ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปtestรถพี่จิมมี่โดนแจ้ง ใครแกล้งรึเปล่าเนี่ย  (อ่าน 33491 ครั้ง)

ออฟไลน์ v999

• Newbie
  • *
Re: คลิปtestรถพี่จิมมี่โดนแจ้ง ใครแกล้งรึเปล่าเนี่ย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 17:04:56 »
มาให้กำลังใจครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: คลิปtestรถพี่จิมมี่โดนแจ้ง ใครแกล้งรึเปล่าเนี่ย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 17:07:16 »
ทำเพื่อเป็นข้อมูลครับ ไม่ได้ทำด้วยความคะนอง
ควรแยกแยะกันนิดนึง
เข้าไปอ่านเม้น หลายคนเค้าก็เข้าใจนะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 17:23:13 »
ใครก็ได้เอาลิ้งค์นี้ไปแปะที่เพจนั่นที เค้าจะได้รู้อะไรเป็นอะไร ไม่ใช่จับมั่วปัญญาอ่อน  

ใช้ส้นตีนคิดรึไงถ้าจะจับกรณีนี้ เค้าเทสรถไม่ใช่เอามันส์  ตำรวจถ้ามันจับจริงๆนะ ทำสกูปเรื่องตำรวจโง่ๆแปะเว็บซักกระทู้ ขึ้นเพจแชร์ไปเพจด่ารำรวจเอาให้หน้าหงาย

เพราะดูแล้ววิจารณญานโง่งี่เง่า ปัญญาอ่อนเกินรับไหว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2013, 17:34:08 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 17:24:29 »
ลองดูจิ

ลองดูจิ

อะไรก็ไม่รู้ ::) ::) ::) ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2013, 17:34:09 โดย MystogaN »

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 17:29:34 »
อ่านแล้วถึงขนาดต้องลุกขึ้นมาเปิดคอมโพสต์เลย (ipad ไม่สะดวกอย่างแรง)

ส่วนตัวผม ผมลองมานั่งคิดว่าถ้าผมเป็นทีมงานในตอนนี้ ผมจะหาทางออกกับมันยังไงและจะแก้ไขปัญหานี้ระยะยาวได้ยังไง อาจจะขัดแย้งกับบางท่านก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวโดยสมมติว่าถ้าผมเป็นคุณจิมมี่และทีมงานนะครับ

ผลที่ได้จากการทำ speed test

ผลบวก

ได้ทดลองรถในสภาวะที่คิดว่าปลอดภัยที่สุดเพื่อให้คนอื่นได้ข้อมูลและไม่ต้องทำต่อไป เพราะทางเว็บได้ทดลองให้ท่าน ๆ ดูแล้ว เพื่อความปลอดภัยของทุกคนบนท้องถนนต่อ ๆ ไป

ผลลบ
1.มีความเสี่ยงต่อการบาดเจ็บและเสียชีวิตต่อสมาชิกเว็บที่ทำการทดสอบ ไม่ว่าจะน้อยหรือมาก เสี่ยงยังไงก็คือเสี่ยง

2.ผลลัพท์ที่ได้มีความเป็นไปได้สูงที่จะใกล้เคียงกับ spec ที่ระบุมากับตัวรถ (+/- ไม่น่าจะเกิน 20 km/h) ฉะนั้นประโยชน์จริง ๆ ที่คนเสพจะได้รับมันจึงค่อนข้างน้อยถึงน้อยมาก สมมติว่า Honda Accord ความเร็วสูงสุดระบุใน spec คือ 215 km/h แต่เหยียบได้จริง ๆ แค่ 200 km/h จะมีซักกี่คนที่ดูตัวเลขนี้เพื่อการตัดสินใจซื้อ (นอกจากจะตั้งใจว่าจะขับ 215 km/hr ตลอดทางกลับบ้าน ถ้าขับได้แค่ 200 กรูไม่ซื้อ!!)

