ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปtestรถพี่จิมมี่โดนแจ้ง ใครแกล้งรึเปล่าเนี่ย  (อ่าน 33488 ครั้ง)

ออฟไลน์ elite

• Full Member
งานเข้ารึเปล่าครับ? ใครมันช่างเอาไปแจ้ง

https://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=181661245356047&id=152824254906413

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
Re: คลิปtestรถพี่จิมมี่โดนแจ้ง ใครแกล้งรึเปล่าเนี่ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 08:36:31 »
อย่าให้รู้ ใครเอาไปฟ้อง เห้อ จะทำไงได้ ไม่งั้นประชาชนทั่วไปก็ไปลองกันเอง แบบนี้ไม่ปลอดภัยกว่าหรอ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: คลิปtestรถพี่จิมมี่โดนแจ้ง ใครแกล้งรึเปล่าเนี่ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 08:58:16 »
เรื่องนี้มองต่างมุมครับ ถ้าตามกฏหมาย ผิดเต็มประตู แต่คอรถได้ประโยชน์จากความเสี่ยงไปเต็มๆ แต่ผมห่วงเรื่องความปลอดภัยมากกว่าสิครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:05:27 »
แล้วพวก test drive ของบริษัทรถยนต์ที่เชิญลูกค้า VIP ไปลองรถครั้งละ 6-10 คัน พร้อมๆ กันบนถนนหลวง

โดยมีรถตำรวจปิดหัวปิดท้าย กั้นรถให้ลองกันบนทางด่วนต่างๆ เรียกว่าอะไรครับ .......

ผมก็ไม่ได้ว่าที่เว๊ปทำมันถูกนะ หลากหลายมุมมอง ..... แต่เเอบเซ็งเหมือนกัน ขอให้หาทางออกที่ลงตัวได้ในที่สุดครับ

ออฟไลน์ ichok

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:06:57 »
ถ้าในกรณีนี้ เราบอกว่าไมล์ในรถมันเพี้ยน มันยังจะจับได้เหรอ ถ้าไม่มีหลักฐานอื่นๆ

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:08:51 »
ลูกเสืออยากดังละมั้งผมว่า

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:09:50 »
คนด่าก็ไม่ได้ดูสภาพแวดล้อมอะไรเลย ขับ 100 200 แล้วมีใครเดือดร้อน ณ เวลานั้น

กลับกันวิ่ง 80 ตามกฏหมาย แต่ข้างหลังยาวเป็นหางว่าว อันนี้น่าเชิดชู ?

ถ้าจะบอกว่าปล่อยไปคนนึงก็จะมีคนทำอีก ช่วยไปหาดูคลิปจูนรถด้วย บางทีวิ่งถ่ายกัน 2 3 คัน แถมเสียงระเบิดท่อ ออกตัวล้อฟรี รถ eco b c อันนี้ปลอดภัย

ตรรกกะประเทศนี้เริ่มเพี้ยนละ

ออฟไลน์ aongpao

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:18:08 »
เป็นกำลังใจให้ครับ

ปล.อ่านแต่ละคอมเมนต์ในlinkแล้วเพลียกับโลกสวย

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:22:22 »
จริง แต่ละคนโลกสวยมาก

อย่างกะขับไม่เคยเกิน 110-120 กัน ฮาาา

หรือขับรถไม่เป็น?  ;D

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:35:19 »
บางคอมเมนท์บอกให้ไปเทสในสนาม ขอถามนิดนึงครับว่าบ้านเรามีสนามให้เทสด้วยเหรอครับ ?

