ  ambiente ขาดแค่ Sync (คำสั่งเสียง+เชื่อมต่อ) เอง ถ้าไม่สนใจพวกนี้ จัดเลยครับ เพราะอุปกรณ์ด้านความปลอดภัยก็จัดเต็มเหมือนรุ่น Trend

ส่วนเรื่องการจอดซ้อนคัน Focus (ทั้งรุ่น 2.0 และ 1.6) จะต้องไปเซ็ตที่จอควบคุมโดยใช้ปุ่มด้านขวาบนพวงมาลัย ซึ่งรุ่น ambiente ไม่มีปุ่มนี้ เลยทำให้จอดซ้อนคันไม่ได้ครับ ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องที่จอดรถก็จบ เพราะการจอดด้วยเกียร์ N Focus จะใช้ไฟฟ้าจากแบตฯ ในการยกครัช ห้ามจอดนานเกิน 2 วัน ไม่งั้น แบตหมด

โชคดีครับ

ได้ลด 100,000 ผมว่าคุ้มนะ เพราะ  ambiente ขาดแค่ Sync (คำสั่งเสียง+เชื่อมต่อ) เอง ถ้าไม่สนใจพวกนี้ จัดเลยครับ เพราะอุปกรณ์ด้านความปลอดภัยก็จัดเต็มเหมือนรุ่น Trend

ส่วนเรื่องการจอดซ้อนคัน Focus (ทั้งรุ่น 2.0 และ 1.6) จะต้องไปเซ็ตที่จอควบคุมโดยใช้ปุ่มด้านขวาบนพวงมาลัย ซึ่งรุ่น ambiente ไม่มีปุ่มนี้ เลยทำให้จอดซ้อนคันไม่ได้ครับ ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องที่จอดรถก็จบ เพราะการจอดด้วยเกียร์ N Focus จะใช้ไฟฟ้าจากแบตฯ ในการยกครัช ห้ามจอดนานเกิน 2 วัน ไม่งั้น แบตหมด

โชคดีครับ

จะใช้ไฟฟ้าจากแบตฯ ในการยกครัช ห้ามจอดนานเกิน 2 วัน ไม่งั้น แบตหมด อันนี้คือการไปตั้งค่าที่ศูนย์รึเปล่าครับ

ตามคู่มือบอกว่า ดับเครื่องแล้วเข้า n ให้ทำภายใน 30 วินาที ก็ได้ แต่วิธีนี้ไม่รู้ว่าจะใช้ไฟฟ้าจากแบตฯ ในการยกครัช รึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2013, 08:51:14 โดย Tiny »

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมว่าจัด MT เลยครับราคานี้ได้ีรถดีๆ 1 คันไม่ธรรมดาแล้วนะ

ผมว่าจัด MT เลยครับราคานี้ได้ีรถดีๆ 1 คันไม่ธรรมดาแล้วนะ

ผมก็คิดอยู่ครับ ระหว่าง 5 ประตู กับ 4 ประตู แต่ผมชอบ 5 ประตูมากกว่า

อยากทราบข้อดีว่าทำไมเชียร์เกีย MT ครับ

ตอนนี้เครียดมากเลย

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

โฟกัสครับ

ไม่น่ามีปัญหานะครับ
ตอนเฟียสต้าแฟนเซลล์เค้าจะทำช่องข้างๆเกียร์ไว้กดแล้วเข้าเกียร์ N ได้ในยามที่ต้องจอดขวางครับ
ลองถามศูนย์ดูเลยครับ ทำให้ฟรีครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

Ford Focus 1.6 ambiente 5 ประตู ถ้าใช้ประมาณ 10 ปี ได้ไหมครับ มันจะอยู่ถึงไหม

ออฟไลน์ tarahlm

ผมก็คิดอยู่ครับ ระหว่าง 5 ประตู กับ 4 ประตู แต่ผมชอบ 5 ประตูมากกว่า

อยากทราบข้อดีว่าทำไมเชียร์เกีย MT ครับ

ตอนนี้เครียดมากเลย

จากที่เคยใช้รถทั้งเกียร์ธรรมดากับเกียร์ออโต้ ขอแนะนำให้ซื้อเกียร์ออโต้ เกียร์ธรรมดาอาจสนุกในระยะแรกๆแต่พอนานวันเข้าอายุมากขึ้น อยากซื้อความสะดวกสบายให้กับชีวิตมากกว่า ยิ่งมาเจอปัญหารถติดนี่ เกียร์ออโต้สบายกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ tarahlm

Ford Focus 1.6 ambiente 5 ประตู ถ้าใช้ประมาณ 10 ปี ได้ไหมครับ มันจะอยู่ถึงไหม

รถยนต์ทุกคันโดยทั่วไปใช้ได้ถึง 10 ปี ที่สำคัญต้องมีอะไหล่รองรับ โดยทั่วไปรถแต่ละรุ่นที่จำหน่ายผู้ผลิตจะรองรับอะไหล่ไปอย่างน้อย 10 ปี ผมใช้Ford Mondeo (รถประกอบนอก)มา 16 ปีครับ

ออฟไลน์ clubonline

• Newbie
  • *
Ford Focus 1.6 ambiente 5 ประตู ลดสด 100,000 บาท+ฟรีดอกเบี้ย 5 ปี+ฟรีประกันภัยชั้น 1+ฟิลม์ คุ้มไหมครับ

คืออยากได้รุ่น trend เพราะเงินเพิ่มมาแค่ 3 หมื่นเอง

แต่เจอโปรนี้น่าสนใจมาก คุ้มไหมครับ

อยากได้โปรนี้ มีเบอร์เซลล์ติดต่อไหมครับ

ออฟไลน์ Volta

Fiesta 1.6s ของผมใช้มา 2.8 ปี 100,000 โล แล้วครับ วิ่งแทบทุกวันๆละ 200โล
- เครื่องยนต์ยังปกติ อัตราเร่งเหมือนเดิม แต่มีเสียงหน้าคลัชคอมแอร์ดังตอนเช้าๆ
- เกียร์มีปัญหาตอน 4 หมื่นโล แต่พอแก้ปัญหาได้ก็ใช้ยาวจนครบแสนโลครับ

น่าจะพอเป็นข้อมูลได้ครับเพราะใช้เครื่องยนต์และเกียร์ตัวเดียวกัน
สวัสดีทุกๆคนครับ