3.แม้จะมีคนเชียร์หรือเข้าใจมากแค่ไหน แต่เวลาเจอคนที่มันกวนและหาทางกลั่นแกล้งซักคนมันก็ทำให้น่าหงุดหงิดไปได้อย่างไม่น่าเชื่อ และมันเป็นอะไรที่เราก็เถียงได้ไม่เต็มที่ 100% ด้วย ส่วนตัวผมทำร้านอาหารหลาย ๆ สาขา ก็มักจะมีคอมเม้นผ่านทาง FB Youtube เวลามีคนชมร้อยคน ด่า 3 คน เราก็มักจะจำเอาแต่ไอ้คนด่า 3 คนนี่ล่ะ ซึ่งมันทำให้โครตเจ็บใจและก็เซ็งมาก ๆ หลัง ๆ เลยไม่ค่อยจะอ่านแล้ว

4.เป็นจุดไม่สมบูรณ์เล็ก ๆ จุดหนึ่งของเว็บที่ขึ้นชื่อว่าคิดดีทำดีตรงไปตรงมาเพื่อประโยชน์ต่อสังคมโดยรวม เพราะยังไงก็ตาม การทำ speed test ในถนนหลวงมันก็ผิดกฏหมายแน่ ๆ อยู่แล้ว ส่วนตัวเท่าที่อ่านมา ผมคิดว่าคุณ Jimmy น่าจะมีความโน้มเอียงไปทาง perfectionist ที่มักจะพยายามไล่ล่าหาสิ่งที่มีความสมบูรณ์ที่สุดเท่าที่จะทำได้ (ผมก็เป็นแบบอ่อน ๆ) ด้วยความที่เป็นคนแบบนี้ มีความเป็นไปได้ที่จะต้องมานั่งหงุดหงิดรำคาญใจกับเรื่องอะไรแบบนี้ที่อาจจะเกิดขึ้นมาเรื่อย ๆ ในอนาคต

5.ไม่แน่ใจว่าที่ full review ไม่มีการนำเอาคลิปไปเป็นส่วนประกอบมีสาเหตุมาจากเรื่องนี้ด้วยรึเปล่า (แต่จริง ๆ ในคลิปมันก็ขึ้นชื่อ HLM ชัดเจนในตอนขึ้นและตอนจบล่ะนะ) ใจผม ผมคิดว่าน่าจะเอา clip ไปเป็นส่วนหนึ่งของ full review ในกรณีที่ทั้งสองส่วนทำเสร็จหมดแล้ว เพื่อความสมบูรณ์ครบถ้วน อย่าลืมนะครับว่าคนที่ไม่รู้ว่ามี clip ทดสอบของ HLM นี่มีอยู่ไม่น้อยเลยนะครับ

พูดมาซะยาว สรุปคือถ้าเป็นผม ผมจะยุติการทำ speed test ไว้แต่เพียงเท่านี้ เพราะมันได้ไม่คุ้มเสีย ส่วนเรื่องตำรวจ ผมว่าคงเรื่องนี้คงไม่มีใครเอามาทำให้เป็นคดีจริง ๆ จัง ๆ หรอก เดี๋ยวมันน่าจะผ่านไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2013, 17:31:15 โดย KLANG MR-S »

DoNg

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 17:44:13 »
ผมอ่านดูในนี้ คนที่เคยตอบกระทู้อย่างสุภาพ