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:37:17 »
คนนี้แหละ เอาไปฟ้อง

http://www.facebook.com/View2566

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:39:58 โดย np72 »

ออฟไลน์ mxmx

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:45:56 »
คนที่ชอบคุณจิมมี่ก็เยอะคนไม่ชอบก็คงมีเช่นกันคับต้องทำใจ แต่ก็ให้กำลังใจนะคับเพราะสิ่งที่คุณจิมมี่ทำเป็นประโยชน์กับหลายๆคนรวมถึงผมด้วย

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:55:37 »
แม่ม ไปจับแกงค์ที่ขับแข่งกวนซ่นติงบนถนนดีกว่ามั้ย SUS
คลิปทดสอบนี่เขาทำ max speed แค่ช่วงสั้นๆ
ไม่ได้ลากยาวตั้งแต่บ้านพ่อม ยันบ้านแม่มนะครัช
OK เร็วเกิน กม. กำหนด แล้วมึมปล่อยให้มีรถแข่งกันทุกวัน
ไปจับพวกนั้นดีกว่ามั้ยครัช SUS

ขอบตอบแบบแรงๆ วันนึงครับ
บ่นผิดที่ป่าวเนี่ย 5 5 5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2013, 10:08:58 โดย valent »
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:55:49 »
ผมว่าถ้าพี่จิมมี่โดนทุกสำนัก รีวิวรถก็คงโดนหมดแหละครับ  ถ้าให้เดาคนที่เอาลงก็คงพวกไม้เรื่องประสาอะไรคอยแต่จะจับผิดคนอื่น  ที่พวก super car  ขับปาดซ้ายปาดขวากลางวันแสกไม่เห็นจะอะไร  แล้วอีกอย่างพี่จิมมี่เค้าก็ไม่ได้กดแช่หนิครับ  พอรู้ว่ามันได้เท่านี้แล้วก็ถอด

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:57:12 »
มีคนชอบก็ต้องมีคนไม่ชอบเป็นธรรมดา ถ้าคุยกันเรื่องกฏหมายหล่ะก็ผิดเต็มๆอยู่แล้วเกินมาเยอะด้วยหลักฐานก็เพียบพร้อมถ้ามีคนจะเล่นงานก็ง่ายๆเลย ส่วนตัวแล้วไม่ค่อยสนใจคลิปเรื่องความเร็วสักเท่าไหร่เพราะปกติขับ 100-110 อยู่แล้วนานๆทีอยากยืดส้นยืดสายบ้างนิดหน่อยก็ 130 ก็ไม่นานนักผมสนใจด้านอัตราเร่งซะมากกว่าแต่ได้ลองหลายๆคันดูแล้วแค่ไม่อืดแบบ Eco Car หล่ะก็รับได้หมดแต่สนใจที่สุดก็เรื่องอัตราสิ้นเปลืองกับความอเนกประสงค์และความสบายของเบาะ (ไปแนวๆครอบครัว)

ป.ล. สงสัยคำว่าโลกสวยมากตอนแรกๆผมคิดว่าเป็นคำที่ดูดีในทางบอกแต่ตอนนี้ทำไมดูเหมือนใช้เหมือนเป็นการประชดหรือเหยียดหยามประมาณว่าพวกกบในกะลาไปซะอย่างนั้น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 10:03:45 »
น่าเป็นห่วงครับ ใครมันเล่นแบบนี้หนอ

ขอให้ทีมงานผ่านไปให้ได้นะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mongrun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 10:11:25 »
ผมว่าคนเอามาโพสคงโดนจับความเร็วมา แล้วเอามาโพสประชดว่าทีเทสรถทำไมไม่โดน เลือกปฎิบัตินี่หว่า
แต่่ที่แน่ๆ อยากดัง

ออฟไลน์ jaammaii

• **
    • http://facebook.com/TwinCotton/
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 11:14:24 »
แม่ม ไปจับแกงค์ที่ขับแข่งกวนซ่นติงบนถนนดีกว่ามั้ย SUS
คลิปทดสอบนี่เขาทำ max speed แค่ช่วงสั้นๆ
ไม่ได้ลากยาวตั้งแต่บ้านพ่อม ยันบ้านแม่มนะครัช
OK เร็วเกิน กม. กำหนด แล้วมึมปล่อยให้มีรถแข่งกันทุกวัน
ไปจับพวกนั้นดีกว่ามั้ยครัช SUS

+ 1
เข้ามาให้กำลังใจทีมงานนะครับ

ออฟไลน์ Mark_UK

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 11:25:17 »
เอาใจช่วยครับ อยากให้มีทางออกที่ดี

