ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นไหนที่จะกลายเป็นรถ rare items หรือรถในตำนานของบ้านเราบ้างครับ  (อ่าน 15619 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เอาแบบที่เป็นรถตลาดทั่วไปนะครับ ไม่เอาแบบที่เป็น แบบ Ferrari 458, Lamborghini, หรือ GTR นะครับเน้นรถที่ขายแบบ mass นะครับ  :)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ veronic

• Sr. Member
mass นี่พวก bmw benz audi

ออฟไลน์ MUKIMIKU

• Full Member
  • MEW
E30 สองประตู เครื่อง BMW ราคามือสองแต่ละคันนี่พุ่งกระฉูด แถมเริ่มหายากแล้วด้วย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Honda Brio ครับ
ผมว่าเป็นตำนานเลยนะ หุหุ

ออฟไลน์ Devil13

ส่วนตัวผมว่า VIOS TURBO อิอิ  ;D

ออฟไลน์ pretwins

• Newbie
  • *
ผมว่าน่าpulsar :D

ออฟไลน์ archian

focus  ดีเซล  MT

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Toyota Prius C (อันนี้ของแท้)
Mitsubishi Lancer EX
Chevrolet Spin
Honda Civic Hybrid
Mazda 3 ตัว Groove (2012)
Suzuki APV
Nissan X-Trail
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ผมว่าอีกไม่นาน Lancer EX จะมีชะตากรรมเดียวกันกับรุ่นพี่อย่าง Space Wagon

ออฟไลน์ Mekkub

รุ่นใหม่ๆนี่ก็น่าจะเป็น วีออส เทอร์โบครับ หรือไม่ก็ e39 530i นอกนั้นนึกไม่ค่อยออกครับ สองคันนี่มือสองราคาแรงมากครับ

ออฟไลน์ Buns

• Newbie
  • *
Honda Jazz GE ตัวนำเข้าครับ โดยเฉพาะสีส้ม RS

ออฟไลน์ FyGI

ดังนี้

- Jazz Jp
- Accord JP
- Camry Hybrid Extremo ตัวที่แล้ว
- Teana Sport Series
- Jazz Active+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2013, 20:01:08 โดย FyGI »

ออฟไลน์ Werut

• Newbie
  • *
Triton 3.2 double cab 4wd

ออฟไลน์ Gunn

Toyota LN106 ครับ ป้ายแดงตอนปี 94 ราคา สี่แสนกว่า ตอนนี้มือสองสวยๆ ก็สี่แสนกว่าๆ เช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2013, 20:13:28 โดย Gunn »

ออฟไลน์ Highway Star

เท่าที่นึกออก
ก็น่าจะเป็น
Benz 300ce w124 คูเป้
Nissan Sunny FF 3ประตูเมื่อเช้าเพิ่งเห็นอยู่คันสภาพสวยมาก
BMW 3serie e36 ตัวคูเป้แทบจะไม่เคยเจอ
Toyota Rav4 1995 สมัยก่อนเปรี้ยงแต่พอซีอาร์วีมาเจ้านี่ก็ดับเสื่อมสูญ
Honda Civic ตาโตคูเป้หายากโคตรๆ
Honda Tourmasterกระบะฮอนด้าฝาแฝดมังกรทองหายากสุดๆ
Opel Campro แฝดมังกรทองเช่นกัน
Isuzu Vertex เก๋งอีซูซุรุ่นสุดท้ายเหมือนซีวิคตาโต
Isuzu Vega
Isuzu Trooper Commonrail di รุ่นสุดท้ายและเป็นรถดีเซลคอมมอนเรลรุ่นแรกของญี่ปุ่น
Mazda 323 protege ก็หายากเหมือนกัน
Toyota Soluna Vios Turbo 2004
Honda CR-Vเครื่อง2400 Gen2 2005 ตัวนี้หายากตั้งแต่เจ้เพ็ญทุบก็ยอดไม่เดินเลย
Honda Odyssey ทุกรุ่นรถดีแต่มันแพงเสียภษีนำเข้าทำให้ไม่ค่อยมีใครซื้ิอ
Isuzu D-Max Spark 3000 Di -turboกระบะตอนเดียวเครื่อง3000ครั้งแรกและครั้งเดียวของอีซูซุ
Nissan X-trail 2005 เือนนึงเจอคันนึง
Nissan X-trail Gen2 หายากพอกับรุ่นแรก
Mitsubishi New Lancer 2007 ตัวที่ไฟหน้าไฟท้ายรมดำมีเบาะเรคาโรหายากอยุ่
Honda Accord Gen8 v6 3500 2008 ก็ราคาตั้งสองล้านกว่าใครจะเอาไปเล่นรถยุโรปหมด
Mitsubishi Lancer ex หาไม่ง่ายเลย
Ford Focus TDCi 2009 หายากเช่นกัน
Honda Jazz Hybrid 2012หายากเพราะคนไม่ค่อยเอาไฮบริด
Honda Civic Hybrid 2013 ตั้งแต่ออกมาผมเคยเจอแค่คันเดียว
Nissan Pulsar ตั้งแต่ออกมาผมเพิ่งเห็นบนถนน3-4คันเอง

ออฟไลน์ jumpon77

โตโยต้า โคโลน่า ครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ balliblue

ณ ปัจจุบัน
1. pulsar ทุกวันนี้มันเปิดตัวมาครึ่งปี ผมเห็นไม่ถึง 5 คัน
2. civic hybrid ทุกวันนี้มันก็เปิดตัวมา 8 เดือนละ  ผมเห็นไม่ถึง 10 คัน
3. mitsubishi lancer ex ทุกวันนี้เปิดตัวมาจนจะเปลี่ยนโฉมแล้ว ผมเห็นวันละไม่เกิน 3 คัน มากๆหน่อยก็ 5 คัน
4. nissan leaf ผมเห็นครั้งเดียว คันเดียวเท่านั้น เมือปีก่อน
5. honda odyssy ตั้งแต่เปิดตัวมาผมเห็นแค่ไม่เกิน 5 คัน