พอเห็นว่าคุณจิมมี่ถึงคราวซวย

กลับสบถออกมาและหารูปคนที่เค้าหาเรื่องมาให้จนได้

แปลกดีที่คราวนี้มันกลายเป็นกระทู้ร้อนแรง

แต่คุณ Nuay Pual กลับไม่ปรามเหมือนที่เคยทำบ่อยๆ

พูดถึงความเป็นจริง ต้องตอบว่าผิดครับ ผิดเต็มๆ

และคนหลายๆ คน ไม่ควรบอกว่า นี่เป็นการเทสท์นะ รู้บ้างไรบ้าง พูดไม่ได้ครับ

คนอีกหลายคน ไม่รู้ว่านี่คือการเทสน์ และมันก็ผิดจริง หากใช้ความเร็วในที่ส่วนรวม

วิธีแก้ ก็ควรทำให้ถูกกฏ ไม่ใช่เพราะพวกคุณเห็นเค้าคือจิมมี่ คุณคือแฟนคลับเค้า

แล้วจะให้เค้าทำยังไงก็ได้

เราคุยกับแบบผู้ใหญ่ครับ บ้านเมืองมีกฏหมาย อย่าใช้กฏหมู่

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 17:50:57 »
แหม ทีงี้ทำฟ้อง เขาทำให้คนที่อยากรู้ได้รู้ ว่ามันไปได้ขนาดไหน แล้วนโยบายเขาคือไม่ทำ ท๊อปสปีดให้ดู

คิดหรอว่าเขาไม่ห่วงชีวิตเขา แหม ทีบางคลิปทำท๊อปสปีดไม่เห็นมี ใครเดือดร้อนเลย

ถ้าให้ไปลองเองแม่งก็อยุ่ข้างทางหมดแหละด้วยความประมาท
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ Baby_Dragon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 17:52:50 »
ชี้เป้า พร้อมชื่อที่อยู่และเบอร์โทร

https://www.facebook.com/Akinaracingshop?fref=ts

;D ;D ;D

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 17:56:54 »
ผมอ่านดูในนี้ คนที่เคยตอบกระทู้อย่างสุภาพ

กลับสบถออกมาและหารูปคนที่เค้าหาเรื่องมาให้จนได้

แปลกดีที่คราวนี้มันกลายเป็นกระทู้ร้อนแรง

แต่คุณ Nuay Pual กลับไม่ปรามเหมือนที่เคยทำบ่อยๆ

พูดถึงความเป็นจริง ต้องตอบว่าผิดครับ ผิดเต็มๆ

และคนหลายๆ คน ไม่ควรบอกว่า นี่เป็นการเทสท์นะ รู้บ้างไรบ้าง พูดไม่ได้ครับ

คนอีกหลายคน ไม่รู้ว่านี่คือการเทสน์ และมันก็ผิดจริง หากใช้ความเร็วในที่ส่วนรวม

วิธีแก้ ก็ควรทำให้ถูกกฏ ไม่ใช่เพราะพวกคุณเห็นเค้าคือจิมมี่ คุณคือแฟนคลับเค้า

เราคุยกับแบบผู้ใหญ่ครับ บ้านเมืองมีกฏหมาย อย่าใช้กฏหมู่

+1 ครับ เห็นด้วยว่าเราน่าจะมาคุยกันด้วยเหตุด้วยผล มากกว่าพวกมากลากไป บ้านเมืองเรามันยุ่งเหยิงก็เพราะเรื่องแบบนี้มาเยอะแล้วครับ "มึงทำผิด กูทำเหมือนมึง=กูไม่ผิด"

GreenG

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 18:01:07 »
ผมมองอีกมุมครับ คลิปเยอะมากๆ ที่ทำไว้
เวลาที่เขาปรับ มันจะมีตัดแต้ม ถ้าเขาคิดทุกคลิปนี่
ถ้าแต้มถึง 50 คะแนนนี่ ใบขับขี่อาจถึงขั้นยกเลิกเลยครับ