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 11:28:01 »
พีจิมครับเดียวก็ผ่านไปครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Xtream@tom

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 11:49:00 »
สิ่งที่ผมกังวลว่าจะเกิดขึ้น ก็เกิดขึ้นละสินะ

ถ้าตามกม.อันนี้น่าจะผิดเต็มๆ แต่ก็หวังว่าลุงหนวดจะไม่จับตริงนะ ถ้าจริงนี่พวกreviewรถคงไม่รอดซักราย

ปล.เคยมีเคสตปท.ขับรถเร็ว อัพขึ้นyoutube แล้วโดนจับเหมือนกัน

ออฟไลน์ JuLaJuP

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 12:25:11 »
ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ

ผมว่าคุณจิมมี่และคุณแพน คงเคยใจไว้ตั้งแต่ต้นแล้วว่าซักวันคงต้องเกิดอะไรแบบนี้ขึ้น

ทุกสิ่งคงต้องมีทางออกแหละครับ ไม่แน่ใจว่าข้อกฎหมายไทยจะครอบคลุมแค่ไหน
เพราะที่เห็นเหตุนี้ไม่ได้เกิดซึ่งหน้า และไม่ได้มีคู่กรณีที่ได้รับความเสียหาย

น่าเสียดายนะครับที่ในไทยไม่มีสนามปิดให้ใช้ทดสอบรถยนต์ได้อย่างสะดวก
ทำให้ต้องอาศัยถนนสาธารณะในการทดสอบในลักษณะนี้

ออฟไลน์ bluefox101

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 12:26:06 »
ถ้าตามตัวบทกฎหมาย ก็คงจะเรียกได้ว่าผิดนะครับ แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าในบ้านเรานั้น การทดสอบรถของสำนักพิมพ์ต่าง ๆ เค้ามีวิธีการยังไงกันบ้างที่จะไม่ผิดกฎหมาย (หรือว่าจริง ๆ ก็ผิดเหมือนกันหมด?)

เท่าที่อ่าน หรือดูคลิป ทดสอบรถของต่างประเทศ ส่วนใหญ่จะเอารถไปทดสอบกันตามสถานที่ห่างไกลชุมชน ถนนว่าง ๆ วิวสวย ๆ
หรือไม่ก็ทดสอบกันในสนาม แต่กับบ้านเราสภาพแวดล้อมมันต่างกัน

เข้าใจว่ารถที่ได้มาทดสอบ ก็เป็นรถที่ส่งมาจากผู้ผลิต สำหรับใช้ทดสอบโดยเฉพาะ ก็น่าจะไม่ผิดกฎหมายนะครับ
เช่น มี สติ๊กเกอร์ หรือมีป้ายอนุญาต ให้วิ่งเร็วได้ เพื่อทดสอบรถ

แต่ถ้ารถทดสอบจากผู้ผลิต ไม่มีสติ๊กเกอร์ หรือป้ายอนุญาต ค่ายรถก็ควรที่จะทำเอาไว้ให้ เพราะการทดสอบ รีวิว รถ นั้นก็ถือเป็นการเผยแพร่
ประชาสัมพันธ์ และเป็นส่วนสนับสนุนการขายของค่ายรถอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 12:32:13 »
พูดตรงๆนะครับ มีคนชอบพี่จิมมีกับพี่แพนก็ต้องมีคนเกลียดซึ่งบางที่พวกนี้ละเมิดกฎของเว็บพี่อาจจะทำให้เขาเหล่านั้นผูกใจเจ็บ เลยแกล้งเอาไปลงซึ่งผมว่ามันเป็นวิธีที่สกปรกมาก
แล้วไอ้คนที่ฟ้อง เค้าเคยขับเกิน110หรือป่าว ถามว่าผิดมั้ยมันก็ผิดนั่นแหละซึ่งคนที่ขับรถส่วนใหญ่เกินกันทั้งนั้น แต่อยู่ที่ว่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนหรือป่าวซึ่งพวกพี่ก็ทำตอนกลางคืนและรถว่างด้วย ซึ่งไม่ทำให้ใครเดือดร้อนอยู่แล้ว
ถ้าจะเอาเรื่องรถตำรวจทางหลวงที่อยู่ในคลิปนี้ก็ต้องโดนด้วยสิ

