ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปtestรถพี่จิมมี่โดนแจ้ง ใครแกล้งรึเปล่าเนี่ย  (อ่าน 33480 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: คลิปtestรถพี่จิมมี่โดนแจ้ง ใครแกล้งรึเปล่าเนี่ย
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 00:36:00 »
มาเป็นกำลังใจด้วยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
Re: คลิปtestรถพี่จิมมี่โดนแจ้ง ใครแกล้งรึเปล่าเนี่ย
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 01:31:00 »
ที่ตอบๆ กันมานี่ ผมชักเริ่มจะหมั่นไส้บางคนและ คือ คุณไม่ต้องทำเป็นหวังดีไปคิดแทน หรือว่า ทำตัวเป็นผู้พิพากษาครับว่าสิ่งนั้นมันถูกกฎหมายหรือไม่

ทีมงานอายุก็ไม่ใช่น้อยๆ แล้ว เขามีสติ และ วิจารณญาณพอ ที่สำคัญ ลูกผู้ชายพอด้วย

เรื่องนี้ไม่ต้องไปคิดแทนใครทั้งสิ้น ยุ่งเรื่องตัวเอง ทำตัวเองให้ดีที่สุดก็พอ

5555 โดนเต็ม ๆ ดันเสนอหน้าไปคิดแทนทีมงานดีนัก เสือกไม่เข้าเรื่องจริง ๆ สงสัยจะว่างงานจัด พิมพ์อะไรก็ไม่รู้ตั้งยืดยาว โดนสวนซะ ไปนอนเลย :o :o :o

ปล.ใช่ครับช่วงนี้ว่างงาน ระบบเข้าที่ ลูกน้องทำให้หมดแล้ว แต่ขอนะครับที่พิมพ์ ๆ เนี่ยก็เพราะรู้สึกผูกพันกะเว็บนี้พอสมควร เข้าแม่งวันละเป็นสิบรอบ มีอะไรพอจะแคะออกมาจากสมองมาช่วยได้ก็อยากช่วยครับ ถ้าคุณท่านไม่รู้ว่าจะช่วยอะไรก็ช่วยปิดปากซักกะนิด จะเป็นพระคุณละกันครับ อย่าได้ไปบั่นทอนคนที่เค้าหวังดีไปนักเลยครับ :P :P :P

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 01:32:20 »
ไม่ได้อยากดราม่านะครับแต่งวดนี้ขอซักที

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนด้วยใจจริงครับ ขอให้มันผ่านไปได้ และเจอทางออกที่ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 01:37:16 »
อย่าให้เรื่องนี้ต้องทำให้เรามาทะเลาะกันเองครับ
ส่วนเรื่องอื่นๆ ผมขอสงวนไว้พูดเมื่อทุกอย่างคลี่คลาย
หวังว่าจะเข้าใจนะครับ
เข้าใจครับ ให้กำลังใจทีมงาน
พอเรื่องคลี่คลายทางทีมงานก็ออกมาชี้แจงเองแหละครับ สู้ๆครับ

ออฟไลน์ nekoyaki

• Full Member
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 01:45:08 »
ผมว่า พรบ จราจร ไม่น่ากลัวครับ ที่ต้องกลัวคือ พรบ คอม ปี 50 ครับ .. มีโทษจำคุกด้วยครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 09:44:10 »
มาเสนอเพิ่มเติมครับ

1. ตัดส่วนนี้ออกไปเลย ผมว่าไม่ได้ทำให้รีวิวด้อยลงไปแต่อย่างใดเลย
2. ยังทำอยู่แต่ไม่ต้องทำคลิปออกอากาศ ก็พูดแต่ว่ามีคนทดสอบความเร็วสูงสุดได้อยู่ที่....  แค่พูดไม่ต้องทำคลิป

ผมเชื่อมั่นในวิจารณญาณของทีมงานครับว่าจะหาทางออกที่เหมาะสมได้เหมือนกับรีวิวที่ได้ทำออกมา ดีก็ว่าดีแล้วมีอะไรต้องปรับปรุงแก้ไขเพื่อให้ตัวรถดีขึ้นไปอีก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ inew

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 11:39:01 »
สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้มีผลงานดีๆต่อไป  ;)  พวกมือถือสากปากถือศีลปล่อยเค้าไปเถอะครับ ปลวกจริง :P

ออฟไลน์ ismael

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 12:03:44 »
คนลบคลิป อ่อนหว่ะ ;D

ฮี่ ฮี่

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 12:41:37 »
ใจเย็นๆกันนะครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 14:26:15 »
ทำ host เก็บคลิ๊ปเองไปเลยครับ อาจจะแพงแต่แลกมาด้วยความเป็นส่วนตัว แต่ละคลิ๊ปก็กินไปเกือบ 200-400 Mb อยากดู link มาที่นี่ที่เดียว ได้ credit  ด้วย

ปล. ไม่ขอออกคห. เกี่ยวกับการโดนลบครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ tada

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 18:15:58 »
ไม่รู้จะพูดยังงัย ความจริงเราก้อรู้ ๆ กันอยู่
แต่ก้อสู้ ๆ ครับผม อย่าท้อ พวกผมให้กำลังใจอยู่

ออฟไลน์ Nra

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 08:44:50 »
กระทู้นี้ มีประโยชน์ครับ ทำให้สามารถทราบได้ว่าสมาชิกท่านใดมีทัศนะคติอย่างไร รับฟังเหตุผล หรือเข้าข้างเพื่อนพ้อง ฯลฯ จริง ๆ
การที่เราทำงานสื่อสารมวลซน เป็นคนของประชาชน มีคนรักมากกว่าคนเกลียดแน่นอน ผมมองว่าบางทีก็ต้องมีมาตรฐานที่สูงกว่าชาวบ้านเขาหน่อย
ครั้งนี้ผมเห็นว่าทีมงานต้องรับฟังกัลยานมิตรที่เตือนด้วยความห่วงใย ต้องเปิดใจครับ
ขออนุญาตที่เอ่ยนาม เช่น คุณ KLANG MR-S, DoNg และ คุณ lorenzo (ว่าไปแล้วเพียง 3/100) ที่กล้าออกมาเตือน นับถือครับ สังคมมันจะน่าอยู่เพราะมีคนแบบท่านนี่แหละ

ออฟไลน์ Alzfredz

• M/T Addicted!!
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 08:55:19 »
ผมมาเปิดก็ตกใจเหมือนกันว่าคลิปของคุณจิมมี่หายไปไหนหมด มาอ่านเพิ่งจะถึงบางอ้อว่ามันมาจากคนงี่เง่าไม่กี่คนครับ ผมก็ไม่เข้าใจว่ามันผิดอะไรเหมือนกันนะครับ แต่เห็นแล้ว "ขึ้น" ครับ

ทำไมรายการรถยนต์ดีๆ ที่หาโคตะระมหายากในสารขัณฑ์ซิตี้จะหาได้ยังต้องโดนอย่างนี้อีก(วะ!!!!!!!!!!!)

มาเป็นกำลังใจให้คุณจิมมี่ คุณแพน และทีมงาน HLM ทุกท่านให้ผ่านเรื่องนี้ไปได้ด้วยดีครับ สาวก HLM อย่างผมก็ทำได้เท่านี้ครับ
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ pank

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 14:49:53 »
youtube มักจะมีปัญหา เมื่อโดนแจ้งกระทู้
ลองใช้บริการ daily motion ดู ครับ