อยากให้รีบลบๆ คลิป ทั้งหมดไปก่อนเลย เว้น Brio เพราะมันไม่เร็วมาก

ปล. ผมคุ้นๆ นะครับ ท่านได้ทราบช่วยบอกเล่าด้วยครับ

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 18:02:18 »
ผมว่าและว่าต้องเป็นคนสายนี้ที่เอาไปแจ้ง ในเพจของคนแจ้งเองก็มีคลิปเทสรถเมืองนอกที่ความเร็วเกินเต็มไปหมด มีทั้งในสนามนอกสนาม แต่แค่บอกว่าตัวเองเป็นอู่ชื่อดังก็จบและ คนแบบนี้แหละแทบไม่ต้องเดา ยกหางตัวเอง แต่เห็นคนอื่นดังหรือเด่นกว่าไม่ได้ มันหงุดหงิดหัวใจ แต่ผมก็เป็นคนนึงนะครับ ที่ยังอยากเห็นเทส top speed แต่ก็สับสนเพราะไม่อยากให้พี่จิมมี่ทำ เพราะเอาจริงๆไม่ว่ายังไง ชีวิตคนมันก็มีเรื่องดวงเข้ามาด้วย เอาชีวิตไปใกล้เส้นแดงบ่อยๆผมว่าไม่คุ้มครับ เป็นกำลังใจให้การตัดสินใจทุกการตัดสินใจครับ

GreenG

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 18:07:27 »
ผมว่าและว่าต้องเป็นคนสายนี้ที่เอาไปแจ้ง ในเพจของคนแจ้งเองก็มีคลิปเทสรถเมืองนอกที่ความเร็วเกินเต็มไปหมด มีทั้งในสนามนอกสนาม แต่แค่บอกว่าตัวเองเป็นอู่ชื่อดังก็จบและ คนแบบนี้แหละแทบไม่ต้องเดา ยกหางตัวเอง แต่เห็นคนอื่นดังหรือเด่นกว่าไม่ได้ มันหงุดหงิดหัวใจ แต่ผมก็เป็นคนนึงนะครับ ที่ยังอยากเห็นเทส top speed แต่ก็สับสนเพราะไม่อยากให้พี่จิมมี่ทำ เพราะเอาจริงๆไม่ว่ายังไง ชีวิตคนมันก็มีเรื่องดวงเข้ามาด้วย เอาชีวิตไปใกล้เส้นแดงบ่อยๆผมว่าไม่คุ้มครับ เป็นกำลังใจให้การตัดสินใจทุกการตัดสินใจครับ

ผมว่ามีอะไรมากกว่านั้นครับ ลองดูใน... ::).....ดีๆ เหมือนเขาจะทำงานด้านรถนะครับ
มีอะไรที่ทาง web เราไปขัดกับเข้าหรือเปล่า ลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2013, 18:10:39 โดย GreenG »

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 18:26:39 »
แล้วพวก test drive ของบริษัทรถยนต์ที่เชิญลูกค้า VIP ไปลองรถครั้งละ 6-10 คัน พร้อมๆ กันบนถนนหลวง

โดยมีรถตำรวจปิดหัวปิดท้าย กั้นรถให้ลองกันบนทางด่วนต่างๆ เรียกว่าอะไรครับ .......

ผมก็ไม่ได้ว่าที่เว๊ปทำมันถูกนะ หลากหลายมุมมอง ..... แต่เเอบเซ็งเหมือนกัน ขอให้หาทางออกที่ลงตัวได้ในที่สุดครับ
เคยไป 2 ที ของ Dealer นึงค่ายใบพัดสีฟ้า ขับไปต่างจังหวัด ยืนยันได้เลย วิ่ง 160++ มีรถตำรวจนำ ตำรวจไปกั้นให้ทุกแยกไฟแดง
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 18:33:41 »
V.a. Car Facebook - https://www.facebook.com/View2566

ใน Facebook รูปแต่ละคัน รถแต่งทั้งนั้น
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 18:44:39 »
https://www.facebook.com/cabiolet.view