หรือแม้กระทั่งขบวนรถนักการเมืองที่ผมเคยเจอบนสายเอเซียพี่ท่านเล่นวิ่งตั้ง150upเพราะผมเคยขับตามอยู่เกือบเบรคไม่ทันแน่ะ ทำไมไม่จับล่ะ
เป็นกำลังใจให้พี่จิมมี่กับพี่แพนครับ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 13:04:35 »
ขอพูดหน่อยครับผมว่าการทดสอบถึอว่าดีครับแต่คนทีคนทีเอาคลิปไปฟ้องเนียผมว่าโรคจิตหรีอเปล่าหรีอขับซิ่งแล้วโดนมาแล้วพาลพีแพนพีจิมมี่ครับถึงพีเค้าผิดแต่เค้าบอกแล้วว่าอย่าทำตามพีเค้าครับยังไงพีจิมและพีแพนทำคลิปออกมาเถอะครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ ToucHOnz

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 14:45:01 »
เห็นแล้วเพลียแทนเลย

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 14:46:41 »
มาให้กำลังใจครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 14:50:29 »
คงบอกไม่ได้ว่าสิ่งที่พี่ๆ ทำมันถูกนะครับ แต่ขอให้กำลังใจสำหรับการทำงานที่เป็นเจตนาดีต่อผู้บริโภคอย่างพวกเราต่อไปแล้วกันครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 16:00:27 »
ผมมองว่าผิดเรื่องความเร็วก็ต้องว่าไปตามบทกฎหมายครับ เราอย่าบ่ายเบี่ยงเลยว่าเวลานั้นไม่มีคนไม่อันตราย มีคนทำเลวกว่าเยอะเยอะทำไมไม่จับ เราช่วยกันคิดหาทางออกให้การทดสอบถูกต้องหรือไม่นำมาซึ่งเรื่องเดือดร้อนภายหลังจะดีกว่า  :)

ว่าตามตรง สิ่งหนึ่งที่ผมไม่เข้าใจคือ ไอ้คนที่มันนำเรื่องนึ้ไปให้ตำรวจมาเพ่งเล็งเนี่ยมันมีความสุขมากไหม? ในเมื่อพวกมันเข้ามาดูมาอ่านเนื้อหาทุกเม็ดในเว็บ มันก็ได้ความรู้ความแตกต่างของรุ่นรถเป็นความรู้ติดตัวไป แล้วพวกมันจะทำแบบนี้ไปเพื่ออะไร? น่าสมเพชแสนทุเรศได้ความรู้จากเค้าแต่จะรังแกเค้า อ้ายพวกศิษย์ชั่วคิดล้างครู ใครทำไว้คงจะรู้กันอยู่เพราะคงจะเอาไปโม้ในหมู่เพื่อนอย่างสะใจในอารมณ์ ใครที่เป็นเพื่อนคนแบบนี้ก็ควรจะตระหนักไว้ว่าคนที่เล่นสกปรกแทงคนอื่นด้านหลังแบบนี้มันยังน่าคบค้าสมาคมอยู่อีกไหม?  สิ่งทีี่คนพวกนี้ต้องการคือปิดกั้นความรู้ทุกอย่างรังแกคนที่นำเสนอข่าวสารอย่างถูกต้อง กรูจบแค่นั่งจินตนาการกับตัวเองหรือในวงโม้ของเพื่อว่ารถข้าต้องเจ๋งอย่างนั้นแรงอย่างนี้เหมือนสมัยยี่สิบปีทีีแล้วน่ะเหรอ? ไม่รู้จะด่าคนพวกนี้ยังไงดี  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 16:33:51 »
ครั้งนี้เป็นครั้งที่เห็นว่าตะกวดงี่เง่ามากครับ

พี่ๆกลุ่มนี้ทำด้วยอาชีพของเขา และการทดสอบรถจากสื่อมวลชนก็เป็นเรื่องที่ต้องมีอยู่แล้ว