ในอดีต
1. isuzu vertex อันนี้ limited edition จริงๆ
2. toyota celica ผมว่ามันเป็นรถที่สปอร์ตจริงๆแต่หาชมได้ยากในปัจจุบัน
3. Toyota rav-4 ดีไม่ดีไม่รู้แต่ทุกวันนี้ไม่มีบนถนนแล้วมั้ง ไม่เคยเห็นอีกเลย
4. Honda stream แก่เข้าขั้นแต่ยังเห็นแค่ไม่กี่คันเท่านั้น

เอาเท่านี้ก่อนครับ นึกไม่ออก

ออฟไลน์ Mighty-X

ขอส่ง Triton Exceed สีส้มเข้าประกวดด้วยคนครับ ;)

ขอบคุณรูปจาก thailandoffroad ด้วยครับ
เคยเจอรถตัวจริงๆ แค่ครั้งเดียว
จากนั้นไม่เคยเห็นอีกเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2013, 20:31:22 โดย Mighty-X »

ออฟไลน์ PEAY

Honda Jazz GE ตัวนำเข้าครับ โดยเฉพาะสีส้ม RS
พ้มมี 1 คัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอส่ง Triton Exceed สีส้มเข้าประกวดด้วยคนครับ ;)

ขอบคุณรูปจาก thailandoffroad ด้วยครับ
เคยเจอรถตัวจริงๆ แค่ครั้งเดียว
จากนั้นไม่เคยเห็นอีกเลย
คิดว่างั้นเหมือนกันครับ ผมเองยังไม่เคยรู้เลยว่ามีรุ่นนี้ แหม่ exceed จริงๆ ทะลุล้านไปไกล มีซันรูฟ แต่ถุงลมกี่ใบ ASC โดนกั๊กเหมือนรุ่นอื่น

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
Proton ที่ขายในไทยหลายรุ่น :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ YZA

ตัวนี้  ผมไม่เคยเห็นแม้แต่ใน showroom...มันมีขายจริงๆหรอครับ???

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
SAAB ทุกรุ่นครับ
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ 0%

คันนี้เลย

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=23331.0
ผมทำรีวิวไว้ ลองอ่านดูกันครับ ;D ;D

ส่วนราคาตอนนี้ลงมาเยอะพอสมควรแล้ว แต่ต้องดูคันสภาพดีๆหน่อย บางคันก็จอดเก็บพ่อบ้าน หมดวัยซิ่งก็ปล่อยออกมา
บางคันก็หลายมือแล้ว ส่งต่อไปจนตามสภาพ

สำหรับผมแล้วยังเป็นรถที่น่าเล่นเป็นอันดับต้นๆของงบ 3-4แสน
ด้วยเพราะค่าซ่อม นี่ถูกแสนถูก
แถมได้ complete turbo car จากโรงงาน ดีกรี 0-100 8วิ
ยิ่งถ้าได้แมกเดิมโรงงาน 16x7 ด้วยยิ่งสวย

ออฟไลน์ 0%

ส่วน e30 นั้น พูดแล้วคิดถึง  :-\ :-\

เมื่อสองปีก่อน ราคาไม่แรง ตอนนี้มันถึงจุดแล้ว พักฐาน ราคานิ่งๆ เว้นแต่จะมีกลุ่มคนนิยมมากกว่านี้

ปล คันนี้เครื่อง m10 เสียงโซ่ ดังมาก แต่คลาสลิกดี

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Vios Turbo

กับ

Wish

และ Freed (ในอนาคต ไม่ขายแน่ๆ)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

ตัวนี้  ผมไม่เคยเห็นแม้แต่ใน showroom...มันมีขายจริงๆหรอครับ???
มันมีครับ แต่ไม่นิยมเท่า Spirit
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Tan Int

ที่แน่ๆ ก็ Pulsar ละ สารภาพว่าเห็นไม่เกิน 5 คันบนถนน(ต่อให้นับบนโชว์รูมก็ 5 คันพอดี)
Chevrolet Spin
Cruze MC รถบ้าอะไรปรับโฉมแล้วยอดขายลดลง
Mazda3 MC ขายได้ปีกว่าๆ ก็จะโดนรุ่นใหม่มาแทนซะแล้ว
Camry 3.5 กับ Accord 3.5 โฉมที่แล้ว (เคยเห็น Camry 3.5 ครั้งเดียวในชีวิต เจอทีนี่จะกราบงามๆ สักที - -)
Civic Sport Pearl สั่งลา FD แบบบังเอิญ ผลิตถึงพันคันรึเปล่าก็ไม่รู้
Vios Turbo ยังไม่เคยเจอเลย
Civic Hybrid เห็นบนโชว์รูม 2-3 คัน Test-drive 1 คัน บนถนน 1 คัน - -

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เอาแบบบ้านๆพื้นเพจริงๆนะครับ
Nissan Pulsar
Lancer EX
จ่ายไม่ถึงล้าน แต่หาบนถนนยากสุดๆไปเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 0%

ex นี่ผมเจอบ่อยเหมือนกัน ไม่รุ้เพราะว่าเห็นตามสถานวัยรุ่นพวกสยาม พวกมหาลัยต่างๆรึเปล่า

สว่น pulsar ก็เห็นอยู่เรือ่ยๆ แต่เหมือนเพิ่งจะออกใหม่มา