อันนี้น่าจะใช้งานเป็นหลัก เพิ่งจะโพสเมื่อ 1 ชม. ที่แล้วเองครับ

https://www.facebook.com/26C7EB79

สำรอง 1

https://www.facebook.com/AkinaRaingShop

สำรอง 2

อิอิ ;D

ออฟไลน์ TimiTan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 18:45:40 »
ผมเสนอว่าคลิปต่อๆไป ถ่ายเเค่อัตราเร่ง 0 - 100 , 80 - 120 พอครับ ส่วนท็อปสปีดซึ่งปกติพี่จิมมีก็บอกเป็นคำพูดหรืออยู่ในรีวิวซึ่งคลิปหลังๆก็เป็นเเบบนี้ดีเเล้วครับ เป็นธรรมดาครับเว็บเริ่มดังคนเริ่มเยอะขึ้น ต้องเผชิญกับหลายความคิดความเห็นสารพัด เซฟตัวเองไว้ดีที่สุดครับ เอาใจช่วยทีมงานครับ ปล.คลิปกอฟจีทีไอนี่น่าเป็นห่วงนะครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 19:32:03 »
ถ้าไม่เทสบนถนนหลวงจะให้เทสที่ไหนละเนี่ย มีสนาม nascar มั้ยละ
H.

ออฟไลน์ sedan lover

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 19:41:25 »
ผมเป็นสมาชิกของที่นี่มานาน อ่านreview กระทู้มาตลอด ดูclipมาตลอด (แต่ไม่ค่อยโพสกระทู้เท่าไร)
ผมเป็นคนนึงที่เข้าใจจุดประสงค์หลักของคุณจิมมี่และทีมงานเป็นอย่างดี
เราและทุกๆคนในนี้รู้กันดีว่าผิดถูกอย่างไร
และผมขอเป็นกำลังใจให้คุณจิมมี่กับทีมงานทุกคนแก้ปัญหาให้ลุล่วงได้ด้วยดีนะครับ และผลิตผลงานยอดเยี่ยมอย่างนี้ต่อๆไปครับ

ออฟไลน์ lorenzo

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 19:45:56 »

เห็นด้วยครับ อ่านหลายความเห็นเหมือนจะไม่ได้คำนึงกฏหมายบ้านเมืองเลย
ยิ่งหลักฐานคาตางี้ก็ผิดแหละครับ ผมว่าช่วงท็อปสปีดเราเลี่ยงไม่ต้องถ่ายเข็มวัดความเร็วก็ได้
แอบทำแล้วมาเล่าให้ผู้อ่านฟังใน full reveiw  ก็พอ ผู้บังคับใช้กฏหมายเค้าก็ไม่ต้องลำบากใจ

ออฟไลน์ joe560-4

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 19:52:14 »
ขับเพื่อทดลอง ไม่ใช่คึกคะนอง แล้วแต่ละคลิปรถคันอื่นๆบนถนนแทบหาไม่เจอ
มันโล่งมากกก ดูจากรูปการแล้ว ผมว่าคนที่ฟ้องเค้าคงเจตนาแอบแฝง

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 20:24:39 »
ผมเข้าใจเหตุผลทั้งหมดจากกระทู้ Top Speed แล้ว

สู้ต่อไป H L M  . . . . .つつく

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 20:45:15 »
เรื่องผิดก็ผิดจริงครับผม ทางที่ดีเรามาหาทางให้พี่จิมมี่ทดสอบความเร็วสูงสุดที่ไม่ใช่ถนนหลวงกันดีกว่าครับ อย่ามัวแต่เถียงกันเลย เพื่อความปลอดภัยของทีมงาน HLM ทุกคนและประชาชนทั่วไปครับ

ปล. ผมติดตามผลงานพี่จิม มาตั้งแต่สมัยอยู่เว็บต้องห้ามละครับ ไปอีกเว็บก็ตาม มาเว็บนี้ก็ตามมาครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 20:48:31 »
จะบอกว่าที่สมาชิกท่านนึงท้วงติงว่าทำไมกระทู้นี้ไม่มี mod มาห้ามปรามบ้างเลย สาเหตุเพราะช่วงนี้ mod ทั้งหลายมีภาระกิจเยอะมากโดยเฉพาะบรรดาเซอร์ไพร์ทั้งหลายแหล่ เลยอาจจะห่างเหินการดูแลเวปบอร์ดไปบ้างครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 20:49:25 »
อาจจะเป็นการตลาดแบบใหม่ก็ได้ครับ

เห็นว่าหลายคนเข้าไปดู  

เป็นแผนเนียนกว่าการโปรโมตแบบเก่าๆ   :P
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 20:51:27 »
เขาลองรถเพื่อคนดูยังจะมาอะไรกับเขาอีก ใครวะสาดจริง

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 21:08:34 »
ผมมองว่าผิดเรื่องความเร็วก็ต้องว่าไปตามบทกฎหมายครับ เราอย่าบ่ายเบี่ยงเลยว่าเวลานั้นไม่มีคนไม่อันตราย มีคนทำเลวกว่าเยอะเยอะทำไมไม่จับ เราช่วยกันคิดหาทางออกให้การทดสอบถูกต้องหรือไม่นำมาซึ่งเรื่องเดือดร้อนภายหลังจะดีกว่า  :)

ว่าตามตรง สิ่งหนึ่งที่ผมไม่เข้าใจคือ ไอ้คนที่มันนำเรื่องนึ้ไปให้ตำรวจมาเพ่งเล็งเนี่ยมันมีความสุขมากไหม? ในเมื่อพวกมันเข้ามาดูมาอ่านเนื้อหาทุกเม็ดในเว็บ มันก็ได้ความรู้ความแตกต่างของรุ่นรถเป็นความรู้ติดตัวไป แล้วพวกมันจะทำแบบนี้ไปเพื่ออะไร? น่าสมเพชแสนทุเรศได้ความรู้จากเค้าแต่จะรังแกเค้า อ้ายพวกศิษย์ชั่วคิดล้างครู ใครทำไว้คงจะรู้กันอยู่เพราะคงจะเอาไปโม้ในหมู่เพื่อนอย่างสะใจในอารมณ์ ใครที่เป็นเพื่อนคนแบบนี้ก็ควรจะตระหนักไว้ว่าคนที่เล่นสกปรกแทงคนอื่นด้านหลังแบบนี้มันยังน่าคบค้าสมาคมอยู่อีกไหม?  สิ่งทีี่คนพวกนี้ต้องการคือปิดกั้นความรู้ทุกอย่างรังแกคนที่นำเสนอข่าวสารอย่างถูกต้อง กรูจบแค่นั่งจินตนาการกับตัวเองหรือในวงโม้ของเพื่อว่ารถข้าต้องเจ๋งอย่างนั้นแรงอย่างนี้เหมือนสมัยยี่สิบปีทีีแล้วน่ะเหรอ? ไม่รู้จะด่าคนพวกนี้ยังไงดี  :-\

ตามนี้ครับ ผิดก็ว่าไปตามผิด
คราวหน้าพี่จิมมี่คงต้องระวัง มากขึ้น เช่นเลือกที่จะโพสแต่ตัวเลข หรือจะยกเลิกไปเลย
เพราะตามที่เพื่อนสมาชิกบอก มันไม่ค่อยเกิดประโยชน์สักเท่าไหร่ซ้ำร้ายจะเป็นจุดอ่อนให้
คนที่เกลียดมาโจมตี

ออฟไลน์ Insideout

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 21:15:10 »
1. คุณ JIMMY และทีมงาน ทำถูกแล้วครับ ที่นิ่งเฉยไม่ไปตอบโต้ทั้งในกระทู้นี้ และ เฟสนั้น
โทษที่ขับรถเร็วมันก็ส่วนนึง แต่พวกไม่หวังดีบางกลุ่มอาจจะล่อให้ทีมงานเข้าไปคอมเม้นท์
อะไรที่นำไปสู่ข้อหาอื่นได้ ถ้าเป้นไปได้อยากให้คุณ JIMMY หาผู้เชี่ยวชาญทางกฎหมายให้คำแนะนำ
จะดีมาก (เชื่อว่าแกมีอยู่แล้ว) เสียดายที่ผมไม่ได้เรียนทางด้านกฎหมายมา

2. ยืนยันคำเดิมผมก็ยังห่วงความปลอดภัยของคุณ JIMMY คุณแพน และทีมงาน ที่สุด
บ้านเรามันไม่มีสนามทดสอบที่ีปลอดภัยเหมือนบางประเทศ เหนื่อยใจแทนครับ

3. คนมัน 108 1009 ผมว่าเรามาหาทางป้องกันดีกว่าครับ

ปล. คนที่เอาไปฟ้องแม่มก็ทำเกินไปจริงๆ

ออฟไลน์ beercs

• Full Member
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 21:36:02 »
ถ้าไม่มี ทดสอบ headlightmag ก็ไม่ใช่ headlightmag สิครับ
ผมคิดว่าทำไปเถอะครับ  ไม่ต้องสนใจ  ถ้าคิดว่าไม่ได้มีเจตนาทำด้วยความประมาท
แค่เวลาสั้น ๆ  ยังดีกว่าพวกซิ่งกลางวันแสกๆ   แล้วดูคลิปสิครับ  ขนาดทำ top speed ยังโดนแซง
ยังงี้ต้องไปตามจับด้วยมั้ย   แล้วคิดว่าคงไม่มีการเอาเรื่องจริงจัง  มันยุ่งยากทางการปฏิบัติ
ผมว่ากระทู้นี้แหละบั่นทอนกำลังใจทีมงานมากกว่า  บางคนบอกกฏหมายก็คือกฏหมาย  โห มัน
น่าน้อยใจ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 21:37:35 »
ตอนนี้ คลิปดูบ่ได้ซักคลิปเลยครับ  :-\
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

DoNg

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 22:03:15 »
ขอเปลืองพื้นที่ตอบอีก 1 ครั้งนะ

พอผมอ่านมาเรื่อยๆ เรื่อยๆ.....

ผมว่า คนบางคนในนี้ ไม่น่าขับรถด้วยซ้ำนะ

เพราะคิดว่าการทำอะไรผิด แป๊บๆ นิดๆ หน่อยนึงน่า คือไม่ผิด

ผมว่า ถ้าคุณอยู่หลังพวงมาลัย แล้วมีความคิดแบบนี้ ผมว่ามันน่ากลัวต่อผู้ร่วมถนนนะ

เพราะ... คุณไม่สามารถรับรู้ได้ ว่าอะไรถูกผิด แต่คุณแค่คิดว่า "ไอ่นี่มันทำได้ กูเอามั่งดิ"

" ไอ่นั่นทำได้ ทำไมไม่จับวะ กูทำผิดนิดหน่อย ทำเล่นกู กูจะประจานตำรวจแม่ม"

นี่คือความคิดลึกๆ และพื้นฐาน ที่มันทำให้สังคมเละเทะแบบทุกวันนี้ไง...

ผมเห็นใจทีมงานนะ ที่เจออะไรที่บั่นทอนกำลังใจ

แต่ผมคิดว่าทีมงาน เค้ารู้ตัวนะ ว่าเค้าทำผิดอะไร เค้าคือมืออาชีพ และพยายามคิดจะทำให้เรื่องมันถูก

แต่คนที่เป็นติ่ง หรือ แฟนคลับ บางทีมากเกินไป รักใคร ชอบใคร ควรใช้สติ

ไอ่คนที่เอาคลิ๊ปไปประจานน่ะ เค้าเรียกว่า "ทำไม่สมควร" คนเกลียด  แต่ไม่ผิดกฏหมาย

แต่ทีมงานเราขับรถเร็วครับ คนรักเยอะแยะเลย แต่ "ผิดกฏหมายครับ"

แยกแยะได้นะ